ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: อยากทำคางครับ มีข้อสงสัย อยากให้พี่ๆน้องๆเพื่อนๆในนี้ช่วยครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: sunsy    เวลา: 2011-2-28 23:31
ชื่อกระทู้: อยากทำคางครับ มีข้อสงสัย อยากให้พี่ๆน้องๆเพื่อนๆในนี้ช่วยครับ
คือผมมีข้อสงสัยดังนี้ครับ
1. ส่วนใหญ่ถ้าให้เลือก จะผ่าจากด้านใน หรือด้านนอกเพราะอะไรครับช่วยบอกข้อดีและข้อเสียให้หน่อยนะครับ
2. ถ้าผมเป็นอาชีพที่จะต้องใช้พูดเยอะ จะเป็นอุปสรรคในการทำงานของผมมากไหม
3. ระยะเวลาในการบาดเจ็บ พักฟื้นกี่วันครับกว่าจะหายเขียว(ผมผิวขาวด้วย) ควรลากี่วันดี
4. ปกติแล้วคางผู้หญิงและคางผู้ชายจะไม่เหมือนกัน และคุณหมอเค้าจะมีบล็อคสำเร็จเป็น size s,m,l,xl อย่างนี้รึเปล่าครับ
5. ถ้าผ่าจากใต้คางด้านนอก มันจะทะลุไปถึงในปากไหมครับ(นึกๆแล้วเสียวอ่ะครับ กลัวเวลาทานอาหารแล้วเศษอาหารไปติดอ่ะครับ)
รบกวนผู้รู้ช่วยมาตอบผมทีได้ไหมครับ ผมไม่ค่อยมีใครให้คำปรึกษาได้เลยอ่ะครับ (ส่วนใหญ่เพื่อนจะทำแต่จมูก)
โดย: led2011    เวลา: 2011-3-1 07:37
^_^

1.ตามความคิดเห็น ด้สนในนะคะ เพราะว่า จะไม่เห็นรอยแผลเป็นนะคะ
2.พุดได้ตามปกตินะคะ หลังจากแผลหายดีแล้ว
3.สามารถทำงานได้ทันที หากจะพักเพราะเรื่องบวม ประมาณ 4-5 วัน
4.หลักการก้ คือง่าย เหมือนทำจมูกนะคะ ก่อนทำผ่าตัด แพทย์จะวัดส่วนสัดของคางเดิม และ ใบหน้าทั้งหมด แล้วทำการพิจารณาเปรียบเทียบกับ สัดส่วนใบหน้าที่สวยงาม ทีละตำแหน่งของคาง ว่าที่จะเสริม จุดใดบ้าง และเพิ่มเท่าไร ถึงจะเหมาะสม
5.โดยปกติแล้ว คุณหมอจะผ่าข้างในนะคะ...แผลจะซ่อนอยู่ ด้านในร่องซอกริมฝีปากล่าง ยาว 1.5 - 3 เซนติเมตร มองจะไม่เห็นแผลจากภายนอก ไหมจะละลายเองภายใน 10 วัน ไม่ต้องตัดไหม

โดย: tuitui2010    เวลา: 2011-3-1 13:19
ผ่าข้างในไม่เห็นรอยแผลเป็น
แต่ข้อด้อยก็คือ ติดเชื้อง่ายกว่า คับ เพราะ เชื้อแบคทีเรียในปาก จะต้องหมั่นบ้วนปาก บ่อยๆ คับ แต่คางของตุ้ยตอนนี้โอแล้วคับ ขอบคุณคุณหมออีกที ได้ดั่งใจคับ
โดย: bzbenzy    เวลา: 2011-3-1 14:46
เสริมที่ไหนสวยบ้าง ?
โดย: zomkhak    เวลา: 2011-3-3 23:11
แล้วทำที่ไหน  ออกมาสวยสุดค่ะ
โดย: omepeang    เวลา: 2011-6-21 22:08
นั่นซิอยากทำคางเหมือนกัน
โดย: busaba2810    เวลา: 2011-6-22 18:42
1. ผ่าด้านใน จะไม่เห็นเป็นรอยแผล เหมือนแผลถอนฟัน สักพักก็หาย กรีดนิดเดียว
2. ไม่เป็นอุปสรรคในการพูดถ้าหายดีแล้ว
3. อาการบวมอยู่กับแต่ละบุคคล ระยะแรกก็จะอ้าปากอยาก ทานอะไรลำบาก โดยทั่วไปอาทิตย์หนึ่งก็เหมือนเดิม
4. แล้วแต่หมอจะเห็นสมควรว่าเราจะเอาแบบไหนและไซด์ไหนเหมาะสมกับคางเรา
5. ทำข้างในไม่ทราบค่ะ

โดย: eakatta    เวลา: 2011-6-23 00:34
ต้นฉบับโพสต์โดย bzbenzy เมื่อ 2011-3-1 14:46
เสริมที่ไหนสวยบ้าง ?

ถ้าอยากทำคาง ก็คงต้องเสริมที่คางถึงจะสวยนะครับ
โดย: se7entime    เวลา: 2011-6-23 00:41
คางสั้น คางเล็ก อยากเสริมเหมือนกันน
โดย: qbe4    เวลา: 2011-6-30 14:41
คนทำคางมานี่ ต้องระวังเยอะไหมคะ เท้าคาง  จับคางแรง ๆ  หรือเผลอโดนกระแทกแรง ๆ จะอันตรายไหมคะ  อยากทำคางมาก แต่กลัวจะโดนไม่ได้เลย
โดย: sunchai22    เวลา: 2011-6-30 17:11
ผมไม่ทราบอะคับ ช่วยอะไรไม่ได้เรย รู้แต่ว่า มันจาทรมานมาก กินอะไรไม่ค่อยได้ น่าจาส่งผลต่อการพูดด้วยนะคับ แต่ผมไม่ชัวร์ ลองหากะทู้คนที่เคยทำ แล้วไปถามเค้าดีกว่าไหมคับ น่าจาได้ข้อมูลที่ชัวร์กว่า ในฐานะผู้เคยมีประสบการณ์
โดย: 0pEL    เวลา: 2011-6-30 21:32
กรรมเวรอะไรหรือนี่
ใช้สมองคิดหรือเปล่าอ่ะ
แค่เวปศํลยกรรมเท่านั้นเอง
ไม่เห็นจำเป็นต้องส่งเอกสารประจำตัวเลย
ไม่ได้ซื้อบ้าน ซื้อรถ ทำบัตรเครดิตซะหน่อย
แบบนี้เวปพันธุ์ทิพย์ คงรับสำเนาปชช.กันมือหงิกเลยอ่ะดิ

ขนาดเวป "ดั้งโด่ง" ยังโกงงงงงงงงงงงงงงงไปได้เลย
นับภาษาอะไร กับให้เหล่าสมาชิก ส่งสำเนาบัตรประชาชนไป
จะเอาไปใช้ซื้อบ้าน ซื้อรถ ใช้เองหรือบ๊อบบี้ ???
แล้วให้สมาชิกเป็นคนจ่ายเงินให้แทนหรอออออออออออออออ

แก้ปัญหาได้แค่นี้หรือ

มิน่าล่ะ ปัญหาที่เกิดขึ้นกับเหล่าแิอดมิน และเวป

ถึงยังไม่มีสัญญาณตอบรับจากบ๊อบบี้เลย

สมองคิดได้แค่นี้หรือ?????????????

ติดตามได้ที่ลิงก์นี้ครับ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=27580
โดย: omepeang    เวลา: 2011-10-31 13:20
1. ส่วนใหญ่ถ้าให้เลือก จะผ่าจากด้านใน หรือด้านนอกเพราะอะไรครับช่วยบอกข้อดีและข้อเสียให้หน่อยนะครับ
2. ถ้าผมเป็นอาชีพที่จะต้องใช้พูดเยอะ จะเป็นอุปสรรคในการทำงานของผมมากไหม
3. ระยะเวลาในการบาดเจ็บ พักฟื้นกี่วันครับกว่าจะหายเขียว(ผมผิวขาวด้วย) ควรลากี่วันดี
4. ปกติแล้วคางผู้หญิงและคางผู้ชายจะไม่เหมือนกัน และคุณหมอเค้าจะมีบล็อคสำเร็จเป็น size s,m,l,xl อย่างนี้รึเปล่าครับ
5. ถ้าผ่าจากใต้คางด้านนอก มันจะทะลุไปถึงในปากไหมครับ(นึกๆแล้วเสียวอ่ะครับ กลัวเวลาทานอาหารแล้วเศษอาหารไปติดอ่ะครับ)
รบกวนผู้รู้ช่วยมาตอบผมทีได้ไหมครับ ผมไม่ค่อยมีใครให้คำปรึกษาได้เลยอ่ะครับ (ส่วนใหญ่เพื่อนจะทำแต่จมูก

ข้อ
1โอมเลือกผ้าด้านในครับ  เพราะเปนคนเป็นแผลเปนง่ายแล้วหายช้ามาก  อีกอย่างทำด้านในก้อไม่มีปัญหาอะไร
2โอมไม่รู้ว่าผ่้าด้านนอกกับด้านในมันจะรู้สึกเหมือนกันมั้ยนะครับ  แต่ถ้าทำงานพูด  มีปัญหาแน่นอนครับ  เพราะมันจะพูดไม่ชัด  แต่ไม่ถึงกันไม่ชัดมากนะครับ  มันไม่ชินกับคางเพราะมันจะมีซิลิโคนรั้งบริเวณคางใหม่อยู่ครับ  แนะนำให้อมลูกอมไว้บริเวณระหว่างริมฝีปากล่างกับฟันล่างดูนะครับ  แล้วลองพูดดู
3ระยะเวลาในการบาดเจ็บประมาน5-7วันครับ  เอาชัวๆำไปเลย  ส่วนอาการเขียวนั้นแล้วแต่ร่างกายของแต่ละคนครับ  อีกอย่างคือน้ำหนักมือของหมอครับ  ถ้ามือหนัก  ก้อเขียวอยู่  แต่มีวิธีแก้ครับ  ทานยาจีนหยุนหนานไป่เหยาครับก่อนทำศัลยกรรมใดๆก้อตาม  2 วันครับพ้ม  รับรองความบวมเขียวเหลืองช้ำ  ไม่มาเยือนหรือถ้ามาก้อน้อยมาก  ลองมาแล้วครับ
4ซิลิโคนคางมันมีไซส์อยู่แล้วครับ ตามที่นายว่าเลย  แต่หมอเค้าจะเลือกว่าคางเราสามารถใส่ไซส์ไหนได้ครับ  อีกอย่างคางผู้หญิงกับผู้ชายไม่เหมือนกัน  ไงก้อลองๆดูทรงคางที่ตัวเองชอบไว้บ้างก้อดีนะครับ  อุ่นใจดีครับ  แล้วก้อพูดกับหมอเคลียให้รู้เรื่องก่อนทำนะครับ  จะได้ไม่ต้องแก้ถ้าเราไม่ชอบ  อย่าง เช่น  ไม่เอาคางป้าน  คางตัด  คางแหลมเกินไป  คางแม่มด  คางมะม่วง  บอกไปเลย  ทำราคาเป็นหมื่อน  เอาให้ชัวร์
5ไม่ทะลุแน่นอนครับไม่ใช่จมูกเพราะซิลิโคนคางจะรองอยู่ใต้กระดูกคางครับ  อีกอย่างมันไม่ค่อยเคลื่อนเพราะบล็อกมันคงที่มากกว่าจมูกครับ  กรณีเศษอาหาร  ไม่เข้าไปหรอกครับเพราะหมอเค้าจะเย็นแน่นมาก  นอกจากนายจะเอาลิ้นไปดันๆๆๆไหม่น่ะครับ

โอมไปเสริมมาแล้วครับ  หมอทำคางสวยไม่ค่อยมีหรอกครับ  มันยากไม่เหมือนจมูกครับ  

โดย: gluta2u    เวลา: 2011-12-11 21:00
มาดูรีวิวของเราได้ค่ะ
ฉีดFillerจะสวยเป็นธรรมชาติกว่าใส่ซิลิโคนนะคะ เช่นเวลาเราหันข้าง,ยิ้ม,พูดคุย,หัวเราะ
เราว่าคางเป็นอะไรที่ต้องฉีดFillerมากกว่าเสริมนะคะ เพราะเห็นคนส่วนใหญ่ทำมา ดูออกและไม่เป็นธรรมชาติเลยตัดสินใจฉีดFillerอ่ะค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... &extra=page%3D1

สนใจโทรมาสอบถามได้นะคะ 080-2992067

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2