ดู: 5650|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูกโด่งโดยธรรมชาติแต่เกิดแร้วค่ะ แต่มันเปนคลื่นตรงสัน เหมือนผุชายอ่าคะใครเคยทำม

[คัดลอกลิงก์]
จมูกหนูโด่งตั้งแต่เกิดเป็นธรรมชาติอยู่แร้วอ่าคะ แต่ติดตรงที่ว่าสันจมูกมันเป็นคลื่นๆเหมือนผุชายนิดๆ หนูอยากห้ายมันเรียบอ่าค่ะ จะต้องทำยังงัย เหนโทรไป รพ ยันฮี เค้าก้อบอกว่า ต้องกรอจมูกค่ะ ซึ่ง หนูก็ไม่เคยทำมาก่อน แล้วก็กลัวว่าไม่รู้จักหมอเรย ม่ายรุหมอคนไหนเก่งบ้าง กลัวทำออกมาแร้วมันม่ายดี เลยอยากให้ช่วยแนะนำหน่อย แล้วเวลาที่เรากรอจมูกมาเสร็จแล้วรุปจมูกของเดิมของเราที่ดีๆอยู่แล้วจะเปลี่ยนไปด้วยรึปล่าวค่ะ คือหมายถึงว่า จมูกตรงแค่สันจมูกเราจะหายไปเฉยๆ หรืออาจจะทำให้ตรงอื่นของจมูกเราเปลี่ยนด้วย แล้วไปทำกี่วันถึงจะหายบวมหรือหายดีค่ะ แล้วคนอื่นที่เค้าไม่เคยเห็นเรามาก่อนจะรุ้หรือเปล่าว่าเราไปกรอมาอ่าคะ
ต้องดูรูปอะ -*- แต่ถ้ายันฮี หมอที่เก่งๆ หลายคน แต่ส่วนใหย่ หมอกรี กะหมอพิช เราศิษหมอกรี ^^
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-1 15:28:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Cutii3 ตั้งกระทู้

แล้วแสดงว่าไปทำกับหมอกรีมาหรอ ดีป่าวอ่ะ แล้วหมอกรีอยู่ที่ยันฮีหรอ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-1 15:38:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพื่อนบอกเราว่า มีคนไปเสริมจมูกมาแล้วไม่สวย แต่เราจะไม่ได้เสริมแต่ไปเอาออกอ่ะ อยากกรอกระดูกตงสันออกอ่ะ หมอกรี ดีหรอ??
อย่างงี้นี้เปล่าครับ ถ้าอย่างนี้ สวยเเล้วนะครับ มีเเต่คนอยากได้

331662_1204733003.jpg (23.29 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-1 16:11:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็คล้ายอ่าแหระม่อน แต่ว่าเราอ่ะฮัมพ์มากกว่านิดหน่อยแต่มันข้างๆด้วยอ่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-1 16:11:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็คล้ายอ่าแหระม่อน แต่ว่าเราอ่ะฮัมพ์มากกว่านิดหน่อยแต่มันข้างๆด้วยอ่ะ
ตอบกระทู้ monman ตั้งกระทู้

ถ้าเกิดมาแล้วจมูกเป็นแบบนี้ก็แจมเลยคะ อยากได้ๆ แต่เรามันเกิดมาแบบต้องแสวงหาความสวย อิอิ
ตอบกระทู้ Cindya ตั้งกระทู้

โดยส่วนตัวเราว่าธรรมชาติดี ไม่ใช่แบบธรรมชาติเกินจนมองไม่ออก

หมอกรีคนทัมเยอะนะ เราไปนั่งรอตัดไหมอะ คนมาทัมใหม่ หมอกรีทั้งนั้นอะ

หมอกรีอยู่ยันฮี ชื่อ นพ. กรีชาติ เค้าเปนหัวหน้าศัลยกรรมอะ

ส่วนเรื่องเหลาจมูก เราไม่รุ้อะว่ายังงัย แต่คนที่มาทัมตอนนั้นเรานั่งคุย

คนนั้นเค้าทัมงานแบบใช้หน้าตาอะ เค้าว่างั้นนะ คือจมูกโด่งนะ แต่ไม่คม

เรยมาทัม เค้าบอกว่า หมอกรีบอกว่าจะต้องเหลาออก แล้วเสริม อืมมมม

ถ้าเทอจะเหลาอย่างเดียว เราไม่รู้แหะ ลองดูริวีวในนี้ไปก่อนนดิ
ต้นฉบับโพสต์โดย Cindya เมื่อ 2011-4-1 16:11
ก็คล้ายอ่าแหระม่อน แต่ว่าเราอ่ะฮัมพ์มากกว่านิดหน่อ ...

ถ้าจมูกเดิมเเบบนี้ คิดดีๆก่อนที่จะทำเลยนะครับ ตอนนี้หมอเฉลิมเอารูปคนนี้ เป็นเเบบหลักในการทำจมูกให้คนไข้ที่ต้องการทำเเบบมีฮัมพ์กันเลยทีเดียวนะครับ
ลงรูปซิคะน้อง เพื่อนๆจะได้ช่วยกันดู
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-10 21:43:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลงรูปจากในคอมลงยังงัยอ่ะคะ^^
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-10 22:05:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เนี่ยจมูกเราอ่ะ

IMG155.jpg (95.18 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

ลองให้หมอใส่ซิลิโคนบางๆ ลบฮัมพ์ออกได้ครับ
ถ้าไม่อยกาได้โด่งกว่าเดิม
ลองดูเคสพี่ plaa อะครับ ลบฮัมพ์เหมือนกัน
ข้อเสีย ของการ กรอ ทุบ เวลาที่ ถอดซิริโคนออก
จมูกเราก็จะแบน หรือไม่เป็นรูปทรง หรือไม่รู้ว่ามันจะเป็นยังไง
เพราะที่เป็นทรงอยู่ได้ด้วยแท่งซิริโคน
ที่ไม่เหมือนเสริมอย่างเดียว ที่ถอดซิริโคนออก ก็ยังเป็นจมูกเดิม(แม้จะแบนๆก็ตาม)
ดั้งนั้นคิดให้ดีครับ ถ้าจะ ทุบ กรอ จริงๆ

ตามน้องหนึ่งจะครับ มีอีก 1 วิธี คือเสริมทับไปเลยครับ
ไม่เห้นด้วยกับกระทู้ก่อนหน้า แนะนำว่ากรอก่อนจะดีกว่า กรอง่ายๆเอง ที่ aplus ก็ work มากๆ เค้าตะไบเบา
จะเสิมทับค่อยว่ากันอีกที แต่คุงน้องบอกว่ามันโด่งอยู่แล้วไม่ไช่เหรอ ตะไบให้เนียนก็ได้
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-12 18:52:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่อ อยากแค่กรออ่ะ ม่ายอยากเสริมไม่อยากเอาสิ่งแปลกลปอมมาใส่งในร่างกายเราอ่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-12 18:53:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่ aplusคือที่ไหนหรอ
เราก้เป้นคนจมูกโด่งอยู่แต่ม๊ัจตรงกลางเหมอนกันค่ะ
แต่น้อยกว่า จขกท.นะคะ

ก้เลยตัดสินไปใจไปทำจมูกคุณหมอกรอกระดุกตรงกลางออกให้
แล้วก้เสริมซิลิโคนให้บางๆ
ออกมาก้ดูดีนะคะ ^^

แสดงความคิดเห็น

แล้วไปทำมาที่ไหนอ่ะ แล้วทำไมหมอเค้าถึงต้องเสริมซิลิโคนไปด้วยหรอ  โพสต์ 2011-4-15 18:55
ตอบกระทู้ PPSTONG ตั้งกระทู้

ทำที่หมอกมลทาวส์อินทาวส์ค่ะ
ที่หมอเค้่าเสริมซิลิโคนมาให้ด้วยก้เพราะตองตั้งใจไปเสริมจมูกให้จมูกไม่มีสันตรกลางและโด่งขึ้นเล็กน้อยน่ะจ่ะ
แต่ถ้าคุณไม่อยากให้เสริมก้เจียกระดูกออกอย่างเดียวก้ได้นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้