ดู: 22389|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ณพลักษณ์ คลีนิค คุณทำแบบนี้ได้อย่างไร

[คัดลอกลิงก์]
รูปก่อนผ่าตัด 1 วัน
javascript:;
รูปปัจจุบัน 1 เดือน 15 วัน
javascript:;

ขอขอบคุณเวปดั้งโด่ง คุณบ็อบบี้ และเพื่อนๆ ทุกท่าน ที่ได้มาแชร์ประสบการณ์ที่มีปัญหาจากการฉีดจมูกด้วยสารไบโอ ทำให้ได้ทราบว่ามีคลินิกที่ดี ดี หลงเหลืออยู่ในสังคมปัจจุบันนี้อย่างเช่น  ณพลักษณ์ ศัลยกรรมความงาม โดยคุณหมอ อรรถพันธ์ พรมณฑารัตน์ และ คุณภัทรทรัพย์ พรมณฑารัตน์  นี่คือ คลินิกที่พี่ได้เลือกและมั่นใจว่า จะไม่โดนหลอกเหมือนเพื่อนๆ ที่โชคร้ายไปเจอคลินิกอื่น ก่อนที่จะมาเจอคลินิกดี ดี แบบนี้

พี่เพิ่งไปแก้จมูกที่ ณพลักษณ์ ศัลยกรรมความงาม โดยฝีมือ คุณหมออรรถพันธ์ พรมณฑารัตน์ คุณหมอเก่งและละเอียดสมคำล่ำลือมากค่ะ ตอนนี้สบายใจมากถึงมากที่สุด เลยอยากจะมาแชร์ประสบการณ์ดีๆ จากคลินิกดีๆ อย่าง ณพลักษณ์ คลินิก ให้เพื่อนๆ ได้พิจารณาและเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง....ค่ะ

วันผ่าตัดหน้าตรง.jpg (939.81 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 34)

Snapshot_20130516_19.JPG (36.78 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-20 22:21:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อ 10 ปีที่แล้ว เคยไปฉีดจมูกที่ไบโอ คลินิก หลังจากนั้นอีก 5 ปี ผิวตรงดั้งจมูกเริ่มมีสีเขียวคล้ำ โทรไปถามที่คลีนิค เค้าก็ตอบไม่ได้ พอเริ่มมีปัญหา ก็เลยเริ่มที่จะหาคลินิกที่รับแก้จมูกฉีดจากสารไบโอ เคยสอบถามไปตามคลินิกต่างๆ หลายที่ ก็ไม่มีที่ไหนรับแก้เคสไบโอนี้ เพราะเป็นเคสที่แก้ไขยาก  ก็ได้หยุดการค้นหาคลินิกเพื่อแก้ไขจมูกไปพักนึ่ง (ตอนนั้นยังเล่นเน็ตไม่เป็น) หลังจากนั้นอีกหลายปี เพื่อนๆ เริ่มทักว่า “ทำไมตรงดั้งจมูกถึงได้ดูเขียวๆ ไปชนอะไรมา” เราก็ตอบไปว่าสงสัยจะเป็นฝ้ามั้ง เดี๋ยวจะไปทำเลเซอร์ก็น่าจะหาย จากนั้นก็ไปเลเซอร์และทำทรีทเมนท์อยู่เรื่อยๆ แต่ความเขียวคล้ำตรงดั้งจมูกก็ไม่ได้จางหายไปเลย ยังคงเขียวคล้ำต่อเนื่องมาอีกหลายปี และลองสังเกตดูก็จะเห็นว่าจมูกเริ่มเบี้ยวมาทางซ้ายมือ พอเอามือคล้ำรู้สึกได้ว่าผิวจมูกด้านซ้ายเริ่มขรุขระไม่เรียบ ทำให้กลับมาเริ่มค้นหาคลินิกเพื่อจะแก้เจ้าไบโอตัวร้ายอย่างจริงจังซะที

วันหนึ่งได้เจอการโฆษณาของคลินิกแห่งหนึ่งบนเฟสบุคว่าสามารถแก้ไขไบโอได้ และได้มีโอกาสเห็นหน้าตาของไบโอเป็นครั้งแรก แต่เห็นแค่นิดเดียว ก็เลยโพสถามเรื่องภาพคนที่เคยแก้ไบโอจากที่นั้น และขอดูภาพไบโอ ทางคลีนิคก็เงียบหายไม่มีการเข้ามาตอบหรือชี้แจงอะไรให้เราทราบ ไม่ได้เข้ามาให้ความมั่นใจกับเราเลยว่าคลีนิคของเค้าสามารถทำได้ ตามที่ได้โฆษณาไว้ ก็เลยเข้าไปปรึกษาที่คลินิกนี้ด้วยตนเอง (คลีนิคอยู่แถวรัชดา ชื่อคลีนิคเหมือนกับภาษาเกาหลี) วันที่เข้าไปปรึกษาทางคลีนิคไม่มีภาพคนที่เคยมาแก้ให้ดู พูดแต่เรื่องราคา (ถูกกว่าณพลักษณ์สองหมื่น... แต่ไม่ตัดสินใจทำที่นี่) พอถามถึงความเขียวคล้ำ ก็ตอบว่าไม่แน่ใจว่าจะหายหมดมั๊ย เอาล่ะซิ เงินก็หายาก แถมเจ็บตัวอีก แล้วก็ไม่ได้ให้ความมั่นใจอะไรเลย แล้วจะทำไปทำไม และแล้วก็เดินจากคลีนิคนั้นมา
ตั้งชื่อกระทู้เสียตกใจ..เพราะปกติที่นี่ชื่อเสียงดี..คุณหมอดูแลเรื่องจมูกที่มีปัญหาสารเติมเต็มได้อย่างชำนาญ..
อ่านแล้วต้องรีบเข้ามาอ่าน..นึกว่ามีเคสหลุด.....
..
พออ่านแล้ว..โอเคสบายใจ..นึกว่าเสียคลีนิกดีไปอีก 1 ตัวเลือกเสียแล้ว..
พอจะมีรูปตอนเลาะสารเติมเต็มออกแล้วไหมคะ ว่าเอามันออกมาได้เท่าไหร่?
และตอนนี้เหลือเท่าไหร่ ..อยู่ในส่วนใดของหน้าบ้าง..?ใช้เวลาการทำหัตถการนานเท่าใด?
..
ขอบคุณสำหรับข้อมูลล่วงหน้านะคะ..จะได้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจของคนอื่นๆต่อไป....
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-20 22:23:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังจากนั้นก็เข้าเน็ตตามหาคลินิกที่รับแก้เคสนี้กันต่อไป มีหลายที่เหมือนกันค่ะที่รับแก้ แต่จากที่ได้อ่านโพสของเพื่อนๆ  พบว่าหลังจากแก้แล้วปัญหายังคงอยู่เหมือนเดิม หลายคนโดนหลอกจากคลินิกเลวๆ แก้แล้วแก้อีก เจ็บตัวซ้ำซาก หมดเงินไปเป็นแสน จมูกก็ยังบวมและโตเหมือนเดิม บุคคลเหล่านั้นน่าสงสารมาก ที่ไปเจอคลินิกและหมอเลว เลว แบบนั้น

ณพลักษณ์ ศัลยกรรมความงาม ชื่อนี้วนเวียนอยู่ในหัวตลอด เพราะอ่านหลายกระทู้ ก็เจอแต่ชื่อนี้ ชื่อที่คนส่วนมากที่มีปัญหาเดียวกัน ให้ความชื่นชม ให้ความมั่นใจ และยืนยันเป็นเสียงเดียวกันว่า เป็นคลินิกที่
สุดยอดของความสะอาด สุดยอดของความเอาใจใส่ดูแล สุดยอดของฝีมือ สุดยอดของหลายๆ อย่าง และสามารถเอาเจ้าไบโอออกได้มากที่สุดถึง 90 กว่าเปอร์เซ็นต์ ออกได้เกือบหมดเลยทีเดียว เอาล่ะนะ เจอซะที คลินิกในดวงใจของใครหลายๆ คน (รวมถึงเราด้วย ณ ตอนนี้)

ต้นเดือนมกราคม 56 จัดการโทรจองคิวเพื่อปรึกษาทันที ได้คิวปรึกษาต้นเดือนกุมภาพันธ์ 56 ได้คิวผ่าตัดต้นเดือนเมษายน  56

วันที่ 2 กพ. 56 เข้าไปปรึกษากลับคุณเฟียต (คุณภัทรทรัพย์ พรมณฑารัตน์)   คุณเฟียตให้คำปรึกษาได้ไม่นานนัก เพราะก่อนหน้านี้มีคิวปรึกษาแก้ไขคางที่ฉีดมาแล้วมีปัญหา และคุยนานมาก ทำให้คิวของเราที่นัดไว้เลือนออกไปนานมาก และคุณเฟียตก็จะต้องรีบขึ้นไปเหลาซีลีโคนบนห้องผ่าตัดข้างบนด้วย เพราะมีคนไข้ที่แก้ไขจมูกรออยู่ แต่ดิฉันก็ไม่ได้ติดใจอะไร เพราะได้อ่านกระทู้ของคลินิกนี้มาเยอะพอสมควรแล้วด้วย หลังจากคุยกันเสร็จก็จะมีเอกสารมาให้กรอก 3 ชุด แต่ละชุดอธิบายรายละเอียดไว้ครบถ้วนเรียบร้อยแล้ว พร้อมกับวางเงินมัดจำ 10,000 บาท จ่ายวันแก้ไขอีก 50,000 บาท เคสของเราค่าแก้ไขและเสริมใหม่ 60,000 บาทถ้วนค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-20 22:24:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 1 เม.ย. 56  บ่ายสองโมงครึ่ง ได้พบคุณหมออรรถพันธ์ พรมณฑารัตน์ และได้คุยอย่างจริงจังซะที หลังจากได้ยินชื่อเสียงมานาน สมคำล่ำลือเช่นกัน เรื่องการให้รายละเอียด การใส่ใจ การอธิบายหลายสิ่งหลายอย่าง อย่างละเอียดถี่ถ้วน พร้อมให้ดูเคสที่แก้ไขไปแต่ละราย ว่าเอาออกได้มากแค่ไหน เอาออกได้ทุกเคสและทุกคน ได้ดูเคสที่คุณหมอทำให้ลูกสาวด้วย โอ๊ยสวยค่ะ สวยมาก และเคสแก้ไขคาง แก้ไขตา ตัดไขมัน เสริมหน้าอก ฯลฯ คุณหมอมีความเชี่ยวชาญหลายอย่างมากค่ะ (แอบสนใจอยากทำตาอยู่ค่ะ) เพราะออกมาแต่ละเคส สวยมากค่ะ

เอาล่ะถึงเวลากำจัดไบโอ ออกไปจากชีวิตชั้นซะที ปล่อยให้สร้างความกังวลใจกับชั้นมานานนับสิบปีแล้ว ทุกขั้นตอนเพื่อนๆ  น่าจะเคยได้อ่านมาแล้วจากการรีวิวของเพื่อนๆ เกี่ยวกับขั้นตอนก่อนการผ่าตัด เหมือนกันทุกอย่างเลยค่ะ (ขอข้ามไปเลยนะค่ะ) ความสะอาดอันดับหนึ่งเลยค่ะ บ่ายสามโมงนอนรอพร้อมอยู่บนเตียง รอพิสูจน์ฝีมือการฉีดยาชาเข็มแรกจากคุณหมอ คุณหมอบอกว่าการฉีดยาชาที่ไม่ให้คนไข้รู้สึกเจ็บมันเป็นศิลปะแต่ละบุคคล จริงอย่างมากถึงมากที่สุดเลยค่ะ เพราะได้สัมผัสมาแล้ว  และแล้วเข็มแรกของยาชาก็จ่ออยู่บนหน้าผากเราแล้ว เสียวค่ะ เสียวมาก หลับตาทันทีที่เห็นเข็ม โอ๊ยยยย แม่จ้าวววว ไม่เจ็บเลยจริงๆ คุณหมอให้ลืมตามองดูว่า....คุณหมอกำลังเดินยาชาอยู่นะครับ เราก็ค่อยๆ ลืมตามองเห็นน้ำใสๆ กำลังทยอยเข้าสู่หน้าผาก และก็เป็นแบบนั้นอีกหลายสิบเข็มจนเป็นร้อยเข็ม คุณจะชวนคุยค่ะ และจะบอกเป็นระยะว่าตอนนี้กำลังทำอะไรอยู่ คุณหมอจะคอยฉีดยาชาเติมเป็นระยะๆ และจะบอกให้กลืนยาชาหรือน้ำต่างๆ ที่ไหลลงคอ เราต้องช่วยกันค่ะ แล้วมันจะผ่านไปได้ด้วยดี คุณเฟียตจะขึ้นมาสมทบตอนหลังค่ะ เพื่อเอาความสวยมาเสริฟให้เราถึงเตียงเลยค่ะ คุณเฟียตจะค่อยๆ เหลา .... ค่อยๆ ปรับซีลีโคน ให้สวยรับกับใบหน้าของเราให้ดีที่สุด ให้สวยที่สุด  

ปล. ก่อนผ่าตัด ระหว่างผ่าตัด และหลังผ่าตัด คุณหมอและคุณเฟียตจะคอยถ่ายภาพเก็บไว้อย่างละเอียดเลยค่ะ

จากบ่ายสามโมง จนถึงสองทุ่มกว่า ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี หลังจากผ่าตัดเสร็จแล้ว คุณหน่อยจะเป็น
คนพาเราลงมารอหมอที่ห้องคุณหมออีกครั้ง เพื่อรับคำแนะนำจากคุณหมอและคุณเฟียตในการปฏิบัติตัวหลังจากกลับไปบ้านแล้ว เรื่องทานยาตอนอยู่ที่คลินิกทุกคนได้รับเหมือนกันหมดค่ะ รวมถึงวิธีการนอน
หลังกลับไปพักผ่อนที่บ้าน แนะนำการออกกำลังกายเหมือนกันหมด (น่าจะเคยอ่านในหลายๆ รีวิวแล้ว เราเลยจะข้ามไปนะค่ะ) เราจะบอกแต่เรื่องที่น่าจะแตกต่างกันแต่ละคน คือ หลังจากกลับไปพักที่บ้านแล้ว ของเราหมอให้ทานได้แต่เนื้อปลา ถั่ว นมถั่วเหลือง และเต้าหู้ ค่ะ ห้ามเนื้อสัตว์ทุกชนิดยกเว้นปลา ออกกำลังกายเยอะๆ (หลัง 3-5 วันไปแล้ว) ห้ามทานของเค็ม ของมัน ให้ทานปลาเยอะๆ วันล่ะ 2-3 ตัวได้เลยยิ่งดี เนื้อเยื่อจะได้สร้างได้เร็วขึ้น เติมเต็มได้เร็วขึ้น แต่มีเพื่อนที่คุยกันในเฟสไปแก้ที่นี่เหมือนกันก่อนหน้าเรา 1 วัน คุณหมอไม่ได้ห้ามไม่ให้ทานเนื้อหมู เนื้อไก่ เค้าทานเนื้อสัตว์ได้ทุกอย่างน่ะ ก็คิดว่าแต่ละคนไม่เหมือนกันแน่นอน

วันที่ 12 เม.ย. 56  นัดตัดไหมค่ะ ไม่เจ็บอย่างที่กลัวนะค่ะ สบายๆ ค่ะ หลังจากตัดไหมแล้วคุณหมอและคุณเฟียต ก็จะดูทรงจมูกและถ่ายรูปเก็บรายละเอียดไว้อีกครั้งนึ่งค่ะ และก็จะแนะนำการดูแลตัวเองต่อไปอีกครั้ง

ปล. หลังแก้ไขจมูกแล้ว จมูกจะลอกและมันมาก ไม่ต้องกังวลนะค่ะ ทนรำคาญแป๊บเดียว เดี๋ยวก็สวยแล้วค่ะ

วันที่ 25 เม.ย. 56  คุณเฟียต นัดดูจมูก และก็สอนวิธีการนวดเพื่อปรับรูปทรงจมูก ค่ะ นวดไม่ยากและก็ไม่เจ็บด้วยค่ะ ไม่ต้องกลัวนะค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-20 22:28:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 14 พค. 56  คุณเฟียตนัดอีกครั้งค่ะ เพื่อติดตามผล และสอนดึงจมูกเพื่อเพิ่มหยดน้ำ นัดครั้งต่อไปวันที่ 12 มิย. 56 ค่ะ แล้วจะกลับมาเล่าความเปลี่ยนแปลงอีกครั้งนะค่ะ หลังจากนวดและดึงจมูกแล้ว จะเปลี่ยนแปลงไปแค่ไหน

ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ ภาพใหญ่เวอร์เชียว ข้อความก็ยาว ต้อง Copy วางลงมาเรื่อย  เพิ่งโพสเป็นครั้งแรกค่ะ ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วย

ส่วนรูปอัปโหลดช้ามาก แล้วจะมาอัปโหลดภาพระหว่างผ่าตัด หลังผ่าตัด มาให้ดูวันหลังนะค่ะ เน็ตช้ามาก มาก เลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

รอชมต่อนะคะ :-)ขอให้สวยๆคะ :-)  โพสต์ 2013-5-20 22:44
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-20 22:48:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-5-20 22:21
ตั้งชื่อกระทู้เสียตกใจ..เพราะปกติที่นี่ชื่อเสียงดี.. ...

ใช้เวลาแก้ไข 5 ชม.ค่ะ เน็ตช้ามากและก็โพสไม่เป็นด้วย รูปจะอัปให้ดูวันหลังนะค่ะ ต้องขอโทษด้วยค่ะ

คลินิคเดียวกันค่ะ ที่นี่คุณหมอเอาใจใส่ดีมากๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-21 09:21:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวยค่ะ ของน้องหน้าตรงสวยมาก ของพี่หน้าตรงยังไม่ค่อยเข้าที่เลยค่ะ แต่พอมองด้านข้างโอเคมากเลยค่ะ น้องทำมากี่วันแล้วค่ะ หายช้ำหรือยัง  ของพี่ตรงหัวตาทั้งสองข้างยังช้ำ ๆ อยู่เลยค่ะ
สวยมว๊ากกกกกกกคร้า ต่างกันลิบลับเลยคะ คุณหมอเก่งจริงๆ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-21 09:42:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย phennarin.nan เมื่อ 2013-5-21 09:28
สวยมว๊ากกกกกกกคร้า ต่างกันลิบลับเลยคะ คุณหมอเก่งจริ ...

คุณ phennarin.nan   ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำชม รูประหว่างผ่าตัดเดี๋ยวจะเอาลงให้ดูนะค่ะ
จมูกจะครบปีแล้วค่ะ จริงๆ แล้วจมูกก็เป็นเคสแก้เหมือนกันค่ะ แต่ไม่ใช่ไบโอ เป็นการแก้ซิลิโคลนจากหมอบุญถิ่น ตาก็ทำนะคะ ทำที่ณพลักษณ์เหมือนกัน เป็นเคสแก้จากเมโกะคลินิค ตานี่ครั้งแรกทำที่เมโกะแล้วมันไม่เป็นชั้นเลย จึงไปพบหมอมนัส หมอก็แก้ให้รอบสองค่ะ ไม่เสียค่าใช้จ่าย แต่ก็ยังไม่เป็นชั้นอยู่ดี สุดท้ายมาแก้ยกเครื่องใหม่หมดทั้งตากับจมูกที่ณพลักษณ์ กว่าจะเป็นแบบนี้ เจ็บตัวหลายรอบเหมือนกันค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-21 11:16:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณ fang_forfun ค่ะ อยากเห็นการแก้ไขตาค่ะ สนใจเหมือนกันของพี่ตาจะไม่เท่ากันค่ะ ดูได้จากภาพแรกที่ลงไว้ คุณ fang_forfun  ช่วยลงให้ดูหน่อยนะค่ะ /ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ชื่อกระทู้ น่าตกใจมากกก
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-21 14:48:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย EykiiZz_ เมื่อ 2013-5-21 14:16
ชื่อกระทู้ น่าตกใจมากกก

ขอโทษด้วยค่ะที่ทำให้ตกใจ แบบว่า เรียกร้องความสนใจน่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ดีคับแบบนี้แหล่ะ คนเม้นเยอะดี ^ ^  โพสต์ 2013-5-22 13:09
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-22 15:04:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jinjirut เมื่อ 2013-5-22 15:08

เอาภาพลงต่อจากกระทู้เก่าไม่ได้ ทำอย่างไรค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-23 15:01:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jinjirut เมื่อ 2013-5-23 15:18

เอารูปมาลงตามสัญญาค่ะ

กำลังนอนรอกำจัดไบโอตัวร้าย

ออกมาแล้วค่ะ

แบนได้อีก

30 นาที หลังผ่าตัด

วันตัดไหมคะ

มีปัญหาไบโอเหมือนกันค่ะแต่หาที่แก้อยู่ ยังงัยรบกวนลงรูปเป็นระยะๆด้วยนะคะ รอการตัดสินใจค่ะ (แพงม๊าก)
ภาพล่างหลังจากผ่าตัดกี่วันคะ
ทำออกมาสวยมากเลยครับ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-26 21:42:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ginney เมื่อ 2013-5-26 01:45
ภาพล่างหลังจากผ่าตัดกี่วันคะ

ภาพล่างวันตัดไหมค่ะ 12 วัน
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-26 21:46:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย holycow เมื่อ 2013-5-26 17:17
ทำออกมาสวยมากเลยครับ

คุณ holycow  ขอบคุณมากค่ะ
ติดตามอยู่ค่ะ ขอบคุณมากค่ะกับโพสดี กำลังตัดสินใจจะแก้คางกะจมูกกับคุณหมออยู่เหมือนกันค่ะ
มีคิวแก้ไบโอเหมือนกันค่ะ 30 พ.ย.56 เหตุที่ขอคิวนานก็เพราะยังทำใจไม่ได้#กลัวมากเลยค่ะ#สิ่งที่กลัวมากที่สุดคือกลัวใส่แท่งต่อเลยไม่ได้#แต่ปรึกษาคุณเฟี๊ยตแล้วท่านก็บอกว่าใส่แท่งได้เลย#แต่ยังไงก็ขอทำใจก่อนละกัน#ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะค่ะที่มารีวิวให้ดูกันยังไงก็ขอให้ลงให้ดูเรื่อยๆนะค่ะ จะคอยติดตามค่ะ
มาอัพเดทอาการเรื่อย ๆ นะคะคุณจิน รอชมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้