ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: อยากตัดกราม หรือเกากรามให้หน้าเรียวค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: peeanna    เวลา: 2009-11-10 18:25
ชื่อกระทู้: อยากตัดกราม หรือเกากรามให้หน้าเรียวค่ะ
อยากตัดกราม หรือเกากรามให้หน้าเรียวค่ะ

ไม่ทราบว่าหมอคนไหนทำสวยบ้างคะ กลัวทำแล้วหน้าไม่เท่ากันอ่ะค่ะ
แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คะ

เพราะของเกาหลีราคาประมาณห้าล้านวอน(150000บาท)
แต่ของเกาหลีจาใช้คอมวัดให้เท่ากัน

เลยค่อนข้างกลัวค่ะที่จะทำที่เมืองไทย
แต่ถ้าหมอทำออกมาสวย แล้วราคาถูกกว่ามากก็อยากทำที่เมืองไทยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
โดย: yonan    เวลา: 2009-11-11 06:22
เสริมคาง ง่ายกว่าไหมคะ รับรองไม่ผิดหวัง
โดย: pavoonsen    เวลา: 2011-1-23 11:44
ปัญหารูปหน้าคุณน่าจะอยู่ที่โหนกแก้มกับคางนะค๊ะ แต่ไม่แน่ใจเหมือนกัน คือ รูปมันไม่ชัดเจน ลองลงรูปหน้าตรงชัด ๆ กับด้านข้างชัด ๆ มาซิค๊ะ ป้าจะแนะนำให้
โดย: khim66    เวลา: 2011-1-26 16:13
OMG เกาหลีแพงมากกกก
โดย: stmstyle    เวลา: 2011-2-2 11:20
การจะใช้วิธีไหนในการทำให้ใบหน้าเราเล็กนั้น ขึ้นอยู่กับรูปหน้าโดยรวมนะค่ะ ต้องดูใ้ห้เหมาะสมกันทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็น ตาจมูก หรือแม้แต่ปาก บางคน ตาจมูกสวยอยู่แล้ว แต่มีปัญหาตรงที่กรามใหญ่ไปหน่อย อาจจะทำการผ่าตัดกราม หรือบางคน อาจจะไม่ต้องตัดกรามก้ได้นะค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2