ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เจอะตานี้ฟินเลย..บ่องตงรักเลอลักษณ์จุงเบย <3 [สั่งพิมพ์]

โดย: maymayrose    เวลา: 2016-9-12 17:18
ชื่อกระทู้: เจอะตานี้ฟินเลย..บ่องตงรักเลอลักษณ์จุงเบย <3
สวัสดีค่ะ เราเคยรู้จักกันรึเปล่า.. ท่าทางคุ้นๆเหมือนเมย์มองคุณยังไม่ค่อยชัด
เมย์นะคะ ฮัมเพลงมาแต่ไกลเลย 555 วันนี้อารมณ์ดีค่ะ เลยอยากมารีวิวประสบการณ์ทำตา2ชั้นมาให้รับชมกันนะคะ
อันนี้เป็นภาพก่อนทำนะคะ

เพียงเธอหลับตา ฮ้า..เพียงเธอหลับตา

ลืมตา ลืมชีวิตที่ผ่านเลยมา

ดวงหน้าเป็นหน้าต่างของหัวใจ ..  ..  
รู้หรือยังทำไมเมย์มองไม่ชัด เพราะเมย์ตาตี่ อะเจ้ย! ไม่เกี่ยวกัน 55555
เมย์เป็นคนตาสองข้างไม่เท่ากันค่ะ ข้างนึงจะตกๆ และเป็นคนที่ตา2ชั้นหลบในด้วย
หลบแบบหายไปเลยหายไปในอากาศ T-T
เวลาถ่ายรูปแต่ละทีถ้าไม่ได้ถ่ายเอง หน้าจะออกมาเห็นชัดเลยค่ะ ว่าตาไม่เท่ากัน
ไม่เหมือนตอนเราถ่ายเอง เลยรู้สึกมีวตามไม่มั่นใจ เวลาจะแต่งหน้าแต่งตาแต่ละที
ต่อให้เขียนตาหนักแน่ไหน พอลืมมา ไม่เห็นเลยค่ะเนื้อปิดหมด
เลยเอาล่ะ ลองมาทำตาดูดีกว่า แก้ไขข้อบกพร่องตรงนี้ดู
เลยศึกษาหาที่ทำตา2ชั้นสวยๆ แบบชั้นไม่หนาสูงดหลอกไปค่ะ
จนมาจอของที่เลอลักษณ์ เลยสนใจและอยากลองทำที่นี่ เพราะจากรีวิวก็ดูสวยดี เลยโอเคตกลง
หมอประเมิณให้ว่าต้องทำตา2ชั้น แบบญี่ปุ่น เพราะเราไม่อยากได้ชั้นหนาไป
หมอบอกการทำเทคนิคนี้จะได้ทรงเข้ากับตา ดูเป็นธรรมชาติและไม่สูงจนเกินไปค่ะ เป็นการทำแบบเจาะ3จุดค่ะ
และที่นี่ใช้ไหมและการเจาะเย็บแบบพิเศษที่ทำชั้นตาสวยได้รูปและอยู่กับเราไปตลอดไม่หลุดไม่คลาย
ข้อดีที่สุดคือ มันจะไม่บวมช้ำเยอะค่ะ และใช้เวลาในการพันฟื้นตัวน้อยมากๆ
และเมย์เป็นคนมีไขมันที่หนังตาเยอะ เลยทำให้ตาตกและไม่เป็นชั้น หมอเค้าเลยทำการตัดไขมันออกให้เมย์
ด้วยเทคนิคเจาะเหมือนกันไม่ต้องกรีดนะคะ  ตอนทำที่นี่มียาสลบด้วยนะคะ ตอนทำเลยไม่ค่อยกลัวหรือตื่นเต้นเท่าไหร่ค่ะ

และนี่คือภาพหลังจากที่ทำมานะคะ เป็นตอนปัจจุบัน เดือนนิดๆ
มองทางซ้ายก็ดูจะเข้าตา

มองทางขวาก็ดูจะเข้าที

และมองตรงๆค่ะ...มองตา..มองกันให้ลึกเข้าไปสู่ดวงใจ

ตาเมย์เท่ากันแล้วค่ะตอนนี้ ได้ชั้นพอดีอย่างที่คิดไว้
ทำตาที่นี่มีผลดีกับใจมากๆ
ประทับใจมากค่ะ การดูแลบริการหลังทำก็ดี หมอก็น่ารัก พอใจกับผลการศัลยกรรมครั้งนี้มาก
หน้าดูเปลี่ยนไปเป็นคนละคนเลยค่ะ มีแต่คนชม
และสุดท้ายอยากบอกว่า
ชีวิตของฉันเปลี่ยนไปเพราะเธอ..เลอลักษณ์

โดย: tenten58    เวลา: 2016-9-21 14:00
ตั้งกระทู้ เขียนเนื้อหาน่ารักเชียวค่ะ มาเป็นเพลงเลย 55 เราก็ทำตามาจากที่นีเหมือนกันเลย
โดย: apple009.ple    เวลา: 2017-4-11 14:33
สวยขึ้นน้าาา เราว่า

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2