ดู: 24983|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] กินเหล้าหลังทำจมูก

[คัดลอกลิงก์]
   มีคนบอกว่ากินเหล้าหลังทำจมูก

จะทำให้บวมนานใช่ป่าวอ่าคับ

จิงไม่จิง ไงช่วยบอกหน่อยคับ

แสดงความคิดเห็น

แล้วจากินเหล้าได้หลังจากทำจมูกกี่เดือนอ่าง่ะ  โพสต์ 2011-2-15 21:41
แผลจะไม่หาย..หน้าจะบวมครับ..
แผลจะเน่า..ไม่หายเลยครับ
ขนาดเพื่อนผม แค่ สัก เฉยๆ หมาดๆ
กินเหล้าตอนปีใหม่..แผลเน่าไม่หาย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-15 23:13:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นานป่าวคับกว่าจากินเหล้าได้น่ะคับ:)

เคยถามคุณหมอค่ะ อย่างน้อยหลัง 2 อาทิตย์ไปแล้วจะดีที่สุด  โพสต์ 2011-2-16 04:38
อยากรู้เหมือนกัน  ปล้าร้า ของหมักดองก็ห้ามนะ
ควรหลีกเลี่ยงเหล้า บุหรี่ และอาหารหมักดอง อาหารรสเผ็ดจัดก้อด้วยค่ะ(เพราะน้ำมูกจะไหล) แต่ขอสารภาพว่าที่คุณหมอห้ามมาเราคงกะลังหลอนยาชาเลยฟังผิดทำหมดทุกอย่างรุย ดีนะที่ไม่เป็นอะไร กรุณาอย่าลอกเลียนแบบเพราะอาจจะไม่โชคดีอย่างงี้ทุกคนนะคะ
น่าจะเมามากกว่านะครับ หากกินมาก ๆ
ผมกินทุกอย่างเลย อ่ะ
มันไม่ได้ร้ายแรงขนาดนั้นครับ แค่โอกาสบวมจะนานขึ้น เพราะ Alcohol หลังทานร่างกายจะได้รับสารพิษส่งผลให้แผลหายช้าลง เส้นเลือดขยาย ทำให้บวมนานขึ้น เหมือนเลือดกำลังจะหยุดแผลกำลังจะหาย แล้วไปเพิ่มความดันทำให้มีน้ำหรือสารประกอบของเลือดรั่วมากขึ้นครับ ปกติการสร้างแผลจะเต็มที่ 1 เดือนขึ้นไป ++ ถ้างดได้ 1 เดือน + น่าจะดีกว่าครับ

อีกอย่าง เมาแล้ว โดนตบ หกล้ม หน้าทิ่ม ขยี้หน้าตัวเอง ก็เบี้ยวได้อีกนะครับ

20วันแล้วค่ะกินไรบำรุงจมูกอีกค่ะเพราะว่าไม่กินยาต่อค่ะ  โพสต์ 2011-4-3 04:21
ติด หรือ ค่ะ อดนาน ๆ ก็ได้ค่ะ
อดเปรี้ยวไว้กินหวาน ซักเดือน สองเดือนน๊า

ป้องกันไว้ก่อน ดีกว่าต้องตามแก้ทีหลัง
ปกติแล้วคุณหมอให้งดดื่ม 2 อาทิตย์นะ หนุ่ยก็เพิ่งทำจมูกมา25/01/54 พอมาวันที่ 11/02/54 อดไม่ไหวก็เลยไปเยี่ยมน้องรีเจนซี่ ซัดไป 3 แบน เมากลับบ้านเลย ตอนเช้าตื่นมาทำงานปวดจี๊ดๆที่จมูก ตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้ก็เลยอดไปก่อน ..ฮือๆ(รอซักครู่)
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-16 23:47:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมกินไปแล้วอย่างงี้ต้องามไงอ่าคับ

จาหยุดชั่วคราวนี้

จาหายบวมป่าว คับ
เจ็บตัวมาแล้ว อดทนรอสักหน่อยน่าจะคุ้มกว่ากันนะคะ
... ติดเหล้าป้าวเนี่ย
แล้วแต่คนมั้ง เราฉลองตั้งแต่ยังไม่สองอาทิตย์แน่ะ

ก็ปกติดีนะ
เราทำมา15วัน กินไปแล้วไม่เป็นไรนะ มันคงแล้วแต่ร่างกายของแต่ละคนล่ะเราว่า
แผลเข้าที่ก็หลั่นล้าได้แลวแหละ แต่ระวังนะครับกินมากจมูกเบี้บว

เมาแล้วล้มจมูกเบี้ยว ก็เป็นไปได้นะครับ ระวัง!!!
เหล้าอดได้บุหรี่อดยาก - -* ก็คงต้องแอบๆหมอดูดไปก่อนและกัน
บวมจริงค่ะ เราลองมาแล้ว

ต้องซื้อยาแก้อักเสบ และลดบวมมากินค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aumkhalifa เมื่อ 2014-6-22 03:26

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aumkhalifa เมื่อ 2014-6-22 03:22

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aumkhalifa เมื่อ 2014-6-22 03:04

ทำมา 2อาทิตย์ กินเหล้าอ่ะไม่เปนไรนิ หลังจากทำวันแรกกินทุกอย่างอ่ะอาหาร หมอนัดตรวจอาทิตย์ ละครั้ง ไปตรวจก็ปกติดี (ไม่ได้ให้ทำตามนะแค่ แชร์ประสบการณ์ค่ะ) วันอังคารนี้ไปพบหมอจะถามหมอเดี๋ยวมาอัปเดตอีกที

2014-06-21-22-42-59_deco-1.jpg (15.7 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

วันนี้ไปตามที่หมอนัดมาปรากฏว่า จมูกเบี้ยว หมอจับดัดเลย เจ็บสุดๆ ปวดเกินคำบรรยาย ตอนเสริม หลังเสริม หรือฉีดยาชาเฉยๆคะ แต่ดัดจมูก ให้กราบก้อยอม (หลัง 1 เดือนค่อยกินดีกว่าค่ะ)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้