ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เคยสงสัยมั้ยว่าคลินิกศัลยกรรมบางที่นี่ดังเพราะโปรโมตดีหรือดังเพราะหมอฝีมือดีจริงๆ [สั่งพิมพ์]

โดย: concept    เวลา: 2019-7-11 10:46
ชื่อกระทู้: เคยสงสัยมั้ยว่าคลินิกศัลยกรรมบางที่นี่ดังเพราะโปรโมตดีหรือดังเพราะหมอฝีมือดีจริงๆ
เวลาไปหารีวิวอ่านในเน็ตก็เจอแต่คำอวย ไม่ค่อยเจอด่าเลย คลินิกนั้นดีอย่างนั้นอย่างนี้ หมอเก่งปังมาก ไม่รู้ว่าเชื่อได้จริงหรือเปล่า
โดย: ปลายนา    เวลา: 2019-7-11 17:08
อย่างที่เราไปยกกระชับหน้าอกกับหมอคณิต (คลินิกmaxi) ก็เห็นจากรีวิว เลยตัดสินไปไปปรึกษา อยากรู้ว่าเป็นยังไง(กลัวโดนอวย)  พอไปได้เจอเคสจริงได้คุยกับคนไข้จริงถึงตัดสินใจผ่าตัดกับหมอคณิต  หมอเป็นศัลยแพทยฺเฉพาะทางด้วย
โดย: Cry    เวลา: 2019-7-11 23:02
ม้าไงคะ หมอบางคนก็พึ่งลงสนาม แน่นอนว่า ถ้าหมอมาบอกตัวเองว่าพึ่งลงสนามไม่มีใครกล้ามาทำด้วยหรอก
ก็ต้องมีการตลาดอย่าง ม้า มาช่วย
โดย: darika_1992    เวลา: 2019-7-12 10:18
แล้วแต่นะ บางคนก็ชมเพราะชอบจริงๆ แต่บางคนก็อาจโดนจ้างมา มันอยู่ที่วิจารณญาณของคนอ่านว่าจะแยกแยะได้ไหม
โดย: based    เวลา: 2019-7-12 15:15
บางที่ก็อาจจะมีบ้าง แต่ที่อวยกันแล้วดีจริงๆนะ ที่รู้ว่าดีแน่ๆก็ Lovely eye กับ Masterpiece นี่แหละดังและดีจริงๆ
โดย: THANOS    เวลา: 2019-7-18 10:43
เราว่าคุณอคติเกินไปหรือเปล่า จะไปเหมารวมว่าเขาเป็นม้าเพราะแค่เขาชมมันก็ไม่ใช่ป่ะ
โดย: favorite55    เวลา: 2019-7-19 09:58
แอบสะดุ้งเพราะนี่เป็นสายอวย เวลาไปทำกับใครแล้วมันสวยมันดีก็อวยตลอด ตอนไปทำตามาก็อวยหมอรวงข้าวเพราะทำสวย ตอนไปฉีดหน้ามาแล้วออกมาดีก็อวยหมอต้น นี่เรากลายเป็นม้าไปแล้วเหรอ 5555

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2