ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: รีวิว ศัลยกรรมหน้าอกที่เกาหลี จากคุณแม่ลูก 2 ค่าา [สั่งพิมพ์]

โดย: 2kidsmom    เวลา: 2016-1-15 16:47
ชื่อกระทู้: รีวิว ศัลยกรรมหน้าอกที่เกาหลี จากคุณแม่ลูก 2 ค่าา
สวัสดีค่ะ ตอนนี้เราอายุ 34 แล้วนะคะ
เป็นคุณแม่ลูกสอง่ค่ะ ต้นเหตุของการทำศัลยกรรมหน้าอก
ก็เป็นเพราะว่าเรา มีลูกชายสองคน แล้วก็ให้นมลูกทั้งสองคนเลยค่ะ

ทำให้หน้าอกจากเดิมที่สาวๆ สวยๆ เต่งตึง เนี่ย
ก็เริ่มเหี่ยว เล็กลงกว่าเดิมแบบเห็นชัดมาก
ก็เริ่มท้อใจค่ะ ไม่คิดว่ามันจะเป็นเยอะขนาดนี้
อีกใจก็สงสารคุณสามี้ด้วย

ก็เลยตัดสินใจที่จะทำศัลยกรรมหน้าอกค่ะ
ตอนแรกก้ไม่คิดหรอกค่ะว่าจะต้องบินไปทำถึงเกาหลี
แต่ว่าพอดูข้อมูลในอินเตอร์เนท เห็นเคสของคนเกาหลี
ที่เขาให้นมลูก สองคน แล้วหน้าอกแบนราม

พอเห็นปุ๊บ ก็เกิดไอเดีย ไปทำที่เกาหลีค่ะ
ถือว่าไปเที่ยวพักผ่อนกับคุณสามีด้วย

อีกอย่างก็กลัวหมอไทยด้วยค่ะ
อย่างที่เห็นๆกันนะคะ คือ เคสมันหลุดเยอะมาก
เราก็เลยถือว่า ทำครั้งเดียวถึงจะแพงหน่อย
แต่ขอทำกับคุณหมอที่เรามั่นใจเลยดีกว่าค่ะ
สุดท้ายแล้วผลที่ออกมา ก็เป็นแบบนี้ค่าาา

เป็นยังไงคะ? อิอิ
ถึงจะไม่ได้ใหญ่มาก สู้ๆน้องพริตตี้ สาวๆ สวยๆบางคนไม่ได้
แต่ก็ถือว่าไม่ใหญ่ ไม่เล็กเกินไปค่ะ

อันนี้เราใส่ซิลิโคนแบบกลม ขนาด 325ซีซีค่ะ
ซึ่งคุณหมอแนะนำเป็นคนแนะนำให้เองเลยค่ะ
เพราะเรานี่ไม่รู้อะไรเลย มีน้องล่ามคนไทย อีกคน
ที่ช่วยเลือก ช่วยเป็นเพื่อนคุย และที่ปรึกษาระหว่างที่อยู่ที่เกาหลีค่ะ

เพราะคุณสามีที่ไปด้วย ไม่รู้อะไรเลย
ช่วยรูดการ์ด จ่ายตังอย่างเดียวค่ะ 555

อันนี้เป็นรูปหลังจากผ่าตัดประมาณ 2 เดือนค่ะ
ซึ่งตอนนี้หลังผ่าตัด ตอนแรกนึกว่าจะเจ็บมาก
เพราะว่า เขาบอกว่า จะเจ็บมากเหมือนรถสิบล้อทับ
เราก็เตรียมใจไว้เลย แต่ไม่เลยค่ะ

ตื่นมาจาาห้องผ่าตัด ก็เจ็บนะคะ แต่ไม่ได้ถึงกับเจ็บมาก
ถึงขนาดทนไม่ได้ แค่รู้สึกว่ามันหนักๆแน่นๆเท่านั้นค่ะ
อาจจะเป็นเพราะว่า ที่โรงพยาบาลเกาหลีเนี่ย
เขาใช้วิธีผ่าตัดแบบส่องกล้องด้วย แผลก็เลยเล็ก และไม่ค่อยเจ็บค่ะ

อีกอย่างที่นี่เขาเป็นแผลผ่าตัดที่ใต้วงแขนค่ะ เป็นอีกอย่างที่เราชอบมากๆเลย
หลังผ่าตัดเขาก็มีให้มาทำ ทรีทเมนต์ลดบวม เลเซอร์รอยแผล
เราทำได้ ประมาณ 3 ครั้งค่ะ ตอนนี้แผลจางลงมากๆเลยค่ะ

เทียบกับเงินที่จ่ายไป กับผลที่ได้เราก็ถือว่่าคุ้มมากๆค่ะ
เราชอบมากเลย

**อีกอย่าง ทำหน้าอกที่เกาหลี ไม่ต้องนวดเหมือนที่ไทยด้วยนะคะ อิอิ**

โดย: cutywanwan    เวลา: 2016-1-15 16:53
เจ็บไหมคะ ทำที่ไหนหรอ ทรงสวยจัง
โดย: yingyaiy    เวลา: 2016-1-15 20:36
สวยค่ะ เท่าไหร่คะ
โดย: 2kidsmom    เวลา: 2016-1-16 12:16
yingyaiy ตอบกลับเมื่อ 2016-1-15 20:36
สวยค่ะ เท่าไหร่คะ

ตอนนั้น รู้สึกจะ สองแสนกว่าค่ะ พอดีจ่ายการ์ด เลยไม่รู้ว่าตอนนั้นคิดเรท ตีราคาเป็นไทยแน่นอนเท่าไหร่
โดย: mikokoko    เวลา: 2016-1-16 12:28
เราก็ถูกล้อไข่ดาวตั้งแต่เด็ก อยากทำมากเลยย 5555
โดย: melodybeauty    เวลา: 2016-1-19 17:45
เราก็ทำที่ไอดีเหมือนกันค่ะ จขกท โชคดีจังได้ไปเห็นตอนเขาถ่ายทำ Let Me In Thailand ด้วย ได้เห็นคนโชคดีที่ได้ทำศัลยกรรมฟรีบ้างไหมคะ?
โดย: melodybeauty    เวลา: 2016-2-9 10:16
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย melodybeauty เมื่อ 2016-2-9 10:18

เรามีแพลนจะไปทำเร็วๆนี้ค่ะ เราส่งหลังไมคืไปแล้วนะคะ ตอยหน่อยน้าา
โดย: 2kidsmom    เวลา: 2016-2-9 17:40
melodybeauty ตอบกลับเมื่อ 2016-2-9 10:16
เรามีแพลนจะไปทำเร็วๆนี้ค่ะ เราส่งหลังไมคืไปแล้วนะคะ ตอยหน่อยน้าา

โอเคค่าา เดวตอบกลับเลยจ้าาา
โดย: sonygopro    เวลา: 2016-2-25 15:52
ว้าวว สวยค่ะ ต้องเก็บข้อมูลค่ะ อิอิ เรามีแพลนจะทำพอดีเลย
โดย: marisabaifern    เวลา: 2017-1-2 22:08
พี่คะตอบหล้งไมค์ หน่อยนะคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2