ดู: 2544|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

Leannec สุดยอดมากมาย

[คัดลอกลิงก์]
Leannec คือ พลาเซนต้าจากวัว หรือก็คือรกของวัวนั่นเอง

ฟ้าเพิ่งลองใช้เมื่อ 2 วันก่อน เพราะเป็นตัวใหม่ที่เพิ่งเข้ามา แถมราคาถูกกว่า Lucchini กับ Biocell Placenta และ Heel Placenta เล็กน้อย

แต่ฟ้าใช้ 2 หลอดผสมกลูต้าเลย เพราะฉลากยามันเขียนว่าฉีดเข้าหลอดเลือดดำได้

พอเอาเอกสารมันมาอ่าน แปลได้ประมาณว่า

เซลล์รกวัวจาก Laennec ช่วยในการซ่อมแซม และฟื้นฟูเนื้อเยื่อของร่างกาย โดยหลังจากอายุ 25 ปีขึ้นไปเซลล์ต้นกำเนิดของร่างกายจะเสียหายร้อยละ 20% ทำให้เกิดริ้วรอยเด่นชัด การฉีดรกวัวเข้าไปเพื่อเพิ่มระดับเซลล์ต้นกำเนิดในร่างกายมาจากความก้าวหน้าของเทคโนโลยีทางชีววิทยาในศตวรรษที่ 21 ได้สกัดสารจากรกของวัว โดยผ่านการคัดเลือกจากสตรีมีครรภ์สุขภาพดี เท่ากับเซลล์รกเด็กที่มาจากอิตาลี และฝรั่งเศษ ทำให้พบว่ารกวัวของ Laennec ช่วยซ่อมแซม และฟื้นฟูเนื้อเยื้อของมนุษย์ จึงช่วยแก้ไขริ้วรอยให้จางหายไปได้ และการรักษาจำเป็นต้องใช้อย่างต่อเนื่อง
***ข้อมูลต้นฉบับภาษาอังกฤษ

สารสกัดจากรกวัว ช่วยในการกระตุ้นเซลล์ต่างๆ ของร่างกาย ผลัดเซลล์ผิวและฟื้นฟูผิวหนังชั้นนอก กระตุ้นระบบการไหลเวียนโลหิตให้ดีขึ้น ปรับสมดุลของเม็ดเลือด ส่งผลให้ช่วยลดความเครียด ช่วยฟื้นฟูระบบหัวใจ สมอง ปอดตับไตและระบบย่อยอาหาร ให้ทำงานได้ดีขึ้น เป็นตัวเร่งระบบการเจริญเติบโต ซ่อมแซมส่วนต่างๆของร่างกายที่ถูกทำลายรวมทั้งกล้ามเนื้อ ผิวหนัง คลอลาเจน กระดูก และเนื้อเยื่อ รวมทั้งระบบประสาท สำหรับผู้ป่วยที่ได้รับการผ่าตัด ช่วยให้ร่างกายฟื้นตัวเร็วขึ้น
***ข้อมูลต้นฉบับภาษาญี่ปุ่น

ช่วยในการกระตุ้นเซลล์ต่างๆ ของร่างกาย ผลัดเซลล์ผิวและฟื้นฟูผิว หนังชั้นนอก เช่น รอยตีนกา จุดด่างดำ รอยคล้ำใต้ตา พร้อมปรับสีผิวให้สม่ำเสมอ ทำให้ผิวพรรณดูสดใส เปล่งปลั่ง  ดูอ่อนเยาว์และมีชีวิตชีวา ช่วยกระตุ้นระบบการไหลเวียนโลหิตให้ดีขึ้น ปรับสมดุลของเม็ดเลือด ส่งผลให้ช่วยลดความเครียด ลดระดับน้ำตาล ไขมันในเส้นเลือด ช่วยฟื้นฟูระบบหัวใจ สมอง ปอดตับไตและระบบย่อยอาหาร  ให้ทำงานได้ดีขึ้นเป็นตัวเร่งระบบการเจริญเติบโต ซ่อมแซมส่วนต่างๆของร่างกายที่ถูกทำลายรวมทั้งกล้ามเนื้อ ผิวหนัง คลอลาเจน กระดูก และเนื้อเยื่อ รวมทั้งระบบประสาท สำหรับผู้ป่วยที่ได้รับการผ่าตัด ช่วยให้ร่างกายฟื้นตัวเร็วขึ้น สำหรับสตรีที่หมดประจำเดือน ช่วยปรับให้ร่างกายกลับมากระชุ่มกระชวยกระฉับกระเฉง และสำหรับสตรีที่ปวดกระจำเดือน ยังช่วยในการบรรเทาอาการปวดกระจำเดือนอีกด้วย
***ข้อมูลต้นฉบับภาษาไต้หวัน

ที่มา : www.placenta-jbp.co.jp

ผู้ผลิต
JAPAN BIO PRODUCTS Co., Ltd.
1-44-4 Tomigaya, Shibuya-ku,
Tokyo, JAPAN 151-0063

มีใครเคยลองใช้แล้วเห็นผลยังไง ช่วงบอกกันด้วยนะคะ แต่ขอบอกว่าสุดโค่ยมากมาย แต่ใครใช้แล้วไม่เวิร์ควานบอกทีค่ะ

1 กล่องมี 50 หลอด (กล่องใหญ่) ส่วนกล่องเล็กมี 10 หลอด

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เท่าไหร่คะพี่ฟ้า ทั้งราคากล่องเล็ก และกล่องใหญ่
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-27 22:42:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย LukKaewmte เมื่อ 2011-11-27 22:03
เท่าไหร่คะพี่ฟ้า ทั้งราคากล่องเล็ก และกล่องใหญ่ ...

ดูตามลายเซ็นพี่เลยค่ะ
ที่บ้านนับถือเจ้า ห้ามนำสินค้าทุกชนิดที่เกี่ยวกับ วัว ควายเข้าบ้านอ่าคร่า

แสดงความคิดเห็น

เหมือนกันค่ะ  โพสต์ 2011-11-28 13:33
พี่ฟ้าความรู้แน่นปึก สุดๆค่ะ
พี่ฟ้าเข็มปีกผีเสื้อใช้อย่างไรเหรอค่ะแล้วกับเข็มธรรมดาอะไรใช้ง่ายกว่ากันค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 16:27:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย LukKaewmte เมื่อ 2011-11-27 22:03
เท่าไหร่คะพี่ฟ้า ทั้งราคากล่องเล็ก และกล่องใหญ่ ...

ราคาตามนี้เลยค่ะ
http://pinkmaya.gagto.com/?cid=350196&subid=95502
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 16:28:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinkmaya เมื่อ 2011-11-28 16:28
ต้นฉบับโพสต์โดย ummy87 เมื่อ 2011-11-28 09:22
พี่ฟ้าความรู้แน่นปึก สุดๆค่ะ
พี่ฟ้าเข็มปีกผีเสื้อใ ...

ฉีดเข้าหลอดเลือดดำต้องเข็มปีกผีเสื้อค่ะ

ส่วนเข็มธรรมดา แนะนำใช้เบอร์ 24 ไม่ก็ 27 ฉีดเข้ากล้ามเนื้อค่ะ

ตามนี้
http://pinkmaya.gagto.com/?cid=352393
คุณพิงค์
เท่าที่ทราบมาเนี่ย
Laennec เป็นสารสกัดจาก รก มนุษย์จริงๆ นะครับ

แสดงความคิดเห็น

ฟ้าแปลจากเอกสารที่เขาส่งมาให้อ่ะคะ มันเขียนว่าวัวอ่ะคะ  โพสต์ 2011-11-28 18:46
ขอบคุณค่ะ...พี่ฟ้าสุดสวย...
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 18:48:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ummy87 เมื่อ 2011-11-28 18:28
ขอบคุณค่ะ...พี่ฟ้าสุดสวย...

เอาไปให้หมอฉีดให้นะคะ อย่าลองหัดค่ะ ถ้าเราฉีดจนชินแล้ว มั่นใจว่าไม่แพ้ยาแน่นอน ก็ให้เพื่อนๆ ที่เป็นหมอ เป็นพยาบาลสอนให้นะคะ อย่าลองเสี่ยงเอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้