ดู: 889|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[รักษาสิว] รีวิวการรักษาสิวที่ธนพรคลิกนิก เปลี่ยนหน้าสิวให้เป็นหน้าใสจริงๆ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovery59 เมื่อ 2016-7-26 11:15

สวัสดีครับ เนม ครับ เพื่อนเรียกเนมว่า ดาวเคราะห์ หรืออุกาบาด เนมรู้สึกเซ็งทุกเช้าที่ต้องตื่นไปโรงเรียนด้วยสภาพหน้าที่รับไม่ได้ ตอนนั้นเนมเรียนอยู่  ม.5 ส่องกระจกทุกวันจนรู้สึกว่า เฮ้อ! ที่ไหนดีนะที่จะช่วยรักษาเนมได้ดีจริงๆ จนมีรุ่นพี่คนหนึ่งที่รู้จักแนะนำให้มาหาที่ธนพรคลินิกดูเพราะน้องของพี่เขาเคยรักษาแล้วดีขึ้น เนมเลยตัดสิ้นใจมาที่ธนพรคลินิกทันที ครั้งแรกที่ก้าวเข้ามาในธนพรคลินิกรู้สึกประทับใจถึงความดูแลเอาใจใส่และบริการที่ดี จากนั้นได้เข้าพบคุณหมอ ได้รับการแนะนำสำหรับการรักษาหน้าอย่างดีมากและเนมก็สอบถามคุณหมอว่าหน้าแบบเนมโอกาสที่จะหายอีกนานไหมครับ ซึ่งคุณหมอก็ตรวจสอบอย่างละเอียดและก็แนะนำมาว่าหน้าเนมเหมาะกับคอร์สรักษาสิว magenta light program โดยในคอร์ส จะมี ฉีดสิว กดสิว มาร์คสิว ฉายแสงรักษาสิว ครับ เรามาดูรูปในขั้นตอนการรักษากันดีกว่าครับ

และในการรักษาก็จะมียาในคอร์สด้วย เนมตอบตกลงทันทีครับด้วยความที่อยากให้หน้าหายเป็นสิว เพราะเนมมั่นใจว่าธนพรคลินิกจะต้องเลือกคอร์สที่ดีที่สุดสำหรับหน้าเนมแน่นอน เข้าสู่ขั้นตอนการรักษากันเลยนะครับ เริ่มต้นคุณหมอได้ฉีดสิวอักเสบบนใบหน้าเนม และหลังจากนั้นทำการกดสิวอุดตันทั่วใบหน้าออกทั้งหมดโดยพนักงาน มีความรู้สึกเจ็บพอสมควรครับ น้ำตานิซึมบ้างแต่ก็อดทนครับเพราะอยากหล่อ อยากหายเป็นสิว ต่อไปก็ต่อด้วย come done mask เป็นการมาร์คที่เนมรู้สึกค่อนข้างเย็นสบายมากๆเลย จนบางครั้งเผลอหลับไป เนมรักษาแบบนี้อยู่4ครั้ง จนครั้งที่5 ไม่ต้องฉีดสิวอักเสบแล้วครับ กดสิวนี้ก็น้อยมากนับได้เลยก็ว่าได้ ตามด้วยมาร์คหน้าเช่นเคยสุดท้ายก็จบด้วยการฉายแสง 20 นาทีรู้สึกจี๊ดๆบ้างเล็กน้อย พอเสร็จเนมก็รับยากินและยาทาก่อนกลับบ้านครับ ความรู้สึกแรกที่เห็นหน้าตัวเองนะตอนนี้รู้สึกพอใจและดีใจมากกับคอร์สรักษาสิว magenta light program คุณหมอได้เลือกสิ่งที่ดีที่สุดและเหมาะกับการรักษาสิวที่หน้าเนมดีมากๆจริงๆครับ จนตอนนี้เพื่อนๆที่ไม่ได้เจอกันนานก็กลับมาเจอกันทักกันทุกคนว่า เนมรักษาที่ไหนเป็นไงบ้างไม่น่าเชื่อเลยว่าสิวที่หน้าเนมจะหายไปแบบไม่น่าเชื่อจริงๆ เนมกลับบ้านมาส่องกระจกรู้สึกดีใจที่หน้ากลับมาเนียนใสเหมือนเดิมแล้วหลังจากนี้ก็ไปพบคุณหมอบ้างกดสิว และทายาป้องกันไว้ เพื่อไม่ให้สิวกลับมาขึ้นอีกครับ

ขอขอบคุณธนพรคลินิกมากๆนะครับ เปลี่ยนหน้าสิวเป็นหน้าใสจริงๆ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้