ดู: 4315|ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากทราบคลีนิคผิวหนังดีๆ ""ชลบุีัรี""รักษาสิวระเบิดหลัง ทำหน

[คัดลอกลิงก์]
เราทำหน้าอกมาจะ2อาทิตคะ สิวระเบิดเยอะมาก ร้องไห้ทุกๆๆๆ วันเลยค หมดความมั่นใจมากกก หามาหลายที่แล้ว น่ากลัวมาก แต่ไม่มีวี่แวว ว่าจะดีขึ้นเลยคะ

ใครมีที่แนะนำดีๆมั้งตะ

จะรอให้หายเหมือนคนอื่นๆคงยาก เพราะเปนขนาดนี้ มันทั้งตัวเลยคะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-26 22:55:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทั้งตัวเลยยย คลินิกผิวหนังหมอธีรยุทธ์ ดีมั้ยคะ
ไม่รู้ข้อมูลแต่เป็นกำลังใจให้หายไวไวครับ ต้องมีทางแก้ไขอยู่แล้ว
เหมือนแพ้อะไรซักอย่างเลยค่ะ
ใช้สบู่อะไรอาบน้ำค่ะ มาดามเฮงหรือเปล่า เพราะบางคนก้อไม่ถูกกันนะคะ
เหมือนแพ้อะไรสักอย่างจริงๆ แต่ถ้าเกิดเพราะอากาสร้อน เหงื่อออกมาก ลองดูวิธีเราดูก่อนไหม เมื่อก่อนเราจะเป็นแบบนี้เรย แต่มันเกิดเพราะอากาสร้อนนะ ตอนแรกเ้ราหาหมอคลินิคสหแพทลาดพร้าว แต่ตอนนี้เค้าปิดไปแร้ว เสียดายจริงๆ ยาทาเค้าดีมากอาทิตย์เดียวยุบเรย และหายไวมาก
          แต่มีอีกตัวนึงที่เราเคยไช้ อันนี้หาซื้อในเซเว่นไหญ่ๆก็มีนะ อ็อกซี่เคียว แบบสเปรย์ค่ะ ตอนฉีดระวังอย่าไห้เข้าตาคะแสบมาก อย่าไห้เข้าจมูกด้วยแสบฉุนเลยแหล่ะ อันนี้หายเหมือนกัน ยุบไวสองสามวันถ้าได้ผลจะยุบเลยลองไช้ดูค่ะ
เห็นใจเราเคยเป็น นึกภาพออกเลย เศร้ามาก
ลองใช้ไบโอเดอรมาดูนะคะ คนที่เป็นสิว(หน้า) รักษาที่ไหนก็ไไม่หาย พอใช้ก็ดีขึ้นเรื่อยๆ ลองหาข้อมูลในกูเกิ้ลนะคะ ไบโอเดอร์มา
เหมือนสิวฮอร์โมนเรยอ่ะเคยเห็นเพื่อนเป็นตอนท้องดูท่าจะเจ็บนะเนี่ยะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 07:26:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกๆคนเลยนะคะ แต่มันเห่อขึ้นหลังทำหน้าอกคะ ยังไง เด่วลองไปหาหมอที่อื่นดูคะ ขอบคุณนะคะ ใครมีที่แนะนำ บอกต่อกันมั้งนะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aussa เมื่อ 2013-3-27 08:42

สถาบันผิวหนังที่ราชวิถีคะ..เคยเป็นสิวที่หลังแต่ไม่มากเท่านี้..คุณหมอให้ยาฟอกตอนอาบน้ำทิ้งไว้ 15นาทีเพื่อฆ่าเชื้อ..
แป้งน้ำทาตัว ..ใส่เสื้อระบายอากาศได้ดีแต่ถ้าของแบบคุณน่าจะมียากินร่วม..
ถ้าไม่สะดวกวันธรรดาก็มีวันเสาร์ เปิดทุกวันยกเว้นวันพุธและวันอาทิตย์
ลองหาข้อมูลเพิ่มในเน็ตคะ..เอาใจช่วยนะคะ
เอาใจช่วยค่ะหายไวๆนะคะ
ถ้าพอมีเวลาเเนะนำสถาบันโรคผิวหนัง รพ ราชวิถีน่ะครับ  รอคิวนานหน่อย แต่หายย หมอไม่เลื้ยงไข้แน่นอน ถ้าอยากทราบรายละเอียด PM มาได้น่ะครับ ผมก็เคยรักษาที่นี้ เปนกำลังให้ครับ สู้ๆ
เป็นไงบ้างค่ะคุณเฟรน หายหรืออาการดีขึ้นหรือยังค่ะ

หายไวๆน่ะค่ะ
อยู่แถวไหนหรอค่ะจะได้แนะนำถูก
เป็นเยอะมากเลยน่าสงสารจัง อย่าใช้อะไรมั่ว ๆ นะค่ะ ระวังแพ้เป็นหนักกว่าเดิมต้องดูแลดี ๆ ค๊ะ ไม่งั้นแผลเป็นเต็มตัวแน่ ๆ ยังไงก็ขอให้หายไว ๆ นะค๊ะ
คลีนิคผิวหนังวังแก้ว แถวบางปะกอกนะค่ะดีมากแต่คิวยาวมากเหมือนกัน รักษาสิวหายสนิท ลองหาข้อมูลจาก googleก็ได้ค่ะคลีนิคนี้ดังราคาไม่แพง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LanlaaPajingko เมื่อ 2013-4-16 07:58

-ขึ้นซ้ำ ขอลบอันนึงค่ะ -
oxycure แบบสเปรย์ค่ะ ตามเซเว่น, boots, watson

กลิ่นแรงหน่อย +แสบยิบๆ แต่สิวที่หลังดีขึ้นค่ะ
แพ้อะไรรึเปล่าคะ..แพ้โลชั่นทาผิวรึเปล่าเำพราะช่วงนี้อากาศร้อน บางครั้งทาโลชั่นจะทำให้เกิดสิวได้..เคยเป็นคะ..เป็นที่หลัง..มันขึ้นเยอะดูน่ากลัวมากเลย...เป็นกำลังใจให้นะคะ..หายไวๆ
เปงกำลังใจให้นะค่ะ หายไวๆค่ะ
อาการดีขึ้นบ้างหรือยังคะ หายไวๆนะคะ เอาใจช่วยค่ะ
เราเคยรักษาที่อโศกค่ะ
โอเคเหมือนกัน แต่ของเราเป็นสิวแบบผดๆ เพราะแพ้เหงื่อตัวเอง
ไป โรงพยาบาลโรคผิวหนัง ที่ราชวิถีเลยคะ  เคยเปนเหมือนกันคะแบบนี้เลยคะขึ้นเต็มหลังตั้งแต่ท้ายทอยยัน ร่อองตูด เวลาจับหลังแต่ละทีแทบจร้องไห้ เหงื่อออกก็แสบหลังมาก นั่งพึงนอนหงอยก็ไม่ได้เจ็บมากๆ  
แต่ตอนนี้หายแล้วคะ รอยก็หายหมดแล้วคะ หลังเนียนเหมือนเดิม ><
อาจเกิดจากอาการแพ้ผมเป้นที่หน้าอกเต้มเลยแต่ตอนนี้หายแล้วเหลือแตรอยดำ อย่าไปบีบมันนะมาหาหมอที่สถาบันโรคผิวหนังดูตรงอนุเสาวรีสู้ๆครับผมก็หายจากที่นี้และ
เราก้อเปงเราทำหน้าอกหมอเทพ หมอบอกแพ้ยาแก้อักเสบโรซิ่วประมาน 3 อาทิตจะหายไปเองอย่าไปแกะนะค่ะ เราขึ้นหน้าอก คอ หน้า หัว ตอนนี้ก้อรอแต่เวลาค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้