ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: จัดฟันกับรูปน่าและปาก [สั่งพิมพ์]

โดย: oli    เวลา: 2011-4-22 21:43
ชื่อกระทู้: จัดฟันกับรูปน่าและปาก
คือว่าอยากถามพี่ๆว่าการจัดฟันเนี่ย นอกจากจะทำให้ฟันสวยยิ้มสวยแล้ว ส่งผลอะไร
กับรูปน่าและปากบ้างครับ คือว่าปากผมมันหนา(มั้ง)หรือยื่นไม่รู้ รึว่าทั้งหนาทั้งยืนและเชิดก็ไม่รู้
อยากทำให้มันดีขึ้น แต่ไม่อยากศัลยกรรม (มันน่ากลัว+เจ็บ) ว่าจะจัดฟันคิดว่าจะช่วยได้มากรึป่าวครับ หลายคนบอกว่า
จัดฟันช่วยได้ อาจจะดีด้วยได้คางได้ดั้งโด่งขึ้นด้วย อันนี้ไปฟังเขามา แต่ที่สำคัญผมอยากให้รูปปากผมดีขึ้น
เพราะตอนนี้ผมไม่ค่อยมั่นใจเลย ผมคิดมาก นอนไม่หลับ
โดย: aumyoza111    เวลา: 2011-4-22 22:09
.............
โดย: zoomoo    เวลา: 2011-4-23 00:50
ถ้าตอนดัดฟันปากต้องยื่นออกมาเพราะเหล็กอ่ะค่ะ แต่พอดัดไปสักพักจะเหนการเปลี่ยนแปลงตรงที่ได้ฟันสวยขึ้น มีคางยาวขึ้น หมอบอกเราว่าถ้าจัดเสร็จปากจะหุบเข้าไปอีกและดั้งจะโด่งขึ้นค่ะ และเราก็มีพํฒนาการตามนั้นค่ะ
โดย: AmAoy    เวลา: 2011-4-23 13:55
น่าสนๆๆๆ คะ   อยากทำซะแล้วซิคะ
โดย: noobobei    เวลา: 2011-4-23 16:19
มาเก็บข้อมูลค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2