ดู: 2601|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

บทความเรื่องการทำตา

[คัดลอกลิงก์]

เชื่อวันทุกวันนี้คนส่วนใหญ่ทั้งชายและหญิงทุกคนทั่วประเทศ มักมีปัญหากวนใจเกี่ยวกับเรื่องดวงตาของตัวเอง ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของ

ตาที่โตที่ไม่เท่ากันทั้งสองข้าง ระยะห่างของตาน้อยไปหรือมากไป หางตาตกมากไป หางตาชี้มากไป หรือแม้กระทั้งชั้นตาที่เล็กมากไป

หรือมีชั้นตาอีกชั้นโผล่ขึ้นมาแบบทั้งๆที่ไม่ต้องการเป็นต้น

ถ้าเป็นในยุคอดีตที่ความเจริญในด้านการแพทย์ยังไม่เจริญมากนัก ก็คงได้แต่ปล่อยไปตามยญากรรมเพียงเท่านั้น หรือไม่ก็อาจโดน

คนขึ้นผู้ประชดประชันเข้าให้ว่า "ไปเกิดใหม่ซิ" เป็นต้น แต่เนื่องจากในปัจจุบันวิวัฒนาการทางการแพทย์ได้รุดหน้าไปอย่างก้าวไกล

มากกว่าในอดีตมากแล้ว ใครที่เคยมีปัญหาเหล่านี้ก็สามารถแก้ไขได้แค่เพียงคุณมีสองอย่างเท่านั้นอยู่ในมือนั้นก็คือ "เงิน" และ "ความ

กล้า" นั้นเอง กล่าวโดยนัยก็คือ คุณต้องมีเงินเพียงพอที่จะใช้จ่ายในค่ารักษา ค่ายาค่าบริการ และให้คำปรึกษาจากแพทย์ สุดท้ายคือต้อง

มีความกล้าที่จะทำศัลย์กรรม(ต้องไม่กลัวเจ็บนั้นเอง><") เมื่อทุกท่านมีสองอย่างในมือแล้วก็ยังไม่สามารถที่จะทำได้ทันที เพราะการ

ที่จะทำการเปลี่ยนแปลงอะไรกับร่างกายของตนจากภายนอกชนิดติดตัวไปถาวรนั้น มันไม่ดีแน่ๆถ้าตัดสินใจทำแบบไม่แน่ใจว่าถ้าอยากทำ

เพิ่มหรือเปลี่ยนใหม่ในอนาคตละ!? มันก็น่าจะศัลย์ฯแก่ทรงได้สิ(แต่ถ้าหากแก้ทรงทำตามสมัยนิยมบ่อยๆก็ไม่ดีค่ะ ไม่แนะนำให้ทำแบบ

นั้นเพราะผิวหนัง เนื้อ และกล้ามเนื้อของคนเรามีขอบเขตด้านการยืดยุ่นและการต้านแรงโน้มถ่วงจากพื้นผิวของโลกด้วยค่ะอย่าลืม!!!)   

ดังนั้นแม้คิดว่าตนเองต้องการแค่ทำตาอย่างเดียวแค่มีสองอย่างที่กล่าวมาข้างต้นแล้วเดินดุ่มๆเข้าคลินิกส์เสริมความงามแล้วจิ้มๆแบบที่

หมอเลือกให้หรือแนะนำก็จบนั้นคือการกระทำที่ผิดมหันส์เลยละค่ะ เพื่อไม่ให้เป็นการยืดยื้อต่อไปเราจะแนะนำการทำศัลยกรรมตาให้

เหล่าสมาชิกหน้าเก่าและใหม่กันเลยดีกว่าค่ะ

1. ต้องหาข้อมูลการทำแบบอย่างละเอียดถี่ถ้วน:เอาง่ายๆก็พี่กูฯเลยค่ะ (พี่กูเกิ้ล)สำหรับใครที่ไม่มีเวลาไปพบปะกับคนที่เคยทำหรือไม่มีเวลาไปสอบถามที่คลินิกส์  แต่ถ้าใครมีเวลาว่างเหลือพอที่จะเดินทางแวะที่ใดหนึ่งก่อนกลับบ้านก็ขอแนะนำให้ลองปรึกษาแพทย์ที่ทำศัลยกรรมใกล้ๆบ้านก่อนดีกว่าค่ะ  (แนะให้สอบถามอย่างละเอียดดังนี้ค่ะ >>>ตาของคุณแก้แบบไหนได้บ้าง? การรักษามีกี่วิธี? แต่ละวิธีมีการทำอย่างไรบ้าง? ข้อห้ามก่อนขึ้นเขียงผ่าตัดมีไหม? และสุดท้ายที่สำคัญที่สุดคือราคาค่ะ?จะได้ไม่ต้องมาปวดหัวหรือเถียงกันทีหลังเรื่องราคาของทั้งสองฝ่ายไงค่ะ ) อ้อ...น่าจะหาข้อมูลใช้ในการตัดสินใจไว้ซะสองสามที่นะค่ะ ไว้ใช้เลือกที่ดีที่สุด ใช่ที่สุดนั้นเอง

2.นำข้อมูลที่ได้มาคัดเลือกหาที่ถูกใจตนเองมากที่สุด;  - คลินิกส์ที่คิดว่าทำแล้วออกมาเหมาะกับคุณมากที่สุด
                                                                   - ราคาไม่เกินงบ
                                                                   - สามารถเดินทางไป กลับได้สะดวก (ลางาน ค้างได้ กรณีไปข้ามจังหวัด)
                                                                   - สถานที่สะอาด ได้มาตราฐานสากลรองรับ
                                                                   - มีการตรวจเช็คสภาพลูกค้าหลังให้บริการ
                                                                   - บริการดี
                                                                   - สามารถตรวจสอบได้

เมื่อเลือกได้แล้วก็ลองเดินเข้าคลินิกส์ที่ต้องการ แล้วทำอย่างที่แนะนำในตอนต้นได้เลยค่ะ

วันนี้ดิววี่ขอลงบทความไว้แต่เพิ่งเท่านี้ก่อน แล้วเดียววันรุ่งขึ้นจะมาลงต่อให้นะค่ะ (ขอให้ทุกคนโชคดีในวันตรุษจีนค่ะ ขอให้ได้ซองแดงเยอะๆน่า แล้วอย่าลืมแบ่งทางนี้ด้วยนะค่ะ อิอิ)
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-1 11:31:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Akue เมื่อ 2014-2-1 11:35

-------------------------------------
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-1 11:33:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Akue เมื่อ 2014-2-1 13:28

สมาชิกดั้งโด่งคนไหนที่อ่านจบแล้ว เกิดข้อสงสัยอะไรสามารถทิ้งข้อสงสัยได้ที่กระทู้นี้นะค่ะ แล้วเดียวว่างๆ ดิววี่จะเข้ามาแวะตอบคำถามทุกคนเลยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ กำลังจองคิวรอทำตากับหมอจำนงค์ รังสิต ค่ะ เห็นเพื่อน ๆ ในนี้ทำออกมาสวย แต่ใครเคยทำแล้วผิดหวังมาแชร์กันได้นะคะ จะได้เป็นวิทยาทานให้คนอื่นต่อไปค่ะ

สวย ๆ กันทุกคนนะคะ
รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะคะว่าก่อนไปทำตา มีข้อห้ามอะไรไม๊คะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-24 08:29:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
การเตรียมตัวก่อนทำศัลยกรรมตกแต่ง
เพื่อให้การผ่าตัดศัลยกรรมเสริมสวยได้ผลดี ผู้ที่จะเข้ารับการผ่าตัดควรเตรียมตัวดังนี้

หมั่นตรวจสอบสุขภาพตนเอง หรือตรวจเช็คสุขภาพประจำปี เพื่อประเมินว่ามีโรคต่างๆแอบแฝงอยู่ โดยที่ยังไม่ได้แสดงอาการหรือไม่ โดยเฉพาะในคนไข้ที่มีความเสี่ยง เช่น มีอายุที่มากขึ้น มีประวัติในครอบครัว โรคที่มีโอกาสเกิดขึ้นได้ เช่น ความดันโลหิตสูง เบาหวาน โรคหัวใจ โรคเกี่ยวกับระบบการหยุดเลือด ทำให้เลือดออกมากผิดปกติ หรือเลือดหยุดยาก
ในรายที่มีความเสี่ยงต่อระบบภูมิคุ้มกันบกพร่อง เช่น โรคเอดส์ เบาหวาน โรคไต จะทำให้เสี่ยงต่อการเกิดปัญหาเรื่องแผลหายยาก เสี่ยงต่อการติดเชื้อ จำเป็นต้องแจ้งให้แพทย์ทราบ เพื่อให้การป้องกันเป็นพิเศษมากกว่าในรายทั่วๆไป
แจ้งโรคประจำตัว ยาที่ใช้ประจำ ประวัติการแพ้ยารับประทาน หรือยาชา ยาสลบ ให้แพทย์ทราบ สำหรับผู้หญิงควรให้ข้อมูลการมีประจำเดือนให้ด้วย เพื่อหลีกเลี่ยงการกระทบต่อการตั้งครรภ์
หลีกเลี่ยงทำการผ่าตัดบริเวณใบหน้า หรือในบริเวณใกล้เคียงที่มีการติดเชื้อ เช่น เป็นไซนัสอักเสบเป็นหนอง หรือเป็นหวัดน้ำมูกเขียว สิวอักเสบเป็นหนอง เป็นต้น ควรควบคุมการติดเชื้อให้ดีก่อนทำ
งดหรือเลิกสูบบุหรี่ อย่างน้อย 4 สัปดาห์ ก่อนและหลังผ่าตัด เพราะสารที่อยู่ในบุหรี่จะทำลายเซลส์ที่จะซ่อมแซมการหายของแผล และมีผลทำให้เลือดที่จะมาหล่อเลี้ยงบริเวณผ่าตัดลดลง มีโอกาสทำให้ผิวหนังที่ผ่าตัดขาดเลือด หายช้า เสี่ยงต่อการติดเชื้อ
งดเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ ในคืนก่อนผ่าตัด และ 1สัปดาห์หลังผ่าตัด
งดกลุ่มยาที่จะมีผลต่อการหยุดเลือด เช่น แอสไพริน อย่างน้อยสองสัปดาห์ก่อนการผ่าตัด และวิตามินอาหารเสริมต่างๆ เช่น วิตามินอี  น้ำมันปลา เมล็ดองุ่น ใบแปะก๊วย โสม
รายที่ต้องใช้ยาดมสลบ หรือยากดระบบประสาท ควรงดน้ำและอาหารอย่างน้อย 6-8 ชั่วโมง และควรมีผู้ที่มารับหลังทำเสร็จ เพราะจะมีฤทธิ์หรือผลบางอย่างของยาที่ให้เหลืออยู่
เตรียมใส่เสื้อผ้าที่หลวมสบาย ถอดใส่ง่าย หากจะทำการผ่าตัดบริเวณใบหน้าให้งดการแต่งหน้า ถ้าจะผ่าตัดบริเวณลำตัวงดการใช้โลชั่นในเช้าวันที่จะผ่าตัด
เตรียมภาวะจิตใจให้พร้อม ไม่ตื่นเต้นมากกว่าความเป็นจริง และควรรับทราบว่าหลังการผ่าตัดมีโอกาสเกิดรอยช้ำและการเปลี่ยนแปลง ซึ่งต้องใช้เวลาในการเข้าที่หรือความเคยชินกับภาพลักษณ์ใหม่
กรณีที่มีการให้เซ็น informed consent ข้อมูลยินยอมผ่าตัด ควรอ่านให้เข้าใจก่อนลงลายเซ็น

ใช้กับก่อนศัลยกรรม(แบบลงมีดทุกอย่างค่ะ)

Cr.http://www.plasticsurgery.or.th/pub_prepare.php
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้