ดู: 2977|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ไบโอ(ปลอม) เจ้าตัวร้ายยย กับการแก้ัไขของคุณหมออรรถพันธ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ โต๋ได้ไปฉีด ไบโอ(ปลอม) กับคลีนิกแถวดอนเมือง กับหมอไพศาลหากจะโทษก็ต้องโทษตัวเราเองด้วย ที่ไม่ศึกษาข้อมูล ให้ดีก่อนทำ อยากสวย แต่กลัวเจ็บ เลยเลือกทางที่ง่าย ที่บอกว่า ฉีดไบโอ สวย แบบไม่ผ่า และเป็นธรรมชาติ เลยเชื่อคำโฆษณา ของคลินิกนี้แต่ก็ต้องขอบคุณที่ไอ้เจ้าไอโอทำให้เราสวย ในช่วงเวลานึง อย่างว่า ถ้าอะไรที่มันไม่ดี สักวันมันก็ต้องสำแดงออกมา  ฉีดมาจาก 2546 ถึง 2555 เป็นเวลา 9ปี ที่มันอยู่กับเรา และผล ของเขาก็คือ ปลายจมูกโต
แข็ง มีลักษณะเป็น จงอย แต่นั่นคือมันไหลมาปลายจมูกนั่นเองง  แล้วคนรอบข้าง ก็ทักว่าจมูกโตขึ้น ไม่คม  เราเอง ก็อ่านรีวิว ในอินเตอร์เน็ต ว่าเจ้าไบโอนี้ร้า ยจริง ๆ เลยตัดสินใจ ว่าต้องเอาออกภายในปีนี้ให้ได้ ศึกษาข้อมูลอยู่นาน ก็เลยตัดสินใจติดต่อไปที่คลินิก ชื่อ ณพลักษณ์ คลินิก อยู่หน้าบิ๊กซีแจ้งวัฒนะ คุณหมอชื่อ อรรถพันธ์  พรมณฑารัตน์ คิว ปรึกษาเรา 30 พ.ย.  คิวผ่าเรา 19 ธ.ค 2555  ครั้งแรกที่ปรึกษาจะเจอคุณเฟี๊ยช (ภรรยาคุณหมอ) เป็นผู้ชำนาญในการออกแบบและให้คำปรึกษาเรื่องทรงจมูก ทีดูรายละเอียดจมูกเรา กับบุคลิก จะไปในทิศทางใด วันทีไปผ่า อยากจะบอกว่าเจอหน้าคุณหมอครั้งแรก ในใจเรา แว๊บ มา ว่ารอดตายแล้ว รู้มั้ยเราคิดอะไร เรารุ้สึกและสัมผัสถึงความเป็นหมอที่มีคุณธรรม ความมีจิตใจที่ดีงาม ความเมตตา  เราอุ่นใจเรื่องคุณหมอและคิดว่า คุณหมอให้ความสำคัญผลลัพธ์ของตัวงานมากกว่าตัวเงิน คำนึงถึงความมีคุณธรรมและจรรยาบรรณของแพทย์ที่ดี ซึ่งหมอไพศาลไม่เคยมีตรงนี้เลย  แต่ก็ไม่วายจะ กลัวตอนเข้าห้องผ่า อยู่ดี ห้าห้า
       -ก่อนขึ้นห้องผ่าตัดชั้นสองเก็บผม  ล้างหน้า 2 รอบ แปรงฟัน   2 รอบ  ทำความสะอาดจมูก 2 รอบ  แล้วก็รอหมอที่ห้องชั้นล่าง คุณหมอจะพูดคุยกับเราย่อจากเอกสารที่ทางคลินิกให้กรอก พร้อมทั้งคุณเฟี๊ยชถ่ายรูปก่อนผ่า ทุกมุมของเราเอาไว้
ท่านทั้งสอง ใจดีมากก พยายามทำให้เรา รู้สึกดี ไม่กลัววว
** หลังจากนั้นก็ขึ้นชั้นสองเตรียมผ่า ก่อนเข้าห้องผ่า ก็ล้างหน้าอีก2 รอบ บ้วนปาก ทำความสะอาดจมุกอีก รอบ ที่นี่เค้าจะเน้นความสะอาดมากก เพราะกลัวเรื่องติดเชื้อค่ะและแล้วก็ถึงเวลาเข้าห้องผ่า 14.30 นอนรอคุณหมอประมาณห้านาที มือห้าม มาจับ หน้า ไม่งั้นจะโดน ให้ไปล้างหน้าอีกรอบ ขอบอกว่าไม่เจ็บเลยค่ะ ขนาดเราเป็นคนกลัวเข็ม  ยาชา เข็มแรก ที่ลง แทบไม่ รู้สึกอะไรเลย(อาจจะกลัวการผ่าตัดมากกว่า) ทุกขั้นตอนที่ทำ หมอจะพูดจะคุยกับเราตลอด  และแล้วเวลาก็ผ่านไป  จนกระทั่ง การผ่าตัดเสร็จสิ้นน ออกจาก ห้อง ผ่าตัด สองทุ่ม กว่า ใช้เวลา หกชั่วโมงกว่า  เราก็เหนือย เพราะนอนในห้องผ่าตัดนาน และ เรามั่นใจว่าคนที่เหนือย กว่าเรา คือคุณหมอ ที่เป็นคนผ่าตัด และดูแลเราตลอดเวลาการผ่าตัด
ขอย้ำ นะคะ ขอให้ทุกคนที่ผ่าตัดปฎิบัติตัวตามที่คุณหมอและคุณเฟี๊ยช บอก (จะมีเอกสารการปฎิบัติตัว ให้ ด้วย) ของโต๋เอง มันบวมหายช้า เพราะตอนประคบน้ำแข็ง อาจจะนั่งอยู่เฉยๆ ไม่กระฉับกระเฉง แล้ว หลังจาก 3สามวันที่ประคบ ก็ไม่ได้ออกกำลังกาย แต่ก็พยายาม เดินไปเดินมา แต่กระนั้น ก็บวมอยู่ ครบ 7วัน ก็ไปตัดไหม และ คุณหมอก็จะนวดให้ ค่ะ
  ขอ บอกนะคะ ว่า ขั้นตอนการนวดจมุก (ไล่น้ำเหลือง )ซึ่งเป็นเทคนิคของคุณหมอ คุณเฟี๊ยช ขั้นตอนนี้ถ้าใครยังไม่หายยุบบวมมาก ขั้นตอนการนวด จะเจ็บมากกกค่ะ แต่ก็ทนได้  หลังจากนวดจะได้รูปทรงจมูก  
ตอนนี้ของโต๋ทำ นับวันได้ 16 วัน  ปลายจมุกยังเขียวช้ำ อยู่เล็กน้อยค่ะ  แล้วก็โดน ปิดพลาสเตอร์ เพื่อไม่ให้รูปทรงจมูกเคลื่อน และสวยงาม และ ก็ขอบอก ว่า ทุกคนที่ทำการแก้ไข เคส ไบโอ เราจะผ่านมันไปได้ ต้องอดทนค่ะ เพราะ เนื้อจมุกเรา มันไม่ปรกติ เหมือนของทั่วไป เพราะโดนไอ้ไบโอวายร้าย กินเนี้อเยื่อส่วนดีไปบ้าง ทำให้ร่างกายห ลังการผ่าตัด ต้องได้รับการดูและ ทั้งเรืองอาหารด้วย เพื่อไปซ่อมแซม เนี้อเยี่อที่สูญเสียไป ค่ะ  แต่ทุกอย่างจะดีขึ้น ขอให้เพื่อนๆ ทุกคน
อดทน และปฎิบัติ ตัวรววมทั้ง กินอาหาร เน้นโปรตีน ปลา นม ถั่ว ผัก ผลไม้ (ส้ม) มาก กว่า ปกติค่ะ
วันจันทร์ ที่ 7 Jan. 2013 หมอนัดไปอีกรอบ เด่วจะมาอัพรูป ทุกช่วงให้เพื่อน ได้เห็นนะ ค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-5 20:56:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รออีกนิดนะคะ เนื่องจากจมูกยังไม่ได้เอาพลาสเตอร์ (ที่หนาๆ ออก) ทำให้ยังไม่รู้ทรงที่แน่นอน
ที่ติดนาน เพราะ ตอนไปตัดไหม แล้วคุณหมดนวดไล่น้ำเหลือง ปรากฎว่า แผลที่ตัดไหม เนื้อมันบาง แผลเลยแตก ต้องเย็บ(รูจมูกด้านขวา)อีกรอบบ คุณหมอกลัวติดเชือมาก สองวันถัดมาก็นัดเจอหมออีก   
วันนี้ วันที 5/1/13  อดทนอีกนิดค่ะ ไปตัดไหมรอบสอง  
บอกได้คำเดียว ว่าเคส แก้ไข ต้อง อดทน และทำใจ สู้ๆๆ นะคะ  
โต๋จะมาอัพรุปให้เพื่อนๆ ได้ชมกันค่ะ
อยากเห็นรูปจัง รอนะค่ะ หายไวไวค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-8 20:06:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้จมูกยังไม่เท่ากันค่ะ ต้องรอประมาณ  หนึ่งเดือนขึ้นไป เด่วขอทำรุปก่อนนะคะ พอดีไม่ค่อยเก่งคอม รูข้างขวาที่มันแตก ยังไม่ยุบเท่ารูด้านซ้ายค่ะ เลยทำให้สึกเหมือนว่าจมุกไม่เท่ากัน
  คคค วันที่ที่ 7 Jan 2013 ที่ไปตัดไหม รอบสอง คุณหมอได้อธิบายเหตุของวันที่ 27 Dec 2012 ที่ตัดไหมรอบแรก ว่า เลือด เราคลั่งเยอะ บวมมาก ตอนที่คุณหมอนวดไล่น้ำเหลือง ขึ้นหน้าผาก แผลที่เย็บตรงรูด้านขวา มันบาง ตรงนี้แหละ ที่เจ้าไบโอ กินเนื้อเราไปเยอะ เกือบทะลุค่ะ ทำให้ตอนหมอกด นวดไล่ขึ้นหน้าผาก เลือดที่คลั่ง ก็แตกออกตรงรูเย็บ เป็นเหตุการณ์ที่สามารถ เกิดขึ้นได้เลือดที่ออกเป็นเลือดเสียที่คลั่ง ดีด้วยซ้ำที่จมูกจะได้ยุบบวมเร็ว  ไม่ว่าจะทำอะไรคุณหมอ จะอธิบายให้เราฟังทุกอย่างค่ะ
..... คุณเฟี๊ยช ท่านเป็นห่วงความสวย ของคนไข้มากค่ะ ท่านเป็นคนพูดจาตรง ๆแต่จริงใจ  ถ้าผลออกมาไม่ดี เราพอเดาได้ว่าคุณเฟี๊ยชจะไม่สบายใจมากกเป็นคนแรกก......
ขอเวลาทำรูป ก่อนนะคะ เดี่ยวจะเอามาลง

รอชมรูปอยู่นะค่ะ จะได้ไปขูดซิลิโคนเหลวออกบ้าง
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-22 20:23:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-22 20:29:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่าตัดวันที่  19 /12/12 วันนี้วันที่ 22/1/13 เป็นเวลา 1 เดือน กับ อีก 3 วันค่ะ
จมูกยังไม่สวย   - ตรงจุด ดำๆ ข้างซ้ายที่เกิดจากช่วงปิดจมุก แล้วเป็นสิวอักเสบ ค่ะ ทำให้ตอนนี้เนื้อเยื่อยังไม่ขึ้นดี
- รูจมูกด้านขวา ที่ยังใหญ่อยู่ ไม่แน่ใจว่าเกิดจาก ตอนที่นวดแล้วแผลแตก ต้องเย็บ รอบที่สอง แล้วยังไม่ยุบบวดดี
ทั้ง สองจุดนี้คือปัญหา ทำให้จมุก ดูเอียง แต่คุณเฟียตบอกว่า  3- 4  เดือน เนื้อเยือจะเติมเต็มปกติ ตอนนั้นค่ะ จะวัดได้ว่า สวย หรือไม่สวยย
เดียว จะอัพ รูปมาให้ดู ใหม่ หลังวันที 3/2 /13 นะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-22 20:32:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-23 14:57:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ ที่เป็นกำลังใจให้กัน
ตอนนี้ ได้แต่รอ ว่ามันจะสวยหรือเปล่า ผิดพลาดตรงมันเกิดสิวอักเสบนี่แหละค่ะ เลยทำให้ เนื้อตรงนั้น เหมือนแหว่งๆ ต้องรอเนื้อเยื่อ เกิดใหม่
ยอมรับว่า ตอนนี้อยู่ในภาวะทำใจ และอดทนรอคะ

หายไวไวนะคับเป็นกำลังให้
หายไวไวนะครับ^____^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้