ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ทำไงดีค่ะ....จมูกเอียงมาก รูจมูกไม่เท่ากัน ปีกก็ไม่เท่ากันด้วยค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: kapomka    เวลา: 2011-3-8 16:51
ชื่อกระทู้: ทำไงดีค่ะ....จมูกเอียงมาก รูจมูกไม่เท่ากัน ปีกก็ไม่เท่ากันด้วยค่ะ
จมูกเอียงมาก.....รูจมูกไม่เท่ากัน   ปีกจมูกก็ไม่เท่ากัน เครียดสุดๆเลยค่ะ   ทำได้ 1  เดือนกับอีก 5 วัน...เครียดสุดๆ
โดย: kapomka    เวลา: 2011-3-8 16:53
ตอนนี้กลุ้มมากค่ะ.........มีแต่คนทัก
ถามหมอก็บอกไม่เอียง...
เสียเงินเยอะอะค่ะ....ไม่รู้จะคุ้มมั้ย  รบกวนท่านที่รู้มาชี้แจงหน่อยค่ะ
โดย: an_ant    เวลา: 2011-3-8 16:59
ทํากับคุณหมอท่านไหนค่ะ หลังไมค์ก้อได้ค่ะ
โดย: kapomka    เวลา: 2011-3-8 17:01
ตอบกระทู้ an_ant ตั้งกระทู้

คุณหมอ  สุชาติค่ะ   

โดย: NameZzii    เวลา: 2011-3-8 17:02
บางทีอาจจะมั่ยเอียงน๊ะ  แต่ว่าต้องรอเข้าที่ก่อน

จัยเยนๆๆ
โดย: maxgy    เวลา: 2011-3-8 17:04
หวาดดีคะ จมูกเทอร์ตอนนี้เหมือนของเราตอนนี้เหมือนกาน เราเพิ่งทำได้ 10 วัน ถ้าดูของเราก้อจะเอียงขวาเหมือนกาน รูจมูกไม่เท่ากันปีกก้อไม่เท่ากัน แต่ที่สำคัญกว่า ของเราเวลาจับข้างขวาจะเจอแท่งซิลิโคน
อีกข้างซ้ายไม่เจอ เคลียดมาก ไว้มาตอบคุยกันนะ
โดย: kapomka    เวลา: 2011-3-8 17:05
44000  -  เป็นราคาที่แพงมากค่ะ สำหรับคนเงินเดือนน้อยอย่างดิฉัน     
แก้   
ตัดปีก
แต่งปลาย (หยดน้ำ )
1 เดือนกับอีก  5  วันแล้วยังเป็นสภาพนี้อยู่ ถามหมอเขาก็บอกไม่เอียง ซึ่งทุกคนทักว่าเอียงมาก(ทีแรกแอบคิดว่าตัวเองยังไม่ชิน ) 10 คน ทัก ว่าเอียง 10 คน  ไม่มั่นใจเลยค่ะ
โดย: kikaiii    เวลา: 2011-3-8 17:09
ต้นฉบับโพสต์โดย kapomka เมื่อ 2011-3-8 17:05
44000  -  เป็นราคาที่แพงมากค่ะ สำหรับคนเงินเดือนน้อยอย่ ...

รออีก 3 เดือนนะคะ น่าจะยังบวมอยู่

ตอนแรกรูจมูกเราก็ไม่เท่ากัน
โดย: wazabijung    เวลา: 2011-3-8 17:13
รูปจมูกที่ 2 เหมือนของเค้าเลยอ่า แต่ของเค้าทำได้ 10 วันเอง

ถ้ากังวลมากอยากได้ความมั่นใจลองไปให้หมอท่านอื่นดูก่อนก้อได้ค่ะว่าเอียงไม่เอียง
โดย: pfo    เวลา: 2011-3-8 17:19
บางที ทั้งตัดปีกด้วยเสริมจมูกด้วย มันเปนแบบนี้ค่ะ (เพราะทำมาเหมือนกันค่ะ) เวลามองมุมเสย บางทีมันจะเหมือนเอียงค่ะ มองกระจก บ่อยๆก็จิตคิดเปนเอียงด้วยค่ะ แต่เชืี่อหมอค่ะ หมอว่าไม่เอียงเพราะถามสองทีแร้ว
(ทีสุดท้ายหมอจับโยกเรย เฮ้อออออออออ ) คือถ้ามันเอียงหน่ะคะ อีกวิธีนึงที่พอจะรู้ ลูบเบาๆหน่ะคะอย่าแรงนะ
ไล่ลงมาจากหัวคิ้วส่วนที่เริ่มอ่ะคะ ถ้ามีรอยต่อ แบบว่า ลูบลงมาแร้วมันมีรอยต่อ นั่นคือ ซิลิโคนเคลื่อนหน่ะคะ
อันนี้ ดูจากรูป (แบบค่อนข้างจะคิดบวก) ยังเห็นสันเงาซิลิโคนผ่าลงมาตรงที่ปลายจมูกอยู่ค่ะ จมูกแต่ละด้านบวมไม่เท่ากัน เอาใจช่วยมากมายค่ะ แต่รออีกหน่อยนึงค่ะ เพราะของพี่ กว่าจะเปนรูปร่างก็ล่อไปสามเดือนค่ะ

โดย: kwangbarbor    เวลา: 2011-3-8 17:20
รอให้ครบสามเดือนก่อนนะคะ
โดย: phidib    เวลา: 2011-3-8 17:37
ของเราก้เหมือนกานทำมาได้  9 วัน ดูเอียงขวา ไม่รุจะทามงัย รอให้ครบสองอาทิตย์ก่อน เพราะหมอดนัด แล้วเราจาลองไปปรึกษาหมอดู
โดย: phidib    เวลา: 2011-3-8 17:40
ตอนนี้ของเราก็ยังบวมๆอยู่เลยอ่ะ ปีกด้านขวาก้เล็กกว่าด้านซ้าย แล้วอีกนานไม้กว่ามันจะหาย บวมอ่ะ
โดย: natthawat    เวลา: 2011-3-8 19:29
เอียง แต่รู่ก้ไม่เท่ากันปกตินะคะ อย่าคิดมาก
โดย: maxgy    เวลา: 2011-3-8 19:56
ทำหมอเดียวกันเลยค่ะ เหมือนกันเลยค่ะ
โดย: teerapon    เวลา: 2011-3-8 21:40
เป็นกำลังใจครับ สู้ๆๆ
โดย: nobody_007    เวลา: 2011-3-8 21:44
รอยุบบวมก่อนนะคะ เคสของหมอสุชาติ จายุบบวมนานกว่าที่อื่นๆๆ ยังไงๆๆรอเปนเพื่อนกันนะคะ จัยเยนๆๆนะคะ
โดย: ann_narak    เวลา: 2011-3-8 22:30
จมูกคงยังบวมอยู่มั้งจ๊ะ
โดย: มาศ    เวลา: 2011-3-8 22:36
ใจเย็นๆค่า พึ่งเดือนเดียวเอง
อดทนรอไปกอ่นน๊า สู้ๆๆ
โดย: kapomka    เวลา: 2011-3-9 11:40
ตอบกระทู้ NameZzii ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะค่ะ.....หวังว่าจะเป็นเช่นนั้นค่ะ
โดย: kapomka    เวลา: 2011-3-9 11:44
ตอบกระทู้ maxgy ตั้งกระทู้

จมูกคุณ  maxgy   เป็นยังไงบ้างค่ะ ลงรูปให้ดูบ้างนะค่ะ   เป็นกำลังใจให้เช่นกันค่ะ   
โดย: NameZzii    เวลา: 2011-3-9 12:04
จัยเยนๆ สุ้ๆน๊ะค๊ะ

เปนกำลังจัยหั้ย
โดย: kapomka    เวลา: 2011-3-16 16:15
ขอบคุณทุกท่านนะค่ะ........ตอนนี้ได้คุยกับคุณหมอแล้ว  กำลังหาทางแก้ไข  คุณหมอยื่นยันรับผิดชอบจนจบเคสค่ะ...ค่อยอุ่นใจหน่อย  สิ้นเดือนมีนัดกะหมอไว้  ได้ความว่ายังไงจะมาเล่าขานให้ฟังอย่าเบื่อนะค่ะ
โดย: nobody_007    เวลา: 2011-3-16 17:38
จัยเย็นๆๆๆ เราก้อไม่เท่ากัน แต่อาจเพราะยังบวมหรือป่าวไม่แน่จัย คงต้องรอยุบ อีกกี่เดือนไม่แน่จัย แต่จะรอค่ะ  รอมันไปทั้งแบบนี้แหละค่ะ แล้วจะยังไม่คิดแก้ที่ไหนด้วยค่ะ  รอจนวินาทีสุดท้ายเลย  จามารีวิวกันทุกๆเดือนด้วยค่ะ หั้ยรู้กันไปเลยค่ะ  แต่หมอก้อรับผิดชอบถ้าหากว่า ไม่เท่ากันจิงค่ะ  ก้อคงต้องขอไม่หั้ยต้องแก้อีกเท่านั้นพอค่ะ
โดย: plastic    เวลา: 2011-3-17 08:52
ขอดูรูปก่อนทำครับ ว่า ปลายกับสัน สัดส่วนตอนแรกเป็นยังไงครับ เท่าทีดูหลังเสริมแกนตรง แต่ ปีก เหมือนมันเอียง
โดย: kapomka    เวลา: 2011-3-17 12:22
ตอบกระทู้ nobody_007 ตั้งกระทู้

เหมือนกันค่ะ...ขอบคุณนะค่ะที่เข้ามาดูบ่อยๆ เป็นกำลังใจที่ดีมากๆเลยค่ะ  เพิ่งได้คุยกับคุณหมอเมื่อไม่กี่วันมาเนี่ยะค่ะ   หมอก็โอเค บอกว่ามันยังไม่หายยังไม่ยุบ ยังทำอะไรไม่ได้ ถ้าไม่ดียังไงหมอจะแก้ไขให้
แต่ไม่รู้ว่าจะแก้ให้หมดมั้ยนะค่ะ.....เพราะปลายหยดน้ำมันก็ไม่ค่อยเห็น   เท่าที่คุยๆกัน ที่แน่ๆจะแต่งปีกเย็บด้านที่ห้อยไม่เท่ากันให้นะค่ะ.........ดิฉันก็จะรอไปจนโน่นละค่ะ 3  เดือน 6 เดือน   ขอให้โชคดีเช่นกันนะคะ   เป็นกำลังใจให้ค่ะ
โดย: kapomka    เวลา: 2011-3-17 12:32
คือจมูกเนี่ยะ.....โด่งมาตั้งแต่เกิดค่ะ  แต่จะทรงผู้ชายคือ โด่งและโตด้วย เมื่อ 8-9  ปีที่แล้วเกิดอุบัติเหตุนะค่ะจมูกกับหน้าผากยุบ อยู่ต่างจังหวัดค่ะหมอไม่ได้ดามไม่ได้ผ่าตัดอะไรให้  เกือบปีเข้ามาเรียนที่ กทม.  ไปปรึกษาหมอก็บอกว่ามันช้าไปจริงๆต้องผ่าตัดรักษา ตั้งแต่ตอนเกิดอบัติเหตุใหม่ๆจะ:ดามได้ค่ะ    ก็เลยรักษาตามอาการที่รักษาได้  ก็หลายอย่างค่ะ   แต่ขั้นตอนการเสริมจมูก   ครั้งที่ 2  ตัดปีก ครั้งที่ 3   (ที่ทำปัจจุบัน)
ก่อนหน้านี้ส่วนมากเป็นการรักษาค่ะ   แต่หมอบอกก็ไม่มีอะไรแล้ว เหลือแต่การทำให้เกิดความสวยงามค่ะ
จมูกเสิรมเติมแต่งได้.....แต่หน้าผากกำลังมองหาการฉีด ไฮย่า  อยู่ค่ะ...อยากได้หน้าผากเหมือนเดิม   รบกวนขอคำแนะนำเพิ่มหน่อยนะค่ะ
โดย: rula    เวลา: 2011-3-17 14:24
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rula เมื่อ 2011-3-17 14:25

ตอบกระทู้ kapomka ตั้งกระทู้

กลัวจังอ่ะ มีนัดแก้กับหมอต้นเดือนหน้าแล้วอ่ะค่ะ
เราดี๊ด๊าได้คิว ไม่ได้ถามเลยอ่ะว่าหมอรับประกันหลังผ่ายังไงบ้าง
ชักเสียวๆฝีมือหมอแล้วอ่ะ T_T ก่อนไปนัดมีแต่กระทู้คนชม
ทำไมนัดแล้วเจอแต่กระทู้มีปัญหาล่ะเนี่ย
โดย: nobody_007    เวลา: 2011-3-17 15:07
ต้นฉบับโพสต์โดย kapomka เมื่อ 2011-3-17 12:22
ตอบกระทู้ nobody_007 ตั้งกระทู้

เหมือนกันค่ะ...ขอบคุณนะค่ ...

มีหลายคนบอกว่า การศัลยกรรม เราอย่าคาดหวัง 100% อย่าคาดหวังว่าผลมันจะออกมางดงามมากมาย และ ต้องดูพื้นฐานเดิมของเราว่าเป็นมายังไง ซึ่งตรงนี้ เราเห็นด้วย แต่ เราก้อคาดหวังกันใช่มั้ย ว่ามันจะออกมาไม่แย่ไปกว่าเดิม  อย่างเคสของเรา  ปีกจมูกมันบาน หมดตัดปีกหั้ยออกมาหุบแระ ปีกหุบย่อมดีกว่าปีกบานจิงมั้ย  ซิลิโคนจาทะลุ หมอก้อเปลี่ยนซิลิโคนให้ใหม่ ปลายไม่ทะลุแระ ไม่เอียงด้วย
แต่ปลายจมูก ของเดิม เราไม่บุ๋ม และ ไม่นูน และ ปีกสองข้างเราเท่ากัน ตอนนี้ ข้างนึงหุบ ข้างนึงบานไม่เท่ากัน ปลายบุ๋ม และนูน ส่วนเรื่องยุบบวม เรารับได้ เพราะเข้าจัยว่าเคสของหมอ อาจนานกว่าที่อื่นๆ
เราก้ออยู่กับมันไปทั้งแบบนี้ รอเวลาตามที่หมอบอกว่าปลายจากลับมาปกติ และ ดั้งที่สูงจายุบบวมกว่านี้
ทุกวันนี้ ยังคิดว่า ทำไม มันถึงซวยอย่างงี้ จาแก้ทั้งที สมบูรณ์ๆๆเหมือนชาวบ้านเค้าได้มั้ย
ถามว่าอยากเจ็บตัวมั้ย หลายๆรอบ ทำซ้ำที่เดิมๆ ตอบได้เลยว่าไม่อยาก  แต่เข็ดมั้ย กับศัลยกรรม ตอบได้เลย ว่าไม่เข็ด  อยากสวยมั่ง รัยมั่ง เหมือนคนอื่นๆๆ ไม่งั้นจายอมเสียเงินเพื่อเจ็บตัวทำไม
หมอตั้งจัยมั้ย  เราคิดว่าคงไม่ตั้งจัย ไม่มีหมอคนไหน อยากหั้ยคัยมารีวิว ถึงปัญหา หั้ยลูกค้าแตกตื่น
บางครั้ง ด้วยความที่เราไม่เข้าจัยปัญหาอย่างแท้จริง หรือ การจิตตก ของเรา แล้วออกมารีวิว อาจทำหั้ยเป็นการเข้าจัยว่าเราจาไปดิสเครดิตหมอหรืออย่างไร ก้ออยากหั้ย เมื่อรีวิวตั้งแต่ต้นแล้ว ก้อพยายามรีวิวต่อไป ถึงผลการแก้ไข ความเข้าจัยที่ถูกต้อง และ ชัดเจน แล้ว ต่อมาเรื่อยๆๆ เพื่อเป็นกรณีศึกษาสำหรับหลายๆคน หั้ยดูพัฒนาการจิตตกของเราไปเรื่อยๆๆ  เราเข้าไปคุยกะหมอ ก้อเหนจัยหมอ  เพราะหมอเคยบอกว่า หมอทำดี สิ่งดีๆก้อจาเปนเกราะกำบังหั้ยหมอ เราก้อเข้าจัยหมอนะ  เพราะจากที่คุย หมอก้อคงไม่อยากหั้ยเกิดปัญหาอย่างงี้ แต่นี่ก้อหน้าเรา  อย่างน้อย ปัญหาที่เกิดขึ้น หากจามีคัยเจอแบบเรา การที่เราได้รีวิว อาจได้มีโอกาสมาพูดคุย ถึงปัญหา ที่คัยอาจเจอมาก่อนบ้าง หรือ ยังไม่เคยเจอ  เพราะบางครั้งการได้รับข้อมูลจากหมออย่างเดียว คงไม่อาจทำหั้ยอาการจิตตกมันหายไปได้ทั้งหมด และเราก้อคิดว่า คงไม่มีหมอไหน ที่ไม่มีเคสที่มีปัญหาเกิดขึ้นเลย นี่คือบอร์ดเปิด ที่ทั้งเรา และ หมอ ต้องยอมรับ และ เข้าจัยค่ะ
โดย: มาศ    เวลา: 2011-6-18 20:20

เยี่ยม

โดย: sunchai22    เวลา: 2011-6-18 20:47
หมอรับประกันหกเดือนคับ เท่าที่ทราบ
โดย: Arsr    เวลา: 2011-10-1 13:51
เหมือนของเราเลยทำมาได้25วันปีกจมูกห้อยมาข้างนึงแล้วตรงระหว่างตาสูงมากส่วนตรงระหว่างดั้งจับแล้วมีเนื้อปูดๆ2ด้านไปหาหมอมาหมอบอกบวมอยู่เราก็เลยบอกว่าถึงบวมยังไงปีกจมูกคงห้อยเหมือนเดิมหมอเลยแก้ปีกจมูกให้ตอนนั้นเลยฉีดยาชา1เข็มข้างที่มันห้อยขอบอกว่าเจ็บมากๆตอนฉีดยาชาแล้วหมอก็เย็บขึ้นไปแล้วก็แปะสก๊อตเทปรอเปิด1อาทิตย์พาเปิดมาปีกจมูกก็ดูเหมือนจะเท่ากันนะแต่พอผ่านไปยังไม่ถึงอาทิตย์มันห้อยเหมือนเดิมอีกแล้วเราก็เลยโทรไปถามหมอ หมอบอกว่าอาจเป็นเพราะเราเม้มปากไหมเลยหลุดแต่เราไม่ได้เม้มเรเลยนัดหมอจะเข้าไปคุยวันจันนี้ว่าจะแก้ใหม่ทั้งหมดเลยแต่ไม่รอ6เดือนนะยอมเสียตังใหม่ถ้าอยากคุยต่อแอดเฟชมาคุยกับเรานะ kanya.kanya1@hotmail.com
โดย: Chanisara007    เวลา: 2017-4-11 08:48
ปีกจมูกไม่เท่ากันคล้ายเราเลย
ตอนนี้เป็นยังไงมั่งคะ
เราจิตตกมาหลายวันแล้ว

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2