ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: สอบถามหลังตัดกราม [สั่งพิมพ์]

โดย: jaajane    เวลา: 2013-7-4 19:43
ชื่อกระทู้: สอบถามหลังตัดกราม
หลังตัดกรามมาได้ประมาณ 5 เดือนกว่า (หมอจุฑา) อาการชา ที่คางและริมฝีปากล่างยังมีอาการชาไม่หายเลยคะ

ตอนแรกคุณหมอแจ้งว่า จะชาประมาณ 4 เดือน แต่พอ 4 เดือนแล้วยังไม่หาย คุณหมอจึงแจ้งว่าต้องรอต่อไป อาการชาจะหายช้าสุดจะไม่เกิน 2 ปี

สอบถาม ส่วนมากตัดกรามจะหายช้าประมาณกี่เดือนกันคะ(ตอนนี้กังวลมากคะ)
เพราะมันช้า อาการเหมือน1 เดือนแรกเลย ประมาณว่าไม่ดีขึ้นเลยคะ

ส่วนเรื่องผีมือ ยอมรับว่า คุณหมอฝีมือดีแนะนำเลยคะ ตอนนี้เหลือแต่อาการช้าที่ไม่หายซะทีคะ

โดย: Girl_lov_Star    เวลา: 2013-7-5 00:27
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Girl_lov_Star เมื่อ 2013-7-5 00:27

ต้องใช้เวลาค่ะ แต่ก้อมีโอกาสที่จะไม่หายชาน่ะค่ะ เพราะการศัลยกรรมตรงบริเวณนั่นมีความเสี่ยงโดนเส้นประสาทสูงค่ะ

เป้นกำลังใจให้น่ะค่ะ ลองดูอาการต่อไปเรื่อยๆค่ะ หมั่นนวดๆหน้าเองดุเพื่อช่วยได้ค่ะ
โดย: Bicthy    เวลา: 2013-7-5 13:17
อย่ากังวลมากนะคะ สักพักก้อจะดีเอง ส่วนตัวเราก้อทำมา เหมือนกัน แต่เราไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่ นานวันไปมันก้อปกติคะ เลยไม่รู้ว่า หายชาไปช่วงไหนเพราะเราไม่เคยนับวันรอเลย
โดย: Bicthy    เวลา: 2013-7-5 13:17
อย่ากังวลมากนะคะ สักพักก้อจะดีเอง ส่วนตัวเราก้อทำมา เหมือนกัน แต่เราไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่ นานวันไปมันก้อปกติคะ เลยไม่รู้ว่า หายชาไปช่วงไหนเพราะเราไม่เคยนับวันรอเลย

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2