ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: อยากสอบถามเรื่องศัลยกรรมรูปหน้า โหนก กราม คาง ลฯ ค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: Ironwill    เวลา: 2017-4-21 04:00
ชื่อกระทู้: อยากสอบถามเรื่องศัลยกรรมรูปหน้า โหนก กราม คาง ลฯ ค่ะ
อยากสอบ
โดย: Ironwill    เวลา: 2017-4-21 04:01
ตายแลิวลบกระทู้ก่อนนะคะมันโพสเอง
โดย: Ironwill    เวลา: 2017-4-21 04:14
ง่า ลบไม่ได้ ระบบไม่อนุญาตให้สมาชิกใหม่อย่างเราลบกระทู้ค่ะT^T งั้นขอพิมพ์ต่อเลยนะคะ

อยากสอบถาทเรื่องหมอที่รับทำศัลยกรรมรูปหน้าในไทยน่ะค่ะว่ามีคนไหนเก่งๆเคสหลุดน้อย รับผิดชอบคนไข้ ควรไปหาหมอไหนคะ

แล้วลักษณะหน้าแบบเราถ้าทำศัลยกรรมกรอโหนกแก้ม(หรือตัดโหนก) ตัดกราม จะแก้ปัญหาได้ตรงจุดมั้ยคะ หรือยังต้องทำอย่างอื่นร่วมด้วยอีก

เราวางแผนไม่กี่อย่าง มีแค่ทำจมูก ทำตาสองชั้นกรีดหัวหาง+ยกคิ้ว(หมอที่ทำตาแบบนี้ก็อยากรู้เหมือนกันค่ะว่าที่ไหนดี^^ หมอรวงข้างกับหมอเสเห็นเขาว่าเคสหลุดเยอะก็แอบกังวล อยากรู้มีคนอื่นที่รับทำอีกมั้ย) กับทำรูปหน้าVshapeค่ะ แต่มันยังมีหลายๆเรื่องที่เรายังสงสัยว่าทำพวกนี้แล้วจะช่วยมั้ยอยู่ค่ะ

[attach]389974[/attach]

อย่างจากที่เห็นจากรูปนี้ หน้าเราจะมีลักษณะแบนมากๆเลยค่ะ มองด้านข้างจะชัดมาก แบนเหมือนจานข้าว โหนกแกเมไม่ออกมาข้างหน้าเลย ออกไปทางด้านข้างอย่างเดียว

โดย: Ironwill    เวลา: 2017-4-21 04:18
[attach]389975[/attach]

อันนี้ภาพหน้าด้านข้างค่ะ จะเห็นได้ว่าหน้าแบนกริบเลย แบบนี้ถ้าเกิดเราไปตัดโหนกแก้มกับกรามออกจะช่วยให้มันหายแบนได้บ้างมั้ยคะ

โดย: Ironwill    เวลา: 2017-4-21 04:20
[attach]389976[/attach]

แล้วเมื่อดูด้านหน้า หน้าเราจะมีลักษณะยับๆย่นๆเป็นริ้วๆแบบนี้ค่ะ ถ้าเราตัดโหนกกับกรามออกจะช่วยมั้ยคะ หรือต้องทำอย่างอื่นร่วมด้วย ทำกับหมอคนไหนถึงจะดีคะ^^
โดย: Ironwill    เวลา: 2017-4-21 04:30
[attach]389977[/attach]

ใครรู้จักหมอที่เชี่ยวชาญเรื่องการศัลยกรรมหน้าที่เเป็นหลุมๆแอ่งๆแบบนี้ ขอขอบคุณที่มาแนะนำล่วงหน้านะคะ^^

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2