ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ขออนุญาตเสนอความคิดเห็นได้มั้ยคะ admin [สั่งพิมพ์]

โดย: numnim    เวลา: 2009-4-23 13:02
ชื่อกระทู้: ขออนุญาตเสนอความคิดเห็นได้มั้ยคะ admin
พอดีว่าอยากเสนอแนะให้ admin ช่วยเพิ่มหัวข้อเกี่ยวกับ

เรื่องการคุยเกี่ยวกะพวก ดารา ทีวี หรือพวกบันเทิงไรงี้อ่ะคะ

แหะๆๆพอดีชอบเข้าไปอ่านของพันทิป และก้อเห็นว่าบางครั้ง

นอกเหนือจากการที่เราจะพูดคุยกันเกี่ยวกับเรื่องศัลยกรรมแล้ว

ก้ออยากคุยเล่นหรือมาเล่าสู่กันกันฟังเรื่องของบันเทิงบ้างได้ป่าวคะ

พอดีว่าชอบอ่านข่าวบันเทิง และก้อชอบดูละคร ฮ่าๆๆๆ

แต่ถ้าความคิดเห็นนี้ admin เห็นว่าไร้สาระ หรือคิดว่าไม่สมควร

ก้อต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ เพียงแต่อยากเสนอแนะแนวทางใหม่ๆ

ให้กับ เวปดั้งโด่งบ้างอ่ะคะ ขอบคุงมากค่ะ

โดย: BOBBY    เวลา: 2009-4-23 13:29
รับฟังนะคัฟ แต่ว่านำไปปฏิบัติไม่ได้เนื่องจากว่า จะผิดวัตถุประสงค์ของการทำเว็บไซต์คัฟ

คือเว็บไซต์นี้เป็นเว็บไซต์เกี่ยวกับการทำศัลยกรรมโดยเฉพาะคัฟ

ถ้าอยู่ขอบข่ายที่เกี่ยวกับการทำศัลยกรรมสามารถจัดให้ได้คัฟ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นน่ะคัฟ

โดย: BOBBY    เวลา: 2009-4-23 13:32
มาเล่าสู่กันฟังได้คัฟ ถ้าเปนเรื่องของคนบันเทิง ที่ไปทำศัลยกรรมมา หรืออาจจะเปนเรื่องอื่นๆ ที่กำลังโด่งดังในช่วงเวลานั้นๆ  ก็นำมาเล่าที่ห้อง บันทึกประสบการณ์ทำศัลยกรรมและเรื่องที่น่าสนใจ ได้คัฟ ถ้าเปนด้านเรื่องบันเทิงก็เอาให้พอหอมปากหอมคอน่ะคัฟ แต่เน้นด้านศัลยกรรมเปนหลักจะดีกว่า
โดย: numnim    เวลา: 2009-4-23 14:00
โอเคค่ะ

ขอบคุงมากค่ะคุงบ็อบบี้

โดย: tspace    เวลา: 2009-4-23 14:43
ถึง คุณ Admin นะครับ
ไม่ทราบว่า board นี้เขียนเอง หรือว่าใช้ board สำเร็จรุปครับ ถ้าเป็นไปได้ช่วยกรุณา ปรับให้ แต่ละบรรทัดอยู่ชิด ๆ กันหน่อยได้เป่า แล้วก็รุป display ของแต่ละคนเล็ก ๆ หน่อย เพราะว่า เปิดมาแต่ละหน้ามันเปลืองเนื้อที่มาก ๆ  ดูเห็นจะมี space เยอะเกินไปหน่อย แต่เนื้อหาให้อ่านน้อย ช่วยทำให้กระชับกว่านี้ด้วย เผื่อว่าจะสะดวกในการอ่าน

ลองคิดดูซิ ว่าบนหน้าจอเนื้อที่มันแสดง post-reply ก็อย่างดีก็แค่สองอัน หรือใครตอบยาวหน่อย ก็แสดงได้อันเดียว
ช่วยทำให้จำนวนหัวข้อต่อหน้าเว็บเพจมันมีเยอะขึ้นหน่อยได้เป่า ขี้เกียจ click เปลี่ยนหน้่าบ่อย ๆ

ติมากไปหรือเป่าครับ
โดย: BOBBY    เวลา: 2009-4-23 15:42
ขณะนี้ทางเว็บได้ตั้งค่า จำนวนโพสต์ต่อหน้าจากเดิม ตามคำแนะนำของสมาชิกคัฟ

10 post/page เป็น 20 post/page คัฟ

ธีมนี้เป็นธีมสำเร็จรูปมีขนาตที่มาตรฐาน ขอแนะนำให้สมาชิกเปลี่ยนธีม โดยสังเกตได้ที่ช่องสี่เหลี่ยมที่เปนสีๆ ด้านบน

เพื่อความสะดวกในการอ่านกระทู้ของสมาชิกคัฟ ขอแนะขำสีเขียว เป็นต้นคัฟ เนื่องจากว่าพื้นที่ของธีมกว้างและขยายออกไปทางด้านข้างอีก คงถูกใจสมาชิกน่ะคัฟ

ทางเว็บไซต์ดั้งโด่ง ขอขอบคุณสำหรับการแสดงความคิดเห็น

และได้ช่วยกันติชมเพื่อสร้างบ้านหลังนี้ให้น่าอยู่นะคัฟ

โดย: BOBBY    เวลา: 2009-4-23 15:51
หากยังรู้สึกว่ายังเปนเหมือนเดิม

ขอแนะนำให้ปรับขนาดจอ ให้เปนขนาด 1280x800

โดยการไปที่หน้า desktop> คลิ๊กขวา เลือก properties และ settings ตามลำดับคัฟ

โดย: freshnight    เวลา: 2009-4-23 16:11
บอบเก่งจัง คิคิ

ได้แต่นั่งมองตาปริบๆ
โดย: 0pEL    เวลา: 2009-4-23 17:47
ของเขาดีเจง ๆ นะเนี่ยะ อิอิ
ชมกันเองก้อเปน หุหุ

โดย: BOBBY    เวลา: 2009-4-23 18:24

โดย: Arty    เวลา: 2009-4-24 10:13
เริดค่าาาา

แต่ถ้าจะคุยเรื่องความสวยความงาม

เรื่องบันเทิง ไปแชทกันในแชทบ๊อก

คงไม่ว่าอะไรนะค๊ะ จะผิดจุดประสง เป่าอะ
โดย: BOBBY    เวลา: 2009-4-24 12:45
แชทได้คัฟ ทุกเรื่อง ขอแค่ใช้คำพูดที่สุภาพ ไม่ก่อความวุ่นวายคัฟ
โดย: rosearmy    เวลา: 2009-4-24 20:28
หล่อน่ารักแล้วยังใจดี มีมนุษยสัมพันธ์ที่ดีอีกด้วย แบบนี้ไปได้ไกลแน่นอนค่ะ เป็นกำลังใจให้แอดมินและทีมงานทุกๆท่านนะค่ะ
โดย: baramee    เวลา: 2009-4-24 22:05
แอดมินน่ารักจังคะ   เพื่อน ๆ แนะนำอะไรให้ความสำคัญทุกหัวข้อ

เหมือนได้เป็นส่วนหนึ่งของผู้ตั้งเวปเลยนะนี่  อิอิอิ

ใครมีความคิดดี ๆ แนะนำหน่อยนะคะ
โดย: BOBBY    เวลา: 2009-4-25 01:24
ขอบคุณมั๊กๆ คัฟ
โดย: Arty    เวลา: 2009-4-27 12:01
แอดมิน น่ารักจังค่ะ ให้ความสำคัญกะทุกหัวข้อเลย

ขอ 300 ดิ

อิ อิ
โดย: BOBBY    เวลา: 2009-4-27 15:22
แอดมิน น่ารักจังค่ะ ให้ความสำคัญกะทุกหัวข้อเลย

ขอ 300 ดิ

อิ อิ
ต้นฉบับโพสโดย Arty เมื่อ 2009-4-27 12:01

เอาสองนิ้วไปแทน 300 ได้มั้ยคัฟ

อิ อิ
โดย: Arty    เวลา: 2009-4-28 12:18
อืม  หยวน ๆ เนอะ 2 นิ้วก็ได้

โดย: markclub    เวลา: 2009-5-15 21:56
admin ครับ ถ้าเรื่องที่เราเห็นว่าเป็นเรื่องที่ไม่น่าจะเกิดขึ้น ในการทำศัลยกรรมกับหมอ.....เนี่ย เราสามารถโพส เล่าให้ฟังได้มั้ยครับ เพื่อขอความคิดเห็นจากท่านอื่นอะครับ
โดย: BOBBY    เวลา: 2009-5-15 22:55
admin ครับ ถ้าเรื่องที่เราเห็นว่าเป็นเรื่องที่ไม่น่าจะเกิดขึ้น ในการทำศัลยกรรมกับหมอ.....เนี่ย เราสามารถโพส ...
ต้นฉบับโพสโดย markclub เมื่อ 2009-5-15 21:56

โพสต์เล่าเหรอคัฟ น่าจะโพสต์ถามใช่มั้ยคัฟ

หมายถึงว่ามีเรื่องสงสัยแต่คิดว่าไม่น่าจะเกิดขึ้น แล้วมาโพสต์ถามได้มั้ย ถูกใช่มั้ยคัฟ

ได้สิคัฟ สงสัยอะไรก็โพสต์ถามมาได้ทุกเรื่องคัฟ ถ้ามีคนรู้ ก็จะมีคนไขข้องข้องใจให้เองคัฟ

สงสัยอ่ะดีแล้วคัฟ มาปรึกษากัน ถ้ามีอะไรจะได้ช่วยกัน อย่าเก็บไว้คนเดียวน่ะคัฟ
โดย: markclub    เวลา: 2009-5-16 10:52
คือผมเกรงว่า ผมยังต้องไปทำกับที่นั่นอยู่อะคับ ถ้าเกิดผมเล่าออกไปแล้ว เค้าไม่พอใจมันจะเกิดความแคลงใจกัน เพราะถ้าบอกช่วงเวลาเค้าก็ต้องรู้ว่าผมเป็นใคร และอีกอย่างในเรื่องอื่นๆ ที่เป็นสิ่งที่ดีมันก็เยอะ ก็คงให้อภัยกันได้
โดย: BOBBY    เวลา: 2009-5-16 10:55
คือผมเกรงว่า ผมยังต้องไปทำกับที่นั่นอยู่อะคับ ถ้าเกิดผมเล่าออกไปแล้ว เค้าไม่พอใจมันจะเกิดความแคลงใจกั ...
ต้นฉบับโพสโดย markclub เมื่อ 2009-5-16 10:52

งั้น pm มาย่อๆ ให้ฟังได้มั้ยคัฟ คือ ไม่เกทอ่ะคัฟ ว่าเรื่องอะไรน่ะคัฟ

ขอบคุณคัฟ
โดย: BOBBY    เวลา: 2009-5-16 10:58
งั้นเอางี้ดีมั้ยคัฟ ถ้าไม่ได้ต้องการจะ ดิสเครดิตใคร

ก็ไม่ต้องลงชื่อคุณหมอ ไม่ลงลงชื่อคลีนิคดีมั้ยคัฟ

อาจจะใช้คำย่อ ให้คนเดาเอา

แต่อย่าให้เดาถูกตรงๆ เดะๆ

ถ้าอยากจะเล่าในด้านดี point ที่น่าสนใจ ก็คือด้านดีๆ ที่ คุณได้ไปสัมผัสมาคัฟ

คิดว่าเป็นประสบการณ์ที่ดีน่ะคัฟ ที่มาเล่าสู่กันฟัง ขอบคุณคัฟ
โดย: markclub    เวลา: 2009-5-16 11:28
ผมได้เค้าไปติดต่อกับคลีนิคนี้เมื่อประมาณต้นเดือน เม.ย. 52 รู้จักโดยเข้าเว็ปๆ นึ่ง ซึ่งมีผู้ชายคนหนึ่งเค้าไปทำที่นี่แล้วออกมาดูดีมากๆ ผมจึงอยากไปทำที่นี่ แล้วผมก็ได้คิวประมาณปลายเดือน พ.ค.52 แต่เนื่องจากคนมันอยากดูดีอะคับ ผมก็เลยโทรไปถามกรณีหากมีคนยกเลิกนัด เค้าก็บอกว่าไม่สามารถจะบอกเวลาที่แน่นอนได้ แต่ว่าเค้าเห็นใจเค้าก็เลยเอาผมมาต่อคิวสุดท้ายของวัน เออลืมบอกคับ ผมเข้าไปทำ คาง กับ ตา ครับ ก็เลยได้นัดต่อคิวสุดท้ายของต้นเดือน พ.ค.52 และ กลางเดือน พ.ค.52 ครั้งแรกจะเค้าไปทำตาอะครับ แต่ปรากฏว่ามันดึกมากพี่เค้าเลยถามผมว่า ทำคาง ก่อนมั้ย ใช้เวลาน้อยกว่า ทำตา ผมก็โอเค ก็เลยทำคางก่อน หลังจากเสร็จด้วยความดึกและทุกคนอยากกลับแล้ว ผมก็ถามเค้าว่า ผ้าที่คางเนี่ยเอาออกได้วันไหน เค้าบอกว่าประมาณ 5 วัน ถ้าเอาออกเองได้ก็เอาออกได้เลยไม่ต้องมาที่คลีนิก จนครบห้าวัน ผมก็เลยโทรไปถามว่าเอาออกเองได้มั้ย แล้วไหมจะเอาออกวันไหน ซึ่งวันนั้นพบหมอพอดี หมอก็ตอบผมว่าเอาออกเองได้ ไหมที่เสริมคางหน่ะเป็นไหมละลาย 20 วันมันก็จะหลุดเอง ผมก็ งง นิดๆ เพราะคุณคนที่ในเว็ป เค้าเข้าไปตัดกับหมอ แล้วของผมทำไมเป็นไหมละลาย แต่ก็ไม่ได้เอะใจอะไร ก็เชื่อหมอ จนกลางเดือน ก็ได้คิวไปทำตาสองชั้น เวลาเดิม ผมก็เอาแผลให้พี่ผู้ช่วยหมอดู เค้าก็ถามผมว่าทำไม ไม่มาตัดไหม ซึ่งผมก็บอกเค้าว่า ก็ไม่ได้นัดและหมอบอกว่าเป็นไหมละลาย เค้าก็เลยตัดออกให้ผม โดยบอกว่า ไม่เป็นไร ตัดได้ตั้งแต่ 1 - 2 อาทิตย์ แล้วผมถามว่าถ้าหากผมไม่มีนัดในกลางเดือนนั้น หรือไม่มีคิวที่จะต้องทำอะไรอีกแล้ว แผลที่ผมเย็บมันจะออกมาในลักษณะไหน ทุกคนลองช่วยหาคำตอบที่ฟังแล้วดูดีให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ และเตือนเพื่อนๆ ที่ได้คิวสุดท้าย ช่วยรอบคอบเรื่องนี้หน่อยนะครับ ผมก็คิดว่ามันก็สำคัญนะ
โดย: BOBBY    เวลา: 2009-5-16 11:52
คัฟ ตั้งกระทู้ไปเลยคัฟ
โดย: tamaji    เวลา: 2009-9-18 17:58
เห็นด้วยค่ะ  ตั้งเป็นกระทู้ไปเลย

หลาย ๆ คนจะได้ รับรู้

ทำให้มีวิจารณญานในการตัดสินใจ

ในการไปหาหมอแต่ละที่ แต่ละครั้ง

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2