ดู: 22719|ตอบกลับ: 104
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ตัดปีกมาแล้วค่ะช่วยดูให้หน่อยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด inin เมื่อ 2009-7-31 09:43

ตอนไปทำก็ไม่ปรึกษาใครเลยคะแต่แอบเข้ามาอ่านในนี้อยู่นานพอควร (2 อาทิตย์คะ) แต่ข้อมูลที่อยากได้ก็น้อยมากเลยก็เลยอยากเป็นคนหนึ่งที่ร่วมแชร์ประสบการณ์เผื่อจะมีใครอยากรู้เหมือนกันบ้าง

IMG0155A.jpg (14.33 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-31 09:45:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปนี้ ก่อนทำคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-31 09:47:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
2# inin

IMG0156A.jpg (12.99 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-31 09:49:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
3# inin

IMG0159A.jpg (13.53 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

ตัดปีกที่ไหนครับ อยากเห็นตอน แกะพลาสเตอร์พันแผลออกจัง
ขอให้แผลหายไวๆนะครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-31 10:04:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตัดเมื่อวานเองคะโดยหมอกมลเทาว์อินเทาว์
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-31 10:08:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่ไม่รู้ทำไมตัดข้างๆจะเห็นแผลเป็นไหมคะใครช่วยแนะนำทีทำไงไม่ให้เป็นแผลเป็น
กลัวเป็นแผลเป็นนูนมากเลยคะ
เบื้องต้นให้ดูแลแผลตามแพทย์สั่งอย่างเคร่งครัด

ทานยาสม่ำเสมอนะคับ

ส่วนเรื่องรอยแผลจะหายไปเองตามกาลเวลาคับ

หรืออาจจะเหลืออยู่บ้างนิดหน่อย ถ้าไม่มานั่งพินิจ สังเกตุ จับผิด

ก็ไม่เห็นคับ
ตัดปีกมาสวยอ่ะค่ะ ของเราก็เพิ่งตัดปีกมา ตอนนี้เดือนกว่าๆ ปรากฎว่ารูจมูกไม่เท่ากัน แต่คุณหมอบอกให้ใจเย็นๆ เข้าที่ก็ประมาณ 6 เดือน..แต่ถึงมันไม่เท่ากันเราก็คงไม่ไปแก้ล่ะค่ะ..เพราะตอนนี้รูจมูกเหลือนิดเดียะเอง..นิ้วก้อยก็ยังเข้าไปไม่ถึงเลยอ่ะเดี๋ยวแก้ไปแก้มา จะเหลือเล็กกว่าเดิม ...
...แต่แผลเป็นไม่มีเลยค่ะ มันซ่อนอยู่ตามรอยพับอยู่แล้ว ไม่ต้องกังวลนะคร๊าาา  เอาใจช่วยนะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-31 11:30:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ สมาชิกในนี้น่ารักทุกคนเลยแถมใจดีอีกด้วย
ว้าว จมูกโด่งสวยจังเลยค่ะ
ขอบคุณนะค่ะ สำหรับรีวิวดีๆ ที่มาแชร์กัน
หายเร็วๆ นะค่ะ
ปีกเล็กลงจริงๆ ดีชึ้นแยะ
หายไวไวนะค้า
หนูก็กะว่าจะตัดปีกเหมือนกันค่ะ มีพี่ๆแนะนำมาวว่าให้คิดดีๆ ต้องคิดเยอะๆ เพราะมันเอาคืนไม่ได้

ขอบคุณที่พี่มาแชร์ประสบการณ์นะึคะ หนูจะได้ติดตามเก็บข้อมูลจากกระทู้พี่ไปด้วย

รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ด้วยนะคะ  (จมูกพี่สวยมากๆเลยค่ะ) อยากคุยกับพี่มากๆเลยค่ะ พี่เล่นเอ็มป่าวคะ

หายไวๆนะคะ
ถ้าหายแล้วต้องสวยแน่ๆ ครับ เป็นกำลังจัยให้น่าครับ

ปล. สวยก่อนทำ ยังงัยหลังทำ ก็ต้องสวยยิ่งๆ กว่าอีกคร๊าฟ  
กำลังตัดสินใจอยู่ครับ ลังเลใจ ตอนนี้ไม่รู้ว่าจะทำอันไหนดี ยังไง เอารูปที่ตัดเสร็จแล้วแกะพลาสเตอร์ มาให้ดูด้วยนะครับ
อยากดูเหมือนกันจ้า....เจ้าของกระทู้หน้าสวยจัง...
หายไวๆนะคะ
แล้วจะติดตามดูค่ะ
อยากเห็นตอนแผลหายจัง
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-3 13:08:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด inin เมื่อ 2009-8-3 13:10

19# aui777

หายไป 2 วันคะตอนนี้อาการดีขึ้นแล้วใกล้สวยแล้วคะเอารูปวันที่ 2 มาให้ดูกำลังบวมเต็มที่เลยคะระบบด้วยแล้วก็ปวด
ทั้งวันจนปวดหัวเลยคะคุณหมอให้ยาแก้ปวดมาแค่ 4 มื้อเองคะไม่พอต้องหากินเอาเอง

IMG0169A.jpg (13.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-3 13:40:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
20# inin

เดี๋ยวจะเล่าตั้งแต่แรกให้อ่านนะคือตอนแรกพยาบาลเขาก็ให้ทานยาอะไรไม่รู้จำไม่หมดอะคะขอโทษนะค่ะแต่ที่
รู้มียาคลายเครียด ครึ่งเม็ด ยาลดบวม 2 เม็ด และยาอะไรจำไม่ได้ค่ะ
แล้วก็รอคุณหมอนานมากค่ะ ชั่วโมงครึ่งแล้วไม่ยอมหลับไม่ยอมเบลอเลย ตายแน่คราวนี้เจ็บแน่นอน
ก็เจ็บจิงๆอะ คุณหมอฉีดยาชา 2 เข็ม ปีกละเข็ม ฉีดแบบไม่ได้จิ้มไปตรงๆอย่างเดียวนะคะมีแบบไชเข็มไปให้ทั่วปีกอีก พระเจ้าเจ็บมาก แอบน้ำตาไหลแต่ไม่กล้าร้องเดี๋ยวคุณหมดตกใจทำให้ไม่สวย 555
แล้วคุณหมอก็ใช้สำลีปิดตา ซักพักก็ชาเต็มที่คุณหมอก็เริ่มตัดค่ะ ก่อนจะตัดก็ขอเน้นกับคุณหมอเลยว่าคุณหมอขอไม่ตัดเยอะนะค่ะเอาเป็นธรรมชาติที่สุด คุณหมอก็บอกว่าหมอตัดไม่เยอะออกมาแบบกลมๆ ไม่แหลม ค่อยสบายใจหน่อยเป็นอันเข้าใจตรงกัน จะรู้ตัวทุกขั้นตอนนะค่ะจิตนาการเอาตามความรู้สึก
ใช้เวลาไม่นานนะค่ะ ประมาณ 20 นาทีได้ เป็นอันเสร็จแล้วก็กลับบ้าน
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-3 13:45:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
21# inin

อันนี้วันที่ 3 ปวดน้อยลงกว่าวันที่ 2 และก็เริ่มลดบวมลงมานิดหน่อย

IMG0176A.jpg (13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

บวมอยู่นะ

หายไว ๆ นะคะ
ใจจริงก็อยากตัดปีกจมูกด้วยนะคะ แต่เท่าที่ฟังน้อง inin เล่ามา......ทำเอาใจแป้วไปเหมือนกัน
กลัว...เข็มและความเจ็บปวดจ้า  .....ขอให้หายไวๆนะคะ สวยๆๆๆค่า
หายเร็วๆนะคะ
คอยดูอยู่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้