ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เพื่อนๆเว็บดั้งโด่ง ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าจมูกทรงแบบนี้ ทำที่ไหนดีคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: mixs    เวลา: 2011-10-19 17:12
ชื่อกระทู้: เพื่อนๆเว็บดั้งโด่ง ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าจมูกทรงแบบนี้ ทำที่ไหนดีคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mixs เมื่อ 2011-10-19 17:16

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mixs เมื่อ 2011-10-19 17:14

เพื่อนๆเว็บดั้งโด่ง ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าจมูกทรงแบบนี้ ทำที่ไหนดีคะ

-        ลักษณะมีสันช่วงปลายจมูก แต่หักตรงหว่างคิ้วลงมาถึง เกือบตรงกลาง
-        จมูกมีฮัมพ์ ด้วยน่ะค่ะ ชัดมากด้านข้าง
-        ปลายจมูก มน โตและกว้างมากๆ (ลองวัดขำๆ แค่ตรงปลายไม่รวมปีก 2.5 ซม. แน่ะ T_T)
-        ปีกจมูกหนานะคะ

มุมตรงจะเห็นว่าบานมาก

รูปฮัมพ์ชัดๆๆ เลยค่ะ

อีกมุมที่เห็นว่ามันแบนน ไปกะหน้าเลยค้าฟ

*ตอนแรกเลยคิดไว้ว่า จะไปทำหมอคมกริช (2ปีแล้วก็ยังไม่ได้ทำ กลัว) ตอนนี้คิดไว้ 2 ที่นะค่ะ
หมอกรีชาติ กับหมอบุญถิ่น ก็เลยลองมาศึกษาดูเพื่อนๆในนี้อ้ะค่ะ
วันนี้เลยขอความคิดเห็นจมูกเค้าหน่อยว่า ควรไปทำที่ไหนดี (งบ 15,000)

แบบที่อยากได้นะคะ
-        อยากได้โด่ง พอดีๆ  
-        อยากให้ปลายจมูกเล็กลงทามไงดีคะ สะดุดตามาก (ไม่รุว่าทำแล้วจาโตกว่าเดิมมั้ย ..เศร้า)
-        ทำออกมาแล้วอยากให้หน้าหวานแอบเซ๊กซี่อ้ะค่ะ

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยค่า อยากสวยแต่สับสนจิงๆๆ

**อยากได้แบบนี้ พอไหวป้ะคะ อิอิ

โดย: มัก    เวลา: 2011-10-25 10:06
จมูกมีสันแต่หักโคนตา ดูปลายจมูกยาวแล้วนะ แต่ปลายอ้วนและบาน
ต้องเสริม+ติดปีก และต้องดูผิวหนังจมูกหนาหรือบาง เราทำหมอคิวยาวนะ แนะนำถ้าไม่อยากแก้ ต้องไปคุยกับหมอบอกให้ละเอียดถามว่าทำได้ไหมถ้าไม่ได้ก็หาหมอใหม่ จนกว่าจะใช่ ก่อนจะจ่ายเงินและผ่า. เสริมไม่น่ากลัวไม่เจ็บมากมาย สิ่งที่น่าทำแล้วจะชอบไหมต่างหากละ
โดย: mixs    เวลา: 2011-10-25 19:49
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mixs เมื่อ 2011-10-25 19:50
ต้นฉบับโพสต์โดย mixs เมื่อ 2011-10-19 17:12
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mixs เมื่อ 2011-10-19 17:16

แก้ไขครั้งส ...

เพื่อนๆๆ ช่วยแนะนำกันเยอะๆน้าคะ
โดย: Annnote    เวลา: 2011-10-28 17:08
แอบมารอดูด้วยคน พอดี จมูกเรา เสริมแร้ว แต่มัน แบน ลง ดูเหมือนไม่ได้เสริมเรย หรือว่าเหมือนก่อนเสริมเรย...เศร้าเหมือนกัน
โดย: มัก    เวลา: 2011-10-29 17:48
ตอบกระทู้ มัก ตั้งกระทู้

เราทำกับหมอเฉลิมทำมา4ปีแล้ว แต่ก่อนจองคิว สองอาทิตย์เอง  คุณหมอ แนะนำว่าทำแบบโด่งปลายเชิดแล้วตัดปีก เพราะหน้าเราสั้นถ้ามีหยดนำ้จะไม่รับกับหน้านะ  แต่เราดื้อ อยากได้หยดนำ้ ตอนนั้นกำลังฮิตเลย และกลัวแบบเชิดมันจะเหมือนหมู  ตอนนั้นหมอยังไม่ดังเลยไม่รู้ หมอฝีมือเทพพพพพพ มาก  สรุปได้หยดนำ้นิดหนึ่ง สวยโด่งมากทรงสวย แต่ผ่านไป นานพอควรแฟน บอกจมูกมันพุ่งไปไม่รับกับหน้าเลย สรุปตอนนี้กำลังหาหมอตัดปีกเปลี่ยนทรง แต่เสียดายอันเดิมเพราะมันโด่งสวยแต่มันพุ่งไป   รู้งี้นะเชื่อหมอแต่แรกสวยแบบไม่ต้องแก้แล้วละ   เราแนะนำไปปรึกษาหมอหลายที่ดูนะ
โดย: มัก    เวลา: 2011-10-29 17:50
ขอโทษนะเราไม่รู้จะตอบตรง โพสต์เราได้ไง  เลยเป็นโพสต์ใหม่คงไม่สับสนนะ มือใหม่จ้าาาาา
โดย: Annnote    เวลา: 2011-11-2 18:32

โดย: lisany    เวลา: 2011-11-3 09:42
จากที่ดู ด้านข้างเป็นคนมีจมูกอยู่แล้วก็สวยดีนะค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2