ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: กอร์เท็กซ์ กับหมอคัมภีร์ [สั่งพิมพ์]

โดย: komoto    เวลา: 2011-12-1 00:39
ชื่อกระทู้: กอร์เท็กซ์ กับหมอคัมภีร์
    หลายท่านคงอยากทำจมูกแล้วออกมาดูดีกันใช่หรือเปล่าหากใช่ได้โปรดเสียเวลาอ่านบทความนิดนึง

เริ่มทำจมูกตั้งแต่อายุประมาณ 20 ด้วยซิลิโคน รพ.ย่านพระราม 7 ราคาก็ 9000 บาท แรกๆก็สวยดีแต่ซิลิโคนพอนานวันเข้ามันดูเป็นแท่ง เบี้ยวปลายแดงเหมือนจะทะลุ นี่แหละคือข้อเสียของซิลิโคน คนที่สนิทกัน 10 คน 7 คนทักว่าทำจมูกมาหรือ แม้แต่ตาสีตาสายังรู้เลย จากนั้นก็เริ่มเครียดจึงคิดอยากแก้แต่ก็กลัวมากเหลือเกินเรื่องมีดหมอ จนกระทั่งมีเพื่อนแนะนำคุณหมอท่านหนึ่งอยู่ย่านรัชดา ในเว็บมักเรียกกัน่วาหมอคัม.... หากทุกคนที่เข้าไปเชื่อไม่ต่ำกว่า 80% ต้องหลงคารมหมอ หมอจะคุยออกแนวเป็นกันเอง คุยนาน และจะชอบกล่าวว่าที่สุดในโลก คุณจะต้องสวย หล่อ มากมายคำพูดที่คุณหมอจะพูด แต่เรื่องค่าทำต้องไปคุยกับเมียหมอ หากงานแก้ ไม่ต่ำกว่า 120,000 ครับ
    ด้วยความที่อยากออกมาดูดี จึงตกลงราคาขนาดนี้คิดว่ายังไงก็ต้องดูดี แต่ต้องมีข้อแม้ต้องทำการผ่าตัดสองรอบ รอบแรกแก้เอาจมูกซิลิโคนออกแล้วแต่งปลายด้วยกรดูกอ่อนที่หู รอบสองเว้นสามเดือนแล้วใส่กอร์เท็กซ์ การผ่าจะทำการ Open จมูก กลับมาทำใจอยู่นาน แต่ก็ได้ภาวนาว่าตัวเองจะออกมาดูดี เชื่อใจหมอ

ขออีกนิดนึงเวลาเราเข้าไปในร้านสังเกตุเห็นรูปหมอติดอยู่หน้าร้านถ้าฉุดใจคิดตั้งแต่ตอนนั้นคงไม่ทำไปแล้วหมออะไรใส่สูทขาวมายืนถ่ายรูปเอามาแปะหน้าร้าน หมอต้องใส่ชุดหมอดิ ส่วนเรื่องระบบจัดการ มือจดลงสมุดอย่างเดียวแฟ้มประวัติคนไข้หมอเองยังอ่านไม่รู้เรื่องเลย ไม่มีระบบ IT ไว้คอยทำการจัดการ ลูกก็วิ่งไปมากลัวมีดจะโดนมาก ท่านไหนอยากสัมผัสเชิญเข้าไปได้

ลืมบอกไปเรื่องแบบ อย่าเอาไปเลยไม่เหมือนเลยสักนิดเดียว

มาเริ่มกันเลยดีกว่า ถึงวันนัด 11 โมงทำการชำระร่างกายขึ้นเขียง สลบไปไม่รู้เรื่องจถึง 2 ทุ่มเสร็จ จมูกอย่างเดียว 8ชม.จะบ้าตายทำอะไรนักหนา นี่เอากะดูกอ่อนที่หูออกมาแล้วแต่งปลาย ยังไม่ใส่สันนะดั้งหักไปอีกสามเดือน ส่วนลอย Open เห็นชัดมากลอยกรีดจมูก Openทุกวันนี้ผ่านไปแล้วเกือบปียังเห็นชัดอยู่เลย เครียดมาก ส่วนหน้าบวมมากหมอบอกว่าทุบกระทูกด้วยเซ็บตั้มจมูกเบี้ยวจากซิลิโคนอันเก่า เออแปลกดี ส่งรูปให้เพื่อนดูเพื่อนตกใจคิดว่าเราทำทั้งหน้า

สามเดือนผ่านไปขึ้นเขียงอีกรอบ ครั้งนี้ดีหน่อย 2 ชั่วโมงกว่า ใส่กรอเท็กซ์อย่างเดียวด้วยการที่ไม่ได้ศึกษาข้อมูลให้ดีเสียก่อน เสียใจจนถึงตอนนี้หมอบอกกอร์เม็กซ์ดีที่สุด เกาหลีเขาไม่ใช้กันเลย

หากท่านไหนสนใจทำหรือต้องการข้อมูลเพิ่มมากว่านี้จากประสบการณ์เมลมาได้ ohgoddd@hotmail.com ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อน

หากจะให้สวยแนะนำแต่งปลายด้วยกระดูกอ่อนที่หูแล้วใส่สันด้วยซิลิโคน รับรองสวย ถ้าใส่กอร์เท็กซ์ หาที่แก้ยากราคาแพง เจ็บตัว เหมือนเราตอนนี้ วันหลังมาใหม่นะจ๊ะ

**** แนะนำหากทำที่เดียวกับเราจะเสียใจไปตลอด หมอไม่เคยผิด จมูกเหมือนหมู เราบอกว่าเป็นอย่างโน้นอย่างนี้หมอบอกเราเรื่องมาก จะไม่ให้เราคอมเม้นเลยหรือทุกวันนี้ไม่อยากถ่ายรูปเลย เซ็งที่สุด เงินเสียเป็นแสน เจ็บตัวอยู่เป็น สิบวัน

****   อย่าใส่กอร์เท็กซ์เด็ดขาด ข้อดีดูเป็นธรรมชาติ นานวันจมูกยุบลงไปเรื่อยๆ แก้ยาก จมูกไม่เรียว เชื่อเราแล้วจะไม่เสียใจ

โชคดี ขอให้สวยหล่อกันทุกคนจ๊ะ

โดย: Dovey    เวลา: 2011-12-1 22:22
อยากดูรูปอะครับ
โดย: miiiiiiiiii    เวลา: 2011-12-3 04:50
อยากเห็นรูปค่ะ  เราเคยเข้าไปคุยกะคุณหมอ  คุณหมอก้แนะนำกอเท็กเหมือนกัน
โดย: komoto    เวลา: 2011-12-5 02:25
หลังไมค์ครับ
โดย: jupajub    เวลา: 2012-3-30 19:18
หมอคัมภีร์ อยุ่ไหนใครจะได้เตือน คน
กอเท็กมันมีรูๆๆๆ เนื้อเยื้อเข้าไป มันเลยแก้ยากใช่มั้ยคะ
โดย: johnphon    เวลา: 2012-4-19 16:17
อยากเห็นรูปจ้า
โดย: komoto    เวลา: 2012-7-9 23:50
mail ผิดนะ oh-goddd@hotmail.com
โดย: komoto    เวลา: 2012-7-9 23:51
ทุกวันนี้คีรอยที่ เสริมแบบ Open จมูกยังไม่หายเลยนะเครียดเลย
โดย: baobao123    เวลา: 2012-7-10 13:56
ทำจมูกจากกอร์เท็กซ์เนี่ยไม่เคยได้ยินเลยอ่ะค่ะ  มันเป็นซิริโคนหรืออะไรอ่ะคะ พอจะมีรูปให้ดูไหมเอ่ย
โดย: komoto    เวลา: 2013-2-18 18:15
ตอนนี้ยังเศร้าใจไม่หาย ส่วนเรื่องรูปผมไม่สะดวกจริงๆ ครับ หากถามผมว่าธรรมชาติมั้ย ??? ขอตอบว่าใช่ แต่เงิน เกือบแสนได้แค่นี้ แถมยังทิ้งแผลเป็นไว้ให้ดูต่างหน้า อะไรๆ หมอก็ไม่ผิดทุกอย่างคนไข้ผิดหมด ก็แค่มาบ่นนะ สำหรับใครที่ไม่อยากเสียเงิน เสียเวลาก็ไปหาหมออื่นดีกว่านัครับ
โดย: polikub    เวลา: 2013-2-18 18:23
ต้นฉบับโพสต์โดย komoto เมื่อ 2013-2-18 18:15
ตอนนี้ยังเศร้าใจไม่หาย ส่วนเรื่องรูปผมไม่สะดวกจริง ...

รอให้เวลาผ่านไปสักระยะ จมูกอาจจะดีขึ้นก็ได้นะครับ สู้ๆๆ
โดย: pom7711    เวลา: 2013-9-30 19:04
ทำจมูกกอเท็กกับหมอคัมภีเหมือนกันค่ะไม่มีผิดหวังเลย แล้วดูธรรมชาติมากใครก็ดูไม่ออกค่ะ
โดย: Girl_lov_Star    เวลา: 2013-10-4 21:35
เป้นกำลังใจให้น่ะค่ะ
โดย: gva    เวลา: 2013-10-6 03:01
ข้อดีของกอร์เท็กซ์คือ นิ่ม สวยเป็นธรรมชาติ
ข้อเสียคือ เนื่องจากมันมีรูพรุนๆ นานๆไปเนื้อเยื่อจะยึดติดสมานเป็นเนื้อเดียวกัน และเนื่องจากมันอ่อน พังผืดจะรัดจะทำให้เบี้ยวเอีงและผิดรูปได้ เอาออกยาก แก้ไขยาก ดีที่สุดคือซิลิโคน แล้วรองปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหูค่ะ ถ้าเบี้ยว เอียง หรือเวลาผ่านไปสิบปี เอาออกจมูกยังคืนรูปเดิมได้ ถ้าไม่ได้ปล่อยทิ้งจนอักเสบนะคะ
โดย: fyeya1    เวลา: 2014-2-3 20:00
ขอรูปหน่อยค่ะในข้อความก้อได้ค่ะ
โดย: tammy2517    เวลา: 2014-2-4 09:12
ผมทำมาจะสามปี  หมอเดียวกัน เทคนิคเดียวกัน ไม่มีปัญหาอะไร พอใจมาก  ยังไงใจเย็นๆนะคับ ลองเข้าไปคุยใหม่  เพราะเพื่อนก็ไม่พอใจกับการทำครั้งแรก  กลับไปแก้แล้วสวยเลย
โดย: New7777    เวลา: 2014-11-4 08:01
เข้าใจคนที่หลงไปทำกับหมอคัมภีร์ เพราะเราก็โดนเหตุการเหมือนๆกัน  สุดท้ายก็ไม่รับผิดชอบเหมือนกัน.บอกได้คำเดียวว่าซวยที่หลงเหยียบเข้าไปคลีนิกนั้น ซวยทั้งชีวิต เพราะแก้ไม่ได้  อยู่กับหน้าไปตลอดชีวิตตตตต
โดย: Quqq    เวลา: 2015-11-4 16:54
คุณkomotoชื่อจริงชื่อว่าอะไรหรอคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2