ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: อยากได้รายละเอียดเกี่ยวกับการเหลากราม [สั่งพิมพ์]

โดย: envyme    เวลา: 2009-5-10 23:15
ชื่อกระทู้: อยากได้รายละเอียดเกี่ยวกับการเหลากราม
หนูเป็นน้องใหม่นะคะ เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกวันนี้เองค่ะ
คือตอนนี้มีปัญหาคือกรามสองข้างจะไม่เท่ากันค่ะ เลยสนใจอยากจะเหลาให้เท่ากันและเรียวๆขึ้นอ่าค่ะ
พี่ๆในบอร์ดช่วยแนะนำด้วยค่ะ ว่าคุณหมอท่านไหนที่ทำแล้วสวย ราคาเท่าไหร่กันบ้างคะ
แล้วก็ถ้าใครมีประสบการณ์ก็ช่วยแชร์และโชร์รูปมาให้ดูด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
โดย: Lennoxz    เวลา: 2009-5-10 23:21
เหลากรามนี่ถือเป็นผ่าตัดใหญ่เลยนะครับ

แต่ไม่รู้ข้อมูลเกี่ยวกับด้านนี้เท่าไหร่คัรบ

รอท่านอื่น
โดย: HongRim    เวลา: 2009-5-10 23:37
เหลากรามนะครับ เพื่อนผมต้องจองคิวกับอาจารย์แพทย์อะครับ ผ่าตัดที่ ร.พ ตำรวจครับ พักฝื้นนานมากครับ 1-3เดือน มังครับ
ปกติมันก็หล่ออยู่แล้ว พอไปเหลากราม มา คางมันดูมนกลมไปเลย น่ารักไปอีกแบบครับ  แต่ว่ามันเสี่ยงอยู่นะครับ
โดย: envyme    เวลา: 2009-5-10 23:37
รอ รอ รอ ต่อปาย
โดย: envyme    เวลา: 2009-5-10 23:41
หนูเคยเห็นพี่สาวที่รู้จักกันเค้าไปทำที่ยันฮีค่ะ ช่วงสัปดาห์แรก คางและกรามบวมมากเลย

ตอนนี้ก็กังวลมากเลยค่ะ เพราะค่าใช้จ่ายก็สูงด้วย

คือหนูทำคางมาแล้วไงคะ ถ้าจะเหลากรามอาจจะต้องแก้คางไปพร้อมๆกันเลย

ไม่รู้จะเจ็บมากแค่ไหน ตอนนี้ก็กลัวมากเลยด้วยค่ะ

คือ.....ถ้าพี่ๆท่านไหนได้เข้าไปพบคุณหมอช่วงนี้ ก็ช่วยรบกวนถามๆคุณหมอให้หนูด้วยนะคะ

แบบว่าลองถามคุณหมอว่าต้องแก้คางไปด้วยไรงี้ จะลำบากรึป่าวอ่าค่ะ

อยากผ่าภายในปากอ่าค่ะ จะได้ไม่เห็นแผลด้านนอกค่ะ

ยังไงช่วยหนูด้วยค่ะ
โดย: mystically    เวลา: 2009-5-11 03:56
อยากให้ลองไปคุยกับคุณหมอกมล ทาวน์อินทาวน์ ดูนะครับ

แต่คุณหมอเฉลิมไม่ได้ทำอ่ะครับ พอดีเพิ่งไปคุยเคสเหมือนของน้อง envyme มาพอดี

ที่คุณหมอกมลก็เคยไปคุยมาปีที่แล้ว น่าสนใจ ลองดูนะครับ

ส่วนเรื่องแผลไม่ต้องกังวล ไงก็คงต้องผ่าในปากอยู่แล้วครับ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-5-11 09:31
เรื่อง เหลากราม หรือ กรอ เหลาโหนกแก้ม

เป็นการผ่าตัดใหญ่อ่ะคับ

ค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูงคับ

จะเปิดแผลด้านในปาก ไม่มีแผลเป็นด้านนอก

หลังทำจะมีการอาการบวม ค่อนข้างมาก ช่วงแรกๆอ้าปากไม่ค่อยได้

แนะนำปรึกษา หมอกมล ทาวน์อินทาวน์ครับ (ที่พี่โอมบอก)
แล้วก็คุณหมอ สมศักดิ์รัชดา 24 (ที่รักษาแตงโม ราคาค่อนข้างสูงมากคับ)
โดย: Arty    เวลา: 2009-5-11 13:36
มีที่ ณรวี อีกที่นึงค่ะ สี่หมื่นบาท

เพื่อนที่เป็นสาวประเภทสองไปทำมา สวยอยู่นะค๊ะ

แต่รักษาตัวนาน และด้วยความที่เป็นผ่าตัดใหญ่

มันเลยค่อนข้างอันตรายอะค่ะ ส่วนเรื่องเหลาแล้วต้องแก้คางด้วยรึเปล่า

ต้องให้หมอดูอีกทีอะค่ะ
โดย: envyme    เวลา: 2009-5-11 15:21
ขอบคุณคุณพี่ทุกๆคนมากเลยนะคะที่มาช่วยให้คำตอบ

ว่าแต่มีคุณหมอที่น่าสนใจเท่านี้เหรอคะ ยังไงมีใครเพิ่มเติม ก็ช่วยแนะด้วยนะคะ

เผื่อจะได้เป็นทางเลือกน่ะค่ะ

ว่าแต่ที่คุณ HongRim บอกว่าที่โรงพยาบาลตำรวจ เค้าทำออกมาสวย

ชื่อคุณหมออะไรเหรอคะ หรือว่าทำสวยทุกคน

กลุ้มจังเลยค่ะ

ที่จริงอยากลงรูปให้ดูนะคะ แต่ว่าอายค่ะ... +_+
โดย: mystically    เวลา: 2009-5-11 16:48
เรื่อง เหลากราม หรือ กรอ เหลาโหนกแก้ม

เป็นการผ่าตัดใหญ่อ่ะคับ

ค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูงคับ

จะเปิดแผลด้านใ ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-11 09:31

น้องซีครับ คุณหมอชื่อ กมล นะครับ ไม่ใช่ กลม อ่ะ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-5-11 17:00
น้องซีครับ คุณหมอชื่อ กมล นะครับ ไม่ใช่ กลม อ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-5-11 16:48

แก้แร้วคับพี่โอม อายเค้ามั้ยนั่น ภาษาไทยเกรด 4 อิอิ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-5-11 17:01
ขอบคุณคุณพี่ทุกๆคนมากเลยนะคะที่มาช่วยให้คำตอบ

ว่าแต่มีคุณหมอที่น่าสนใจเท่านี้เหรอคะ ยังไงมีใครเพิ่มเ ...
ต้นฉบับโพสโดย envyme เมื่อ 2009-5-11 15:21

รู้แต่ว่าโรงบาล ตำรวจ แต่งหน้าสวยคับ

เปงมุกนะคับ ขำๆ
โดย: envyme    เวลา: 2009-5-12 01:08
งั้นเดี๋ยวลองโทรไปสอบถามที่โรงพยาบาลดูดีกว่าค่ะ

ว่ารายละเอียดเป็นอย่างไรบ้าง

ได้ข่าวแล้วจะมาแชร์ให้ทุกคนทราบค่ะ

ขอบคุณทุกคนมากนะคะ
โดย: mystically    เวลา: 2009-5-12 03:22
รู้แต่ว่าโรงบาล ตำรวจ แต่งหน้าสวยคับ

เปงมุกนะคับ ขำๆ
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-11 17:01

โดย: freshnight    เวลา: 2009-5-12 10:38
งั้นเดี๋ยวลองโทรไปสอบถามที่โรงพยาบาลดูดีกว่าค่ะ

ว่ารายละเอียดเป็นอย่างไรบ้าง

ได้ข่าวแล้วจะมาแชร์ให้ท ...
ต้นฉบับโพสโดย envyme เมื่อ 2009-5-12 01:08

รอฟังข้อมูลอยู่นะคับ

อยากทำเหมือนกาน อยากหน้าเรียวๆ

แต่มะกล้าทำอ่ะ ติดปัญหา เวลาในการรักษาตัว เนี่ยแร่ะ

โดนไล่ออกแน่ คิคิ
โดย: kukkik_mc    เวลา: 2009-5-12 10:51
อืม  เราเองเหลากรามมาแล้วที่ ญรวี คลีนิค เรื่องผลที่ได้ถือว่าใช้ได้นะ คุ้มค่าเงินและค่าเจ็บตัวสุดแสนสาหัส
(เพราะเป้นผ่าตัดใหญ่เช่นที่พี่ๆๆเขาว่ากันนั่นแหระ)

เราเป็นคนนึงที่ชอบทำศัลยกรรมทำมาตั้งแต่ อายุ18 แต่คาดว่าจะะมา
หยุดที่เหลากรามนี่แหระคาดว่าจะไม่ทำอะไรอีกแระทั้งที่มีโปรแกรมจะทำหน้าอก จ่ายตังไว้แล้วด้วย ก็มะรุหมอจะคืนป่าว

ก็เข็ดไปเลยกับผ่ากรามแหระ
แต่แฟนเราบอกว่า รอไห้ถึงปีก่อนค่อยบอกว่าเข็ด เพราะเห็นพูดแบบนี้แต่ก้ทำนั่นทำนี่สารพัด  อิอิอิอ+++

เราทำมา1เดือน กับ9วัน เราทำวันที่ 3 เมษา อะ  ราคารวมหมดแต่ไม่รวมค่ายา 60000 บาท
อืม เรากลับบ้านที่ ตจว . แม่เราจำเราแทบมะได้เลยอะ บอกว่าหน้าเล็กมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ก้มะรุจิงป่าว
อืม แต่มีเช้าวันนึงเราตื่นมาส่องกระจก จำตัวเองไม่ได้ เอๆๆ  มันทำไม ไม่เหมือนเราเลยอะ(เราคิดแบบนี้จิงๆๆนะ อย่าหาว่าโอเวอร์เลย ) อืม แล้วที่บอกว่า เหลากรามต้องแต่งคางใหม่ป่าว ไม่ต้องเพราะเราก้ทำคางมาก่อนก็ไม่ได้แก้ ก้ยังสวยดีนะ แต่หมอบอกว่าคนที่ไม่ได้เสริมคางมาแนะนำให้ เสริมคางไปพร้อมๆๆกัน(หมอเขาว่างั้นอะนะ) อืม...ลืมบอกไปว่า เราชาริมฝีปากล่างยังมาหายเลย รวมทั้งคางล่างด้วย คางดีขึ้นแต่ปากยังชาเหมือนเดิม ก็กำลังพยายามทำใจยอมรับจนกว่าจะหายดี เพราะเราตัดสินใจจะทำเองวันจะทำก้ระริกระรี้ พอวันทำเสร้จ กราบพระแล้วกราบอีกบนบานถ้ารอดชีวิต จะ บวช7 วันตอนนี้ยังมะได้บวชเลย นะ อืม แล้วก็ทำสังหทานไปแล้ว1 วัดเหลืออีก 1 วัดจ้า คาดว่าจะหาเวลาว่าง ทำตามที่บนไว้ให้เร้วที่สุด อิอิอิอิ++
แฟนก้มาบอกอีกว่าเพื่อนๆๆ ผมบอกว่าทำไมหน้าตาคุณไม่เหมือนเดิม (ว่าไปนั่น) ก็เลยถามไปว่าสรุปแล้ว หนูสวยป่าวละ
เค้าบอกว่าจมูกคุณดูเล็กลง ปากเล็ก คางเล็กลง สรุปอะไรเล็กลงหมดทั้งหน้ายกเว้นตา

ก็มะรุนะว่าข้อมูลเราตรงประเด็นป่าว แต่อยากฝากว่า ถ้าจะผ่าตัดกราม ก้ขอให้ทำในช่วงเวลาที่ร่างกายคุณแข็งแรงดี
แต่ถ้าเป้นคนร่างกายอ่อนแอ แนะนำว่าให้ทำไห้ร่างกายแข็งแรงก่อน หรือก็อย่าทำเลย อาจจะลดหน้าด้วยโบท็อกแทนแต่ถ้าอยากทำจิงๆๆเราก้มะห้ามนะแต่เราพูดไปตามประสาเราเจอมารู้สึกต้องพักจริงๆๆ15วันถึงจะพอดูได้ไม่บวมมากมายแต่ก็ยังบวมนะค่ะ เออ..บางที่อาจจะยังบวมในช่สวง 1-2 สัปดา แต่ก็สามารถไปไหนได้ค่ะถ้าเรามั่นใจ
ไม่รู้จะเล่าอะไร กลัวมะมีคนอ่าน แค่นี้ก่อนนะค่ะ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-5-12 10:58
อืม  เราเองเหลากรามมาแล้วที่ ญรวี คลีนิค เรื่องผลที่ได้ถือว่าใช้ได้นะ คุ้มค่าเงินและค่าเจ็บตัวสุดแสนสาห ...
ต้นฉบับโพสโดย kukkik_mc เมื่อ 2009-5-12 10:51

ทำไมจาไม่อ่านอ่ะคับ  ทุกฝีเข็มทุกเส้นด้าย เอ้ย(ยังเล่นไม่เลิก)

อ่านทุกตัวอักษรเรยคับ  ขอบคุณสำหรับข้อมูล ประสบการณ์นะคับ

รู้สึกว่าเส้นประสาท แถวนั้นจะเยอะ อาการชา นี่บางคนก็หาย แต่ใช้เวลาเป็นปีๆ

หรือบางคนก็ไม่ได้ ก็ต้องยอมรับกันไป

คุณ kukkik_mc ใจกล้ามากเรยคับ

พอจาโพสรูปเพื่อเป็นวิทยาทาน ได้มั้ยคับ แบบคาดตา คาดปากกะได้คับ

นะๆ    คิคิ
โดย: BOBBY    เวลา: 2009-5-12 11:02
อืม  เราเองเหลากรามมาแล้วที่ ญรวี คลีนิค เรื่องผลที่ได้ถือว่าใช้ได้นะ คุ้มค่าเงินและค่าเจ็บตัวสุดแสนสาห ...
ต้นฉบับโพสโดย kukkik_mc เมื่อ 2009-5-12 10:51

ขอบคุณที่มาให้ข้อมูล และแชร์ประสบการณ์ดีๆน่ะคัฟ

โดย: Arty    เวลา: 2009-5-13 16:27

ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์ค่ะ

เฮ่อ คิดแล้วก็เหนื่อยใจ

เห็นใครทำศัลยกรรมอะไร ก็อยากทำตามเค้าไปซะหมดเลยอะ

กลุ้มใจ ทำไมไม่สวยมาแต่เกิดนะเรา

{:13_973:}
โดย: need    เวลา: 2009-7-7 16:13
คุณ kukkik_mc

ณรวี คลินิค ผ่ากรามราว 4 หมื่นนี่ครับ
6 หมื่นนี่เบ็ดเสร็จแล้วใช่ไหมครับ

ผลออกมาหน้าเรียวก็ยินดีมากๆครับ น่าจะตัดไปเยอะเหมือนกัน
แต่ระหว่างทำนี่สิฮะ มันเจ็บปวดรวดร้านอย่างไรครับ
แบบว่าสนใจตรงนี้มากกว่า ฮิฮิ
โดย: Pam19DAVIDSON    เวลา: 2010-7-31 03:48
Some time ago, I did need to buy a good house for my business but I didn't earn enough cash and couldn't order anything. Thank goodness my father suggested to try to get the <a href="http://bestfinance-blog.com/topics/personal-loans">personal loans</a> at trustworthy bank. So, I acted that and used to be happy with my sba loan.
โดย: JAH+AOF    เวลา: 2010-8-4 12:24
หนูเคยเห็นพี่สาวที่รู้จักกันเค้าไปทำที่ยันฮีค่ะ ช่ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย envyme เมื่อ 2009-5-10 23:41

แล้วพี่คนที่เขาไปทำที่ยันฮีตอนนี้ผลเป็นยังไงบ้างคะ สนใจเหมือนกันเพราะกรามกับคางไม่เท่ากัน เคยเข้าไปศึกษาที่เว็ปป้าวุ้นเส้นมีตัดกรามแล้วต่อคางด้วยกระดูกตัวเองด้วย ราคาสูงอยู่แต่ความปลอดภัยก็น่าจะสูงด้วย เลยอยากรู้ว่าคนที่ไปทำที่ยันฮีมาแล้วเป็นไงมั้ง
โดย: airizeii    เวลา: 2016-1-22 11:52
ตอนนี้แบบราคาดมยา เหลากราม 80,000 บาท

S__9666673.jpg (418.58 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2