ดู: 19853|ตอบกลับ: 68
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] 2 เดือนแล้วคาฟ แก้จมูก By หมอจุฑา & โบทอกหน้าเรียว Excellent

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sofa_away99 เมื่อ 2011-8-29 22:07

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sofa_away99 เมื่อ 2011-8-29 22:06

หวัดดีคับ ผมชื่อเต้ยนะคับ  รีวิวมาแล้วรอบนึงคาฟ  ตอนนี้ 2 เดือนแล้ว ฝากเพือนๆช่วยดูหน่อย ถ้าไม่โอจะทำใหม่อีกรอบคาฟ
รูปนี้เปนรูปหน้าสด ยังไม่ทำรัยเลยคาฟ

รูปนี้ทำครั้งแรกคาฟ จะเห็นได้ว่าไม่งามเป็นอย่างยิ่ง ปลายทู่ โด่งมาตั้งแต่หัวคิ้วเรย

ผ่านมา4เดือน เริ่มเอียงคาฟ ทั้งที่ดูแลเป็นอย่างดี ตอนนี้เริ่มนอยด์ เวลาถ่ายรูปต้องเอียงตรอด

ผ่านไป 1 ปี หาข้อมูลอยู่นานเลยตัดสินไปหาหมอจุฑา คุยกะหมอประมาณอาทิตนึงเลยตัดสินใจแก้คาฟ จองคิวนานมาก รอเกือบสองเดือนในที่สุดวันนี้ก็มาถึง
นั่งรอหมอเรียกขึ้นเขียงน่าห้องผ่าตัด พร้อมจมูกที่แย่ๆสุดๆๆ ส่องกระจกทีไร อยากจะร้องให้ แง้ๆๆๆ

รอหมอนานมาก รมเสียสุดๆๆ  แม่ง ...นัดมา 6 โมงเยน เชื่อปะคับ ได้ทำตอน เที่ยงคีน ทำเสร็จตี 3 ครึ่งคาฟ  เพิ่งออกมาจากห้องด้วยอาการมึน งง  แอบเจ็บเล็กน้อยด้วย เง้อๆๆ

ตื่นเช้าวันที่ 1 มากลายเป็นอวตาร ปวด บวม แล้วก็ตึง

วันที่สอง บวมขึ้นเรื่อยๆคาฟ น่ากัวสุดๆๆ หน้าไม่ได้ล้างเลย แปรงฟันก็ไม่ได้ ตาบวมปิด มองไม่เห็น  ที่สำคัญเจ็บสุดๆๆ ร้องให้เนี่ยน้ำตาไหลออกมาจากตาไม่ได้เลย แต่ก็สู้ตายนะคาฟ

แล้วก็วันที่ 3

วันที่ 4 เหมือนศพกำลังขึ้นอืดเลยคาฟ ดูอีกมุมก็เหมือนลูกโป่ง  ยังไม่ได้อาบน้ำด้วย อิอิ ปล.เด็กข้างห้องเจอ ร้องให้ใหญ่เลย แม่...นู๋กลัว (สงสารเด็ก กูก็กัวน่าตัวเองเหมือนกัน อีนู๋เอ้ยๆๆๆ)

วันที่ 5 อาการนอยด์เริ่มมาแล้วคัฟ กลัวเบี้ยวบ้าง ไม่โด่งบ้าง อารัยต่างๆนาๆๆ

วันที่ 6 เหมือนคนแก่ยังไงไม่รู้ เพื่อนมาเยี่ยมบอกว่าแทบจะเป็นคนละคน

วันที่ 7 อาการบวมต่างๆเริ่มหาย หน้าเริ่มเข้าสู่สภาวะปกติ ได้อาบน้ำ สระผม โล่งสุดๆๆ ไปเลยคับ

วันที่ 8 ไปตัดไหมค้าบ  เย้ๆๆๆ

วันที่ 15 อาการบวมเริ่มจะหายย แต่ยังมีรอยช้ำๆอยู่เลย

วันที่ 20 หายบวมแล้วคาฟ ปลายเริ่มมาแล้ว ทรงก็พอได้

ปัจจุบันแล้วคาฟ กว่าจะมาถึงวันนี้ได้ เหนื่อยเหมือนกัน ถามว่าชอบมากมั้ย ก็ยังไม่ชอบมาก แต่ก็ดีกว่าอันเดิม ถ้ามีโอกาสก็จะไปทำใหม่อีกรอบคาฟ + แอบไปโบทอกมาด้วย แต่อาจจะลงไม่เยอะมากเพราะกล้ามเนื้อไม่ค่อยเยอะ ส่วนมากจะเป็นกระดูกคับ ขอบคุณเพื่อนๆที่เสียสละเวลาอันมีค่าเข้ามาอ่าน ขอบคุณมากคาฟ

IMG00624-20110603-2357.jpg (355.45 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

DSCF1288.jpg (633.78 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

แสดงความคิดเห็น

ดูดีมากค่ะ  โพสต์ 2011-9-30 17:41
หน้าแบ๊วมากค่ะ หวานได้อีก  โพสต์ 2011-9-30 01:27

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

จมูกสวย เข้ากับหน้ามากครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-29 22:10:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุงคาฟๆๆๆ  อิอิ  เขิลๆๆ แม่ผมก็ยังไม่ชอบมาก ปลายน่าจะแหลมกว่านี้
หมอจุฑาแจ่มสุด! ท๊อฟพึ่งไปตัดปีกจมูกมาเอง สวยโอเคเลย อิอิ
จมูกสวย หน้าเด้ง   อร้ากกกกก
โห ทำไมช้ำบวมได้เยอะและนานขนาดน้าน หมอยัดซีลี่ด้วยกำปั้นหรือเปล่าเนี่ยะ
แต่ทำแล้วหน้าเปลี่ยนเหมือนลูกครึ่งเลยค่ะ หน้าใสมากกกก ผู้หญิงสู้ไม่ได้เลย

ป,ล. ชอบการรีวิวมากเลย เขียนได้สนุกน่าติดตามดีจ๊ะ
ว้ายยยยยยยยยยยยยยย

แหลมสวยมากค่ะ...เริสมากค่ะคุณพี่

เท่ารัยค่ะ...

อย่าโกรธเรานะเราเป็นคนตรงนะ มันไม่สวยนะสั้นแล้วก็จมูกเชิดนะ มันไม่มีหยดน้ำเลย
มันเชิดขึ้นทำให้เห็นรูจมูกชัดมากเลยอะแล้วทรงไม่สวยเลย
ขอบอกอย่างนึง จขกท ผิวดีมากๆๆๆๆๆๆๆ อิจฉา ขาว ใส เนียน เด้ง มาก

ส่วนจมูก แล้วแต่คนนะคับ แต่สำหรับผม ผมไม่ชอบทรงนี้ ผมว่ามันดูรู้เรยว่าทำมา แหลมแบบไม่เป็นธรรมชาติ ไม่มีปลายหยดน้ำด้วยอะ ปลายเป็นรอยตัดชัดเจน คุณหมอไม่ทำหยดน้ำให้หรอคับ

เห็นคุณดัดฟันแล้วน่ารักมากเรย อยากดัดบ้าง อยากน่ารักบ้างงะ แง้วๆ
เคยเสริมแบบซิลิโครครับ ปัญหาคือนานนานไป ประมาณซักปีสองปี จะเริ่มแห้ง สันจะเริ่มค่อยเป็นแท่ง ปลายเริ่มไม่ธรรมชาติ สุดท้ายผมถอดออกครับ
ขอรายละเอียดอีกนิดนะครับ คือว่า หลังจากทำไปแล้ว 1 ปี นี่มันยังจะเอียงได้ด้ิวยหรอ ครับ หรือว่ามันเอียง ตั้งแต่แรก แต่เพิ่ง เห็นชัดขึ้นเรื่อยๆว่ามันเอียง ใครมีความรู้ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ผมกัว ยิ่ง นอน หลาย กะเค้าไม่เป็นอยู่ด้วย
จมูกเป๊ะมากเรยค๊ะ ,,,, แต่หน้าพี่ใสมากเรย ใช้ไรทาอะ???
จมูกสวยแล้วคะ อย่าได้แคร์ ว่าจะเชิดหรือไม่เชิด มันดูแล้วธรรมชาติ ไม่โด่งกระเทยคะ
เพราะจมูกคนเราไม่มีตรงเป๊ะ หรือ สันเป๊ะอยู่แล้ว หยดน้ำจะมีหรือไม่มี ไม่สำคัญหรอกคะ บางคนมีก้ไม่เหนจะสวยขึ้นเรย ทำแล้วออกมาดูดี มองโดยรวมดี แบบ จขกท. ก้พอแล้วคะ

15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-31 22:20:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนทุกคอมเม้นคาฟ หยดนำ้ผมก็ชอบนะ แต่ปลายผมบางคาฟ ก็เลยยทำแบบเชิด ส่วนผิวเนี่ยฉีดกูต้า ขายด้วยคาฟ. มีBotox.   Glutamate.    Filler.  Www.ldlabt.com อุดหนุนด้วยน้าาาา 0820781512 สอบถามได้คาฟ
ต้นฉบับโพสต์โดย sofa_away99 เมื่อ 2011-8-31 22:20
ขอบคุนทุกคอมเม้นคาฟ หยดนำ้ผมก็ชอบนะ แต่ปลายผมบางคาฟ ...

ง่า เข้าเว็บไม่ได้อ่าครับผม ทำไงถึงจะมีผิวดีแบบนายมั่งอ่า แนะนำหน่อยสิ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-1 12:41:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฉีดกูต้าคาฟ แต่ต้องฉีดไปเรื่อยๆ ,,,และซักพัก  ไม่มีหรอกที่ฉีดแล้วขาวทันที เดิมผิวผมก็ไม่ได้ขาวมากมาย  แต่ได้กูต้าช่วยไว้  แต่ข้อเสียคือจะดูเหทือนโบ้ะ ไม่ธรรมชาติ ออกแนวเอ็ดเวิด แวมไพร์อ่าคาฟ เวปลองไปดูอีกเวปนะคาฟ www.brightskincorner.com. *gluta.  *Botox. *6iller ปลอดำย ราคาเบาๆ ๐๘๒๐๗๘๑๕๑๒  โทมาสอบถามได้นะคาฟ
บวมน่ากลัววววววววววววววววววววว แต่ยุบแล้ว น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกกก สวดยอด ชอบๆๆๆ
  ขาวออร่ามากมาย อิจฉ๊าาา
สวัสดีค่ะ เสริมจมูกมากับคุณหมอจุฑาเหมือนกัน ตอนนี้ได้ 1 เดือน กับ 3 วัน แต่มันยังเจ็บตรงปลายเวลาโดน ไม่ทราบว่าของคุณเจ้าของกระทู้ เป็นอาการแบบนี้ไหมคะ แล้วต้องใช้เวลานานไหมคะถึงจมูกจะเข้าที่จะไม่มีอาการเจ็บใดๆ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-2 12:37:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เต้ยเปนเคสแก้น่ะคาฟ ประมานเดือนกว่าก็หายเจบแล้วคาฟๆ
แรก ๆ แอบน่ากลัวอะ
อยากทำบ้างนะแต่กลัวตอนบวมจังน่ากลัว
อยากทราบว่าได้ตัดปีกไม๊อ่ะคะ ทำไมจมูกแรกกะจมูกใหม่ปีกมันต่างกันเยอะจัง ชอบจมูกใหม่อ่ะคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ
สุดยอด   

หล่อมาก  

ปล.ชอบผมทรงนี้ อ่า  อยากทำบ้างคิคิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้