ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ....โบท็อกหมอจรัสพล ใครเคยไปฉีดบ้างคะ และได้ผลกันบ้างมั๊ย.... [สั่งพิมพ์]

โดย: JJenie    เวลา: 2012-6-28 14:24
ชื่อกระทู้: ....โบท็อกหมอจรัสพล ใครเคยไปฉีดบ้างคะ และได้ผลกันบ้างมั๊ย....

กำลังจะตัดสินใจ ไปฉีดค่ะ แต่อยากหาข้อมูลก่อน
โดย: pimjeab    เวลา: 2012-6-28 22:45
หมอใช้ โบ อเมริกา คือจะทนอยู่นาน แต่เห้นผลช้า กว่าจะเห้นก้อเดือนที่2-4 ลงไป 5 เปอเซนต์ จะมีความรู้สึกว่าแทบไม่ลง   อันนี้เป้นคุณสมบัติ โบตัวนี้นะคะ   
โดย: hhzaa    เวลา: 2012-6-28 23:31
เห็นผลช้าแต่ปลอดภัย อันนี้เป็นคุณสมบัติอีกข้อนึง
โดย: JJenie    เวลา: 2012-6-29 09:38
ขอบคุณมากค่ะ เห็นหลายคนบอกว่าไม่ค่อยได้ผล ก็เลยไม่ค่อยแน่ใจน่ะค่ะ

อีกอย่างเห็นตอนนี้ มีรับฉีดโบท็อกราคาถูกๆกันเยอะมากๆ ก่อนและหลัง ก็เห็นผลกันชัดเจนดี
แต่คงไม่กล้าไปฉีดค่ะ เพราะเคยมีประสบการณ์กับการฉีดสิลิโคนเหลวเถื่อนราคาถูกมาแล้ว
ก็ไม่อยากจะเสี่ยงอีกค่ะ อยากหาสถานที่ ที่เป็นหลักแหล่ง เชื่อถือได้มากกว่าน่ะค่ะ

อีกที่ ที่สนใจ ก็คงจะเป็นสถาบันโรคผิวหนังค่ะ แต่ว่าไม่มีเวลา ตอนนี้คงต้องตัดออกไปก่อน  
โดย: pattha55    เวลา: 2012-6-29 10:23
ที่ ชยพัฐคลินิก หมอจบจากสถาบันโรคผิวหนังค่ะ โบของอเมริกา เหมาขวด 15000 บาท ถ้าใช้ยังไม่หมด กลับมาเติมได้อีกจนหมดขวด แต่ต้องมาภายใน 1 เดือน เดี๋ยวยาหมดอายุ โดยไม่ต้องเสียค่ายาเพิ่ม ของเกาหลีก็มีค่ะ ราคาไม่ถึงหมื่น สนใจโทร 089-815-1558
โดย: Junefreedom    เวลา: 2012-6-29 10:54
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Junefreedom เมื่อ 2012-6-29 11:00

แนะนำของอเมกา เหมือนกันค่ะ
โดย: KeeKiiz    เวลา: 2012-7-1 01:30
เคยค่ะ ไม่ลงเลย เสียดายเงิน
โดย: notos    เวลา: 2012-7-1 23:01
เคยค่ะของเราเคยฉีดประมาณสองปีละ ช่วงรับปริญญา ของเราลงนะคะ แต่ไม่มาก แต่เวลาเรายิ้มเรารู้สึกว่าปากเราไม่เท่ากัน แต่ไม่ได้รู้สึกผิดหวังอะไรมากนะคะ แค่ตอนยิ้มเฉยๆ คุณหมอมือเบามากค่ะไม่เจ็บไม่ช้ำเลย ต่างกับที่เราเพิ่งไปฉีดที่ใหม่มาราคาไม่แพง แต่คุณหมออัดเต็มมาก ไม่ได้ถามว่ากี่ยู แต่รู้สึกได้ว่าเยอะ พร้อมลิฟหน้าด้วย ที่ใหม่นี้เราไม่แน่ใจว่าหมอมือหนักหรือเพราะฉีดเยอะนะคะ แต่แก้มเราเจ็บหลังจากฉีดเสร็จ โดนแก้มไม่ได้เลย  ตอนหมอฉีดลิฟหน้าให้เรารู้สึกว่าจิ้มไปโดนกระดูกด้วย ตอนนี้ผ่านมาสองวันแล้ว อาการเจ็บน้อยลง
สรุปเราว่า กับหมอจรัสพลของเราโอเคนะคะหมอพูดจาดี คลินิกสะอาด แต่กรามอาจจะลดไม่มาก แต่ถ้าที่ใหม่หน้าเราลง เราคงไม่ทำที่อื่นละ เพราะถูกดี
โดย: อาหมวย    เวลา: 2012-7-3 00:06
เคยฉีดค่ะ ไม่ได้ไปแค่ครั้งเดียวไปสองสามครั้งด้วยซ้ำคือจะพูดจากความรู้สึกเลยนะคะว่าไม่ค่อยลงเลยค่ะ ถ้าให้เป็นเปอร์เซ็นจาก10หมวยให้1ละกันค่ะที่ไปหลายครั้งเพราะมันไม่ได้ผลละที่ดีอีกอย่างคือหมอหรือคนต้อนรับไม่ขายของไม่ชวนเราให้ซื้อคอสร์เลยค่ะมาทำอะไรก็ทำอันนั้นไม่ขายยาเพราะหมวยเบื่อพวกขายคอสร์ ตอนนี้หมวยไม่ได้ไปแล้วนะคะ มาแชร์ค่ะ แต่ลองดูก็ได้นะคะอาจเป็นเพราะรูปหน้าคนก็ได้ค่ะ
โดย: achicstory    เวลา: 2012-7-19 00:54
ไปฉีดมาแล้วเหมือนกันค่ะ หมอบอก 60 ยูนิต 1 สัปดาห์จะรู้สึกเมื่อกราม ตอนนี้ผ่านไป 20 วันไม่รู้สึกเมื่อยเลยสักนิดเดียว และไม่รู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลงด้วยค่ะ โฆษณาชวนเชื่อ เราไม่ปลื้มที่นี่แล้ว ก่อนไปฉีดเราก็เข้ามาดูความเห็นในเว็บนี้แล้ว แต่หลายเสียงก็บอกว่าไม่ค่อยลง บอกตรงๆว่าตอนแรกเราคิดว่าแล้วแต่รูปหน้าคน (รึเปล่า) เราเลยรั้นค่ะ ลองไปฉีดดู ตอนนี้เข้าใจแล้วค่ะ ว่า หน้าแบบไหนก็อาจจะไม่ลงมั้ง เราเองสงสัยจะเสียตังฟรีอ่ะค่ะ

ไม่ได้มีเจตนาจะมาดิสเครดิต หรืออะไรทั้งสิ้นนะคะ เพราะเพื่อนเราที่อยู่ออฟฟิศเดียวกันไปทำที่นี่เยอะ ผลก็เหมือนๆกัน แต่อยู่ที่ความพอใจส่วนตัวมากกว่าว่าจะไปอีก หรือไม่ไปอีกอ่ะค่ะ (แต่เพื่อนเราก็ยังคงไป เพราะพอใจกับสถานที่ ที่ดูสะอาดค่ะ และความดูดีของสถานที่)
โดย: Ohbow    เวลา: 2012-7-21 17:05
มายืนยันอีกเสียงว่าไม่ลงค่ะ 100ยูจัดเต็ม แต่แทบไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงค่ะ ลงแต่น้อยมากๆค่ะหาที่อื่นแพงกว่าหน่อยแต่ได้ผลดีกว่าค่ะ
โดย: pang999999999    เวลา: 2012-9-22 19:59
[img]ชัยพัฐคลีคลีนิค ชื่อคุณหมอ ปิ่นนภัส ธีระกังวาฬกาศ ชื่อแพทย์ท่านนี้ไม่มีชื่อในวงการแพทย์เลยค่ะ คือว่าเราไปฉีดจมูกมา และได้ดูข่าวเรื่องปัญหาเกี่ยวกับหมอเถื่อน เราก้อรู้สึกไม่แน่ใจ กับคุณหมอ เพราะสังเกตว่ามมีสิ่งผิดปกติหลายอย่าง คือที่ใบเลขอนุญาตที่คุณหมอโชมันแปลกๆ ไม่มีตราประทับอะไรเลย แต่ตอนไปฉีดเราดูจากกระทู้เห็นเขาบอกว่าที่นี้ดี ก็เลยไปทำ แต่เราเอาชื่อคุณหมอ และเลขที่ใบอนุญาตไปตรวจสอบที่สภาการแพทย์แห่งประเทศแล้ว ไม่มีรายชื่อหมอท่านนี้อยู่ในวงการแพทย์เลย อันนี้ไม่ได้โจมตีนะค่ะ ไปทำมากับตัวเองกลัวมากเลยค่ะ ตอนนี้กำลังติดต่อนัดหมออที่โรงบาลกรุงเทพเพื่อตรวจยาที่ฉีดเข้าไป ว่าเป็นฟิลเลอจิงหรือเปล่า และจะมีอันตรายมากน้อยเพียงใด บอกตรงๆกลัวค่ะ วันที่ 25 กันยานี้ค่ะ หมอนัดแล้วค่ะ ขอเตือนเพื่อนๆอย่างหลงไปทำโดยเด็ดขาด (แต่ยอมรับว่าทำออกมาสวยมากเลยค่ะ)แต่อันตรายค่ะ (ถ้ารู้ก่อนน่านี้ก็คงไม่ไปทำที่นี้หรอกค่ะ)

##ถ้าใครไม่เชื่อลองไปตรวจสอบที่แพทย์สภาแห่งประเทศไทยได้ค่ะ
                         http://www.tmc.or.th
                                   โทร  0-2590-1884
            (ใช้ชื่อคุณหมอ และเลขที่ใบอนุญาต ตรวจสอบได้ค่ะ)[/img]
โดย: jewelpin    เวลา: 2012-9-25 16:55
โบท็อกซ์เห็นผลช้าแต่อยู่นานไม่มีค่ะ อย่างมากก็สองอาทิตย์ ช่วยกรุณาจริงใจกับผู้บริโภคด้วยนะคะ เห็นคำแก้ตัวแล้วเซ็ง ของดีๆฉีด 50-80 ยูนิตก็ลงแล้ว ไม่ต้องถึง 100 ยูนิตหรอก
โดย: mark2544    เวลา: 2013-1-26 10:59
   ผมก็ฉีดกับหมอจรัสพล ทุกครั้งก็ลงได้ดีนะครับ เพื่อนๆ ก็ฉีดกันที่นี่ ที่ไม่ลงๆ ได้ไปถ่ายเปรียบเทียบก่อนฉีดหรือเปล่า ผมได้ถ่ายเปรียบเทียบดูก็โอเค พอใจนะครับ
โดย: iup    เวลา: 2013-2-20 11:16

เคยไปฉีดก่าคุณหมอปิ่นเหมือนกันค่ะ พออ่านเมนท์ของคุณ pang999999999 แล้วกลัวมากเลยค่ะ
เลยเข้าไปเช็คดู แต่ก้อ"พบรายชื่อของคุณหมอนะคะ"
แนบไฟล์รูปที่เช็คแล้วมาให้ดูด้วยค่ะ  

แพทยสภา.jpg (202.44 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

โดย: sasakorn    เวลา: 2013-6-30 16:35
      เราฉีดกับหมอจรัสพล ที่คลินิกอโศก เพราะเพื่อนที่เป็นแอร์แนะนำไป บอกแอร์ฉีดกันทั้งที่ทั้งนั้น ตอนนั้นเราเพิ่งเข้าทำงานเป็นแอร์ใหม่ๆ เคยไปฉีดที่สถาบันผิวหนัง 2 ครั้งไม่ลง เลยเปลี่ยนมาที่นี่ ตอนไปพบหมอจรัสพล อธิบายและตรวจได้ละเอียด พูดจาดีนะค่ะ หมอบอกของเราฉีดแค่ 60 ยูนิตพอ แล้วหมอก็เอาเครื่องมือมาวัดนั่นวัดนี่ และถ่ายรูปไว้เปรียบเทียบก่อนทำ ตอนแรก เราไม่อยากให้ถ่าย กลัวภาพหลุด แต่หมอบอกว่า จะได้เปรียบเทียบกันก่อ่นทำ หลังทำ ไม่งั้นจะไปโวยวายว่าไม่ลง เหมือนในกระทู้นี้ เราก็เลยยอมให้ถ่าย
      ผ่านไปซัก 2 อาทิตย์ ตอนแรกยังไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงก็แอบกังวล แต่พอเข้าอาทิตย์ที่ 3-4 เริ่มมีคนทักว่าหน้าเปลี่ยนไปไปทำอะไรมา เราก็เริ่มใจชื้น ทั้งๆ ที่ยังไม่มั่นใจ ก็เลยถ่ายรูปตัวเองดูเปรียบเทียบกับก่อนฉีด เออนะ หน้าเปลี่ยนไปจริงๆ ถ้าไมถ่ายรูปเปรียบเทียบก่อนทำ เราก็คงไม่รู้หรอก ยิ่งเข้าเดือนที่ 2 ยิ่งเห็นชัด
      หมอนัดเราไปถ่ายเปรียบเทียบในเดือนที่ 3 กับรูปที่เราถ่ายก่อนฉีด โห เปลี่ยนแปลงเห็นได้ชัดเลยค่ะ แอบปลื้ม เลยขออัดซ้ำอีก 60 ยูนิต
      ปล เราว่าแล้วแต่คนนะคะ เราก็เห็นคนมาฉีดที่นี่กันเยอะมาก วันนั้นรอคิวเกือบชั่วโมง ที่บางคนไม่ได้ผล ได้ถ่ายรุปเปรียบเทียบก่อนหรือหลังทำ หรือมีปัญหาแก้มเยอะ ไขมันเยอะด้วยหรือเปล่า ถ้ามีจะได้ผลไม่ดีนักนะคะ อาจจะต้องฉีดสลายไขมันด้วย
โดย: xzistyle    เวลา: 2013-7-8 06:53
ถูกและดีไม่มีในโลกกกกก แฟตแก้มดีแต่โบทอกลดน้อย
โดย: JJenie    เวลา: 2013-7-27 17:01
สวัสดีค่ะ เรา จขกท.นะคะ สรุปเราไปฉีดโบท็อกซ์กับ หมอจรัสพลมาแล้วนะคะ เมื่อ เดือน ตค.2555 ก็สมคำร่ำลือ ตามที่ท่านสมาชิกหลายๆท่านบอกมาเลยค่ะ ...คือไม่เห็นผลค่ะ ลงไปนิดเดียวค่ะ หน้ายังบานเหมือนเดิม  เพื่อนๆไม่มีใครทักว่าหน้าเล็กลงเลย (ไม่ได้บอกใครว่าไปฉีดมา)เราฉีดไป 100U ราคา 12,500 บาท ก่อนฉีดหมอเค้าก็จะถ่ายรูปเก็บไว้เป็นหลักฐานโดยปกตินะคะ มันมีรูปเปรียบเทียบก่อน หลัง อยู่แล้ว ตอนไปพบเค้าอีกรอบ เค้าก็เปิดดูรูปที่ถ่ายไว้ก่อนหน้านี้ เค้าก็บอกว่าที่ลงนิดเดียว เพราะว่าโหนกแก้มเราสูง ฯลฯ    

...เอ่อ แต่เมื่อเดือนที่แล้ว เพิ่งไปฉีดโบท็อกซ์ กับหมอเฉลิมฯมา (รอบนี้ก็ไม่ได้บอกใครเหมือนเดิม แต่มีแต่คนทักว่าหน้าเล็กลง) อันที่จริงก่อนฉีดเราก็ไม่แน่ใจว่าจะลงหรือเปล่า เพราะหมอฉีดให้แค่ 50U แต่ ณ ปัจจุบัน ก็เดือนกว่าๆแล้วค่ะ หน้าเล็กลงจริงๆ  

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2