ดู: 7292|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตา2ชั้น ตาปลิ้น1ข้างค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ไปทำตาสองชั้นมาเมื่อ4วันที่แล้วค่ะ คุณหมอใช้เลเซอร์ แล้วทีนี้ตาข้างนึงมันปลิ้น ตอนแรกคิดว่ามันบวมอยู่ เดี๋ยวก็ึคงหาย แต่บังเอิญวันนี้กูเกิ้ลดู เห็นจากหลายๆที่ บ้างบอกว่าปลิ้นไม่หาย บ้างบอกว่าแก้ไม่ได้ เลยเกิดกลัวขึ้นมาค่ะ T_T รบกวนทุกท่านในดั้งโด่งดูให้หน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ข้างขวามันปลิ้นอ่าค่ะ ในรูปอาจจะไม่ชัดเท่าไหร่ แต่เทียบกับข้างซ้ายที่ไม่ปลิ้นก็จะเห็นนะคะ
เพิ่งผ่านไปสี่วันเองค่ะ ของเราปลิ้นอยู่สามเดือนกว่าถึงหาย ศัลยกรรมต้องใจเย็นๆนะคะ แผลข้างนอกหายแผลข้างในก็ยังไม่หายทุกอย่างใช้เวลาค่ะ ในการซ๋อมแซมและสร้างเนื้อเยื่อใหม่ หากสามเดือนไปแล้วค่อยเริ่มกังวลนะคะ
ใจเย็นๆนะค่ะ รอให้ยุบบวมกว่านี้สักระยะ ค่อยดูอีกทีนะค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-28 17:04:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ!
แรกๆเราก็เป็นคะ ตอนนี้ดีขึ้นบ้างแล้วคะ ต้องใช้เวลา เข้าไปดูของเราได้คะ เหมือนกันจร้า

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=99919

r001.jpg (132.05 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

รอยุบกว่านี้อีกนิดดีกว่านะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้