ดู: 605|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิวมุกแก้จมูก ทำตาสองชั้น

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวมุกแก้จมูก ทำตาสองชั้น

สวัสดีค่ะ มุกนะคะ วันนี้มุกมีโอกาสได้มาปรึกษาแก้จมูก+ทำตาที่โรงพยาบาลบาโนบากิ

กับคุณหมอคิมจินฮนยอนค่ะ

มุกมาทำศัลยกรรมพร้อมเพื่อนสาวด้วยค่ะ

รายการที่คุณหมอประเมินให้มุกจะมี 2 รายการดังนี้ค่ะ
1.แก้จมูกแบบโเพ่น 2.ทำตาสองชั้นแบบไม่กรีด

โดยที่วันนี้มุกมาปรึกษากับคุณหมอก่อน และผ่าตัดในวันพรุ่งนี้ค่ะ
มีเวลาให้ได้เตรียมตัวเตรียมใจ ได้ตื่นเต้นอีก 1 วันค่ะ
วันนี้ได้นอกจากจะได้เข้ามาปรึกษาแล้ว ยังได้เข้ามาตรวจร่างกายก่อนผ่าตัดทิ้งไว้ก่อนด้วยค่ะ

วันรุ่งขึ้น
วันนี้เป็นวันผ่าตัดแล้วค่ะ จะบอกว่าตื่นเต้นมากๆ นอกจากเตรียมตัวอดอาหารอดน้ำแล้ว

ก็มีสดมนต์มาก่อนเรียบร้อยค่ะ55555

วันนี้มุกได้เข้าไปผ่าตัดก่อน เข้ามาเตรียมตัวก่อนผ่าตัดประมาณครึ่งชั่วโมง

ระหว่างนั้นก็ได้พบคุณหมออีกครั้งค่ะ คุณหมอได้ทำการวาดหน้าเราเพื่อดีไซน์ก่อนผ่าตัดค่ะ

จะบอกว่าตอนดีไซน์นี่คุณหมอเป๊มาก หันซ้ายหันขวา เล็ง แล้วก็วาดๆ5555
ตอนโดนวาดอยากรู้มากว่าตอนนี้หน้าเราเป็นยังไง คือตื่นเต้นกว่าเดิมอีก

หลังคุณหมอวาดเสร็จถ่ายรูปเป็นที่ระลึกหน่อยค่ะ

แล้วก็ได้ถ่ายรูปกับคุณหมอไว้ด้วย ฝากหน้าใหม่ไว้กับคุณหมอด้วยนะคะ

จะบอกว่าคุณหมอคิมจินฮยอนน่ารักมาก ยิ้มแย้มเฟรนด์ลี่สุดๆ ทำให้เราไม่เกร็งมาก

หลังจากเราดีไซน์เสร็จเพื่อนสาวก็รับไม้ต่อเลยค่ะ ทำสวยในวันเดียวกัน
สบายใจค่ะ ไม่ต้องเจ็บตัวคนเดียว ชั้นเจ็บ แกก็เจ็บเป็นเพื่อน5555555

และเป็นคิวเราผ่าตัดก่อนค่ะ ถึงเวลาขึ้นเขียงแล้ว พร้อมมากกกก

ขอให้ออกมาสวย ครบจบ ในครั้งนี้นะคะ

จะออกมาเป็นยังไงติดตามตอนต่อไปนะคะ

Mook (8)LOGO.jpg (396.96 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

Mook (8)LOGO.jpg
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-5-23 15:45:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ มุกนะคะ วันนี้มุกมีโอกาสได้มาปรึกษาแก้จมูก+ทำตาที่โรงพยาบาลบาโนบากิ

กับคุณหมอคิมจินฮนยอนครบ 1 สัปดาห์แล้วค่ะ

ขอเล่าตั้งแต่วันหลังผ่าตัดเลยนะคะ วันหลังผ่าตัดบอกตรงๆว่า มึนๆงงๆ

ออกจากโรงพยาบาลมา ก็กลับโรงแรมเพื่อพักผ่อนเลยค่ะ

วันรุ่งขึ้น หลังผ่าตัด 1 วัน

รูปนี้ถ่ายตอนอยู่โรงแรมค่ะ ก่อนเข้าไปทำแผลที่โรงพยาบาล วันนี้มีนัดเข้าไปทำแผลที่รพ.ด้วย
ตายังบวมๆอยู่แต่ถือว่าไม่มาก สว่นจมูกวันนี้ได้ไปเอาสำลีในจมูกออก
จะบอกเลยว่าฟินสุดๆ เพราะวันก่อนหน้าหายใจลำบากมาก
เพราะมีสำลีอยู่ในจมูก พอได้เอาออกก็ฟินสุดๆ

ตอนเข้ารพ.ก่อนไปทำแผลก็แวะไปอบอ็อกซิเจนก่อน ไม่รู้ว่าคิดไปเองมั้ยนะคะว่ามันช่วยจริงๆ
แล้วพวกโปรแกรมลดบวมเนี่ย โรงพยาบาลแถมให้ไว้ในเซอร์วิสด้วย ดีสุดๆเลย
พอทำแผลเสร็จก็ออกไปเดินเล่นนิดหน่อย วันๆไม่ค่อยว่างค่ะ ได้เดินเยอะตามที่คุณหมอบอกด้วย
วันอื่นๆก่อนถอดเฝือกก็ออกไปข้างนอก ไปเที่ยวเล่นปกติเลยค่ะ คนเกาหลีดูชินมากกับคนศัลยกรรม
ไม่มีคนมองเรา หรือให้ความสนใจกับเราเลย เดินเที่ยวชิลๆ
แต่งหน้าไม่ได้ แต่ได้ทาปากก็ยังดี เลยทาปากแต่งตัวน่ารักๆ ออกจากที่พัก ไปเที่ยวก่อนที่จะเหี่ยวเฉาค่ะ

วันที่ 6 หลังผ่าตัด
และแล้ววันนี้ก็เป็นอีกวันที่เข้ารพ. วันนี้จะตื่นเต้นเป็นพิเศษเพราะได้ไปถอดเฝือกแล้วค่ะ
จะได้เห็นจมูกใหม่ของเราแล้ว ตาเนี่ยเราได้เห็นพัฒนาการความบวมมาตั้งแต่วันแรก
แต่สิ่งที่ลุ้นที่สุดคือจมูกค่ะ เราไม่ได้เห็นเลยจนกว่าจะถอดเฝือกว่าทรงเป็นยังไง ถูกใจมั้ย

และนี่คือรูปก่อนและหลังเปรียบเทียบตาและจมูกค่ะ
ตาตอนนี้ยังบวมอยู่แต่คุณหมอบอกว่าชั้นตาจะลดลงแน่นอน
แต่ก็รู้สึกว่าตอนนี้ก็ดูไม่ได้บวมจนน่ากลัวหรือกังวลขนาดนั้น เลยไม่ได้กังวลอะไรค่ะ
ส่วนจมูกคือ จึ้งมากกกก สวยกว่าเรฟ ได้ทรงที่ชอบ ถึงแม้ตอนนี้จะยังบวม แต่ทรงสวยมาก
สโลปถูกใจ และทรงดูสวยหวานขึ้นมากๆ ค่ะ

ให้ดูแต่ละมุมของจมูกนะคะ ด้านหน้าอาจจะดูใหญ่เพราะยังบวมมาก
มุกเป็นเคสแก้ด้วยบวมเท่านี้ถือว่าโอเคมากๆแล้ว
แต่รอยเช้ำนี่น้อยมากๆ เหลืองอยู่นิดเดียวตรงใต้ตา ถือว่าคุณหมอมือเบามากๆเลยค่ะ
แค่วันที่ 6 ก็รู่สึกว่าสวยแล้ว เดี๋ยวมาอัพเดทรูปหลังจากนี้ให้ดูใหม่นะคะ
ว่าจะปัง จะจึ้งขนาดไหนนน รอติดตามกัะนด้วยนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-6-7 16:01:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gunnerrr เมื่อ 2024-6-7 16:06

รีวิว แก้จมูก ทำตาสองชั้นของมุก

สวัสดีค่ะ กลับมาอัพเดทหลังผ่าตัดครบ 1อาทิตย์ จนถึง 1เดือนให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันนะคะ

หลังจากถอดเฝือกจมูก และตัดไหมที่ตาแล้ว ตอนนี้ก็ล้างหน้าได้แล้ว
ตอนที่ล้างหน้าครั้งแรกรู้สึกสดชื่นมาก หลังผ่าตัดมาก็เช็ดด้วยคลื่ซิ่งกับน้ำเกลทอมาตลอดนะ แต่ไม่รู้สึกสะอาดเท่าล้างด้วยโฟมค่ะ
บริเวณตากับหน้าจมูกที่ตัดไหมมามุกจะใช้โฟมไปถูนะคะ ให้น้ำไหลผ่านเอาค่ะ
ถึงจะล้างหน้าได้แล้วก็ยังต้องเบามือ และเช็ดเบาๆค่ะ

ช่วงถอดเฝือกแรกๆก็ยังรู้สึกบวมอยู่นิดนึง ยังไม่ค่อยเห็นทรงเท่าไหร่
แต่ปลายจมูกคือสวยกว่าแท่งเก่ามาก ขนาดยังบวมอยู่นะคะ
สันจมูกคุณหมอบอกว่าจะสลิมขึ้นกว่านี้อีกเยอะเลย มุกก็อดใจรอวันที่จมูกเข้าที่ค่ะ
พอใกล้ครบ1เดือนเริ่มเห็นความเปลี่ยนแปลงแบบชัดเจนแล้ววว กรี้ดดด
ตอนนี้คือไปเที่ยว แต่งหน้าฉ่ำ คนดูไม่ออกว่าเพิ่งไปแก้จมูกมา แต่บอกว่าสวยขึ้นดูไม่ออกว่าทำอะไรมา 55555

ส่วนตา อันนี้ดูออกนะคะ เพราะหวานขนาดนี้ แต่ตาสนุกมากเลย
ตาตอนนี้ในความรู้สึกมุกก็แทบจะไม่บวมแล้วค่ะ แต่ทางรพ.บอกว่าจะเข้าที่ได้มากกว่านี้ แค่นี้ก็ชอบมากๆแล้ว

หลังทำตามมามุกพยายามไม่ขยี้ตาเลยค่ะ กลัวแผลยังไม่หายดีด้วย
รอยแผลที่ตาถ้าไม่สังเกตุแทบจะไม่เห็นเลย น่าจะเพราะว่ามุกทำวิธีแบบไม่กรีดด้วย
ตาเลยมีความธรรมชาติ ไม่ดูโป๊ะ ชอบเทคนิคของเกาหลีตรงนี้

มาดูรูปครบ 1เดือนกันค่าาา

เราว่าเปลี่ยนนิดนึง เปลี่ยนเป็นคนสวยขึ้น แต่ยังเป็นคนเดิมอยู่ แบบเพื่อนจำได้ 5555555555
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-7-5 12:34:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ กลับมาอัพเดทหลังผ่าตัดครบ 2 เดือนให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันนะคะ

ก่อนอื่น ขอเปิดด้วยรูปเปรียบเทียบก่อนหลังก่อนเลยค่ะ

เห็นความแตกต่างมากเลยใช่มั้ยคะ5555

ตอนแรกจะเห็นได้ชัดเลยว่าหน้าดูเป็นหน้าผู้ชายมากๆ หน้าค่อนข้างดุเลย

พอหลังทำจมูกปลี่ยนทรงจมูก หน้าดูระมุนขึ้นมากๆเลยค่ะ แล้วยิ่งทำตายิ่งทำให้หน้าดูหวานขึ้นมากๆค่ะ

ถึงแม้อาการบวมยังไม่ลด 100% แต่บอกเลยว่าชอบผลลัพธ์ตอนนี้มากๆ

หน้าดูซอฟท์ขึ้น ดูละมุนมาก กลายเป็นว่ามุกมั่นใจในหน้าตัวเองมากขึ้น

จากที่ไม่ค่อยชอบถ่ายรูป ตอนนี้กลับมั่นใจในการถ่ายรูปมากขึ้น

ไม่ว่าจะมุมไหนๆ หน้าเราก็ดูสวยขึ้นมากจริงๆค่ะ
จริงๆ มุกไม่ค่อยบวมมากตั้งแต่แรกอยู่แล้ว เลยไม่ได้กังวลอะไร
แต่ทางรพ.ก็บอกว่าความบวมยังลดลงได้อีก จมูกจะสลิมขึ้นได้อีกแน่นอนค่ะ
ตาก็เช่นกัน ตอนนี้ยังบวมอยู่ค่อนข้างเยอะ  ต้องรอถึง 3-6 เดือนถึงจะค่อยๆดีขึ้นค่ะ
ไว้เพื่อนๆมารอดูผลลัพธ์หลังจากนี้ไปด้วยกันกับมุกนะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-8-14 17:23:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gunnerrr เมื่อ 2024-8-14 17:27

รีวิว แก้จมูก ทำตาสองชั้นของคุณมุก

สวัสดีค่ะ ตอนนี้ผ่าตัดตากับแก้จมูกครบ 3เดือนแล้วค่ะ

จะบอกว่าจมูกเริ่มเข้าที่แล้วทรงสวยมากๆๆๆ ทรงนี้คือเข้ากับหน้า ไม่โด่งไป ไม่พุ่งไป หวานกำลังพอดี

เพื่อนๆ ที่ทำงานชมกันไม่หยุด อยากมาทำตามกันเป็นแถว 555555

เราว่าซิลิโคนเริ่มรัดแกนเต็มที่แล้ว ปลายจมูกไม่ค่อยบวมแล้วค่ะ

เวลาจับหรือแคะจมูกก็ยังทำแบบเบามืออยู่นะ ไม่กล้าจับแรง กลัวน้องกระทบกระเทือน

เรากลับมาเข้าฟิตเนสออกกำลังกายแบบเวทแล้วค่ะ

ช่วงแรกหลังผ่าตัดคุณหมอบอกให้งดก่อน เพราะกลัวออกกำลังกายหนักแล้วเกร็งหน้า

แผลจะฉีกเอา และบวมขึ้นได้ค่ะ

ส่วนตาไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ น่าจะหายบวม 100%แล้ว

ตาโดยรวมเป็นสองชั้นที่ธรรมชาติมาก แต่งตาง่ายขึ้น กรีดตาแล้วเห็นเส้นอายไลน์เนอร์ชัดค่ะ

ส่วนตัวที่ผ่าตัดครั้งนี้รู้สึกคิดถูกมาก ไม่ผิดหวังกับผลลัพธ์เลยค่ะ

เป็นเพราะว่าเราหาข้อมูลมาดี เลือกคุณหมอกับโรงพยาบาลถูก เข้ากับสไตล์ที่เราชอบ

ที่สำคัญคุณหมอเข้าใจความต้องการเรา ต้องขอบคุณล่ามที่รพ.ด้วยที่ช่วยสื่อสารให้อย่างถูกต้องค่ะ

ถ้าใครชอบสไตล์เดียวกับมุก ลองมาปรึกษากับคุณหมอที่รพ.บาโนบากิก่อนได้ค่ะ

เขาที่ศูนย์ปรึกษาที่ไทยด้วยนะ

เดี๋ยวมุกกลับมาอัพเดทหน้าใหม่ตอนครบ 4เดือนให้เพื่อนๆ ชมกันค่ะ

ฝากติดตามต่อด้วยนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-9-12 17:23:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gunnerrr เมื่อ 2024-9-12 17:25

สวัสดีค่ะ มุกกลับมาอัพเดทหลังผ่าตัดตากับแก้จมูกครบ 5เดือนให้ชมกันค่า

ตอนนี้อยากบอกว่าชอบหน้าตัวเองมากๆ ตากับจมูกเข้าที่แล้วค่ะ
ไม่บวม ไม่เจ็บอะไรแล้ว แต่งหน้าสนุกขึ้นเยอะ หน้ามีมิติขึ้นจริงๆ

จมูกก่อนแก้มุกก็ว่าไม่ได้แย่ แต่ถ้าดูรูปก่อนผ่าตัดแอบเห็นว่าจะเอียงนิดๆ ทรงใหม่ คือสวยกว่าเดิมมากกก

คิดไม่ผิดที่แก้จมูกเลย งานเข้า อีเว้นท์รัวๆ เลยค่ะ

ใครชอบทรงจมูกประมาระมุกแนะนำทำกับคุณหมอคิมจินฮยอนเลยค่ะ
จะเป็นทรงสโลปปลายนิดๆ แต่ถ้าชอบทรงอื่นคุณหมอก็ทำให้ได้ค่ะ

จริงๆคุณหมอผ่าตัดได้หลายอย่าง ฉีดไขมันก็ทำสวย เอนโดไทน์หน้าผากที่คนไทยบินไปทำเยอะๆ คุณหมอก็เก่ง ล่าสุดมุกเห็นรีวิวยกกระชับใต้คิ้วก็จึ้งมาก ยังไงลองสอบถามกับแอดมินรพ.ก่อนได้ค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้