ดู: 1899|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รบกวนช่วยเหลือทีครับ ในจมูกเป็นแบบนี้ เคลียด จิตตก

[คัดลอกลิงก์]
ผมเสริมวันที่ 11 เมษา พอมาถึงวันที่ 7 พค แผลเป็นหนอง คุณหมอจึงเลอะแผลและเย็บให้ใหม่ ก่อนวันตัดไหมพบว่ายังคงมีเหมือนน้ำเหลืองติดขัทตอลบัทออกมา จนวันนี้ทำแผลแล้วพบว่าในรูจมูกเป็นแบบนี้ มันเป็นขาซิลิโคนโผล่หรือว่าเป็นแผลอะครับ เคลียดมากเลยครับ ทำครั้งแรก รบกวนช่วยผมด้วยครับ ขอบคุณครับ

ไปหาหมอ แล้วถอดด่วนเลยคับ รักษาให้หายค่อยว่ากันใหม่
ทำที่ไหน อ่ะคับบ
ปลายแดงแปลกๆไม่เหมือนแดงเพราะเพิ่งเสริมเลยส่วนเรื่องแผลในรูจมูกดูเหมือนแผลอักเสบมากนะครับผมว่าไปเอาออกดีกว่าแล้วก็รักษาให้หายค่อยเสริมใหม่ครับ
หายไว ๆน่ะคะ เอาใจช่วยน๊า
ทำที่ไหนหรอคับ หรือ แถวไหนอะคับ
ใจเย็นนะคะ ปรึกษาหมอก่อนนะคะ
สู้ๆนะคะ ใจเย็นๆ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-16 17:37:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำที่ปัทมาคลินิก เสาวรีย์ครับ ขขอบคุณทุกคนนะครับ เดี๋ยวผมจะไปปรึกษาหมอตามที่ทุกคนแนะนำนะครับ เป็นอย่างไรเดี๋ยวผมแจ้งให้
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-16 17:37:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทราบอีกทีนะครับ
อักเสบค่ะ ถอดเหอะ
เอาใจช่วยนะคะ หายไวๆคะ
เท่าที่ดู อาจจะเป็นได้ 2อย่าง    แบบแรกคือ คีลอยด์กลมนูนๆเพราะเราก็เป็น      แบบที่สองคือขาซิลิโคนโผล่   ลองไปพิจารณาดูค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-17 09:11:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนมากครับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-20 20:54:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ผมได้พบหมอหมอใจดีมากเลย ให้กำลังใจดูแผลให้ สรุปเป็นคีลอยครับ แต่.. แผลเย็บไม่แห้ง!!! ผมเลยขอหมอถอดซิลิโคนออกเลยครับ จะได้ไม่ต้องมากังวลเรื่องจะติดเชื้อไม่ติดเชื้อ
ไม่ใช่keliodแน่นอนเพราะแผลพึ่งผ่าตัด ใหม่จะยังไม่เกิดแต่จากซิลิโคลนมันทะลุแผลเลยยังไม่ผลิและปลายแดงเกิดจากมีอักเสบ จริงๆเกิดจากหมอทําแน่นอนเจอบ่อยมากในรายที่ปลายพุ่งๆ   ดีแล้วที่ถอดออกเพราะปัญหาเยอะแน่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้