เจ้าของ: pontap
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ตัดกรามกับหมอจุฑา 14 พฤษภาคม

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย kib2526 เมื่อ 2014-5-28 22:01
ตอนนี้ถึงคิววันที่เท่าไรแล้วคะ  พอดีเรานัดวันที่14 ม ...

เราเคยโทรถามที่คลีนิกพนักงานบอกว่าไม่ทราบค่ะเพราะยังไม่ถึงวันนัด เราก็อยากรู้เหมือนกันว่าจะเลื่อนประมาณกี่วันจะได้วางแผนชีวิตถูก แบบนี้ก็คงลำบากอ่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

แย่จังนะคะเช็คให้หน่อยก็ไม่ได้  โพสต์ 2014-5-29 03:35
ตอนนี้ถึงคิววันที่เท่าไรแล้วคะ  พอดีเรานัดวันที่14 มิ.ย. จะได้กะเวลาลางานถูก ช่วยๆกันนะคะ
จะได้ทราบความคืบหน้า
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-28 21:21:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีแผลที่ปากนิดหน่อยค่ะ ตอนนี้หน้าบวมอยู่ แต่เราก็ฝึกอ้าปากนะค่ะ เรากินข้าวปกติเลย ไม่กินข้าวต้ม แต่กินอาหารอ่อนๆๆค่อยๆๆเคี้ยว พูดบ่อยมาก ได้กลิ่นข้าวต้มแล้วจะอ้วก ตอนนี้เป็นประจำเดือนด้วยเพราะ กินยาเลือน ตอนนี้มารอยซ้ำที่ตา คงเป็นเพราะ ผ้าที่รัดตอนอยู่ในห้องสังเกตอาการ มีอาการเจ็บที่ตูดค่ะ ผลจากการเอาโถ รองฉี่ นอนจะลำบากนิดหนึ่ง วันนี้ไปเดิน โลตัสมามีอาการมึนๆๆจากยาสลบ แต่ก็อยากไปเดิน อยู่แต่บานน่าเบื่อ ออกไปกินข้าวกับเพื่อนๆๆมาด้วยค่ะ กินนึ่งปลากับน้ำพริง ก็พอกินได้นะ อยากอับรูปให้ดูจัง ว่ากรามออกไปเยอะมาก
มีแผลที่ปากนี่เป็นยังไงหลอค่ะ แผลบนริมฝีปากด้านนอกเราเลยรึป่าวค่ะ อย่างคนเคยทำปากบางมา จะมีปัญหามั้ยค่ะ กลัวปากไม่สวย 555
ตัวเองลางานได้กี่วันค่ะ  ตอนนี้หมอเลื่อน สิบกว่าวันแล้ว จะทำไงดี เราเครียดมาก เพราะลางานได้  2 อาทิตย์เอง  จะไปทำงานได้รึป่าว หน้าจะบวมมากมั้ย
เราไม่เคยไปหาหมอเลยค่ะ หัดอ้าปากเอาเอง ผ่านมาปีกว่าพึ่งไปหาหมออีกทีตอนไปปรึกษาตัดโหนกแก้มค่ะ ขอให้หายเร็วๆนะค่ะ
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-28 14:56:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วพี่เขาก็ให้เราจิบน้ำนิดนึง เราก็อวกออกมา มันโล่งขึ้น แต่เหลืออีกอย่างหนึ่งคือ สายระบายเลือด มันติดอยู่ที่หู คนที่เคยทำคงรู้ว่ามันเจ็บมากตอนเอาออก เสียงดังฝู้มันเจ็บมาก แล้วก็พาขึ้นห้องวันแรกไม่ค่อยบวมแต่ วันที่ สองบวมมากเรามีแผลที่ปาก โดนเครื่องมือหมอแต่นิดหน่อย แฟนเรามารับ ตกใจมาก ทำมัยมีแผลหมอไม่ระวังขนาดนั้นเลยหรอ ใส่เราเป็นชุด แต่มันก็นิดเดียว
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-28 14:49:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่าแล้วค่ะ ตอนนี้กลับมาพักที่บ้าน มีใครผ่าแล้วไม่ได้ไปหาหมอบ้างค่ะ เรากลัวว่าเราจะไม่ได้ไปหาหมอจังเลยหลังผ่าตัด ตอนผ่าตัดมันทรมานที่สุดเลยค่ะ ตอนอยู่ห้องสังเกตุอาการ เราเข้าไปตอน 4 โมงเย็นของวันที่ 25 ออกมาอยู่ห้องสังเกตุอาหารตอน 9 โมงเช้าของอีกวัน มันเป็นช่วงเวลาที่ทรมานมากค่ะ เรารู้สึกตัวตอน บ่าย 3 โมง มันมีผ่าพันหัวเต็มไปหมดทรมานมากเราบวดฉี่มาก พี่พยาบาลเอากระโถนฉีมาให้ มันฉี่ไม่ออกเราต้องนอนฉี่ พยายามอยู่นานมาก กดท้องตัวเองให้ฉี่ออกมาพยายามอยู่หลายลอบ ในที่สุดมันก็ออกมาแบบนอนฉี่เลย กัดฟันตัวเองพยายามแบ่งฉี่ออกมาให้เยอะที่สุด แต่กว่าจะออกได้ต้องคอยกดท้องตัวเองตลอดเวลา เพื่อช่วยให้ฉี่ออกมาแต่มันไม่ได้บวดฉี่อยู่รอบเดียวพอมันได้ออกมันบวดทุกชัวโมงเลย 5 โมงเย็นพี่พยาบาลจะมาเอาผ้าที่พันแน่นๆๆออก แต่กว่าที่พี่เข้าจะมเอาออกมันนานมากเราถามตลอดว่ากี่โมงแล้ว พอเขามาเอาออกมันโล่งสุดๆๆ
ได้ผ่าหรือยังคะ เราคิว 21 มิ.ย สงสัยคงเลื่อนเป็นกรกฎาเลยมั้ง
คุ้มค่าต่อการรอคอยแน่นอนจ้า ออกมาสวยชัวร์  
เราเองไปนอนรอเกือบอาทิตเลย
สู้ๆนะค่ะ หลังทำแล้วจะรู้สึกว่าคุ้มค่ากับที่รอคอยค่ะ หมอเก่งมากจริงๆ ตัดได้เยอะหน้าเรียวเลยค่ะ
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-25 15:19:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อวานให้เรากินข้าวตั้งแต่ 5 โมงเย็น ตอนเช้า ให้โอวันติน 1 แก้ว บอกว่างดน้ำงดอาหาร ตอนนี้ 4 โมงเย็นแล้วเรายังไม่ได้ทำเลย เท่ากับว่ายังไม่ได้กินอะไรตั้งแต่ 5 โมงเย็น โอวันติน 1 แก้ว ก็เหมือนกินน้ำ.ตอนนี้ไม่ตื่นเต้นแล้วแต่จะหมดแรงเพราะหิวข้าวแล้ว

สู้ๆค่ะ อุปสรรคเยอะแต่ก็ใกล้ความจริงแล้ว สู้ตาย!  โพสต์ 2014-5-25 22:17
อย่าคิดมากค่ะ ทำใจสบายๆไว้ มันใกล้จะเปนความจริงแล้ว ยิ้มๆๆ  โพสต์ 2014-5-25 18:05
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-24 20:33:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะ 4 วันแล้วยังไม่ได้ทำเลย การรอคอยเป็นอะไรที่ทรมานที่สุด ใจจะขาดคิดถึงงาน ไม่รู้จะได้ออกวันใหน เราก็ถามใจตัวเองนะว่ารอเพื่ออะไร ทำใม มันเหนื่อนจัง

หมายถึงมานอนรอที่คลีนิคอีกเหรอค่ะ 4 วัน นานจัง  โพสต์ 2014-5-25 04:06
สู้ๆครับ  น่าจะได้เห็นกันวันนั้นตอนเย็นที่ผมรอพี่มารับ  หน้าบวมอยุ่เลยครับ
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-24 08:51:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กินยาเลื่อนประจำเดือนด้วยค่ะ พะอึดพะอม กินข้าวไม่ค่อยได้ มันเป็นอาการค้างเคียงของยาด้วย
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-24 08:45:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่พยาบาลบอกว่าพรุ้งนี้ค่ะ มีคิวก่อนเราหลายคน
เจ้าของกระทู้ได้ผ่าตัดยังค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ทำแล้วยังงัยอัพเดทบ้างนะคะ
พี่ pontap ได้ทำยังคะ หนูได้คิววันที่15 ตอนนี้ก็โดนเลื่อนเหมือนกันค่ะ น่าจะได้ทำต่อจากพี่pontap
เข้าใจอารมณ์โดนเลื่อนเลยค่ะ แต่สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ คุณหมอเก่งมากๆ คุ้มค่าแก่การรอคอยแน่ๆค่ะ
รบกวนช่วยอัพเดทด้วยนะคะ หนูก็ใกล้เปิดเทอมแล้ว กลัวไม่มีเวลาพักมากๆ เข้าคลินิคแล้วอาจจะได้เจอกันนะคะ :
กำลังจะเข้ามาบอกพอดีเลยคับว่าเจ้าของกระทุ้น่าตะได้เข้ามาพรุ่งนี้เพราะมีคนตัดกรามก่อนหน้าผมกลับวันนี้. ส่วนผมก้เพิ่งฟื้นเมื่อเช้าว่าจะกลับเย็นนี้เหมือนกันครับ

เหมือนเห็นกันเลย ตอนรอคุณหมอ คุณอ้าปากได้กว้างมากเลย  โพสต์ 2014-5-24 08:49
ดีใจด้วยนะคะ ได้ทำแล้ว ขอให้ยุบบวมไว้นะคะ :D  โพสต์ 2014-5-23 13:30
ยินดีด้วยค่ะ ในที่สุดก้ได้ทำ ขอให้หายเร็วๆนะ  โพสต์ 2014-5-22 20:08
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-21 16:30:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พรุ้งนี้จะเข้าไปแล้วค่ะ คลินิกโทรมาตอนเช้าให้ไปวันนี้ แต่เราติดงาน คิดว่าเข้าไปก็ยังไม่ได้ทำ คงต้องนอรออีก 2-3 วัน เราได้พังแค่ 1 อาทิตย์แน่เลย จะอดกลั้นมาทำงาน

ตื่นเต้นแทน แวะมาอัพเดทบ้างนะจ๊ะ  โพสต์ 2014-5-24 01:14
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ทำใจให้สบายนะ เราหงุดหงิดอยู่เนี้ย หน้าบวม สู้ๆ  โพสต์ 2014-5-21 20:52
มีวี่แววแล้วครับ 19.00น. เริ่มงดน้ำ งดข้าวแล้วครับ

สู้ๆค่ะ  โพสต์ 2014-5-21 03:06
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-20 18:27:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย theyoakze เมื่อ 2014-5-20 16:44
ผมจะได้ทำไหมน๊า วันนี้

ทำมัยละค่ะ ไม่มีวี้แวว หรอ เราว่าเราอีกนานแน่นเลย
ผมจะได้ทำไหมน๊า วันนี้
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-20 16:39:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราทำงานต้องรับผิดชอบเยอะ ถ้าเราขาดงาน ทุกคนได้รับผลกระทบหมด ล็อกวันไว้แล้ว คนอื่นจะหยุดงานก็ไม่ได้หยุด เพราะ ฟิกวันหยุดไม่ได้ ต้องรอเรากลับมาก่อนถึงจะหยุดได้ เรารู้สึกไม่ดีมากๆๆ ทำให้คนอื่นเดือดร้อน

เข้าใจเลยค่ะ อารมณ์กดดันสุดๆ  โพสต์ 2014-5-21 15:29
พูดยากเนอะอยากสวยก็อยาก งานก็ต้องมาก่อน  โพสต์ 2014-5-21 03:05
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้