ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: สอบถามศิษย์พี่ทำอย่างไหนก่อนดี ปากบางvsเสริมจมูกvsจัดฟัน [สั่งพิมพ์]

โดย: jackky23    เวลา: 2011-6-29 23:55
ชื่อกระทู้: สอบถามศิษย์พี่ทำอย่างไหนก่อนดี ปากบางvsเสริมจมูกvsจัดฟัน
ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ  ว่าทำอันไหนก่อน - หลัง  เฝ้ามาเป็นปีแล้วค่ะได้ฤกษ์ซะที
คิดว่าจะทำจมูกกับหมอวีระพันธ์บางแสน
ทำปากบางกับหมอภู
จัดฟันกับคลีนิกที่ข้างบ้านเค้าไปทำหมอจากพญาไทศรีราชา
ขอบคุณค่ะ  ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
โดย: se7entime    เวลา: 2011-6-30 00:13
ผมคิดว่า น่าจะจัดฟันก่อนนะเพราะจัดฟันแล้ว โครงหน้าช่วงล่างมันเปลี่ยน นะคับ

บางทีอาจจะพอใจเลยก้ได้
โดย: sunchai22    เวลา: 2011-6-30 00:20
ตามนั้นคับ ของผมก้อมีคนแนะนำแบบนั้น แต่จัดฟันใช้เวลาสองถึงสามปี "เพราะความสวยรอไม่ได้"

ผมเรยเสริมจมูกก่อน

ถ้าแนะนำ จขกท ตามประสบการณ์ ถ้ารีบก้อเสริมจมูก ทำปาก แล้วค่อยจัดฟัน ไม่รีบก้อจัดฟันก่อนได้คับ

บางหมอก้อว่าจัดฟันไม่เกี่ยวกับการเสริมจมูก แต่บางหมอก้อว่าเกี่ยว เหอๆๆ

แง้วๆๆ
โดย: Dr.Feelgood    เวลา: 2011-6-30 00:33
อยากทำเหมือนกัน อยู่พัทยา ว่าจะทำปากบาง แต่จัดฟันอยู่มันคงไม่มีผลกระทบใช่ไหมอ่ะ
โดย: sunchai22    เวลา: 2011-6-30 17:09
ตอบกระทู้ Dr.Feelgood ตั้งกระทู้

มีแน่นอนคับ คุณหมอไม่ผ่าตัดปากบางให้แน่ เพราะจัดฟันต้องแหกปากกว้างงง ซึ่งนั่นจาทำให้แผลที่ปากปริ คงต้องจัดฟันให้เสร็จอะคับ ถึงจาผ่าตัดปากได้
โดย: taesterclub    เวลา: 2011-7-1 21:39
จริงๆ ถ้าเป็นไปได้อยากแนะนำให้จัดฟันก่อนครับ (ถ้ารอไหวนะ)
เพราะว่า โครงหน้าคงเปลี่ยนไปเยอะอ่ะครับ
ส่วนจัดฟันกับปากบาง ทำพร้อมกันไม่ได้อยู่แล้วครับ หมอไม่น่าจะทำให้
ที่เหลือก็ลองพิจารณาดูนะครับ
โดย: jackky23    เวลา: 2011-7-1 23:21
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2