ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ทำตาสองชั้นมาขอปรึกษาหน่อยค่ะ ค่อนข้างกังวล [สั่งพิมพ์]

โดย: boomz    เวลา: 2015-10-2 19:14
ชื่อกระทู้: ทำตาสองชั้นมาขอปรึกษาหน่อยค่ะ ค่อนข้างกังวล
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boomz เมื่อ 2015-10-2 19:17

เราไปทำตาสองชั้นกับหมอโอ๋ ธนพันธ์มาค่ะ แต่ที่บอกหมอคือไม่อยากได้ชั้นสูงชั้นหนา เป็นแบบกรีดแผลเล็กค่ะ ตอนนี้เราจิตตกมาก คือตาเราก่อนทำเราเป็นตาสองชั้นหลบใน เลยอยากได้ชั้นตาชัดขึ้นนิดนึง วิธีของหมอคือแบบบวมน้อยช้ำน้อยใช้เวลาพักฟื้นไม่นาน แต่ตาเรานี่บวมเป็นอาทิตย์เลยไม่กล้าออกไปไหนเลย เลยอยากถามเพื่อนๆว่าตาเราที่ทำมานี่ผิดปกติไหมค่ะ แล้วชั้นตาก็ดูเหมือนจะคนละทรงกันเลย มันจะยุบลงอีกเยอะไหม ตอนนี้อีกสี่วันจะเดือนนึงแล้วค่ะ เราอยากให้ตาเราดูเป็นธรมมชาติ แต่ตอนนี้เหมือนชั้นจะหนา เราเลยอยากรู้ว่ามีใครเคยบวมแล้วเป็นแบบเรามั้ย แล้วมันจะยุบลงอีกเยอะป่าวค่ะ เพราะเห็นรีวิวของคนอื่นที่ทำกับหมอ เดือนนึงก็ยุบสวยแล้ว

อันนี้ตาก่อนทำค่ะ

อันนี้หลังทำประมาณสองชั่วโมง

แบบหลับตาค่ะ

อันนี้หลังทำสองอาทิตย์ค่ะ

อันนี้ ปัจจุบัน อีกสี่วันครบเดือนนึง

อันนี้แบบหลับตา ปัจจุบัน

โดย: aussa    เวลา: 2015-10-3 13:37
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aussa เมื่อ 2015-10-3 13:43

บวมมาก-น้อย แต่ละคนไม่เท่ากันหรอกค่ะ..
ถึงจะบอกว่าขอทำแบบบวมน้อยก็ตาม
น้ำหนักมือของหมอในแต่ละวันก็ไม่เท่ากันด่วยค่ะ..
..
ทีนี้ว่าด้วยเรื่องทรงตาก่อน..
รอยพับเก่าของตาคุณจะเริ่มจากหัวตาทั้ง 2 ข้าง
คุณหมอใช้รอยพับเก่าจากหัวตา แต่เพิ่มรอยพับใหม่ตรงกลางตา ทั่วไปก็จะทำกันประมาณนี้เพื่อให้ดูตากลมโต ปลายหางตาเชิด เพื่อชั้นตาจัได้ไม่ตกเร็ว
แต่ลูกตาของคุณจะอยู่ชิดด้านหัวตาเล็กน้อย ก็เลยดูว่าสมดุลน้อยไปนิด.. รอดูอีก 2 เดือนค่ะ ยุบมากกว่านี้ค่อยว่ากันใหม่
โดย: boomz    เวลา: 2015-10-4 16:14
phingky12 ตอบกลับเมื่อ 2015-10-4 15:30
เราว่าสวยนะตัวเอง
มันยังบวมอยู่
เค้าทำมา สามเดือนแ ...

ขอดูรูปตาปัจจุบันได้ป่าวคะ แล้วอย่างตาเรามีโอกาศจะเป็นชั้นเล็กมั้ยคะ
โดย: namfondrop    เวลา: 2015-10-6 14:17
เราก็ไปทำมา มันใช้เวลานานนะ เราเข้าเดือนที่4แล้ว มันดีขึ้นนะ แรกๆคนก็ทักเหมือนกัน รู้สึกไม่ดีมากๆ แต่มันจะเล็กลง ใจเย็นๆ ลองเหลือกตามองข้างบนแผลจะตึงๆใช่มะ นานๆไปจะไม่ตึงละค่ะ แต่กรีดอายไลเนอร์แล้วสวยนะคะลองดู
โดย: Panacha    เวลา: 2015-10-12 11:42
น่าจะแล้วแต่เซลผิวของแต่นะคน นะคะ ให้เวลาอีกสักนิดนะคะยุบบวมแล้วจะดีขึ้น สวยขึ้นคะ เป็นกำลังใจนะคะ
โดย: Panacha    เวลา: 2015-10-26 14:29
1-3เดือนจะค่อย ๆเข้าที่นะคะ ใจเย็นสักนิดนะคะ ดูสวยนะคะ ชื่นชมคะ
โดย: boomz    เวลา: 2015-12-2 20:00
ตอนนี้สามเดือนแล้ว ทรงแปลกค่ะ ไม่โอเคเลย หนาเต่อแย่มาก

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2