ดู: 11782|ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แม่ค้าร้านนี้ไม่น่ารักเลย

[คัดลอกลิงก์]
http://www.bbblink.com/ เวบนี้อะ

เราก้ไม่ได้ว่าพี่เค้านะเราก๋โพ​สในเวบบอร์ดว่า เราฉีดคอมพรีท หลังจากฉีดไป 2 ชม.เเล้วเราเป็นไข้ หนาวสั่น เราถามแค่ว่าเราแพ้ตัวนี้รึป่าว​ แค่ขอคำแนะนำว่าควรทำยังไง ไม่เคยไปว่าอะไรเค้าเลย เราก้ไม่ได้คิดว่าของเค้าเป็นขอ​งปลอมแต่ เราแค่ถามว่าเราอาจแพ้ยาตัวนี้ไ​ด้รึป่าว ลบโพสเราออกทั้งสองโพส ถ้าเป็นแม่ค้าที่ดีถ้าลูกค้าใช้​เเล้วเกิดอาการแพ้เราถามไปอย่าง​ยน้อยก็น่าจะให้คำปรึกษาหรือคำแ​นะนำบ้างไม่ใช่จะมาลบโพสกันออกแ​บบนี้ เราไม่ได้ว่าจะให้เค้ามารับผิดช​อบอะไรก้แค่ถาม เค้าคงกลัวเสียเครดิตร้านมาก เลยลบออกแบบนี้ เคยมีครั้งนึงเราโทรไปปรึกษาก่อ​นสั่งก้ไม่แนะนำชัดเจนอะ บอกว่าจะสั่งตอนไหนค่อยโทรมาถาม​ประมานนั้น เค้าคงลูกค้าเยอะเเล้วไม่ง้อลูก​ค้า เฮ้อๆ เสียความรู้สึกไปทีนึงเเล้ว แต่เราก้สั่งของเค้า คราวนี้ยิ่งมาทำให้เสียความรู้ส​ึกอีก ไม่น่าเลย มีเวบดีๆให้เราสั่งอีกมั๊ยเนี่ย​ ถ้าเกิดยาหมดเราจะสั่งที่ไหนดี ถ้าแม่ค้าจะเป็นแบบนี้เราขอบาย

กลูต้าไธโอน ขายส่งกลูต้าแบบฉีด ยาฉีดผิวขาว กลูต้าแบบ
www.bbblink.com
‎[Weloveshopping.com]ทั่วไป .....

อยากได้กลูต้าดีมีร้านไหนบ้างคะ ราคาไม่แพงมมากด้วยอะ ร้านนี้ไม่เอาแระ นิสัยไม่ดี

ร้านน้องฟ้าค่ะ ตอบทุกคำถาม

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยอีกเสียงนึงครับ  โพสต์ 2012-5-19 08:33
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-19 09:42:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่า
ร้านของคุณฟ้าไง น้องเขารู้จริงแล้วก็ใช้เองด้วย เราก็ใช้อยู่นะ ขนาดคนที่ไม่ซื้อโทรไปถามยังตอบเลย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinkmaya เมื่อ 2012-5-19 11:40

ตัวคอมพรีท ที่มีอาการหนาวสั่น เป็นไข้ นั้นเป็นเพราะสารที่ชื่อว่า ไฮเปอร์ดิน

ซึ่งสารตัวนี้จะรักษาอาการคล้ำแดด โดยทำให้หลอดเลือดดำดูดซึมยาเข้าไปได้เกือบ 100%

ซึ่งเมื่ออยู่ในรูปยาน้ำ ต่างจากผงแล้ว ร่างกายคนที่ฉีดส่วนมากจะปรับสภาพไม่ทัน

และหากฉีดในช่วงแรกๆ (1 เดือนแรก) มักมีอาการแบบนี้ 2-3 ครั้งติดกัน

โดยส่วนมากจะเกิดขึ้นกับกรณีต่อไปนี้

1. นอนน้อย เลือดข้น

2. ช่วงประจำเดือน

3. ท้องว่าง ไม่ทานอาหาร ดื่มน้ำเปล่าน้อย โดยกรดในกระเพราะจะตีขึ้นมา รู้สึกอยากอาเจียน

เพราะการให้สารอาหารเสริมทางหลอดเลือดร่างกายส่วนอื่นจะเข้าว่าว่าได้อาหารแล้ว

แต่กระเพราะยังทำงานอยู่เพราะความเคยชิน จึงทำให้มีปัญหาเรื่องนี้ค่อนข้างหนัก

วิธีแก้ไข

ให้ผสมน้ำกลั่นสำหรับฉีด หรือน้ำเกลือ 5-10ml เป็นอย่างน้อย ละลายความเข้มข้นของคอมพรีสลงไป

อย่างไรก็ตาม คอมพรีส มีแค่ตัวเดียวนะคะ คือ ตัว 1,000mg

ส่วนที่เรียกว่าตัวใหม่ 1,200mg กล่องน้ำเงินเข้ม เป็นของคนไทยทำเลียนแบบ

และจะไม่เกิดอาการที่ว่ามาค่ะ

ต้องมีแฟนสวยๆ แบบฟ้าอ่ะค อุ้ย ล้อเล่ง  โพสต์ 2012-5-19 20:28
ร้านพี่น่าสนใจนะครับ อยากหล่อๆทำไงดีแนะหน่อยดิครับ  โพสต์ 2012-5-19 18:47
ร้านนี้เราก้อเคยโทไปว่าจะสั่ง๙ื้อแต่แม่ค้าให้คำแนะนำเหมือนไม่มีความรุ้ แต่ ลค  เขาเยอะมาก  เราก้อเลยไม่สั่งกลัวค่เะ
ยืนยันด้วยอีกคนค่ะ...แอดพินบีบีไปถามเค้าเรื่องกลูต้าแต่พอเราถามไปตอบเราแบบถามคำตอบคำเหมือนกับไม่อยากตอบพอถามราคาไปก็ไม่ตอบ ไม่น่ารักเลยเรื่องลูกค้าของร้านเค้าเยอะจริงไรจริง

เห็นด้วยกะตะเองที่สุด เค้าขายให้แต่คนที่จะซื้อจิงๆ ถ้าแค่ถามน่ะเมิน  โพสต์ 2012-5-19 20:07
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-19 20:09:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อย่าไปสนใจเลยคนแบบเนี๊ย ขายได้ก้ขายไปเถอะ ร้านอื่นก็มี ซื้อกะฟ้าก็ได้ แต่ของเรายังไม่หมดเลย สั่งจากเวบนั้นแหละ เดอมา 1 คอมพรีท 1  เหลือตั้ง  17 ขวด

แอบนอกใจไปซื้อร้านอื่น แง T^T  โพสต์ 2012-5-19 20:33
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-19 20:12:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนที่ฉีดคอมพรีทอะค่ะ  ผสมวิตซีไทยไป 2 แอมป์  ผสมนอมอลสเตอไร ได้ 10 ซีซีพอดีอะ ต้องผสมเพิ่มอีกมั๊ย ไม่อยากเป็นไข้เลยอะ  ถ้าฉีดสลับ เดอร์มากะคอมพรีทจะได้ป่ะคะ
จริงๆ ให้ใช้ตัว น้ำกลั่น สำหรับฉีดนะคะ ผสมไปเป็นเท่าหนึงของคอมพรีสเลย มันจะลดการได้ สำหรับฉีดแรกๆ

แต่ถ้าฉีดมานานแล้ว ไม่ผสมยังไม่เป็นไรเลยค่ะ

ที่ไม่ให้แนะนำกระปุกน้ำเกลือเพราะมันจะ บวมน้ำ ค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-19 20:45:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หาซื้อน้ำกลั่นไม่ได้ค่ะถามร้านยาร้ายไหนก้ไม่มีอะค่ะ เลยซื้อนอมอยสเตอไรมา เพราะเค้าบอกว่าน้ำเกลือเก็บไว้ไม่ได้นานถ้าเปิดใช้เเเล้ว ถ้าสลับ อาทิตย์นึงฉีดเดอมา อาทิตย์ต่อไปคอมพรีท แบบนี้จะได้มั๊ยคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย naris001 เมื่อ 2012-5-19 20:45
หาซื้อน้ำกลั่นไม่ได้ค่ะถามร้านยาร้ายไหนก้ไม่มีอะค่ ...

ใช่ค่ะ น้ำเกลือ หรือน้ำกลั่นถ้าเปิดแล้ว ไม่ควรเก็บไว้นานเกิน (1 ชั่วโมง)

ป้องกันการติดเชื้อค่ะ

ใช้ตัวใดตัวหนึ่งระหว่างคอมพรีส หรือเดอม่าร์เป็นตัวยืนทุกๆ สัปดาห์ดีกว่า

ส่วนตัวรอง ฉีดกลางสัปดาห์จะโอเคกว่าค่ะ

น้ำกลั่นมีขายอยู่นะคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-20 13:02:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่า
ต้นฉบับโพสต์โดย envy_poison เมื่อ 2012-5-19 08:10
ร้านน้องฟ้าค่ะ ตอบทุกคำถาม

ยกมืออีกเสียงค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinkmaya เมื่อ 2012-5-21 18:13

ขอบคุณค่ะ
เห็นด้วยอีกคน..ค่ะ...เจอแบบนี้เหมือนกัน..นิสัยไม่ดีเลย..จะเอาแต่เงิน
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-21 19:48:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แปลว่ามีหลายคนที่เจอแบบนี้ คอนเฟิร์มว่าเราไม่ได้ใส่ร้ายทางร้านเลย พูดความจริงทุกประการ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-21 19:49:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดีนะเราไม่เอาไปประจานทุกเวบ ใครด่าเรามาว่าเราว่าเราว่าให้พี่เค้าเราจะด่ากลับเป็น 2 เท่าเลย ใครไม่เจอกับตัวเองไม่รู้หรอก เสียความรู้สึกแค่ไหน
ร้านคุณฟ้าค่ะ เค้าเปะเรื่องนี้จริงๆ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-23 06:10:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
OK จ้า รอบหน้าสั่งร้านฟ้า
ต้นฉบับโพสต์โดย naris001 เมื่อ 2012-5-23 06:10
OK จ้า รอบหน้าสั่งร้านฟ้า

จร้า โทรสั่งนะ ถ้าสั่งทางอื่นอาจส่งของช้าไป 1 วัน

ถ้าโทรสั่งได้เลย
โทรไปมาแล้ว กะจะสั่งตัวเดียวกันเลย แกบอกมันเบาไป แต่พูดนี่แบบว่า หมาไม่แดกอ่ะครับ
เราก้ออัดอั้นตันใจร้านนี้เหมือนกันค่ะ  เรานั่งดูกระทู้ที่เค้าตอบ แบบไม่ค่อยอยากจะตอบบางทีมีแดกดันว่าโทรมาคุย น่าจะไม่เปลืองค่าโทสับมากมาย บางทีว่าลูกค้าแรงๆ แล้วลบกระทู้ซะงั้น เราถามเค้าดีดี เค้าว่าเรามาเปนชุด แถมลบกระทู้เราอีก เราเคยเล่าให้เพื่อนในดั้งโด่งที่เคยซื้อร้านนี้เค้าเหมือนไม่เชื่อ เหมือนเราว่าร้าย
ซื้ออยู่เหมือนกันมันก้อจิงนะแม่ค้าไม่ต้อนรับลูกค้าเลย แต่อย่างว่าลูกค้าเค้าเยอะมากๆๆๆเว่อๆเลยแระมีคนบอกมาว่าเค้าขายเป็นคนต้นๆเลยที่เอากลูต้ามาฉีด ขนาดหมอจุฬามั้งยังรุ้จักพี่เค้าเลย ก็ไม่รู้จะปลอมรึป่าวน้าซื้อมาจะรอบที่3ละสิ้นเดือนนี้รอดูว่าจะเอาร้านเดิมหรือว่าหาร้านใหม่อิอิ ขาวช้าอ่ะนานๆจะสองเดือนแล้วด้วยเฮ้อ... ออกแดดก็ผ่องๆนะ สงสัยมันช้ารอดูครบ3เดือนว่าจะดีขึ้นไหม เจ็บบ่อยๆค่อยๆชิน555+
ใช่ค่ะเหนด้วยอย่างแรงค่ะ เคยโทรไปค่ะให้เค้าแนะนำตัวกลูต้าหน่อยเค้าดันตอบมาว่าน้องก่เข้าไปดูในเวปแล้วก่เลือกๆเอาแล้วกันสนใจตัวไหนก่ค่อยโทรมาสั่ง สุดยอดง่ะสำหรับคำตอบ ไม่ได้กระจ่างเลย ก่เลยไม่ซื้อเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้