ดู: 6087|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] อยากตัดปีกจมูกครับเนื้อเยอะ อยู่โทราชเนะนำทีควรทำดีไหม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย b5304462 เมื่อ 2011-1-11 00:15

... ส่วนตัวไม่อยากเสริมดั้งนะครับเพราะเล่นกีฬา  แต่อยากทำให้จมูกดูเล็กและเรียวลงอาครับมีวิธีไหนบ้าง แนะนำผมหน่อยนะครับ ผมอยู่โคราช

SAM_1905.JPG (2.24 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 14)

SAM_1898.JPG (2.18 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 17)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 00:17:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ส่วนตัวไม่อยากเสริมดั้งนะครับเพราะเล่นกีฬา  แต่อยากทำให้จมูกดูเล็กและเรียวลงอาครับมีวิธีไหนบ้าง แนะนำผมหน่อยนะครับ ผมอยู่โคราช      ขอความเห็นหน่อยนะครับ อยากดูดีเหมือนคุณพี่ๆกันมั้งอ่าครับ
ครับ ผมก็เข้าใจนะเล่นกีฬาก็มีความเสี่ยงสูง ตัดปีกจมูกก็ถือว่าโอเคมากเลยเพราะพี่มีดั้งมากกว่าผมอีก อิอิ .... รอผู้เชี่ยวชาญมาตอบต่อครับๆๆ
รอฟังด้วยคนค่ะ
ต้องลองเข้าปรึกษษคุณหมอ นะครับ เพราะบางคนตัดยากง่ายต่างกัน
ปีกจมูกอ่อน หนาต่างกัน บางคนตัดแล้วจได้ออกมารูปทรงไหน แบบไหน จะได้ช่วยตัดสินใจง่ายขึ้น
อย่างบางกรณีที่คุณหมอบอกคือ พอตัดปีกแล้วออกมาจะคลายจมูกหมู หรือ ออกมา มันจะเชิด เราจะรับได้มั้ย หรือชอบหรือเปล่า หรือหมอบางท่านเก่งๆๆ อาจมีเทคนิคแตกต่างกันออกไป ลองศึกษาข้อมูลคุณหมอ และก็เคสของเพื่อนๆที่ตัดปีกดุ นะครับ
^^
case นี้ตอบยากหน่อย เพราะสันจมูกตรงกลางใหญ่ อาจจะใช้วิธีทุบ ส่วนปีกต้องตัดออก ผมว่าคุณทำเมื่อไหร่ ดูดีขึ้นเยอะมากๆ
ผมว่าตัดบีกก็โอแล้วนะครับ ที่ผิดปกติคือปีกเท่านั้น จะทำให้จมูกดุสวยขึ้นเยอะเลยครับ ^^
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 14:48:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนที่ออกความเห็นนะครับ แต่อยากทราบว่า ตัดปีกจมูกนี้ราคาประมานเท่าไรครับ ตอนนี้ผมอยู่โคราชอ่า พอทราบที่โคราชป่าวฮะว่าทำที่ไหน หรือ เคยได้ยิน รพ ครบุรีกันฤปล่าว
ไม่ทราบว่าที่โคราชอ่ะคับ  แต่ผมทำที่คลีนิคฟอร์จูน  ออกมาก็โอเคดีนะครับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 23:10:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำไรคับตัดปีกหรือเสริม  แล้วอยากผมควรทำอาไรมั้งครับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 23:12:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำไรคับตัดปีกหรือเสริม  แล้วอยากผมควรทำอาไรมั้งครับ
หล่อแล้วนะ  
ปล. มาทำที่เชียงใหม่ดิ ถูกมาก
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-13 08:52:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดันๆๆๆ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 14:21:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว่าไงครับผมขอความเห็นหน่อยฮะ
น่าจะเสริมนะครับ เพื่อนเราก็เลินกีฬาวอลเลย์บอลยังเสริมเลย เสริมเเละตัดปีกด้วย หล่อเเน่นอน
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-17 10:49:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วจมูกผมเนื้อตรงปลายเยอะถ้าเสริมจะดูดีปล่าวอะ
ฉีดโบท็อกซ์ลดปีกจมูกโดยแพทย์ที่แพรคลินิก 1000บาท(โบท็อกซ์10unit )ใช้โบท็อกซ์ยี่ห้อneuronoxของเกาหลีผ่าน อย.แล้ว   โทรนัดคิวที่เบอร์0851521749 คลินิกอยู่ถนนเพชรบุรีตัดใหม่  กทม. ค่ะ
สวัสดีคะ..มีปัญหาเรื่องจมูกโตเหมือนกันคร่ะT^T
กลุ้มมากกก เพื่อนชอบล้อ =.,=
ตอนนี้ไปทำมารึยังคร่ะ ทำที่ไหนดีคะแนะนำหน่อยคร่ะ...พรีสๆๆๆๆๆๆ
ตัดปีกจมู  4000  คะ    ต้องเข้าไปปรึกาษาหมอ  รพ.ครบุรีคะ
เรากลับมองว่า ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ปีกจมูกเลย เพราะจากที่ดูตอนนี้รูจมูกก็ไม่ได้กว้างมาก
ถ้าตัดปีก เราว่าจมูกตีบแน่นอน ปัญหาอยู่ตรงเนื้อตรงกลางจมูกมากกว่าที่มีเยอะเกิน
ปีกจมูกนี่ตัดแล้วหายไปเลยนะครับ ไม่มีมาเพิ่มแทนได้
ถ้าจะให้แนะนำ แนะนำให้ทำจมูกดีกว่าครับ แต่ถ้าติดว่าเล่นกีฬา อันนี้ก็ต้องคิดให้ดีอะครับ
ลองแค่ตัดปีกจมูกก่อนนะเราว่าเพราะการเสริมจมูกก็ต้องให้เวลากับการที่จะให้จมูกเข้าที่เข้าทางกว่าจะเล่นกีฬาได้อีกที่ก็ต้องรอแบบแน่ใจ5-6 เดือนอะค่ะ ยังไงเราว่าลองไปปรึกษาคุณหมอดูจะดีกว่าอาจจะได้คำแนะนำดีๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้