ดู: 7388|ตอบกลับ: 37
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ปัญหาจากการทำตา+ปากกระจับ รพ ยันฮี

[คัดลอกลิงก์]
จขกท มีประการณ์กับการทำศัลยกรรมที่ผิดพลาดมาแชร์ค่ะ

คือ จขกท ได้ไปทำตา2ชั้น และ ปากกระจับ ที่รพ เอกชนชื่อดัง ที่เลือกตัดสินใจทำที่ รพ นี้เพราะเชื่อมั่นในมาตรฐานของ รพ ค่ะ และได้ศึกษาข้อมูลมานานพอสมควร จึงตัดสินใจทำตา2ชั้น กับคุณหมอ ชื่อดัง ของ รพ นี้

แต่สิ่งที่จำไม่ลืมเลยกับการทำตา2ชั้น ในครั้งนี้ คือ ผลลัพธ์หลังทำ ซึ่งไม่แตกต่างจากตาเดิมเลย พร้อมทั้งทิ้งลอยแผลเป็นไว้ดูต่างหน้า คือ จริงๆเป็นคนมีตา2ชั้นอยู่แล้ว แต่เปนคนโหนกคิ้วสูง เลยอยากได้ชั้นตาใหญ่ๆ ชัดๆขึ้นอ่ะค่ะ
พอทำเสร็จตอนที่ตาบวมอยู่ดูชั้นใหญ่สวยดี แต่มีข้อสังเกตคือตาด้านซ้าย คุณหมอกรีดชั้นไม่เท่ากัน และกรีดเลยขึ้นไป ก็คิดไว้แล้วว่าต้องมีปัญหาแน่ แต่ก็อดใจรอ รอให้แผลมันยุบและเข้าที่ก่อน แต่พอผ่านมาไม่ถึง 4เดือนเลย เริ่มสังเกตชั้นตาที่มีปัญหา ก็เห็นว่า ตาที่พับ มันพับตามรอยชั้นตาเดิม ไม่ใช่ตามรอยที่หมอกรีด ถึงได้รู้ว่าไหมหลุดไปตั้งนานแล้ว แต่ตอนแรกที่เห็นเป็นชั่นหนา เหมาะอาการบวม พอเริ่มยุบถึงรู้ว่าตากลับมาเป็นเหมือนเดิม แถมยังทิ้งรอยแผลเป็นไว้อีก ตามภาพเลยค่ะ ขนาดไม่หลับตา ยังมองเห็นรอยที่กรีดเกินขึ้นมาเลยค่ะ

DSC_0009~2~2.jpg (145.77 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 20)

CYMERA_20150108_100852.jpg (362.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-8 10:38:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนปากกระจับ ทำกับคุณหมออีกท่าน แต่ รพ เดียวกันค่ะ
คือไม่กล้าทำกะคุณหมอท่านเดิม เพราะตนไข้เยอะและหมอทำงานแบบรีบๆจึงมีปัญหาแบบเคสของเรา นี่ยังไม่รวมลักยิ้มอีก2ข้าง ที่ทำมาไม่ถึงปี ก็คลายออกหมด
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-8 10:49:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปากกระจับเดือนแรกๆก็เริ่มเห็นว่าปากไม่เท่ากัน จริงๆเราเป็นคนปากเล็กอยู่แล้ว แต่อยากได้บางๆเป็นกระจับ คุณหมอตัดออกไปน้อยมาก แทบจะไม่เห็นความแตกต่างเลย แถมยังตัดไม่เท่ากันอีก ตอนเข้าไปพบคุณหมอ เรื่องปากไม่เท่ากัน อยากจะขอแก้ไข คุณหมอบอกว่าฟันเรามันอูม ต้องจัดฟันอาจช่วยได้ แต่จริงๆเราว่าไม่น่าเกี่ยวนะ เหมือนหมออ้าง เพราะไม่อยากแก้ไขให้ เสียความรู้สึกมาก เราก็อยากรู้นะถ้าจัดฟันจะหายมั้ย แต่จริงๆฟันก็ปกติ เรียงตัวสวย ไม่เหยิน แต่ปากดูอูมเพราะฟันซี่ใหญ่เลยทำให้เหมือนฟันเยอะคับปาก ตอนนี้จัดฟันเรียบร้อยแล้ว จนถอดเหล็กแล้ว บางก็ยังไม่เท่ากันอยู่ดี
จากภาพที่ถ่าย เพิ่งถ่ายวันนี้เลยค่ะ หลังจัดฟันและถอดเหล็กแล้วด้วย
เราเคยโดนไปครั้งนึง จะไม่กลับไปเหยียบ รพ นี้อีกและบอกเพื่อนๆของเราด้วย
ว่า อย่าลองเพราะอาจจะเสียใจ

แสดงความคิดเห็น

ของคุณโดนเรื่องอะไรคะ กับคุณหมออะไรคะ พอจะบอกได้ไหม เพื่อนๆจะได้ระวังกัน  โพสต์ 2015-1-9 06:29
ตา เห็นได้ชัดว่า ทำไม่ดี รูปปากสวยมากค่ะแต่เสียดายแหว่งข้างนึง
หมอน่าจะแก้ให้นะคะ

คุณหมอไม่แก้ให้ค่ะ อ้างว่าเกิดจากฟัน ฟันก็ไม่ได้เหยินหรือซ้อนเกอะไร ลองมาจัดฟันแล้ว ก็เปนเหมือนเดิม คือหมอตัดเนื้อไม่เท่ากันค่ะ แต่ไม่ยอมแก้ให้ใหม่  โพสต์ 2015-1-9 06:28
คุณหมอไม่แก้ให้ค่ะ อ้างว่าเกิดจากฟัน ฟันก็ไม่ได้เหยินหรือซ้อนเกอะไร ลองมาจัดฟันแล้ว ก็เปนเหมือนเดิม คือหมอตัดเนื้อไม่เท่ากันค่ะ แต่ไม่ยอมแก้ให้ใหม่  โพสต์ 2015-1-9 06:28
เราก็ไปทำที่ ยันฮีเหมือนกัน สุดท้ายได้ไปแก้กับขวัญนภาคลีนิค พึ่งไปแก้วันที่31ธันวา
อยากบอกว่าเราไม่ใช่หน้าม้าของคลีนิคนะ
หมอขวัญเขาทำให้เราใหม่ถูกใจมากๆๆๆๆๆ
อยาจะเตือนใครที่คิดจะไปทำที่ ยฮ  ให้คิดดีๆๆนะ
เรา ยากลงรูปเพื่อไว้ให้คนอื่นดูแต่ยังทำไม่เป็น555

อยากเห็นรูปจังเลยค่ะ  โพสต์ 2015-5-9 14:05
น่าสงสารนะค่ะ
เป็นกำลังใจให้ ขอให้สวยสมใจนะค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-9 06:39:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lady22 เมื่อ 2015-1-9 06:45

เสียตังกะที่นี่มาหลายบาทแล้วค่ะ คือตอนแรกหลังจากเกิดปัญหาก็ไม่ได้แอนตี้อะไร รพ เท่าตอนนี้ ก็ยังเข้าไปใช้บริการอยู่ แต่เปลี่ยนเป็นแพทย์ท่านอื่น เพราะยังคิดว่า แพทย์แต่ละท่านอาจจะไม่เหมือนกัน ที่ไว้ใจ รพ นี้ เพราะส่วนตัวเป็นคนมีโรคประจำตัว โรคหอบหืด ไม่กล้าไปทำคลีนิก กลัวจะไม่ปลอดภัย และคิดว่าเผื่อมีอะไรฉุกเฉิน รพ น่าจะปลอดภัยกว่า แต่กลับเจอเรื่องแบบนี้อีก เสียความรู้สึกมากค่ะ

ตอนนี้ได้ร้องเรียน และแจ้งปัญหาไปทางผู้บริหารของ รพ แล้ว ถึงปัญหาที่เกิดขึ้น ก็ยังรอดูต่อไปว่าจะมีการดำเนินการอย่างไรบ้าง จริงๆก็ไม่ได้อยากจะทำให้เป็นปัญหา แต่มันหลายครั้งแล้วกับที่ รพ นี้
ทำศัลยกรรม เป็นงานที่ละเอียดและประณีต ไม่ใช่จะเอาแต่ปริมาณ วันๆคุณหมอที่นี่รับเคสแต่ละวันเยอะมาก โดยเฉพาะคุณหมอที่มีชื่อเสียง พอคนไข้เยอะก็ทำแบบรีบๆ พอมีปัญหาก็ไม่รับผิดชอบ

CYMERA_20150108_173143.jpg (126.22 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-9 06:44:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จากภาพ จะเห็นว่าชั้นพับตา ไม่ได้พับตามรอยกรีดของคุณหมอ แต่กลับมาพับตามชั้นตาเก่าของ จขกท และที่สำคัญยังทิ้งรอยแผลเป็นไว้อีก ซึ่งไม่หลับตาก็มองเห็น เพราะรอยกรีตเลยสูงขึ้นไป ขนาดทำตา2ชั้นแบบกรีดนะคะ ชั้นตายังหลุดตั้งแต่แรก เพราะจากที่เคยศึกษาข้อมูล เรื่องตาสองชั้น
ถ้าเป็นแบบเย็บ3จุด จะมีโอกาสหลุดมากกว่าแบบกรีด
เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ  โพสต์ 2015-1-9 21:07
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ  โพสต์ 2015-1-9 21:07
gva ตอบกลับเมื่อ 2015-1-8 17:26
เราเคยโดนไปครั้งนึง จะไม่กลับไปเหยียบ รพ นี้อีกและบอกเพื่อนๆของเราด้วย
ว่า อย่าลองเพราะอาจจะเสียใจ

ลองอ่านดูรีวิวหรือยังคะ?

ดูแล้วค่ะ เขียนได้ละเอียดและเป็นประโยชน์มากค่ะ  โพสต์ 2015-1-9 21:32
ดูแล้วค่ะ เขียนได้ละเอียดและเป็นประโยชน์มากค่ะ  โพสต์ 2015-1-9 21:32
ดูแล้วค่ะ เขียนได้ละเอียดและเป็นประโยชน์มากค่ะ  โพสต์ 2015-1-9 21:31
ดูแล้วค่ะ เขียนได้ละเอียดและเป็นประโยชน์มากค่ะ  โพสต์ 2015-1-9 21:31
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-9 21:33:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอโทษทีนะคะ ตอบในมือถือมันค้าง พอกดซ้ำๆเลยขึ้นเต็มเลย
เราก็ทำปากกระจับนะ ทำมาได้สองปีแล้ว ทำกับหมอโอภาส คลีนิค เลอแบ็งค็อค ค่ะ ได้ปากสวยถูกใจมากๆเลย แล้วก็ทำลักยิ้มไปด้วยเลยคะ่  ไหนๆก็ทำแล้ว ทำพร้อมกันเลย คุณหมอให้คำปรึกษาดีค่ะ มือเบาด้วย ไม่เจ็บเลยค่ะ
ไปแก้มายังคะ

ยังเลยค่ะ ตอนแรกติดต่อไปที่ รพ ยันฮี แต่ก็ไม่มีความรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น ขนาดทำที่นี้มาหลายอย่างนะคะ บอกถ้าจะแก้ ต้องเสียตังใหม่  โพสต์ 2015-4-6 15:23
แอบเซ็งเลย เราก็ว่าจะไปทำตา รพ. นี้ พอเห็นของ จขกท ความตั้งใจเริ่มหายอะค่ะ

ระวังนะคะ เลือกหมอดีๆ เดี๋ยวจะเป็นแบบเรา รพ ยันฮี เข็ดแล้วค่ะ  โพสต์ 2015-4-6 15:21
กำ เพิ่งอ่านเจอ ไปทำเก็บถุงใต้ตาที่นี่มา 16 วันแล้ว  รอแผลหายเราจะรอดไหมน๊า   เป็นกำลังใจให้ จขกท นะค๊า
สู้ๆ นะค้าาาา เป็นกำลังใจให้ค่าาาา
ถ้าแก้ลองทำที่เป็นหมอเชี่ยวชาญเฉพาะทางเลยดีมั้ยคะ เราก็ทำตามาค่ะ แต่ของเราทำแบบเย็บ3จุด ตอนนี้พอใจเพราะไม่มีปัญหาอะไรเลย แล้วเนียนด้วยค่ะ เหมือนไม่ได้ทำเลย เราทำผ่านเอเจนซี่แถงทองหล่อนะคะ ยังไงปรึกษาเราได้นะคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้