ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ทำคางมาเหมือนไม่ได้ทำเลย [สั่งพิมพ์]

โดย: hedge    เวลา: 2013-10-19 22:29
ชื่อกระทู้: ทำคางมาเหมือนไม่ได้ทำเลย
เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา ไปพบคุณหมอจุฑา
บอกท่านว่าอยากได้ทรงแบบในเวปของท่าน(คล้ายๆคางศรราม)
ท่านให้คำปรึกษาว่า คนในรูปทำอย่างอื่นด้วย
ไม่ได้ทำคางอย่างเดียว ถ้าเราอยากได้อย่างนั้น
ต้องทำกรามด้วย ถ้าแค่เสริมซีลิโคนจะแค่ยื่นไปข้างหน้า
แต่จะไม่ยาวขึ้น ผมโอเค(หมอเชียร์ให้ทำกรามมากกว่าทำแค่คาง) หมอนัดเร็วมาก วันศุกร์นี้เลย ผมเลยเตรียมตัวด้วยการเตรียมยา,อาหารและกินน้ำมะพร้าวทุกวัน
ถึงวันศุกร์พบหมอ ท่านบอกแค่ว่า จะทำจริงเหรอ
คุณดูโอเคอยู่แล้ว ผมก็ยืนยัน คุยแค่นี้จริงๆ หมอไม่ได้ถามว่า
ต้องการแบบไหนหรือคุยเพิ่มเติมเลย
ผมคิดว่าหมอคงคุยอีกทีข้างบนก่อนผ่ามั๊ง
ปรากฏว่าพอเข้าห้องผ่าตัด ผู้ช่วยให้กินยานอนหลับ
ผมก็ถามว่าจะหลับก่อนได้เจอหมอมั๊ย เค้าตอบว่าหลับก่อน
อ้าวชิบหายสิ ตูยังไม่ได้คุยกับหมอเลย ไอ้ที่คุยกันตั้งแต่วันจันทร์
แกลืมแล้วแน่ๆ
ตื่นขึ้นมากำลังโดนเย็บแผล พอเสร็จลงไปนอนข้างล่าง
ลองส่องกระจก มันเหมือนเดิมเลย(แผลไม่บวมเลยครับ)
ความยาวไม่เพิ่มไม่ว่า แต่มันไม่ยื่นไปข้างหน้าเลยแม้แต่นิดเดียว
ยิ่งเคยได้ยินว่าเวลาผ่านไปมันจะยิ่งยุบลง
แล้วมันจะเหลือเหรอ ศุกร์หน้าหมอนัดควรทำไงดีครับ

โดย: ohohlove    เวลา: 2013-10-19 23:18
คุยกะหมอเลยค่ะว่าเหมือนไม่ได้ทำ สื่อสารดีๆให้หมอเข้าใจเพื่อประโยชน์เราเองน่ะะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2