ดู: 924|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ช่วยดูให้หน่อยค่ะ ปลายเบี้ยวหรือบวม

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนเพื่อนๆ ช่วยดูหน่อยค่ะ
ที่ปลายเบี้ยวไปทางขวา (แผลผ่าตัด) ไม่แน่ใจบวมไหม
แดงๆคืออาการอักเสบของแผลเราค่ะ
หมอบอกว่ายังบวมอยู่ รอยแดงยังแดงไปทางแผล
เพื่อนๆมีความเห็นว่าไงบ้างคะ
ใครเคยมีประสบการณ์บ้าง

ขอบคุณค่า^^

image.jpg (537.45 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

เห้ออออออออออออออออออออออออ..... ดูไม่ออกจริงๆครับ
น่าจะบวมนะคะ
ถ้าดูปลายกับรูจมูกก็ไม่เท่ากันค่ะ แต่ถ้าคนมองผาดๆก็ไม่สะดุดตาอะไร
แต่อยากบอว่าเพิ่งไปทำมาเหมือนกัน ตัดปีกแล้วรูจมูกไม่เท่ากันแต่ไม่มาก ก็ปลอบใจตัวเองว่าทำแล้วออกมาดูดีกว่าไม่ทำ ไอ้เรื่องรูไม่เท่ากันเล็กน้อยก็ช่างมัน ถือว่าแค่นี้ก็มาได้ไกลแล้ว
สู้ๆนะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-22 14:52:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปแก้แล้วตัดปลายทิ้งมาแล้วค่ะ
ตอนนี้ยังทำใจไม่ได้
เศร้ามากๆ ค่ะ
ผมก็ไม่อยากจะพูดอะไรตรงๆนะครับ กลัวจะเสียน้ำใจเปล่าๆ แต่ก็ช่างเถอะ งานิลปไม่มีอะไรที่มัน 100% หรอกครับ
ของผมปลายเบี้ยวแบบนี้เหมือนกัน แต่ก็ถือซะว่ามันคืองานศิลปไปซะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-23 12:00:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
noom6977 ตอบกลับเมื่อ 2015-3-23 11:10
ของผมปลายเบี้ยวแบบนี้เหมือนกัน แต่ก็ถือซะว่ามันคืองานศิลปไปซะ

จริงๆก็ไม่ซีเรียสมากนะคะ แค่อยากใ้ห้ดูดีกว่าเดิมก็พอ
แต่เมื่อวานไปพบคุณหมอเรื่องปลายเบี้ยวและแดง
สรุปคือแผลเย็บเปื่อยค่ะ ไม่แห้งสักที ปลายก็แดงเรื่อยๆ
คุณหมอลงความเห็นว่า เอาซิลิโคนออกมา และลดปลายดีกว่า
สรุปคือ คุณหมอเปิดฝั่งด้านซ้ายเพื่อเอาซิลิโคนออกและเหลาใหม่
ส่วนด้านขวา เย็บใหม่ค่ะ
คุณหมอบอกเนื้อจมูกเราไม่ยืดรับซิบิโคนเลย
จำเป็นต้องลดปลาย ลดดั้ง และเอาปลอดภัยไว้ดีที่สุดค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-23 12:05:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เลยแอบเสียใจนิดนึง^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้