ดู: 895|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมา2เดือน ปลายแดงสันแดงตลอด ต้องถอดออกไหม หรือมีทางรักษา ช่วยด้วยค่ะ !!!!

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ จมูกอันนี้เป็นการแก้ครั้งที่3 แล้วนะคะ ล่าสุดแก้ครั้งที่3 ไปเมื่อ วันที่ 15 เดือนมกราคม ทำจากกระดูกหลังหู ราคา 60000 บาท  เราได้มีความคาดหวังว่า การทำจมูกครั้งนี้จะจบ แต่ ... ไม่จบค่ะ มันเริ่มอักเสบเมื่อเข้าอาทิดที่2 ปลายช้ำแดงตลอด ต่อมา เมื่อจมูกครบ1เดือนพอดี ที่สันจมูกเริ่มแดง ยิ่งอากาศร้อนๆยิ่งแดงมาก บางครั้งก็รู้สึกออกร้อนปลายจมูก ตรงแผลผ่าตัดมีตุ่มหนองอักเสบขึ้น หมอก็บีบออกแล้วหนองหายไปแล้ว แต่กลับมาอาการเจ็บที่ตุ่มแทนเมื่อเอาคัตเติ้ลบัตไปถูกมันจะรู้สึกเลยว่าเจ็บๆ และมีการขึ้นไปหาหมอคนที่ทำให้ ฉีดยา กินยาแก้อักเสบทุกอาทิด เฝ้าดูอาการทุกวันแต่ก็ไม่เป็นผล จนทุกวันนี้ จมูกเราจะครบ2เดือนแล้ว แต่ปลายที่แดงช้ำกับสันจมูกที่แดง ยังไม่มีอาการที่จะหาย เราหาทางออกไม่เจอ ไม่อยากแก้แล้วอีกจริงๆ แต่สุดท้าย อีก8วัน ก็จะครบ2เดือน ถ้าไม่หายเราคงเหลือทางออกสุดท้ายคือต้องถอดพักจมูก ซึ่งเรากลัวมากกับการถอด ว่าจมูกเราจะบุ๋มไหม จมูกเราจะน่าเกลียดไหม ซึ่งเราเคยผ่านการมีซิลิโคนอยู่ในจมูกมา4ปี จึงไม่คุ้นกับการกลับไปดั่งแหมบอีกครั้ง เราจึงอยากถามเพื่อนๆว่า
1. อาการแดงที่ปลายจมูก และสันจมูก อักเสบมาจะ2เดือนแล้ว มีทางรักษาให้หายโดยไม่ถอดไหม
2. ถ้าถอดซิลิโคนออก ปลายเราจะบุ๋มไหม ดำไหม ต่ำไปกว่าเดิมไหม เพราะของเก่าก็แทบไม่มีอยู่เลย แล้วนานๆไปจะเป็นปกติสุขไหม พักจมูกนานเท่าไร ถึงเสริมได้
นี่คือรูปปลายจมูกแดงกับสันจมูกแดงค่ะ
ถอดออกดีกว่าคะเพราะว่ามันมีผลระยะยาว เมื่อวานเราก็พึ่งไปถอดมา
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-12 19:37:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอไลน์คุยได้ไหม ถอดแล้วเป็นไงบ้าง kanjana.pr แอดมานะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้