ดู: 2107|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอสอบถามผู้มีประสบการณ์ทำจมูกมาแล้วนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด numnim เมื่อ 2009-4-23 10:13

หวัดดีค่ะสมาชิกดั้งโด่งที่น่ารักทุกท่าน

ขอแนะนำตัวอย่างเป็นทางการนะคะ

เอ่อ..."นุ่มนิ่ม" นะคะ มีเรื่องมารบกวนนิสสค่ะ

พอดีว่า"นุ่มนิ่ม"ไปทำตะหมูกมาแล้วค่ะ

แต่หลังทำได้ประมาณ 1 อาทิด ก้อโซ้ยอาหารรสจัดไปแล้ว

น้ำมูกก้อไหลอ่ะคะ แต่ก้อไม่มีผลอะไรกับตะหมูกเลยนะคะ

เลยอยากทราบว่าอันตรายหรือป่าวคะที่ทานของเผ็ดแล้ว

และตอนนี้สงสัยว่าทำตะหมูกมาแล้วนานเท่าไรคะถึงจะไปเล่นน้ำทะเลได้

อ่อแล้วก้อใส่แว่นด้วยอ่ะคะ พอดีว่าอยากไปเที่ยวทะเลอ่าคะ...คิคิ

สุดท้ายนี้นะคะ วอนผู้มีจิตเมตตาทุกท่าน ช่วยกันตอบ"นุ่มนิ่ม"หน่อยนะคะ

และขอให้ "ดั้งโด่ง" จงเจริญ ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-23 10:38:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุงมากเลยค่ะ "กั้ง"

แต่ตั้งใจว่าจะเล่นน้ำทะเลอ่ะคะ

ถ้าไปแร้วเล่นไม่ได้คงเสียดายแย่เลย

ก้อถ้านิ่มไป ก้อน่าจะทำดั้งไปแร้วประมาณ 3 อาทิดกว่าๆอ่ะคะ

ไม่รูว่าถ้าเล่นน้ำจะเป็นอันตรายป่าวเอ่ย

รบกวน"บ๊อบบี้"ตอบนิ่มด้วยนะคร๊า
แก้ไขล่าสุด Arty เมื่อ 2009-4-23 10:55

เล่นน้ำ ก็ระวังอย่าให้น้ำทะเลโดนแผลนะค๊ะ

โดนน้ำทะเลจมูกเน่าได้เลยนะ

เราอะเคยเป็นแผลแล้วไปเล่นน้ำทะเลอะ

แผลเฟะ เลยอะ

3 อาทิตย์ถ้าแผลยังไม่หาย ก็อย่าเสี่ยงดีกว่านะค๊ะ

ถ้าแผลหายแล้วก็ไม่น่าจะเป็นอะไรนะ

แต่ใจเราอะ อยากให้รอให้มันเข้าที่ก่อนอะ เป็นห่วง

เพราะทำทั้งทีมันก็อยู่กะหน้าเราไปตลอดอะนะ

อาหารรสจัดก็ทานได้นะ เราก็ทาน

น้ำมูกไหล ก็เช็ดทำความสะอาดรูจมูกบ่อย ๆ อะนะค๊ะ

จะได้ไม่เป็นแหล่งสะสมเชื้อโรค แผลจะได้หายเร็วขึ้น

สำหรับเรื่องใส่แว่น ถ้าช่วงหว่างตามันยุบไม่บวมแล้ว ก็ใส่ได้แล้วนะค๊ะ

แต่ถ้ายังบวมอยู่ อย่าใส่นะ เพราะมันจะเจ็บ เราลองมาและ

ใส่แว่นกันแดดอะ เจ็บมาก เพราะมันยังบวมอยู่ไง

แต่ตอนนี้ผ่านไป 13 วัน เราก็ใส่แว่นกันแดดได้แล้วนะ

แถมยังมีดั้งมารองรับแว่นกันแดดด้วย เมื่อก่อนไม่มีเลย

มีอะไรก็ถามอีกได้นะ พร้อมจะให้คำปรึกษาคะ    ..... เม้นยาวไปหน่อย ม๊ะว่ากันนะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-23 11:03:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุงมากเลยค่ะคุง"Arty"

แต่เหงคุงพูดแร้วน่ากลัวอ่ะคะ เฟะเลยเหรอ...เหอๆ

ถ้าน่ากลัวอย่างนี้ไม่เสี่ยงดีกว่าค่ะ

ไปกินลมชมวิว อย่างเดียวก้อได้ ฮ่าๆๆๆ

เม้นยาวๆชอบค่ะ ไม่ว่าเลยน่ารักจังเลยค่ะ

ดีใจจังเลยมีคนใจดีที่มีประสบการณ์มาแนะนำ

คุง Arty ทำมาแล้สตอนนี้รู้สึกว่ามันโด่งน้อยลงป่าวคะ

ของนิ่มตอนนี้รู้สึกว่ามันโด่งน้อยกว่าตอนแรกอ่ะคะ
ของเราก็โด่งน้อยลงกว่าวันแรกเลยนะ ตอนนี้

แต่มันยังบวมอยู่ใงค๊ะ

ถ้า 3 เดือนอะ มันถึงจะเป็นทรงจมูกที่แท้จริงของเราอะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-23 12:32:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุงมากคร่า"อาท"

ใจดีอย่างนี้ขอให้สวยวันสวยคืนนะคร๊า
สาธุ.... อย่างแรง อยากสวยคะ

แต่ไม่สวยซะที สงสัยต้องตายแล้วเกิดใหม่อย่างเดียว

แหะ แหะ อืมเรื่องที่คนปกติเป็นกังวนกันมาก(ยกเว้นคนไม่ค่อยปกติอย่างเรา)

คือรู้สึกว่าไม่โด่งอะค่ะ ต้องรอหน่อยนะ 3 เดือนโน่นแหละคะจมูกถึงจะเข้าที่จิง ๆ

เพราะฉะนั้น ช่วงนี้อย่าเพิ่งจิตตกว่ามันจะไม่โด่งนะค๊ะ
อยากเห็นรูปจังค่ะ ทำที่ไหนมาค่ะ กะลังเก็บข้อมูล
ถ้าทำมาแ้ล้ว ใส่ผ้าปิดตาเวลานอนได้เป่าครับ ผมติดผ้าปิดตา ถ้าไม่ใส่นอนไม่หลับ มันสว่าง...
ถ้าผ้าปิดตานุ่มๆก็ใส่ได้ครับ ไม่น่ามีปัญหาครับ
นุ่มนิ่มมาลงรูปให้ดูมั่จิ

อยากเห็นอะค่ะ
อยากเห็นรูปจังค่ะ
ตอนทำใหม่ๆหมอแถมหมอนรองคอมาให้ใส่นอนประมาณเดือนหนึ่งก็นอนตะแคงได้ปกติตอนนี้ก็ทำมาได้เดือนกว่าแล้ว

Picture0066.jpg (37.71 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

สวยค่ะโด่ง เป็นแนว ไม่โม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้