ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เครียดมาก ช่วยเข้ามาตอบทีค่ [สั่งพิมพ์]

โดย: Orangenokai    เวลา: 2011-3-18 22:04
ชื่อกระทู้: เครียดมาก ช่วยเข้ามาตอบทีค่
เราเพิ่งไปเสริมจมูกมาเมื่อวันจันทร์ค่ะ ตอนนี้ก็เริ่มจะหายบวมแล้ว แต่รู้สึกปวด ๆ จมูก แถวๆตรงปลาย แล้วพอลองเอานิ้วแตะๆปลายจมูกดูก็พบว่ามันตึงๆแข็งๆอ่ะคะ  มันเป็นเรื่องปกติหรือเปล่าคะ   ตอนนี้ไม่สามารถวิ่ง ส่ายหน้า ยิ้ม หัวเราะ เม้มปากหรือแม้แต่เคี้ยวอาหารได้ตามปกติ เพราะมันรู้สึกที่จมูกแปลกๆอ่ะคะ เอียงหน้าก็ไม่ได้มันหน่วง ๆ  คือก็ไม่ได้บอกหมอนะคะว่าจะเอาโด่งมาก คือบอกว่าตามแต่คุณหมอว่าเลยอ่าค่ะ

เราทำที่เชียงใหม่ค่ะ ที่สม...  คือด้วยความเครียด เราก็นั่งอ่านกระทู้รีวิวในดั้งโด่งนี่แหละค่ะ ตั้งแต่วันที่ทำมาใหม่ๆจนมาถึงวันนี้
จนเจอกระทู้ที่เกี่ยวกับปัญหาของคนที่เคยทำที่นี่(ที่เดียวกะเรา)แล้วต้องไปแก้  เริ่มมีคอมเม้นที่บอกว่าที่นี่ไม่ดีนู้นนี้  จนไปถึงเรื่องที่มีเรื่องเกี่ยวกับคลีนิคนี้กับเว็บ...อีกเว็บหนึ่ง เรื่องการตั้งกระทู้ดิสเครดิตคุณหมอบ้าง เรื่องจ่ายเงินให้เว็บบ้าง
เราก็เริ่มใจแป้วละคะ คือเราอ่ะกลัวมาก กลัวมันทะลุ กลัวไม่สวย กลัวต้องไปแก้ใหม่ คือเรายังจำตอนที่นอนเตียงให้หมอผ่าได้เลยอ่ะ มันน่ากลัวจริงๆ
อีกอย่างคือเราสงสารแม่ ถ้าสมมติว่ามันมีปัญหาต้องแก้จริง ๆ คือเสริมคราวนี้เราเลือกแบบ 30,000 บาทซึ่งคุณหมอบอกว่าเป็นตัวที่เพิ่งมาใหม่ ถูกกว่าแบบ 38,000 ลงมาหน่อย เราก็เลยโอเค ทำ   ซึ่งถ้าต้องแก้นอกจากเราที่กลัวตอนผ่าแล้วเรายังสงสารแม่ที่ต้องมาจ่ายตังให้เราแก้อีก

ตอนนี้เริ่มรู้สึกแย่ที่ไปทำมาแล้วอ่ะค่ะ คือรู้สึกว่าชีวิตที่ผ่านมาหลังจากไปทำมา  มันลำบากมากทั้งกายแล้วก็ใจ  คือร้องไห้ทุกคืนเลย แต่ร้องมากก็น้ำมูกไหล กลัวแผลไม่แห้ง ลำบากมากเลยค่ะ
โดย: joycandy    เวลา: 2011-3-18 22:16
น่าเห็นใจค่ะ ดวงเราอาจจะดีทำมาแล้วไม่มีปัญหาเหมือนคนอื่นๆก็ได้นะค่ะ แต่เรื่องมันตึงๆแข็งๆหน่วงๆ อันนี้เชื่อว่าทุกคนที่เสริมจมูกจะมีอาการแบบนี้ทุกคนแหละค่ะ ยิ่งช่วงเสริมใหม่ๆอ้าปากทานข้าวยังลำบากเลยค่ะ ไม่ต้องกังวลนะค่ะ เป็นกำลังใจให้อ่ะ อย่าร้องไห้น๊าเด๋วแผลไม่หายนะจ๊ะ
โดย: khunnu_nang    เวลา: 2011-3-18 22:55
รอเวลาอีกซักหน่อยแล้วค่อยแก้ดีก่านะคะ
โดย: NameZzii    เวลา: 2011-3-18 23:09
อาจจะเป็นเพาะอากานมั่ยคุ้น

รอหั้ยเข้าที่ดูก่อน  แร้วถ้ามั่ยโอจิงๆๆ

ค่อยแก้  แต่ต้องคอยดูน๊ะค๊ะ  ถ้าปลายมีรอยแดง เหมือนสิว

ต้องรีบปัยพบแพท  เพาะว่าอันตราย

แต่ที่เนมทัมมา  คือคลีนิคหมอศรัณย์  แถวอินทามระ

ลองหารีวิวดูน๊ะค๊ะ  แกทัมดีเหมือนกัน

แร้วราคาแก้ก้อ  15000  เป็นซิลิโคนของอเมริกา

นิ่มมากเรยข๊ะ  ตอนนี้ก้อสุ้ๆน๊ะ  ขอหั้ยมัยต้องแก้น๊ะค๊ะ

เปนกำลังจัยหั้ย
โดย: wasun7878    เวลา: 2011-3-18 23:09
เป็นกำลังใจให้ค่ะ รู้ดีเลยกับการที่สงสานแม่อ่ะ โอ๊ย ร้องตามเลยค่ะ T  T
โดย: kurama    เวลา: 2011-3-18 23:14
ถ้าช่วงปลายมันตึงมากขนาดนั้นต้องหมั่นสังเกตความผิดปกติให้มากๆ หน่อยนะคับ เผื่อมีอะไรผิดสังเกตได้แก้ไขทัน แต่ก็ขออวยพรให้ไม่มีสิ่งผิดปกติเกิดขึ้นเน้อออออออ
โดย: Orangenokai    เวลา: 2011-3-19 10:08
ขอบคุณทุกๆคนมากนะคะจากใจเลย T.T

ถ้ามันจะทะลุเนี่ย มันจะเป็ยแดงๆเหมือนเป็นสิวหรอคะ ?  แล้วจะรู้สึกเจ็บมั๊ย  คือตอนนี้เราแดงผิวๆจมูกอ่ะค่ะ เหมือนว่าผิวแห้งแดงเฉยๆอ่ะค่ะ แต่ถ้าเอานิ้วแตะจิ้มๆปลายจมูกออกแรงหน่อยก็จะเจ็บอ่าค่ะ  

อยากรู้ว่าถ้ามันปกติแล้วเนี่ย แบบหายแล้ว  ปลายจมูกจะแข็งๆตึงๆมั๊ยคะ  หรือจะนิ่มๆเหมือนมีเนื้ออยู่

โอ้ย เครียดจังเลยอ่ะค่ะ T____T
โดย: mai_kanyapat    เวลา: 2011-3-19 15:44
ใจเย็นๆนะคะ รอก่อน ตอนที่เราไปทำก็เป็นเหมือนกันคะแรกๆก็จะตึงๆเจ้บหน่วงๆ ซํกพักก็หายแล้วละคะ ใจเย็นๆนะคะ ขอให้ทำออกมาแล้วไม่มีปัญหานะคะ รอเวลาก่อนนะคะอย่าไปเครียดมาก
โดย: NameZzii    เวลา: 2011-4-11 22:55
เป็นอย่างไงบ้างค๊ะ
โดย: dreamjung    เวลา: 2011-4-11 23:11
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โดย: Tatii    เวลา: 2011-4-12 00:46
ไม่มีอะไรหรอกค่ะ ไม่ต้องเครียด  เป็นเหมือนกัน  ตอนทำใหม่ๆ จิตตก คิดว่าไม่ควรทำเลย ลำบากลำบน  แต่ต้องทำใจค่ะ ซักเดือนทุกอย่างจะดีขึ้น

โดย: moshimussha    เวลา: 2011-4-12 01:17
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moshimussha เมื่อ 2011-4-12 01:21

แรกๆปลายจะแข็งนะ จับไปก็เจ็บ สองเคยเผลอหอมแก้มแม่ไปหลังทำได้1อาทิตย์ เจ็บจนน้ำตาไหลเลยค่ะ เป็นปกตินะคะหลังทำใหม่ๆปลายจะตึงและแข็งๆ แต่ถ้ารู้สึกอาการไม่ดี ถามหมอเลยค่ะ  เสริมโด่งมากโอกาสทะลุก็มากยังไงจขกท.ก็สั่งเกตุจมูกดูอาการว่ามีวงแดงๆคล้ายสิวตรงปลายจมูกรึป่าวด้วยนะคะ ทางที่ดีปรึกษาคุณหมอค่ะ ตอนสองจะทำจมูกก็คิดเรื่องสงสารแม่เหมือนกันเลยเก็บเงินทำเองซะเลย ตอนนี้สงสารตัวเองมากๆเลย เพราะสองก็กำลังจะไปแก้ ถ้าคุณหมอไม่แก้ฟรี(แก้กับหมอท่านเิดิมก่อนอะค่ะ)ก็คงต้องทำงานเก็บเงินแก้จมูกอีก เงินบางทีคนอื่นอาจคิดว่าแค่ไม่กี่บาทหมื่นสองหมื่น แต่สำหรับเราที่ยังไม่มีงานทำ เรียนอยู่ ต้องขอแม่ หรือต้องเก็บเองเพื่อทำสวยเนี่ยมันแสนจะมีค่ามากมายอย่างสองช่วงเก็บเงินแสนเหนื่อยเลยค่ะเรียนเลิกก็ต้องมาทำพาร์ททาม เฮ่อ เข้าใจหัวอกจขกท.นะคะ ไม่มีใครอยากเจ็บกับสิ่งเดิมๆซ้ำซาก อยากทำครั้งเดียวก็สวยเลย แต่นั่นแหละค่ะ เราอาจจะเจอแจ็คพอตเป็นเคสหลุดของหมอที่เราทำ จำเป็นต้องแก้ ไงก็ใจร่มๆนะคะ ปรึกษาหมอดีที่สุดค่ะ ถ้ามีปัญหาจริงๆ หมออาจจะแก้ให้ฟรีค่ะ แต่ใช้ซิลิโคนอันเดิมนะคะ แล้วก็มีค่ายานิดหน่อย ไงลองคุยๆกับคุณหมอดูค่ะ แล้วก็อย่าเครียดนะคะ เดี๋ยวไม่สวยน้า สู้ๆจ้า
โดย: ii_Berry    เวลา: 2011-4-12 01:25
เค้าว่ารอสักระยะนึงค่ะ เพราะพึ่งทำมาอาทิตที่แล้วเองนิค่ะ เค้าก็พึ่งทำมาเกือบอาทิตแล้วรุ้สึกตึงๆเหมือนกันค่ะ ยังไงก็ใจเย็นๆนะค่ะ
โดย: chet009    เวลา: 2011-4-13 08:51
อาการเป็นเหมือนกันครับ ใจเย็นๆครับ เดี๋ยวจะเริ่มเป็นปกติครับ ซักสามเดือนครับ ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ สู้ๆครับ
โดย: rita_parita    เวลา: 2011-4-13 10:56
ของพี่ปลายชาเดือนกว่าเลยค่ะขนาดทำปลายไม่สูงนะคะ  ใจเย็น ๆ นะคะถ้าไงลงรูปให้เพื่อน ๆช่วยดูดีไหมคะ
โดย: kimji-jim    เวลา: 2011-4-13 13:56
อ่านแล้ว ไม่รู้ว่าเจ้าของบ้านรู้สึกยังไง
แต่อดปลื้มตื้นตันแทนไม่ได้
อบอุ่นจริงๆ บ้านหลังนี้
โดย: khunnoonunie    เวลา: 2011-4-13 14:24
ทำมาใหม่ๆก้อเป็นเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ขนาดนั้น ยังไงรออีกซักพักก้อคงดีขึ้น
อย่าเพิ่งคิดมากเลยค่ะ เราก้อเคยรู้สึกแบบนั้น
ตอนนี้ได้ 4 เดือนกว่าแล้วปลายยังชาๆอยู่เลยค่ะ อดทนนะคะเด๋วก้อสวยแล้ว
สู้ๆค่ะ
โดย: Echer    เวลา: 2011-4-13 15:28
เราทำมาเกือบเดือนแล้วค่ะ วันที่สาม สี่ เราก้อออกไปเดินเที่ยวเพราะน้องมา จำใจต้องออกไป ผลคือทั้งหน่วง กลัวมันหลุดเพราะเดินมา ส่องกระจกมาก กลัวมันเบี้ยว กังวลสารพัด เป็นช่วงวิกฤตสุดๆเลยค่ะ แต่พออาทิตย์ที่สอง สามก้อโอเคขึ้นมากแล้วนะคะ จขกท ก้อใจเยนๆๆน๊า ขอให้ปรกติไม่มีอะไรนะคะ หายไวๆๆค่ะ :) เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2