ดู: 4904|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากทำจมูกแต่ไม่รู้จะลือกแบบไหนดี ขอคำแนะนำหน่อยนะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากทำจมูกค่ะ แต่ไม่รู้จะเลือก แบบไหนให้เขากับหน้าดี นะค่ะ อยากทำที่ V.Coon ค่ะไม่รู้ว่าหมอจะทำตามแบบหรือป่าว อ้ะค่ะ หรือหมอตัดสินใจให้ พี่ๆที่เคยทำช่วยตอบหน่อยนะค่ะ

รูปเราเอง

แบบที่เราเลือกไว้ แต่ยังตัดสินใจไม่ได้จะเอาแบบไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ

ขอบคุนทุกคำแนะนำ นะค่ะ

ศิษย์ v.coon กำลังรอจมูกยุบตัว,ช่วงนอยด์จิตตกพอประมาณ รายงานตัวคะ :-)
..
ดูจากแบบที่คุณเลือกมาจะเป็นเหมือนเราในช่วงแรกที่ความต้องการไม่ชัดเจน..
ดูจากการเลือกรูปมีทั้งที่โด่งมาก และแบบโด่งน้อยปะปนกันไป..
แบบนี้คุณหมอจะให้กลับมาหาความต้องการของตัวเองใหม่คะ..(เพราะเราโดนมาแล้ว)
ถามตัวเองก่อนคะ..อยากได้แบบไหนกันแน่..โด่งฟุ้งๆ,โด่งหยดน้ำ หรือ ธรรมชาติ?
..
รูปก่อนทำที่ให้มา..1. แกนสันจมูกใหญ่ ,ปลายจมูกท่าทางเนื้อเยอะ แต่สันกลางมีน้อย ได้โด่งพอควรคะ
แต่แกนสันใหญ่ ต้องคุยกัยคุณหมอว่า จะแก้ไขได้อย่างไร..
2. รูปที่ 2 สังเกตว่าเนื้อแก้มด้านนึงมีพื้นที่มากกว่าด้านนึง..พอเสริมมาอาจจะมองแล้วหน้าอิ่มด้านนึง..
3. ถ้าหารูปไปเอง ควรเป็นรูปที่เป็นกระดาษคะ เพราะคุณหมอจะดูแบบเวลาทำ..
ถ้าใส่มือถือ หรือ ipad /tablet ไม่สะดวกเวลาคุณหมอทำงาน..
4. การเอาแบบไป..ไม่ได้หมายความว่าคุณหมอจะ " ทำ " ให้ตามแบบ แต่เป็นการตรวจสอบความต้องการเบื้องต้นของคนไข้ว่า
มีความต้องการอย่างไร, " โด่งสวย " ในความคิดของหมอกับคนไข้ตรงกันหรือไม่?
เมื่อคุณหมอทราบความต้องการแล้ว ทีนี้ก็จะมาคุยว่า เรามีข้อบกพร่องอะไร,คุณหมอจะทำให้เราสวยที่สุดแค่ไหน และอย่างไร..
..
ดีที่สุดคือ ไปคุยกับคุณหมอเลยคะ..แบบที่ร้านก็มี แต่ถ้าเตรียมไป เอาแบบกระดาษไปนะคะ..
ขอให้สวยๆคะ..รอศิษย์ v. Coon คนต่อไปมาแนะนำคะ :-)
อ่อ..อีกนิด..ถ้าไปปรึกษาไปแต่เช้า 10 - ก่อนเที่ยง เพราะคุณหมอจะคุยปรึกษาก่อนลงมือทำงาน..
ทำไปสัก 2 เคสก็จะพักทานข้าวกลางวัน..คุยกับคนที่มารอปรึกษาที่ไม่ทันช่วงเช้า..รอนานอย่าหงุดหงิดนะคะ
ทำให้คนที่รอทำคิวถัด ๆ ไปทำช้าไปอีก แถวนั้นเย็นๆรถติดด้วยคะ..
เห็นใจบางคนมาจากต่างจังหวัดตีตั๋วไปกลับ ถ้ามันรวนก็รวนกันหมดเลย..
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-12 22:00:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-4-12 20:12
ศิษย์ v.coon กำลังรอจมูกยุบตัว,ช่วงนอยด์จิตตกพอประมาณ ร ...

ขอบคุณมากๆ เรยนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้