เจ้าของ: Nu_kAe
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกกะ หมอ พิชญ์ ที่ยันฮี วันที่ 5 มิ.ย.52

[คัดลอกลิงก์]
393#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-7 17:23:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณเก๋ หรือ สามาชิกศิษย์ยันฮีใครก็ได้ ผมรบกวนถามหน่อยครับ

ถ้าจะจองคิวเสริมจมูก จำเป็นต้องไปคุยกับหมอก่ ...
ต้นฉบับโพสโดย NoToriouz เมื่อ 2009-12-5 22:14

เก๋ขอยกตัวอย่างสไตลค์การทำจมูกของหมอที่ยันฮีนะคะ
น.พ.กรีชาติ พรสินศิริรักษ์        - - - - ->>>  หมอใหญ่ ทำจมูกโด่ง สวย เหมือน ฝรั่ง  (คนนี้ออกทีวีบ่อยค่ะ)
น.พ.พิชญ์ ไพบูลย์เกษมสุทธิ    - - - - ->>>  เน้นทำจมูกเหมือนธรรมชาติ  (เก๋ทำกะคนนี้นะคะ)
น.พ.สุกิจ วรธำรง                 - - - - ->>>   เน้นทำจมุกเหมือนธรรมาชาติ  

เป็นต้น...ประมาณนี้แหล่ะ..ที่เก๋รู้นะ.....
ส่วนเรื่องราคา เสริมจมูก
     ราคา 9,900 บาท   พัก ร.พ. - วัน
ตัดปีกจมูก
     ราคา 7,000 บาท   พัก ร.พ. - วัน

สามารถสอบถามข้อมูลโดยตรงที่เบอร์ของโรงพยาบาลยันฮี 02-8790300-32
ได้เลยนะคะ..จะมีเจ้าหน้าที่แนะนำเราค่ะ...ว่าต้องทำอย่างไรบ้างนะจ๊ะ

ปล.ชี้แจงข้อมูล..แต่เก๋ไม่ใช่พริเซอร์เตอร์ของโรงพยาบาลนะคะ.....แนะนำเพื่อนๆ ได้เท่านั้นเอง...ชิมิ
เก๋ปิดหลายวันไปเที่ยวไหนเหรอจ๊ะ...อยากผอมอย่าลืมถามต๊านะ
พี่เก๋ ป่านทำกะหมอพิชญ์ก้อบอกหมอว่าเอาโด่งๆนะ

แต่รู้สึกว่าไม่สะใจ 555  (จิงๆแล้วมันคงโด่งได้แค่นี้)
แวะมาทักทายสาวสวยแห่งบ้านดั้งโด่งอีกคนนะคร้าบ
คุณเก๋ หรือ สามาชิกศิษย์ยันฮีใครก็ได้ ผมรบกวนถามหน่อยครับ

ถ้าจะจองคิวเสริมจมูก จำเป็นต้องไปคุยกับหมอก่อนหรือเปล่าครับ คือ แบบไม่มีเวลาว่างเลยอ่ะครับทำงาน 7 วันเลย เป็น  Sale อ่ะครับ มันหยุดไม่เหมือนชาวบ้าน เลยกะว่างช่วงก่อนปีใหม่จะได้เสริมดั้งเลย... หรือโทรคุยได้ ยังไร อะไร รบกวนทุกท่านทีนะครับ...

จุ๊ฟๆ
388#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-27 01:02:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แม่ตามไปดูกระทู้ที่โพสรูป++พอสวยใหญ่แล้วตอนนี้..รูปที่ออกมาก็เลยสวยใหญ่เลยจ่ะ
อย่างนี้เค้าว่าเรียกว่าย ...
ต้นฉบับโพสโดย oil__oil เมื่อ 2009-11-25 01:43

แม่สวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
387#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-27 01:01:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นัดแล้วค่ะที่ยันฮีวันที่ 4 แต่ยังเลือกหมอไม่ได้เลย ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ อยากได้ทรงหยดน้ำ แต่ไม่ต้องโด่งมา ...
ต้นฉบับโพสโดย noonoonka เมื่อ 2009-11-26 12:02

น.พ.กรีชาติ พรสินศิริรักษ์        - - - - ->>>  หมอใหญ่ ทำจมูกโด่ง สวย เหมือน ฝรั่ง  (คนนี้ออกทีวีบ่อยค่ะ)
น.พ.พิชญ์ ไพบูลย์เกษมสุทธิ    - - - - ->>>  เน้นทำจมูกเหมือนธรรมชาติ  (เก๋ทำกะคนนี้นะคะ)
น.พ.สุกิจ วรธำรง                 - - - - ->>>   เน้นทำจมุกเหมือนธรรมาชาติ
ม่ายเจ็บค่ะ..บอกได้เลย...ตอนที่เก๋ทำ...แบบว่า..หลับปายเลยง่ะ
ที่ยันฮี เหรอ?.. ก็มีหมอดังๆ เยอะนะคะ  ขอยก ...
ต้นฉบับโพสโดย Nu_kAe เมื่อ 2009-6-30 10:56

นัดแล้วค่ะที่ยันฮีวันที่ 4 แต่ยังเลือกหมอไม่ได้เลย ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ อยากได้ทรงหยดน้ำ แต่ไม่ต้องโด่งมาก อยากให้ดูธรรมชาติอ่ะค่ะ
แก้ไขล่าสุด oil__oil เมื่อ 2009-11-25 01:46

แม่ตามไปดูกระทู้ที่โพสรูป++พอสวยใหญ่แล้วตอนนี้..รูปที่ออกมาก็เลยสวยใหญ่เลยจ่ะ
อย่างนี้เค้าว่าเรียกว่ายิ่งสวยกันไปใหญ่....อิ อิ
พี่เก๋เป็นไงบ้างคะ เมื่อไหร่จะไปโบบอกน้องได้นะ

น้องพร้อมไปเป็นเพื่อนเสมอ

อย่าลืมนะคะ  จาได้สวย ๆ กันไป ...
ต้นฉบับโพสโดย tamaji เมื่อ 2009-11-24 23:56

หลงไปทางอื่นกันหมดเหรอจ๊ะ+++
383#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-25 00:42:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่เก๋เป็นไงบ้างคะ เมื่อไหร่จะไปโบบอกน้องได้นะ

อย่าลืมนะคะ  จาได้สวย ๆ กันไป ...
ต้นฉบับโพสโดย tamaji เมื่อ 2009-11-24 23:56

เด๋วพี่เก๋พร้อมจะรีบบอกเลย เชป่าว?..อิอิ
382#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-25 00:42:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก้อดูเป็นธรรมชาติ แร้ว อ่ะ พี่เก๋ อยากแก้ตรงส่วนหนายอ่ะ  

หรือว่า ธรรมชาติเกิ๊นนน  

แยมก้อดูเบี้ยวๆ แร้วอ ...
ต้นฉบับโพสโดย yamclub เมื่อ 2009-11-24 20:07

น้องแยม..พี่เก๋อยากเปลี่ยนจมูกให้โด่งๆๆๆๆๆ กว่านี้ง่ะ

อย่าลืมนะคะ  จาได้สวย ๆ กันไปอีก

เด็ก ๆ จะได้หลง  ฮ่า ๆ ๆ
ก้อดูเป็นธรรมชาติ แร้ว อ่ะ พี่เก๋ อยากแก้ตรงส่วนหนายอ่ะ  

หรือว่า ธรรมชาติเกิ๊นนน  

แยมก้อดูเบี้ยวๆ แร้วอ่ะ ทำไงดี พี่  รู้สึกปีกยุบไปข้างแร้ว  ถ้าดูดีๆ จะเห็นเรย  

งุงิ  งุงิ  แอบจิตตก  ..
พี่เก๋  

แวะมาเม้นๆ จร้า

เปงไงม่างพี่เก๋  

ไปแก้เมื่อใหร่ บอกได้นะจ๊ะ  เด๋วแยมไปเป็นเพื่อน

อิอิ

ดูแลตัวเองด้วยเน้อ  หนาว แร้ววว...
จะไปทำกับหมอพิชญ์เหมือนกันค่ะ จองคิวไว้วันที่ 4 ธ.ค.นี้แล้ว

แต่ป่านไม่มีดั้งอยุ่แล้วอ่ะ คงไม่ยุบขนาดว่าเหมือนเดิมหรอกนะคะ 55

กะว่าจะบอกหมอ เอาโด่งๆไปเลย อยากได้ตรงระหว่างตาโด่งๆด้วย จะดีมั๊ยคะเนี่ย
แม่แอบมาเยี่ยมกระทู้เก๋ดูแล้วสวยเก๋สมชื่อเลยละจ๊ะ+++
หน้าออกแนวเกาหลีมาก ๆ เลยดูดีมากจ่ะ...
376#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-18 18:28:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากทำมั่งค่ะ

มันจาบวมกี่วันค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย Magician_ii เมื่อ 2009-11-18 17:55

ขึ้นอยู่กะการที่เราดูแลตามประคบค่ะ  ค่อย ๆทำนะ ประคบไปเรื่อยๆ เด๋วก็ดีขึ้นเองจ๊ะ
อยากทำมั่งค่ะ

มันจาบวมกี่วันค่ะ
374#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-17 00:48:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวยแล้วจ้าพี่เก๋ ช่ายพี่เก๋เปล่าหว่า
ขอบคุณคร่าสำหรับคำแนะนำดีดี
ว่าแต่น้องปิดพลาสเตอร์มาสองวันแล้วค่ ...
ต้นฉบับโพสโดย sassygirl เมื่อ 2009-11-15 20:27

ใช่แย้ว..พี่เก๋เองจ๊ะ..สู้ๆๆ ปิดพลาสเตอร์สองวันแย้ว
แต่พี่เก๋พึ่งตอบกระทู้นี้..คงจะออกเอาแย้วแหล่ะ
อาจจะมีสิวขึ้นบ้างนะ..ไม่ต้องตกใจ อาจจะเปงเพราะอับชื้นค่ะ
เอาโทนเนอร์ค่อยๆเช็คเบาๆ นะคะ สู้ๆ เปงกำลังใจให้ค่ะ
สวยแล้วจ้าพี่เก๋ ช่ายพี่เก๋เปล่าหว่า
ขอบคุณคร่าสำหรับคำแนะนำดีดี
ว่าแต่น้องปิดพลาสเตอร์มาสองวันแล้วค่ะ
ทำกะคุณหมอสำรวย พี่เก๋ทราบมั้ยอ่าคะว่าเอาออกได้เมื่อไหร่
แล้วน้องจะล้างหน้าได้เมื่อไหร่
372#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-13 12:58:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้หนูแยมทำกะ หมอกรีชาติ แร้ว โด่งได้ใจจิงๆ   แถมเหลี่ยมมาให้ด้วยอ่ะ  

ตอนนี้ได้ประมาณ 1 เดือน เหลี่ยมย ...
ต้นฉบับโพสโดย yamclub เมื่อ 2009-11-11 19:51

จมูกพี่เก๋ ธรรมชาติเกิด..เหอๆๆๆๆ เหมือนไม่ได้ทำจมูกเลยง่ะ?..เซงๆๆๆ

ดันบอกหมอว่าเอาธรรมชาติ ก็ธรรมชาติเกินนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

แต่ก็โชคดีนะที่ไม่บวมมากมาย แล้วก็ไม่ช้ำด้วยง่ะ....ส่วนที่เปงเหลี่ยมๆ เนี่ย..ตรงไหน???

เก๋ไม่เคยซะด้วยสิ...เปงเหลี่ยมตรงไหนว้า?.เอารูปมารีวิว ให้ดูหน่อยนะคะ
ตอนนี้หนูแยมทำกะ หมอกรีชาติ แร้ว โด่งได้ใจจิงๆ   แถมเหลี่ยมมาให้ด้วยอ่ะ  

ตอนนี้ได้ประมาณ 1 เดือน เหลี่ยมยังไม่หายเรย  พี่เก๋พอจะมีประสบการณ์ดีๆ มาแชร์ไหมอ่ะค๊ะ  

ของพี่หนูเก๋ ธรรมชาติมั่กๆ  ดูไม่ค่อยออกเรย ถ้าไม่สังเกต  สวยคร่า
370#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-11 18:05:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้องใหม่ในกระทู้ ทำกับคุณหมอพิชญ์เหมือนกัน (2 ครั้ง)
ประสบการณ์ครั้งแรก 5 ธ.ค. 2552 (คุณหมอพิชญ์)
ไปเองคนเดียว  ...
ต้นฉบับโพสโดย pohaku เมื่อ 2009-11-10 19:28

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลย..เปงประสบการณ์ที่น่าแชร์ร่วมกันมากมายค่ะ

ขอบคุณมากๆๆนะคะ....เอารูปมารีวิว ..ครั้งที่ 1  กะ 2 มาฝากให้เก๋ดูด้วยนะ..อยากเหงจังเลยค่ะ
น้องใหม่ในกระทู้ ทำกับคุณหมอพิชญ์เหมือนกัน (2 ครั้ง)
ประสบการณ์ครั้งแรก 5 ธ.ค. 2552 (คุณหมอพิชญ์)
ไปเองคนเดียว ใจกล้ามากๆๆ ไม่กลัวเลยสักนิด ตอนนั้นไม่มีคุณหมอในดวงใจด้วย
ทำประวัติกับเจ้าหน้าที่ๆ จัดให้เลยคุณหมอพิชญ์ รอพบคุณหมอ
เมื่อเข้าพบ ด้วยความรวดเร็วในการบริการ คุยกับคุณหมอแค่ 3 นาที ย้ำนะ ว่า 3 นาที
คุณหมอจับจมูกเรา เอียงซ้าย เอียงขวา แล้วเอาปากกามาเจิมที่จมูก แล้วก็ให้เรามารอ
(ขั้นตอนคุณหมอ 2 นาที) เราบอกความต้องการรูปจมูกแบบไหน (ประมาณ 1 นาที)
คุณหมอพยักหน้า แล้วก็ให้เรามารอ อิอิ บริการไว้มั้ยละคะ
หลังจากนั้น เจ้าหน้าที่ก็ให้มาเซ็นต์เอกสารการรับประกัน จมูกเบี้ย แก้ไข ทำใหม่ ฯลฯ อ่านไม่หมด
แล้วไปจ่ายตังค์ 9,900.- และฝากสัมภาระ + ทรัพย์สิน (ปลดทรัพย์) อิอิ.. สำหรับผู้กล้า ไปคนเดียว
ไม่มีผู้ใดไปเป็นเพื่อน แล้วก็เปลี่ยนชุด ล้างหน้า ทานยา แล้วก็นอน นอน นอน ...
รู้ตัวอีกครั้งก็เหมือนมีอะไรมาดันจมูกอยู่ ตอนนั้นได้ยินเสียงหมอและพยาบาลด้วย แต่จับใจความไม่ได้
สุดท้าย พยาบาลให้เราลุก นั่งรถเข็นไปนอนต่อห้องรวม ใช้เจลเย็นประคบต่อ อีก 1 ชั่วโมง แต่เราขอต่ออีก 1 ชั่วโมง
เป็น 2 ชั่วโมง แบบว่าไม่ไหว ครั้งแรกที่โดนยานอนหลับ กำลังสบายนะยะ รีบปลุกซะจริงเลย
สรุปคือ กลับมาห้อง เจ็บมากๆๆ บวกมาก อีก 4 ชั่วโมงต่อมา ใต้ตาเขียวเลย หน้าผากบวม แก้มบวม ปวดมาก
รู้สึกหนักหน้าตลอดเวลา มีไข้ด้วย ทานยาก็หลายปวด แต่ต้องทานทุกๆ 4 ชั่วโมง (เพราะว่า เนื้อที่หน้าเราน้อยด้วย)
ถึงได้บวม และเขียวซ้ำอย่างนี้ แต่ก็เป็นแค่ช่วงสัปดาห์แรก อีกสัปดาห์คุณหมอนัดตรวจ (สรุป ก็คือตรงคะ)
แต่เจ้ากรรม ด้วยความที่อยากเที่ยวกะแฟน ปีใหม่ ก็ไปดำน้ำที่ จ.ตรัง เกาะไหง เอาสิ หน้ากากดำน้ำก็ไม่กลัว
มันจะดันปลายจมูกก็ช่างมัน ประมาณ 5 ชั่วโมง ไม่เคยสงสารจมูกเลย อิอิ
พอกลับมา กทม. รู้สึกว่า มันเบี้ยวแล้วละ เอียงซ้ายเห็นได้ชัดเลย เป็นไงละ คราวนี้อยู่ดีไม่ว่าดี
เราก็พยายามดัดเอง แต่ก็ยังไม่วาย เดือนเมษา ไปฮาวายต่อ ดำน้ำอีกตามเลย คราวนี้ ดำอยู่ 3 วัน
ตะเวน ดำมันทุกเกาะ ขอมันส์ไว้ก่อน เรื่องจมูกค่อยว่ากัน (6 เดือน ลด 50%) ค่อยไปแก้อีกก็ได้
อิอิ ปล่อยเวลามาเนินนาน จมูกเข้ารู้ 100% แล้วด้วย เจ้ากรรมยังไม่ได้ไปแก้ไขเลย อีกอย่างก็เลย 6 เดือนมาแล้ว
ทำไงดี คราวนี้ก็ได้ฤกษ์ไปละ วันที่ 8 พ.ย. 53 เหมือนเดิมคะ คนเดียวไม่เปรียวใจ อิอิ
เข้าตรวจกับคุณหมอ ก็ไม่สามารถดัดให้ได้แล้ว ต้องทำใหม่ ถาม คชจ. ลด 50% อิอิ โล่งอก นึกว่า 100%
เอาเลยคะคุณหมอ จัดการเลยคะ ได้สิริโคนใหม่ด้วย ขอลดขนาดสันด้วยนะคะ (ไม่ชอบสูง) ได้เลยครับ
คราวนี้เจ้าหน้าที่จูงมือเข้าห้องโดยไม่ต้องทานยานอนหลับ แต่ฉีดยานอนหลับสดๆๆ (แสบมากๆ) แล้วสักพัก
ไม่ถึง 1 นาที ก็ไม่รู้เรื่องเลย แต่ได้ยินเสียงเพลง เสียงคุย และเสียงหัวใจเราเต้น สักประมาณ 15 นาที (เหตุที่รู้
เพราะได้ยินเสียงเพลง และนับเพลงไปด้วย เฉลี่ยเพลงละ 3 นาที 5 เพลง 15 นาที) อิอิ แอบคำนวณด้วย กวนมั้ยละ
คราวนี้เหตุการณ์ระทึกเลยละ หมอผ่าเอาอันเก่าดึงออก แล้วก็เซาะรองจมูกใหม่ ตรงนี้และมันส์สุดเลย
แล้วก็เอาชิ้นใหม่ใส่เข้าไป ดัดๆ ดันๆ ให้เข้าที่ แล้วก็เริ่มทำการเย็บๆ และเหมือนจะมีเลือดไหลด้วยนะ (ผู้ทำการผ่าตัด
ควรงดยาบำรุง วิตามินต่างฯ เป็นเวลา 1 เดือน เพราะจะทำให้เลือดแข็งตัวเร็ว) แต่ของเรา หยุดทานแค่อาทิตย์เดียวเอง
เลือดไหลเยอะมาก รู้ว่ามาไหลมาด้านขวาของแก้ม รู้อีกนะ เค้าเอาอะไรมาเช็ด (ทำครั้งแรก ไม่มีเลือดออกหลังผ่า)
คราวนี้ก็เย็บแผล ทำความสะอาด เรียบร้อย เจ้าหน้าก็ปลุกให้นั่งรถเข็นไปนอนห้องรวมเอาเจลเย็นประคบ ตอนนี้ก็ดื้อยานอนหลับแล้วละคะนอนแป๊ปเดียว ลืมตาและกลิ้งตาไปมา เพื่อบริหารสมอง ว่าเรากำลังทำอะไรอยู่
ขอบอกว่าทำคราวนี้ไม่เจ็บแม้แต่น้อยเลย กลับมาห้องก็ไม่ปวด ไม่บวม ไม่เขียวซ้ำ ไม่มีไข้ เอาปกติมากๆ
รู้แค่สึกปลายจมูกนิดๆ
สรุป ครั้งแรกสวยเป็นธรรมชาติ เข้ากับรูปหน้า เพื่อนๆชม (แต่เราไม่ดูแล ทำให้เบี้ยว และเสียตังค์)
ครั้งที่สอง (เสียตังค์ 50% ผ่าตัดไม่เจ็บ ไม่บวม ไม่เขียวซ้ำ ไม่มีไข้)
คุณหมอพิชญ์ ฝีมือดี
เจ้าหน้าที่บริการดี ให้คำแนะนำดีๆ ดูแลดี สบายใจได้คะ
ขอบคุณมากคะ ที่สละเวลา อ่านเรื่องไม่ค่อยเป็นเรื่อง ยาว......เลย
จาก....อยากสวย แต่ซ่า บ้า มันส์ไปหน่อย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้