ดู: 24807|ตอบกลับ: 46
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เสริมจมูกหมอสำรวย/เสริมคางหมอธี/ฉีด HY MD มาบุญครอง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด oohooh เมื่อ 2009-9-12 11:42

เสริมจมูกมากับคุณ หมอสำรวย ที่รัตนโกสินคลีนิคค่ะ
เสริมคางมากับคุณ หมอธี ที่บางกอกศัลยกรรมคลินิค ค่ะ
และไป ฉีด HY ที่ MD คลินิคสาขา มาบุญครอง ค่ะ
มาแล้วค้าๆๆๆๆ
ต้องขอโทษพีที่น่ารักทุกคุณนะค่ะ   ที่หายไปนานเลยค่ะ
โอ๋มีเรื่องจะมาเราให้พี่พี่ชาวมีดหมดฟังอะค่ะ
คือคางที่โอ๋ทำเสริมมามันก็โออยู่นะค่ะแต่สวนที่โอ๋อยากให้มันหายไปจากคางเก่าก็คือส่วนที่มันบุ๋มเข้าไปอะค่ะ มันไม่หายโอ๋เคลียดมากเลยอะค่ะ เลยไปสอบถามหลายที่เหมือนกันค่ะ คุณหมอบอกว่ามันเกิดจากกล้ามเนื้อทุกมันบุ๋มค่ะ ถึงเสริมก็ยังมีอยู่ต้องฉีดโบท๊อกคลายกล้ามเนื้อก่อน แล้วก็ต้องเติมคอลาเจนตามไปค่ะ  โอ๋ก็หาอยู่หลายที่ ผลสุดท้ายก็ไปฉีดโบท๊อกคลายกล้ามเนื้อที่มันบุ๋มอะค่ะ หมดไป 3000 บาทค่ะ เจ็บเหมือนโดนมดกันเลยค่ะ หลังจากนั้นประมาณ 5 วัน โอ๋ก็ไปเติมสารจำพวกเติมเต็มอะค่ะ ที่ MD CLINIC ที่มาบุญครองมาค่ะ  ที่นี้คิด ซีซี ละ 1000 บาท ได้คุยกับคุณหมอแล้วว่าทำไมราคาถึงถูกขนาดนี้ (แอบกลัวเหมือนกันว่าจะเป็นเจ้สิริอะค่ะ ) แต่คุณหมอบอกว่าที่ได้ราคาขนาดนี้เป็นเพราะว่าคุณหมอซื้อในจำนวนเยอะและไม่คิดเอากำไรมาก (ได้ไม่กี่ร้อยอะค่ะ ) เน้นจำนวนของลูกค้าที่เข้ามาใช้บริการ ถ้าคุณหมอคิดราคาแพง ก็คงไม่มีใครเข้ามาใช้บริการ ก็คงไปใช้บริการคลินิกที่มีชื่อเสียงมากกว่า ที่นี้เน้นปากต่อปากค่ะ และที่สำคัญคุณหมอให้ดูเจ้าสารที่ฉีดด้วยค่ะ มันซื่อว่า สารไฮยารูโรเนทค่ะ ยี่ห้อ anteis ค่ะ เป็นของ switzerland ค่ะ อายุของสารตัวนี้จะอยู่กับเรา ประมาร 6-12 เดือนค่ะ คุณหมอบอกว่าปลอยภัย ค่ะ วันที่โอ๋เข้าไปฉีดมีคนมาฉีดตั้งหลายคน  ตอนนี้รอยบุ๋มมันหายไปแล้ว ความรู้สึกโอเคกับผลงานที่คุณหมอบรรจงสร้างให้ค่ะ
อันนี้ไม่ได้โฆษณาหรือโอ๋ได้ผลประโยชน์อันไดนะค่ะพี่พี่ แต่อยากบอกเล่าให้ฟังว่ายังมีของดีราคาน่ารองอยู่ เพราะที่คลีนิคแพทย์สมชาย ก็ฉีดราคาประมาณนี้ค่ะ คื่อ 1 เข็มมี 2 ซีซี ก็ตกราคาซีซีระ 1500 บาทค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-12 15:38:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปที่ 1 เป็นรูปกล่องของ hy ที่โอ๋ฉีดที่ MD คลินิค สาขามาบุญคลอง ( พอดีขอกล่องคุณหมอมาด้วย )
รูปที่ 2 เป็นรูปก่อนทำศัลยกรรมค่ะ
รูปที่ 3 เป็นรูปหลังจากเสริมคางมา แต่ยังมีรอยบุ๋มอยู่ค่ะ
รูปที่ 4 เป็นรูปพึ่งฉีด HY มาค่ะ

568523.jpg (15.45 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

89659.jpg (7.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

823145.jpg (5.42 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

895632.jpg (5.76 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-13 11:42:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่พี่ชาวดั้งโด่งคนไหนมีประสบการณ์มาเล่าให้ฟังกันนะค่ะ
คุณหมอธี..เสริมคางผ่าจากด้านนอกหรือคะ แล้วเจ็บมากไหมคะ นานหรือเปล่าถึงจะเข้าที่คะ แล้วราคาเท่าไหร่คะ รบกวนด้วยนะคะ อยากเสริมคางบ้างนะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-14 10:30:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของโอ๋เองคุณหมอผ่าตัดจากด้านในช่องปากค่ะ ตอนทำไม่รู้สิกเจ็บเลยค่ะ ตอนฉีดยาก็เจ็บพอพอกับผ่าฟันคุดอะค่ะ ตอนนี้อายุของคางใหม่ก็ครบ 1 เดือนแล้วค่ะ พึ่งจะพูดชัดอะค่ะ พี่พี่ชาวดั้งโด่งดูว่าคาง โอเคไหมค่ะ แต่ความรู้สึกของโอ๋มันแลดูแปลก ๆ อะคะอยากจะทำใหม่อะค่ะ
ถามหน่อยโอ๋  ฉีดที่ไหนดีกว่ากันละนี่ หมอสมชาย หรือ MD  อะ

สนใจอยากไปจิ้มคางเหมือนกัลลล เออ เเล้ว โอ๋ จิ้มมากี่เข็มละ
สนใจด้วยคนๆ

^^
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-14 16:53:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอ๋เคยไปสอบถามที่คลีนิคแพทย์สมชายมาแล้ว ราคาก็พอพอกัน ซีซีละประมาณ 1500 บาท ไม่ทราบว่าเป็นของยี่ห้อไหน แต่หมอบอกว่าเป็นคอลาเจน อยู่ได้นานประมาณ 6-12 เดือน ก็สลายไปเอง และอีกตัวอยู่ได้นานถึง 2-3 ปี จะสลายไปบางส่วน ตกซีซีละ 1000 บาท ไม่ทราบยี้ห้อเหมือนกัน และไม่เห็นตัวสินค้าด้วย แต่ที่ md คลีนิค ราคาก็พอพอกัน แต่คุณหมอให้ข้อมูลดี และได้เห็นตัวสินค้าด้วย ที่ md คุณหมอบอกว่าที่ได้ราคานี้ เพราะสั่งมาจำนวนมาก หลายร้อย จึงได้ราคาที่ถูก และไม่บวกอะไรมากมาย เน้นบริการ เพื่อให้ลุกค้าที่มาฉีดหรือใช้บริการบอกต่อกันเอง ไม่เน้นโฆษณา และคุณหมอบอกว่าถ้าคิดแพงเหมือนที่อื่น ก็คงไม่มีใครเข้ามาฉีดหรือใช้บริการ จึงเน้นจำนวนมากกว่าเอากำไรมากมากค่ะ  ส่วนที่ไหนดีกว่ากันอันนี้โอ๋เองก็พูดหรือบอกไม่ได้ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลมากกว่า หรือถ้าอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมลองโทรสอบถามดูทั้งสองที่ดูก่อนก็ได้แล้วค่อยตัดสินใจไปใช้บริการค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-15 09:53:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอ๋ไปฉีดที่คลีนิคหมอสมชายจิ้มตัวโบมาเพื่อคลายกล้ามเนื้อ( จุดประสงค์ที่ไปคือต้องการให้รอยบุ๋มหาย แต่เข้าไปคุยกับคุณหมอกลับโดนให้ทำอย่างอื่นมากกว่าเช่น ยกคิ้ว ทำหน้าเรียว ยกหน้า อะไรไม่รู้เต็มไปหมด โอ๋เลยรู้สึกเหมือนว่าโดนยัดอะค่ะ แต่โอ๋ก็ไม่ทำ แค่ฉีดโบอย่างเดียว ) 3000 บาท 1 เข็ม แต่ไปปรึกษาที่ MD คุณหมอไม่ยัดเยียด คุยตรงประเด็นดี และให้รายละเอียดดีค่ะ ฉีดมา ตอนแรก 3 เข็ม ก็ 3000 บาท ตอนที่ไปมีคนไปฉีดก่อนหน้าโอ๋เหมือนกัน เขาจ่ายไป 7000 บาท
( แอบเห็นอะค่ะ ) พอรอประมาณ3-4 วัน เหมือนมันยุบ เลยไปเพิ่มอีก 2 เข็ม ก็ 2000 บาทค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-15 21:49:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
งานต่อไป อยากทำปากบางอะค่ะ มีพี่พี่คนไหนไปทำมาบ้างค่ะ
รบกวนช่วยแนะนำทีค่ะ ว่าที่ไหนทำสวย และไม่บวมน่าเกลียดค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-17 13:56:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ โอ๋อยากแก้คางที่พึ่งเสริมมาเมื่อ 12 สิงหา 52 มันไม่ค่อยสวย เลยอยากทำใหม่อะค่ะสามารถแก้ได้เลยไหมค่ะ ตอนนี้ ก็ครบ 1 เดือน กับ 4 วันค่ะ
รบกวนพี่พี่ด้วยนะค่ะ
อยากฉีดคางจังเลยอะ  อยากหาที่ปลอดภัย

^^
อยากดูรูปจมูกของคุณโอ๋จังเลยกำลังคิดว่าจะไปทำที่หมอสำรวยอยู่พอดีเลยค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-20 12:28:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้จมูกของโอ๋เบี้ยวตรงหว่างตาอะค่ะ คุณหมอนัดแก้ หลังเดือนตุลาคม ตอนทำคุณหมอบอกแล้วว่าจมูกของโอ๋ต้องทำสองรอบถึงจะสวยเพราะตอนแรกโอ๋มี ฮั้มอะค่ะ เดี๋ยวเอารูปให้ดูนะค่ะ
คางอ่ะ ระหว่าง ฉีด กะ ใส่เพจ อันไหนดีกว่ากันอ่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-20 21:25:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ระหว่างเสริมกับฉีด โอ๋แนะนำเป็นอย่างเสริมดีกว่าค่ะ แต่ที่โอ๋ต้องฉีดเพราะตรงคางเป็นรอยบุ๋ม ถึงเสริมเข้าไปรอยบุ๋มก็ไม่หายค่ะโอ๋เลยต้องไปฉีด HY เพิ่มเติมค่ะ แต่ที่ MD สาขามาบุญครอง OK นะค่ะ เพราะคุณหมอให้ข้อมูลละเอียดทั้งที่มาที่ไปของสารที่ฉีดเข้าไปให้ค่ะ โอ๋เลยมั่นใจ ตอนนี้ก็ไปฉีดมาแล้ว 3 รอบ เพราะ มันสลายไปนิดหนึ่งค่ะ ซีซีละ 1000 บาทค่ะ  เวลาโอ๋ไปฉีดก็เสีย 1000 - 2000 บาทต่อครั้ง  อันนี้โอ๋ไม่ได้ค่านายหน้านะค่ะ แต่เรามาเล่าสู่กันฟังค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-29 10:49:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พีพีว่าทำปากบางที่ไหนทำสวยค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
ปากก็
MD อีกนั่นแหละสาขาเอสพานาด
เห็นมันถูกดี บนล่าง 10,000 หมอบุญ 10,000
แต่ว่าถ้าเป็นที่ณรวีก็ดีนะ 16,000
หรือไม่ก็หมอหมอคมกริช 24,000
แต่ว่าหมอสำรวยก็ทำนะลองถามแกดู
แกบอกแกทำให้ได้แต่ราคาเราไม่รู้อ่า
หาข้อมุลอยู่อะค่ะ อยากทำจมูก ประมาณ ค่าใช้จ่าย ให้หน่อยนะค่ะ และที่ไหนทำดี สวยๆ รูปสึกเท่าทีอ่านดู ลูกค้าหมดสำรวย จะเยอะ เนอะ น่าจะมีประสบการณ์ อยากรู้ค่าใช่จ่าย ด้วยอ่ะค่ะ  ((รบกวนผู้มีประสบการณ์ด้วย))
็HY นี้คือไรค่ะ ใช่ ไฮยาลูโรนิค แอสิคหรือป่าวค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-30 09:06:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณพี่ koong มากนะค่ะ น่ารักแถมใจดีอีกด้วยค่ะ
โอ๋ไม่รู้เลยว่าคุณหมอสำรวยทำปากบางด้วยอะค่ะ
แล้วคุณหมอที่คุณโอ๋ไปหาที่ MD อ่ะค่ะ อยู่ทุกวันหรือป่าว
คุณโอ๋ฉีดคอลลาเจนช่ายไหมค่ะที่ MD อ่ะค่ะ
เพราะสนใจอยู่ มันมีแบบ ไฮยาลูโรนิค กับที่เป็นคอลลาเจน อ่ะค่ะ
ก็เลยอยากถามว่าคุณโอ๋ฉีดแบบไหน
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-1 12:54:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ค่ะ
คุณหมออยู่ทุกวันค่ะ เพราะตอนที่โอ๋ไปฉีด ก็เข้าไปเลยค่ะ  ตอนนี้โอ๋ไปฉีดมารวม 3 ครั้งแล้วค่ะ เพราะมันยุบอะค่ะ
เพราะโอ๋ฉีดครั้งละประมาณ 1-2 เข็มค่ะ ตอนแรกพอฉีดไป 1 ซีซีมันก็โอเคค่ะ  ช่วงที่ฉีดมันบวมยาชาเลยดูดีอะค่ะ พอมันหายบวมมันก็กลับมามีรอยบุ๋มอยู่อีกนิดหนึ่ง โอ๋เลยกลับไปฉีดเพิ่มเติมค่ะ  ก่อนฉีดสามารถปรึกษาหรือถามข้อสงสัยได้ค่ะ ก่อนที่โอ๋จะฉีดก็ถามจนละเอียดเลย HY ที่ฉีดน่าจะเหมือนกับ คลีนิคหมอสมชายอะค่ะ เพราะมีอยู่ 2 แบบ แบบที่ 1 ฉีดแล้วมันจะสลายไปหมด ( โอ๋ฉีดแบบนี้ ) แบบที่ 2 มันจะไม่สลายไปหมด ( มันกึ่งถาวรอะค่ะ ) ที่คลีนิคหมอสมชายก็แบบนี้ค่ะ มี 2 แบบให้เลือก แต่ที่ MD หมอจะให้ดูเข็ม ดูกล่องบรรจุ ( โอ๋ก็ขอมาหลังจากฉีดแล้ว เลยมาลงให้ดูอะค่ะ ) ลองเข้าปรึกษาดูนะค่ะ
ใช่ค่ะ
คุณหมออยู่ทุกวันค่ะ เพราะตอนที่โอ๋ไปฉีด ก็เข้าไปเลยค่ะ  ตอนนี้โอ๋ไปฉีดมารวม 3 ครั้งแล้วค่ะ เพราะม ...
ต้นฉบับโพสโดย oohooh เมื่อ 2009-10-1 12:54

ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้