ดู: 4483|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เข็ดไม่ไปอีกแล้ว!!คลีนิคย่านพระราม3

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีจ้า พี่เริ่มเสริมจมูกเมื่อวันที่ 6 ธ.ค 56 ที่คลีนิคแห่งนึงย่านพระราม3 คิดเอาไว้ว่าอยากสวย (อย่าพึ่งเบื่อกันนะ รบกวนอ่านให้จบคะ^^) ก่อนเสริมดันไปเจอรีวิวในเน็ตบ้างไม่ค่อยมาก ก็เข้าไปปรึกษาหมอ2รอบก่อนทำ หมอถามทำงานอะไรนู่นนี่ัั่นจะได้ทำออกมาเพื่อให้เหมาะกับงาน ก็เลยบอกไปว่าหนูท็อกรายการสินค้าออกทีวีคะ คุยกับหมอจนละเอียดว่าเราต้องการแบบโด่งๆปลายพุ่งๆนะหมอทำแบบในคอม ออกมาให้ดูโอโห้! ถูกใจ จากนั้นก็นัดวันทำได้วันี่ 6 ธ.ค 56 เลือกซิลิโคล ราคา20,000 บาท เริ่มตั้งแต่ไปรอหมอ5โมงเย็น ได้ทำจริงๆก็1ทุ่ม พอเข้าไปห้องเปลี่ยนเสื้อผ้าเสร็จ ผู้ช่วยหมอก็มาทำความสะอาดตัดขนจมูกเช็ดหน้า ลงยาฆ่าเชื้อ แล้วก็คลุมหน้าพอหมอเข้ามาเราก็โล่งใจคิดไว้ว่าต้องสวย หมอเริ่มลงมือฉีดยาชาเข็มแรกเข้าไปที่ปลายจมูก แต่ไม่เห็นหมอเหลาซิลิโคลนะ แล้วก็เข็มที่2ตามมาติดๆจากนั้นสักพักหมอก็เริ่มลงมีกรีดเข้าไปที่รูจมมูกข้างขวา ปรากฏว่า แม่เจ้า เจ็บโคตรๆๆ บอกหมอว่าหมอๆหนูเจ็บตรงปีกจมูกข้างขวาคะ หมอบอกว่า เเสดงว่ายาชามาไม่ถึง จากนั้นหมอก็ฉีดยาชาอีก1เข็มตรงปีกจมูกข้างขวา ไม่รอให้ชานะ หมอก็เริ่มเเหกจมูกแล้วกรีดต่อ(เจ็บโคตรๆๆ) หมอทำเสร็จประมาณครึ่ง ชม.พอดี ลงมาก็มึนๆยาแล้วก็มากินยาแก้ปวดประคบเย็นกลับบ้านนะ เคนะหมอก็ทำดีหน้าไม่ค่อยบวมมากวันรุ่งขึ้นก็ไปทำงานได้เลย พอครบกำหนด3วันก็มาให้หมอดูจมูกก็ปกตินะ แต่บอกหมอว่าไม่ค่อยพุ่งเลย หมอบอกให้3ด.ก่อนแล้วจะเห็นชัด ทีนี้ครบ3ด.ละเข้าไปหาหมอบอกว่า"หมอคะหนูอยากแก้จมูกใหม่"
หมอ : ทำไมถึงอยากแก้จมูกก็สวยดี
เรา   : ปลายมันไม่พุ่งเหมือนที่หมอทำในรูปให้ดูคือไม่ชอบคะ
หมอ : ทำไปนานยังจมูกก็ไม่มีปัญหาอะไร
เรา   : ใช่คะไม่มีปัญหา แต่หน้ามันดูดุเวลาออกกล้องคะ คือต้องการแก้คะคุณหมอคิดเท่าไหร่คะยังไง
หมอ : คนที่ทำกับหมอไปไม่เคยมีใครมาแก้นะที่แต่ทำเสียจากที่อื่นมาแล้วมาแก้กับหมอ (หมอสีหน้าเริ่มจะไม่พอใจละ)
เรา   : คือสรุปว่าหมอแก้ให้ได้ไหมทำให้สวยกว่านี้ได้ไหม?
หมอ : ตัวเธอเหมือนอึ่งอ่างเดินเข้ามาก็จะให้ทำปลายพุ่งๆเรียวๆมันไม่ได้อ้วนขนาดนี้จะเอาจมูกทรงไหนละก็ได้แต่แบบนี้แหละ ถ้าจะทำใหม่ก็ 40,000 บาท เพราะหมอไม่มีรับประกัน
เรา   : แสดงว่าหมอทำจมูกตามรูปร่างคนไม่ใช่รูปทรงจมูกใชไหม
หมอ : ไม่พูดอะไรต่อ เงียบบบ
เราเลยเดินออกมามาด้วยอารมณ์เสียมากๆๆ อยากรบกวนเพื่อนๆแนะนำหน่อยว่าจะไปแก้ที่ไนดี ตอนนี้ดูที่ยันฮีไว้ หมอกรีชาติไม่รู้จะเป็นอย่างไร รบกวนด้วยT_T จมูกถ้าจะถ่ายรูปให้สวยต้องหามุมดีๆให้แสงมันได้แต่ถ้าจริงๆแล้วจมูกเหมือนสิงโตถ้าไม่แต่หน้าดูไม่ได้เครียดดดดมากกกกกกก
เป็นกำลังใจให้นะคะ มีคุณหมออีกหลายท่านที่ทำสวย และมีจรรยาบรรณ สู้สู้นะคะ
โห้ แย่สุดๆพูดจาได้เลวมากเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
พูดจาน่าเกลียดมาก
เป็นกำลังใจให้นะคะ
เลวมากหมอ พูดจาได้ไร้มารยาทที่สุด
หมอไพศาลบางแคร์51ค่ะ ทรงสวยและรับแก้ราคาสมเหตุผล ที่สำคัญให้คำปรึกษาดีมากๆ( เป้นพี่ผู้หญิงที่ให้คำปรึกษา แต่แนะนำดีมากค่ะ ) ลองดูนะคะ ปรึกษาฟรีค่ะ
หมอแย่จังแบบนี้
เราก็ลองหาข้อมูลอยู่ อยากทำกะหมอพิชาญศักดิ์ ไม่รู้เจ้าของกระทู้ชอบเหมือนกันป่าว ลองดูนะคะ
หมอพูดจาแย่มากกกกกคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 18:21:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iibambii เมื่อ 2014-3-31 09:33
เป็นกำลังใจให้นะคะ มีคุณหมออีกหลายท่านที่ทำสวย และม ...

ขอบคุณมากคะ กำลังหาดูอยู่หลายๆที่เลยคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 18:33:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย apricot21 เมื่อ 2014-3-31 10:12
โห้ แย่สุดๆพูดจาได้เลวมากเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ...

ขอบคุณมากคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 18:34:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jib903 เมื่อ 2014-3-31 11:16
เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 18:35:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-3-31 11:45
เลวมากหมอ พูดจาได้ไร้มารยาทที่สุด

หมอเค้าเป็นถึงระดับอาจารย์หมอเลยคะ พูดแบบนี้ไปไม่เป็นเลย
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 18:35:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lamia เมื่อ 2014-3-31 12:17
หมอไพศาลบางแคร์51ค่ะ ทรงสวยและรับแก้ราคาสมเหตุผล ที่ ...

ขอบคุณมากคะที่ให้คำแนะนำจะลองหาข้อมูลดูคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 18:36:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ปาป๋อง เมื่อ 2014-3-31 15:05
หมอแย่จังแบบนี้
เราก็ลองหาข้อมูลอยู่ อยากทำกะหมอพิ ...

ที่บางแสนใช่ไหมคะ อาทิตย์หน้าจะไปธุระแล้วจะลองเเวะไปคะ ขอบคุณนะคะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 18:37:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Fernlala เมื่อ 2014-3-31 15:10
หมอพูดจาแย่มากกกกกคะ

ใช่คะ หมอเค้ามั่นใจเกินคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 18:38:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย กนกกร111 เมื่อ 2014-3-31 10:36
พูดจาน่าเกลียดมาก

ใช่คะ ไม่คิดว่าเค้าจะเอาปมด้อยเรามาพูดคะ
เราทำกับคุณหมอจิ๊ป สยามเลเซอร์ทองหล่อ ก็พอใจนะ เพราะก่อนทำเราก็อ้วนมาก หน้ากลม พอทำแล้วหน้าดูมีมิติดีค่ะ

ก่อนทำมีเลือกคุณหมอไว้สองสามท่าน ไปปรึกษาแล้วก็ใจดีทุกท่านเลยค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-11 18:35:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากคะ พอจะมีรูปให้ดูไหมคะ^^
"ตัวเธอเหมือนอึ่งอ่างเดินเข้ามาก็จะให้ทำปลายพุ่งๆเรียวๆมันไม่ได้อ้วนขนาดนี้จะเอาจมูกทรงไหนละก็ได้แต่แบบนี้แหละ ถ้าจะทำใหม่ก็ 40,000 บาท เพราะหมอไม่มีรับประกัน"55555++ ขำกลิ้งเลยค่ะ กับคำพูดของหมอท่านนี้ คิดได้ไงค๊าาา นี่ถ้าเห็นเราเดินเข้าไป ผอมยังกะไม้จิ้มฟัน ถามหน่อยหมอเค้าจะทำทรงไหนให้น๊าาา? อิ อิ
โห๊ะ นี่คำพูดหมอหรอ เราคิดว่าจมูกพี่เนื้อเยอะค่ะ ทำโด่งได้อีกแต่อันเดิมแบบนี้ที่จริงโหงวเฮ้งกำลังดีเลยนะคะ
เอิ่ม มอพูดจาตรงเกินไปนะค่ะ อ้อมหน่อยก็ได้ แบบว่า
- เนื้อมันขึ้นไม่ได้แล้ว
- ทำแหลม พุ่งไป มันจะไม่สมส่วนกับร่างกานะคับ

ฯลฯ ประมาณนี้ก็ได้นะค่ะ
หมออะไรคะ พูดจา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้