ดู: 1695|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

tooky

[คัดลอกลิงก์]
เก็บข้อมูลเรื่องการเสริมจมูกมานาน สนใจอยากเสริมกับคุณหมอเฉลิม แต่มีเรื่องสงสัยอยู่นิดนึง คือจมูกของตัวเองมีกระดูกตรงกลาง (ฮัมฟ) ตามรูป ไม่ทราบว่าถ้าเสริมกับคุณหมอเฉลิม คุณหมอสามารถเอาซิลีโคนเสริมให้ได้เลย หรือต้องเหลากระดูกตรงนั้นออกไปก่อน เพราะเคยถามกับหมอที่คลินิคอื่น หมอบอกว่าต้องเหลากระดูกตรงนั้นออกก่อนค่อยเสริม ซึ่งระยะเวลาพักฟื้นนานกว่ากรณีเสริมอย่างเดียว ใครมีประสบการณ์หรือพอจะมีความรู้เรื่องนี้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ พอดีมีเวลาพักฟื้นไม่มากนักค่ะ
เรื่องเหลากระดูกยังงัยต้องเหลาออกแน่นอนอ่าคัฟ
เพราะว่าจะต้องปรับพื้นที่ด้านใน
เพื่อหั้ยซิลิโคนสามารถวางได้
โดยเรียบไปกะกระดูกของเราอ่าคัฟ
ส่วนระยะการพักฟื้น นานหรือป่าว อันนี้ไม่ทราบเจง ๆ
ต้องลองไปปรึกษากะคุณหมอเลยดีก่าคัฟผม
หรือไม่ก้อต้องรอหั้ยกูรูมาตอบคัฟผม
ยังงัยก้อขอหั้ยโชคดีน้าคัฟ
เปนกะลังจัยหั้ยคัฟ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ต้องเอาฮัมพ์ออกก่อนเสริมคะ  เพราะจะทำให้เบี้ยว
ถ้าจมูกโด่งอยู่แล้ว ก็เอาแค่ฮัมพ์ออกคะ
ระยะพักฟื้นไม่ได้ต่างกันหรอกครับ

ของคุณ tooky แค่เอาฮั้มพ์ออกนิดเดียว

ของพี่สมัยก่อนโน้นนนน เอากระดูกด้านข้างจมูกทั้ง 2 ข้างออกทั้งแถบเลยครับ

เสียงเครื่องกรอสนั่นหวั่นไหว พี่นะเฉยๆ

แต่เพื่อนที่รออยู่นอกห้อง(คนที่พาพี่มาทำนั่นแหละ) อกสั่นขวัญแขวนอยู่ข้างนอก

เค้ามาเล่าให้ฟังตอนหลัง ถ้าเพื่อน(ที่มหาลัย)คนนี้ไม่เริ่ม ป่านนี้คงไม่ได้ทำจมูกแน่ๆ

เพราะ ไม่เคยคิดทำเลย

แต่คุณ tooky ไม่ต้องกลัวนะครับ

ฮั้มพ์นิดเดียวคงขูดๆด้วยเครื่องมือหมอนิดๆหน่อยๆเองครับ

อ้อ...ลืมเล่า สมัยนั้นทำเสร็จจะดามจมูกไว้

ไม่เห็นอยู่ 7 วัน วันที่เปิดพลาสเตอร์ที่ดามออก

โห...จมูกโด่ง หน้าเรียว ไม่เขียวไม่ช้ำ

พยาบาลงง พี่เลยว่า ระยะพักฟื้นก็ไม่ต่างกัน

หรือของพี่อย่างหนารึป่าวก็ไม่รู้
ว่าไปแล้วคงไม่น่ากลัวอย่างที่บอกกัน เพราะพวกที่ใส่แต่ซิลิโคน หมอยังต้องทำร่องโดยการไสกระดูกจมูกจริงๆของเราเลย ผมยังถามหมอเลย คุณหมอทำอะไรอยู่ครับ หมอบอก ทำร่องจมูกครับ ซิลิโคนจะได้เกาะแน่นๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้