ดู: 23992|ตอบกลับ: 82
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกกับ V-Plast Clinic

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ตอนนี้นัฏฐ์ ทำจมูกมาได้สองวันแล้วค่ะ เคสของนัฏฐ์คุณหมอบอกว่าค่อนข้างยาก เนื่องจากเป็นคนฐานจมูกกว้าง จะเสริมเลยก็จะดูจมูกใหญ่และไม่สวย (คุณหมอบอกงี้อ่ะค่ะ) ก๊ะเลยเอาตามที่คุณหมอแนะนำ นั่นก่ะคือ

1 ตะไบกระดูกตรงฐานทั้งสองข้างให้เล็กลง
2 เสริมจมูกด้วยซิลิโคนแบบนิ่ม
3 ตัดปีกจมูก

คุณหมอบอกว่าใช้เวลาพักฟื้น ไม่แตกต่างจากเคสทั่วไปเท่าไหร่ ...แต่ว่า... ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ หน่อยค่ะ ตอนนี้เครียดอ่ะ

รูปก่อนทำค่ะ

หลังทำ 2 ชั่วโมง

หลังทำ 1 วัน

หลังทำ 2 วัน (ปัจจุบัน)

รบกวนเพื่อนๆ แนะนำหน่อยค่ะ ว่าประคบเย็นยังไง และประคบอุ่นยังไง เพราะตอนนี้มีเลือดคั่งที่ขอบตาด้านบน ไม่ยอมจางเลย อาการบวมตอนนี้หนักกว่าวันแรก ต้องทานอะไร หมายถึง พวกอาหารน่ะค่ะ พรุ่งนี้คุณหมอนัดไปแกะพลาสเตอร์ที่ปีก ไม่รู้จะไปไหวรึเปล่าเพราะตอนนี้ตาสองข้างมองได้แค่ระยะใกล้เอง เครียดจัง

แสดงความคิดเห็น

สู้ๆนะคะเดี๋ยวก้อดีขึ้นคะ ตอนนี้ของใหม่เองทำคางกะจมูกที่ v -plast  โพสต์ 2012-3-12 22:32
ทานน้ำมะพร้าว+ใบบัวบก ครับ  ทานยาที่หมอให้  ประคบเย็น  นอนหัวสูง  ห้ามทานไข่  ไก่  อาหารทะเล  ของหมักดอง

ผมก็บวมเหมือนกันครับ สู้ๆนะ  
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-12 07:49:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะ ( แต่คุณหมอดันบอกให้นัฏฐ์ทานไข่ขาวเยอะๆ ) ก็ทานตามหมอบอกนะคะ แต่ตอนนี้มึนค่ะ ยิ่งทานยิ่งบวม ประคบเย็นก็ยังบวม ประคบอุ่นก็บวม ก๊ะเลยอยู่เฉยๆ ไม่ประคบไรละ แล้วก็ไม่กินไข่แล้ว (เบื่อจะแย่อ่ะค่ะ)

อ่อ นัฏฐ์ก่ะฟาดทั้งแดงทั้งขาว เลยซะงั้น ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-3-12 09:22
ไข่ขาวทานได้ครับ ช่วยลดบวม  โพสต์ 2012-3-12 08:43
ประคบเย็นตลอดเวลาเลยเปล่าค๊ะ..คือประคบเย็นจะทำให้หายบวม ประมาณ 2-3 วันอะ แล้วค่อยประคบร้อนจะช่วยเรื่องรอยช้ำคะ ..เท่าที่พอรู้นะ...ลองทำดูค๊ะ..(แต่ของเราประคบเย็นอย่างเดียวคะไม่บวมมากและไม่มีรอยช้ำ..เลยแนะนำได้แค่นี้อะ..) แล้วก็ทานยาที่คุณหมอให้ นอนหัวสูง ค๊ะ..เป็นกำลังใจให้น๊า หายเร็วๆ..หายแล้วอย่าลืมอัฟรูปให้ดูอีกน๊า...ความสวยรออยู่จ้า...

ขอบคุณมากค่ะ โชคดีจังนะคะที่ไม่บวมไม่ช้ำ จะอัพรูปให้ดูเรื่อยๆ จ้า  โพสต์ 2012-3-12 09:23
ทำมาได้กี่วันแล้วค่ะเอาใจช่วยให้หายบวมเร็วๆนะ กะลังสนใจค่ะไม่ทราบว่าทำมาทั้งหมดเท่าไรไม่แน่ว่าถ้าได้ทำอาจจะต้องเหลากระุดูกและต้องตัดปีกแน่เลย

ทำมาได้สองวันแล้วค่ะ ค่าใช้จ่ายทั้งหมดของนัฏฐ์ 29000 ค่ะ  โพสต์ 2012-3-12 09:21
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-12 09:30:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาละ วันนี้นัฏฐ์จะประคบเย็นทั้งวันเลย ไม่ทำไร ไม่ไปไหน อิอิ นั่งประคบนอนประคบให้หนำใจไปเล้ย  (ให้ตายจิ) สู้ว้อย มันต้องหายล่ะน่า ใครๆ ก๊ะยังหายได้โน๊ะ
อยากทำจมูกมากเลยไปหา2-3ที่คุณหมอไม่ทำให้บอกว่ามีดั้งอยู่่แล้่วทำไปทำไมคือเรารู้สึกว่ามองหน้าตรงเห็นรูจมูกและเวลายิ้มแล้วปีกบาน จนคุณหมอแนะนำให้ทำคางแล้วเราก็ทำมาแล้วมาก็เรียวยาวเพราะเดิมทีเป็นคนคางสั้น  แต่ใจเรายังอยากทำจมูกอยู่ดี กะว่าจะลองเข้าไปปรึกษาคุณหมออยู่ค่ะ

นัฏฐ์ว่าตะเองหน้าคมอยู่แล้วนะ สวยอยู่แล้วอ่ะค่ะ  โพสต์ 2012-3-12 15:51
ง๊ากกกกกก บวมเปนอวตารเรย   หายไวไวนะค่ะ จะมาชมเรื่อยๆ อิอิ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-3-12 10:22
บวมเหมือนเราเลย ประคบเย็นตลอดก็ยังบวม แต่พอผ่านไปสักอาทิตย์ก็เริ่มดีขึ้น นอนหมอนสูงๆไว้ก่อน หาน้ำใบบัวบกมากินด้วยก็ยุบเร็วดีนะค่ะ  ใจเย็น เดี๋ยวก็สวยคะ

Isk
เราก้นอนหัวสูงนะ แต่เอียงไปเอียงมา (แบบว่าเผลอ) ไม่รุ้จะเปนไรป่าว  โพสต์ 2012-4-6 01:24
ขอบคุณมากค่ะ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย  โพสต์ 2012-3-12 15:42
ประคบเย็นทุกชั่วโมง  ครั้งละ 10-15 นาทีนะคะ  ไม่ต้องกังวลค่ะ เราก้อบวมคล้ายๆ กันนี่ แต่เราไม่ได้ตะไบฐานฯ กับตัดปีก ตัวเองทำมากกว่า ก็บวมเยอะหน่อย

กินน้ำมะพร้าว กับแคปซูลใบบัวบก/น้ำใบบัวบกด้วยค่ะ หายเร็วดี

วันพฤหัสบดี นี้ต้องไปทำงาน ไม่รู้จะไปได้รึเปล่านะคะ.. ขอบคุณมากค่ะ  โพสต์ 2012-3-12 15:50
หายไวๆ สวยๆ นะครับ

ขอบคุณนะคะที่แวะมาให้กำลังใจ  โพสต์ 2012-3-12 15:49
ใจเย็นคะ เด๋วก้อหายเอาใจช่วยทนอีกนิดเด๋วก้อสวยแล้วจร้า

ขอบคุณค่ะ ก๊ะอยากสวยนี่เนอะ ก๊ะต้องอดทน ^^  โพสต์ 2012-3-12 15:48
กินเฉพาะไข่ขาวนะคะ..

นัฏฐ์ทานไข่แดงไปประมาณสองฟอง จะเป็นไรไหมอ่ะคะ  โพสต์ 2012-3-12 15:47
ไข่แดงอย่าเพิ่งทานนะคะ..เด๋วเป็นแผลเป็น  โพสต์ 2012-3-12 13:09
ของเราหมอให้ประคบเย็นแค่ช่วง 48 ชั่วโมงแรก หลังจากนั้นให้ประคบร้อน ถ้าบวมช้ำแบบของคุณ มันต้องประคบร้อนแล้วไม่ใช่หรือคะ (จากประสบการณ์เรานะ)
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-12 15:46:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกกำลังใจ และทุกๆ ความคิดเห็นนะคะ เป็นประโยชน์มากมายเลยค่ะ อาการตอนนี้ก็น่าจะดีขึ้น การบวมที่ขอบตาด้านบนเริ่มลดลงค่ะ (เพราะนัฏฐ์เป็นคนตาสองชั้นอยู่แล้ว ตะแรกก๊ะมองไม่เห็นชั้นตาเลยค่ะ ตอนนี้เริ่มมีชั้นตาให้เห็นละล่ะ) แต่รอยช้ำห้อเลือดยังคงทำหน้าที่ของมันได้เป็นอย่างดี = =" นัฏฐ์ยังคงประคบเย็นเรื่อยๆ ค่ะ ตอนนี้ยังไม่ได้ประคบอุ่น รอให้อาการบวมลดลงอีกหน่อย (ประคบพร้อมกันกลัวเลือดมันจะ "งง" ค่ะ เด่วแข็งเด่วนิ่มไรงี้ ฮ๋า ฮ๋า)

สู้ๆค่ะเดี๋ยวก็สวยแล้ว  โพสต์ 2012-4-30 20:53
เอาใจช่วยน่ะค่ะอยากไปทำกับคุงหมอเหมือนกันค่ะ แต่เด๋วหาเวลาไปปรึกษาก่อน อย่าลืมอัพรูปให้ดูอีกน่ะค่ะ

พรุ่งนี้จะมาอัพให้ดูนะคะ ขอบคุณที่แวะมาทักทายค่ะ  โพสต์ 2012-3-12 16:23
ผ่านไปอีกวันนะคะ  เด่วก็หายเด่วก็สวยค่ะ

อดทน

ขอบคุณค่ะ แต่เวลาคันนี่อยากจะเกาสุดๆๆ อ่ะ  โพสต์ 2012-3-12 17:39
ใจเย็นๆนะคะเด่วก็ดีขึ้นจ้า

ขอบคุณค่ะ แต่ไม่รู้จะหายทันพฤหัสนี้ปะนะ ทำงานด้วยจิ  โพสต์ 2012-3-12 17:39
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-12 17:41:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอ่อ เพิ่มรูปภาพไม่เป็นอ่ะค่ะ คลิกตรงไอคอนรูปภาพแล้วมันไม่มีไรขึ้นมาเลยอ่ะค่ะ
แอบเห็นว่าวันที่ 2 บวมมากเลย ไม่ทราบว่าจะเป็นแบบนี้ทุกคนอ่ะป่าว เค้าเองก็อยากไปทำ แต่ที่ทำงานหาวันหยุดไม่ได้สักที (เหมือนโรงงานนรกเลย ทั้งๆ ที่เป็นราชการ555) หายไวไวน่ะค่ะ สู้ๆ  แล้วจะตามมาเช็คเรทติ้งบ่อยๆ  อิอิ

ขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายของแต่ละคนนะคะ หาวันลาให้ได้นะคะ  โพสต์ 2012-3-13 17:55
หายไวๆคะ

ขอบคุณค่ะ วันนี้ก็บวมไม่ต่างจากวันที่สองเท่าไหร่  โพสต์ 2012-3-13 17:56
48 ชั่วโมงแรก ประคบเย็นเพื่อให้เลือดหยุดไหลเพราะหลังผ่าตัดใหม่อ่ะค่ะ ความเย็นทำให้เส้นเลือดหดตัวลง(vasoconstrict) หลัง48 ชั่วโมงประคบอุ่นเพื่อให้การไหลเวียนเลือดดีขึ้น ลดอาการบวม ความร้อนทำให้เส้นเลือดขยายตัว(vasodilate) แล้วก็นอนหัวสูง ทำกิจกรรมตามปกติ อย่านอนนิ่งๆทั้งวันนะคะ หายเร็วๆค่ะ ชอบผลงานคุณหมอเหมือนกัน

ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้เริ่มประคบร้อนแล้วค่ะ  โพสต์ 2012-3-13 17:57
หายไวไวนะคะ

ขอบคุณค่ะ สำหรับกำลังใจนะคะ  โพสต์ 2012-3-13 17:57
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-13 18:01:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ล่าสุดค่ะ ยังไม่ได้แกะพลาสเตอร์ตรงปีกออก แต่ตานี่สิ เครียดจัด ทั้งม่วง ทั้งบวม ไม่รู้วันพฤหัสนี้จะไปทำงานได้รึเปล่า เฮ้อ..

ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้ประคบร้อนอย่างเดียวละ อยากหายไวๆ จัง  โพสต์ 2012-3-14 16:04
สู๊ๆค่ะ หนูจะค่อยเป็นกำลังใจให้ หายบวมต้องออกมาสวยแน่นอนค่ะ ^^  โพสต์ 2012-3-13 23:22
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้