ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ศัลยกรรมเปลี่ยนแปลงคุณได้ ^_^ by เลอลักษณ์ [สั่งพิมพ์]

โดย: 597popi    เวลา: 2018-12-12 11:51
ชื่อกระทู้: ศัลยกรรมเปลี่ยนแปลงคุณได้ ^_^ by เลอลักษณ์

สวัสดีค่ะ เราชื่อ แตน วันนี้เราจะมารีวิวศัลยกรรมจมูกกันค่ะ ที่เราเลือกทำจมูกเพราะเรามีดั้งน้อย จริงๆก็มีบ้างนะ แต่เราอยากมีจมูกที่ดูมีมิติมากขึ้น แต่งอะไรก็เป๊ะ เราจึงไปศึกษาหาข้อมูลจากตามรีวิวต่างๆ ปรึกษาคนรอบๆตัว เค้าก็แนะนำให้เราลองมาทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ มีคุณหมอเก่งๆมากมาย ปลอดภัย มีความน่าเชื่อถือ เราจึงได้ไปตามคำแนะนำ และเข้าไปปรึกษากับคุณหมอ คุณหมอบอกเราเป็นคนหน้าหวานอยู่แล้ว เลยแนะนำให้เราทำจมูกทรง Princess Nose ค่ะ ^^

ก่อนทำ/Before

หลังจากนั้นเราก็ได้มาตามวันที่คุณหมอนัดทำศัลยกรรมเราบอกตรงๆเลยว่าเราทั้งตื่นเต้นและกังวลเล็กน้อยแต่พอถึงเวลาเราได้เข้าไปพบกับคุณหมอวีรวุฒิ คุณหมอใจดีมาก เป็นกันเอง ทำให้เรารู้สึกสบายใจ และหายกังวล แล้วเราก็ได้เข้ารับการทำศัลยกรรม คุณหมอก็บอกให้เราหลับตาไม่ต้องเกร็ง เราก็ไม่รู้สึกตัวอีกเลย ตื่นมาอีกทีก็เสร็จพร้อมสวยยย อิอิ

หลังทำ/After

หลังทำเสร็จ จะมีอาการเจ็บนิดๆ จมูกตึงๆ และบวมมาก คุณหมอแนะนำให้ประคบเย็นอยู่เป็นประจำ นอนหมอนสูงๆ อย่านอนตะแคง และห้ามกินของหมักของดอง พวกของแสลง ต้องหยุดพักไปก่อนสักระยะ เพื่อความปลอดภัยต่อจมูกของเราค่ะ ^^

หลังทำ 1-2 วัน อาการยังบวมมากอยู่ค่ะ มีตึงๆอยู่บ้าง แต่ไม่ค่อยเจ็บแล้ว 

หลังทำ 4 วัน แกะพลาสเตอร์ออกได้แล้วค่ะ อาการบวมลดลงแต่ยังมีอยู่บ้าง ^^

หลังทำ 6-7 วัน อาการบวมหายไป เริ่มแต่งหน้าได้ปกติแล้ว ^^

หลังทำ 9 วัน 

หลังทำ 17 วัน จมูกเข้าที่แล้วค่ะ สวยใส ดั้งก็โด่ง หน้าดูหวานขึ้นอีกด้วย ชอบสุดๆ ><

จุ๊บๆ ><  สวยแล้ว และวันนี้ต้องขอลาไปก่อนนนนน อิอิ

โดย: kwan8484    เวลา: 2018-12-18 16:44
หน้าเปลี่ยน เพราะหน้าดูคมขึ้นเยอะเลย
โดย: Namwhan211    เวลา: 2018-12-20 14:11

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2