ดู: 39972|ตอบกลับ: 183
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอทำจมูกนี้เป็นครั้งสุดท้าย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nama_Yukie เมื่อ 2011-9-27 13:55

ตอนแรกเลยคิดแค่ว่าการจะแก้จมูกใหม่ แค่เราหาหมอดีๆดังๆ ซึ่งเราก็พอจะมีข้อมูลจากการสอบถามเพื่อนฝูงบ้าง จากการค้นหาดูรีวิวจากในอินเตอร์เนตบ้าง บวกกับเราพอจะมีกำลังทรัพย์ที่จะเลือกหมอและวัสดุที่ดีที่สุดได้ ซึ่งก็ไม่น่าจะมีปัญหา...คิดได้ดังนั้นเมื่อกลับมาถึงเมืองไทยจึงตรงไปที่คลีนิคแถวยูเนี่ยนมอลล์ซึ่งคุณหมอที่นี่มีชื่อเสียงเรื่องทำตาอยู่แล้ว(ตะแรกคิดว่าจะแก้จมูกพร้อมกับทำตาสองชั้นพร้อมกันไปเลย) แต่เมื่อพูดคุยสอบถามคุณหมอว่าคุณหมอจะใช้เทคนิคอะไรทำให้เรา ซึ่งก็ได้พบคำตอบว่าคุณหมอจะใช้ซิลิโคนแล้วบวกกับการฉีดไขมันเข้าไปช่วยทำให้เป็นหยดน้ำ ได้ฟังดังนั้นก็เอากลับมาคิดว่า ถ้าต่อไปเกิดไขมันสลายหายไปก็ต้องกลับมาฉีดใหม่อีกหล่ะสิ คิดแล้วเลยไม่ทำจมูกที่นี่แต่ก็ได้ทำตาสองชั้นแค่อย่างเดียว...หลังจากนั้นก็พุ่งไปหาคุณหมอท่านต่อไปที่คลีนิคแถวทาวน์อินทาวน์ไปรอตั้งแต่แปดโมงเช้าทำประวัติพร้อมกับจ่ายเงินค่าปรึกษาไป500บาท..เสร็จแล้วนั่งรอ พอถึงคิวแล้วก็เข้าไปพบคุณหมอ แล้วก็บอกความต้องการไปว่าเราอยากแก้ไขจมูก แต่คำตอบแรกที่คุณหมอพูดกับเราคือ...เฮ้อ..งานแก้อีกละ ไม่อยากทำเลย ทำไปก็ไม่สวย เต็มที่ก็แค่ดีขึ้น 20-30% เนี่ยเนื้อจมูกบางด้วยทำยังไงก็ทะลุ นู่นนี่นั่น บราๆๆๆๆ จบ...แล้วเราก็เดินออกด้วยความมึนงง(นี่เสียเงินไป500เพื่อนั่งฟังคุณหมอที่ไม่เต็มใจอยากทำให้เราหรือเนี่ย...แล้วก็นั่งตั้งสติอีกสักครู่เลยคิดว่า เอาละวะพุ่งไปปรึกษาคุณหมอที่เค้าว่ากันว่ามือหนึ่งของเมืองไทยที่เค้ามีคลีนิคอยู่แถวรัชดาคุณหมอตัวย่อส. ดีกว่าเพราะเราก็เคยทำหน้า(ตัดกรามกับเค้ามาเมื่อหลายปีก่อน) ในฐานะคนไข้เก่าก็ไปนั่งคุยจนเกือบจะถูกใจละ เพราะหมอก็บอกว่าหมอทำได้ แต่พอสนนราคามาก็แทบกระอักเพราะคุณหมอคิดราคาให้สุดแสนจะพิเศษ 120,000บาท!!! .... คุณหมอคะ ขอกลับไปคิดก่อนนะคะ... จบไปอีกที่ก็ไปอีกหนึ่งคลีนิคที่เค้าว่าคุณหมอดังติดอันดับหนึ่งในสี่ของประเทศเลยทีเดียวที่อยู่แถวเดอะมอลล์งามวงศ์วาน ... แต่คำตอบที่ได้รับก็คือเทคนิคที่คุณหมอใช้ก็คือการใช้ซิลิโคนเหมือนคุณหมอทั่วไป แต่ราคาเริ่มต้นในกรณีเคสของเราที่ 70,000up!!

เฮ้อ....อ่านกันมาถึงตรงนี้เริ่มเหนื่อย แล้วก็คิดว่าที่สุดแล้ว ดิฉันจะได้ทำจมูกมั้ยนี่.... เพราะวินาทีนั้นดิฉันก็เริ่มอ่อนใจเหมือนกัน คิดว่าช่างมันเหอะทนๆใช้จมูกเก่าๆนี่แหร่ะ เพราะอายุก็มากแล้วไหนๆก็อยู่กับมันมาตั้งนาน.... แต่แว่บนั้นเอง ก็นึกถึงคำพูดของรุ่นน้องคนนึงที่เราเคยไปเกาหลีด้วยกันเค้าบอกว่ามีคุณหมออยู่ท่านนึงเค้าทำจมูกสไตล์เกาหลีมีคลีนิคอยู่แถวชลบุรี... จำได้แค่นี้ ก็เลยใช้บริการของอากู๋(Google)หาทุกอย่างจนโยงมาที่คลีนิค V-Plast และชื่อของคุณหมอวีระพันธุ์(ชื่อเดิมของคุณหมอ) ก็ปรากฎขึ้น... เมื่อทราบดังนี้ก็เลยรีบโทรไปและขอเข้าไปปรึกษาคุณหมอ...ยังจำได้เลยว่าไปนั่งรอคุณหมอตั้งแต่เที่ยง และคุณหมอก็เข้ามาประมาณบ่ายสอง เมื่อถึงคิวก็เข้าไปพบ ก็รู้สึกได้เลยว่า คุณหมอทักทายปราศรัยกับเราแบบเป็นกันเองมากๆ สอบถามความต้องการของเรา แล้วก็จับเช็คจมูกของเรา แล้ววิเคราะห์ปัญหา แล้วคุณหมอก็สรุปแล้วก็ให้ทางเลือกมา 3 ช้อยส์ 3 เทคนิค... แบบแรกคือแก้โดยการเปลี่ยนเป็นซิลิโคนแบบของอเมริกาปลายนิ่มสนนราคา 25,000บาท...แบบที่สองแต่งปลายจมูกด้วยเนื้อเยื่อสังเคราะห์ 45,000 บาท... และแบบที่สามเป็นเทคนิคเกาหลีที่ใช้วิธีการยืดกระดูก และแต่งปลายหยดน้ำ การผ่าก็จะใช้วิธี open คือเปิดหน้าจมูก โดยสนนราคาที่ 75,000บาท.... นั่งคุยกับคุณหมอร่วมครึ่งชั่วโมงโดยการให้คำแนะนำอย่างละเอียดถึงข้อดีข้อด้อยและผลที่เราจะได้รับในแบบเป็นกันเอง ในที่สุดก็ไม่คิดมากอีกแล้วค่ะ เพราะดิฉันตัดสินใจนัดวันผ่าตัดในตอนนั้นเลย โดยที่เลือกเทคนิคที่สาม ในราคา 75,000 บาท......

IMG_6489.jpg (95.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

รูปจมูกเดิม

รูปจมูกเดิม
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-27 14:08:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห็นจมูกเดิมกันไปแล้วใช่มั้ยคะ...จะเห็นว่าปลายจมูกเดิมสั้นมาก ทรงไม่สวยเลย มองตรงๆจะเอียงอีกตะหาก เห็นแกนก็ชัดโป๊ะสุดๆ... สรุปก็ไม่สวยอ่ะเน๊อะ... แล้วพอถึงวันนัดหมายเราก็ไม่ลืมที่จะพกเอารูปต้นแบบทรงจมูกที่เราชอบไปให้คุณหมอดูด้วย เพื่อเป็นแนวทาง แล้วให้คุณหมอปรับให้เข้ากับหน้าเรา.. แล้วคุณหมอก็บอกว่า เนี่ย...ทรงถนัดของหมอเลย(อุ๊ย...ยิ่งได้ฟังยิ่งมั่นใจแล้วก็มีความหวังสุดๆ)
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-27 14:28:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แบตแมคบุ๊คหมดพอดี เดี๋ยวเย็นนี้กลับบ้านแล้วจะรีบอัพเดทต่อให้ชมนะคะ...(กระซิบอีกนิดว่าตอนจบจะมีคลิปให้ชมด้วยค่ะ)
เหมือนกานค่ะ รอติดตามทุกระยะ อิอิ
หมอน่าสน เราก็รอแก้อยู่เหมือนกัน รีบมาเล่าต่อนะคะ
ชาร์ตแบตรึยังค้าาา   โชว์รูปด่วนค่ะ  อยากเห็นจัง
ปูเสื่อรอชมด้วยคนค๊า ^^
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-27 18:03:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังกลับไม่ถึงบ้าน แต่เหลือแบตก้นถังอยู่หน่อยเลยเอาจมูกหลังแกะเฝือก(8วันผ่านไป)มาให้ชมก่อนค่ะ
เอ่ ใช่พี่ที่อยู่ในคลิปผ่าของ v-plast รึเปล่าอะคะ เหมือนเคยดูเคสโอเพ่นอยู่ คุ้นๆอ่ะค่า ถ้าไม่ใช่ขออภัยด้วยนะคะ แต่จมูกสวยมากๆเลยค่ะ รูป 8 วันไม่บวมเลยอ่ะ!
รอชมจ้า  ศิษย์เดียวกัน
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-27 21:34:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังจากตัดไหมแล้ว 13 วันผ่านไป
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-27 21:38:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หนึ่งเดือนผ่านไป ไวเหมือนหนังเกาหลี...จมูกก็ยุบลงไปเยอะแล้ว เลยพอจะให้ชมด้านหน้าตรงได้หน่อย(ก่อนหน้านี้ไม่กล้าให้ดูเพราะบวมเหมือนจมูกสิงโต หน้าโฮ่มั่กๆ อิอิ)

แสดงความคิดเห็น

ไปดูหน้าเฟซพี่จิ มีคลิปอัพเดท ตอนนี้เรียวลง เป๊ะสุดๆ  โพสต์ 2011-10-2 21:09
รูปหน้าพี่ก้สวยจัง  โพสต์ 2011-10-2 17:21
ตอนบวมๆ นี่แหล่ะ นู๋ว่าสวยที่สุด 55  โพสต์ 2011-10-2 17:21
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-27 21:44:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lshq เมื่อ 2011-9-27 19:49
เอ่ ใช่พี่ที่อยู่ในคลิปผ่าของ v-plast รึเปล่าอะคะ เหมือ ...

ถูกต้องนะค้าาาาา...
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-27 21:51:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไหนๆก็มีคนจับได้แล้วว่าเป็นคนในคลิป (อิอิ) ก็ขอไม่ลงรูปต่อจากนี้แต่จะขอเปลี่ยนเป็นคลิปแทน ส่วนรูปต่อจากนี้ขอยกยอดไปเป็นภาคสอง(ยกหน้า+Endo Laser นะคะ)

ใจอ่อนอย่าดูนะคะ ไม่งั้นเดี๋ยวไม่กล้าไปทำ อดสวยกันพอดี  โพสต์ 2012-1-7 22:58
ไม่กล้าดูอ่ะ เสียว  โพสต์ 2012-1-5 20:16

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-27 22:02:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมเตือนว่า คนใจไม่แข็งพอ หรือคนที่ยังกล้าๆกลัวๆที่จะทำศัลยกรรม ก็ไม่ต้องดูนะคะ ดูแค่ตอนสวยสำเร็จแล้วก็พอค่ะ ... ก็ขอลงรูปล่าแต่ยังไม่สุด เพราะเป็นรูปก่อนที่จะทำการยกหน้า+Endo Laser ต่อกับคุณหมอพิชาญศักดิ์ ในรีวิวตอนต่อไปนะคะ

พี่สวยมากๆๆๆค่ะ ชอบมาก  โพสต์ 2011-10-22 19:41
แบบนี้แหละที่น้องอยากได้ หมอชาตรีทำไม่ได้ดั่งใจน้องเลย  โพสต์ 2011-10-22 03:38
Wow.!!! สวยมากๆ เลยคะ ...สวยมาก เหมือนดาราจีนเลย ...น้องชอบๆๆๆๆ  โพสต์ 2011-10-22 03:36
สวยจริงๆด้วยอะ ดีแล้วค่ะ ผู้หญิงเราอย่าหยุดสวย หยุดงานได้อย่างเดียว  โพสต์ 2011-10-18 11:17
สวยมากกกกกกกกกกกกกกกคร้า ชอบๆๆๆ  โพสต์ 2011-9-29 00:05
เหมือนดูละครเลย แถมได้ความรู้อีกต่างหาก
พี่คะ รูปตัวอย่างข้างบนที่เอาเป็นแบบ รูปกลางคือแบบหรือ รูปก่อนแก้คะ
แล้วพี่ happy กับการแก้หรือเปล่าอะคะ ดูแล้วสวย น่ารักมากค่ะ สวยกว่าแบบที่เอามาให้หมอดูอีกค่ะ
แล้วการทำเทคนิคนี้มีข้อดีอย่างใรบ้างคะ
     ขอบคุณค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-27 22:57:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sevengirls เมื่อ 2011-9-27 22:48
เหมือนดูละครเลย แถมได้ความรู้อีกต่างหาก
พี่คะ รูปตั ...

รูปที่เป็นสามคน คนกลางคือพี่เองอ่ะค่ะ ส่วนสองรูปขวาซ้ายก็คือเอาไปเป็นแนวเพื่อให้คุณหมอปรับให้เข้ากับเราที่สุดโดย... คุณหมอถึงได้แนะนำให้ทำด้วย Openเทคนิคแบบเกาหลี 100% แล้วทำการยืดกระดูกอ่อน แต่งปลายด้วยเนื้อเยื่อสังเคราะห์(ไม่ต้องใช้กระดูกหลังหูให้เจ็บตัวหลายต่อด้วยค่ะ) ... ทั้งหมดคุณหมอใช้เวลาแก้ไขตกแต่งใหม่ร่วม 4 ชั่วโมงเลยค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-27 23:01:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sevengirls เมื่อ 2011-9-27 22:48
พี่คะ รูปตั ...

ปล. ลืมบอกว่าเทคนิคนี้ทำออกมาแล้วการันตีความโด่งสวยแต่เป็นธรรมชาติทุกกระเบียด แล้วเปอร์เซ็นต์การเบี้ยว เอียง คุณหมอบอกเลยค่ะว่า เกือบจะเป็นศูนย์ ... เพียงแต่ว่าถ้าเลือกทำด้วยวิธีนี้จะต้องให้เวลากับการรักษาตัวหน่อย เพราะยุบช้าจะบวมมากกว่าทำแบบธรรมดา ... ตอนนี้แฮปปี้มากๆ ยิ่งส่องกระจกยิ่งหลงรักจมูกตัวเองค่ะ
สวยมากคราบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-28 01:14:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย konsurin เมื่อ 2011-9-27 23:41
สวยมากคราบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ขอบคุณมากค่าาาาาาา.. จะพยายามสวยให้ได้มากขึ้นเรื่อยๆตามอายุนะคะ
สวยธรรมชาติกว่าเดิมมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้