ดู: 17734|ตอบกลับ: 46
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เพิ่งทำจมูกหมอคมกริซ สุขุมวิท 22 ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกกับหมอคมกริช เมื่อวานนี้ค่ะ จะบอกว่าหมอฉีดยาเบลอ แต่เราไม่เบลออ่ะ 5555 ฉีดยาชายังรู้สึกเลย T^T
ที่ตัดสินทำที่นี่ พี่สาว 2 คนทำที่นี่หมด เพราะทำแล้วไม่มีปัญหาอะไรเลย

image.jpg (120.53 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 32)

วันที่ 2

วันที่ 2
หายเร็วๆ นะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-19 16:29:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ ไม่รุ้กี่วัน เดี๋ยวจะอัพเรื่อยๆ
ขอให้หายไวๆและสวยสมใจนะครับ
หายเร็วๆนะคร้า
ทำมาเมื่อวันที่16เหมือนกันค่ะของเราไม่ชำ้เลยแต่รอดูตอนถอกเผือกว่าจะเป็นยังไงมีเพื่อนจ่อคิวจะไปทำอีกคนแล้วค่ะ
หายเร็วๆน้า
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-20 00:33:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้เริ่มบวมมากเลยค่ะ จะเป็นอวตานแล้วอ่าาา

image.jpg (64.3 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

มีเลือดแห้งนิดหน่อย วันที่2

มีเลือดแห้งนิดหน่อย วันที่2

แสดงความคิดเห็น

เป็นเหมือนกันเรยคร่า ทำไงดีคร่าหายใจไม่ค่อยจะออกคร่า  โพสต์ 2013-4-3 18:41
หายบวมไวไวนะคะ รีวิวจมูกสวยๆให้ดูเรื่อยๆหน่อยนะคะ เดี๋ยวเข้ามาแวะชมบ่อยๆจ้า
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-20 00:41:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมให้ดูรูปก่อนทำนะค่ะ เพื่อนๆจะได้เห็นความเปลี่ยนแปลง
โว้ว ยาไม่เบลอ ไม่ชา แล้วมันเจ็บไหมครับ พูดแล้วรู้สึกกลัว สวยแล้วครับ หายไวๆเข้าที่ไวๆนะครับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-20 09:28:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือตอนแรกอ่ะค่ะ หมอจะฉีดยาเบลอให่เค้าหาเส้นเลือดสักพักนึง
พยาบาลก็ช่วยหา แต่เหมือนหมอจะเจอแล้วเลยฉีดไปตอนฉีดโคตรปวดเลย
แต่ก้อก็หมุนแล้วเริ่มล่ะเบลอล่ะ ได้ยินเสียงหมอพูดง่วงก็หลับเลยนะครับ
โอเค...ฉันเริ่มง่วงแล้ว พอหมอบอกว่าจะฉีดยาชานะครับเจ็บนิดเดียว
พอหมอฉีดไปความรู้รู้สึกที่เราจะง่วงๆจะเบลอๆกลับไม่ค่ะ เจ็บมากตรงที่หมอฉีดยาตรงจมูก
3 จุดที่หมอฉีด แล้วหมอก็ทำอะไรของหมอไปสักพัก เจ็บเราเลยยกมือบอกหมอว่า
หนูขอยาเพิ่มค่ะ ไม่ไหวหนูเจ็บ หมอก็จัดยาชาให้อีก และตอนนั้นก็ได้มีความรู้สึกหมอถอดชิลิโคน
เข้าออกประมาน 5 ครั้งได้ ถามว่าตอนนั้นรู้สึกเจ็บมั้ย เจ็บนะ เจ็บแบบจิ๊ดๆทนได้ แต่สุดท้ายเราก็ผ่านมาด้วยดี เฮ้ออออ
(แต่สำหรับพี่สาวเรา2คนเค้ามาทำที่นี่บอกว่าไม่เจ็บไม่มีความรู้สึกเลย ร่างกายคนเราไม่เหมือนกัน เราอาจจะตื่นเต้นมากไปหน่อย)
สำหรับเพื่อนจะไปทำที่นี่เราคิดว่าก็โอนะ เพราะคนที่ไปทำที่อื่นมา แล้วมาแก้ที่นี่ก็เยอะค่ะวันที่เราไปทำ น่าจะมีสัก 2 คนได้ที่มาแก้
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-20 10:05:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่ 3 สำหรับการทำจมูก
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-20 10:07:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เค้าอัพโหลดในมือถือ รูปมันไม่หมุนอ่ะค่ะ ไม่รุ้ทำไง
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-21 00:36:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gizzzy เมื่อ 2013-2-21 00:38

ไม่ค่อยบวมเท่าไรดีใจจัง
สู้สู้ค่ะ ขอให้สวยๆ มันกินยาให้สม่ำเสมอนะค่ะ จะได้หายเร็ว อย่าลืมกินน้ำมะพร้าวด้วยละ จะปูเสื่อรอชม
ขอหัย หายเร็ววนะค่ะ  
สู้ๆเน้อออ สวยๆแร้วจร้า อดทนก่อนนะ กินน้ำใบบัวบกแทนน้ำเปล่าก้จะดีมากนะ
ประคบร้อนเย็นด้วยนร้า
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-21 10:31:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-21 10:35:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่4 แล้วค่ะ ดีใจมากไม่บวมเลย แต่มีช้ำๆค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้กำลังใจนะค่ะ
ตอนนี้มีปัญหาเลือดแห้งในโพรงจมูก ไม่กล้าไปแกะไปเช็ดกลัวติดเชื้ิอ ไม่รุ้ทำไงดีค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-21 14:46:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เค้าอยากจะบอกว่าคนที่ทำจมูกมาใหม่ๆ เราไม่ต้องประคบอะไรทั้งนั้นเลยค่ะ
หมอบอกว่าถ้าประคบจะยิ่งบวมจะยิ่งช้ำค่ะ แต่เราบำรุงวิตามินชี แล้วกินนมเยอะๆ
บำรุงจากภายในน่าจะดีกว่า เรากินโอเล่ซีมิกซ์ วันละ 2 ขวด ค่ะ เราว่าดีนะ สำหรับบางคนรึป่าว
เราไม่แน่ใจ แต่เราไม่บวมมากค่ะ 2 วันค่อยๆยุบค่ะ กินวิตามินซีด้วยนะค่ะ ^^ อยากแชร์เผื่อเพื่อนๆจะลองดู
หายไว ๆ แล้วมารีวิว ให้ดู อีก นะค่ะ  ฉีดยาชา แต่ ไม่ชา นี่ถือว่าดื้อยา เปล่าค่ะ   ขอให้จมูกออกมาสวยสมใจ ค่ะ อย่าลืมนำรูป มารีวิว เรื่อย ๆ นะค่ะจะ ติดตามดู ค่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-21 21:02:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
5555 สงสัยดื้อยาด้วย + กับตื่นเต้น ด้วย เพื่อนๆรุ้มั้ยค่ะว่าเราล้างแผลเองได้มั้ย
เลือดแห้งติดจมูกรำคาญมาก อ่าา
หายเร็ว ๆ นะค่ะ  ออกมาต้องสวยแน่นอนค่ะ ฝีมือหมอออกมาดีทุกคนเลยค่ะ เพื่อนเราทำมาทรงสวยแต่หมอไม่ค่อยเน้นโด่งเน้นธรรมชาติ ยังไงก็ดูแลตัวเองด้วยนะค่ะอีกไม่กี่วันก็จะได้สวยสมใจแล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ ๆ ค่ะ  อย่าลืมปะคบเย็นสามวันแรกนะค่ะจากนั้นก็ปะคบร้อนจะได้หายช้ำ ลดยาลดบวมกินน้ำมะพร้าวเยอะ ๆ จะได้หายบวมเร็ว ๆ ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้