ดู: 1198|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอระบายความในใจนะ..ในฐานะที่เป็นคนไข้ที่มีปัญญาเรื่องจมูก (คลีนิคสยาม เพชรบุรี ซ

[คัดลอกลิงก์]
ขอระบายความในใจนะ..ในฐานะที่เป็นคนไข้ที่มีปัญญาเรื่องจมูก
***ทำไมถึงเลือกหมอสยาม เล่าเลยนะคะ...ว่าอิมเองได้ไปฉีดสารไบโอกับหมอกระเป๋า ในวงการนางงาม ซึ่งไม่ทราบว่าสารอะไร เค้าบอกว่ามียาสลาย + ฉีดนิดเดียวเอง เมื่อประมาณ 9 ปีก่อน ซึ่งบอกไว้เลยว่าเป็นความคิดที่แย่มาก เพราะว่าวงการอินเตอร์เน็ตไม่ทั่วถึง ไม่รู้ว่าสารเหล่านี้จะมีผลออะไร จนกระทั่งตอนที่ศึกษาในเว็บต่างๆไม่ว่าจะเป็นเว็บยอดฮิต ดั้งโด่ง.com เรื่องความเสียหายจากสารไบโอที่ไหลย้อย แดง บวม จึงเกิดอาการกลัว (ในตอนนี้จมูกที่ฉีดมา ไม่เกิดปัญหาอะไรเลย ไม่แดง ไม่แบบ ไม่คัน ปกติทุกอย่าง)  .. จึงได้พบข้อมูลต่างๆ ของหมอชาตรี จึงโทรถามราคาในตอนนั้นว่ากรณีแก้ หรือภาษาเรียกกันว่า ขูดสารไบโอออกนั่นเอง โดยมีคนรับสายบอกว่ารับแก้ค่ะ ในราคา 15000 บาท จากนั้นจึงตกลงนัดวันตามนั้น...ก่อเข้าห้องผ่าตัดจึงถามเพื่อความแน่ใจว่ามีไบโออยู่แล้ว หมอจะเอาออกให้ตามที่ตกลง หลังจากนั้นก็รอคิว น่าจะเป็นคนไข้รายที่ 7 เลยนั่งรออยู่นานเลยเห็นกะเทยนางนึงทีรอด้วยกัน อิมจึงเข้าไปถามว่า.. ทำแบบไหน ยังไงตามประสาคนไข้ .. แต่นางบอกว่า นางเคยเสริมที่ ตจว. แล้วไม่พอใจไปฉีดเพิ่ม.หลังจากนั้นอักเสฐ จึงต้องเอาออกที่หมอสยาม ราคา 3000 บาท .. แต่นางบอกว่า เอาออกแล้วแต่ขนาดจมูกมันก็โด่งกว่าตอนไม่ทำนะ ซึ่งตอนนั้น อิมเลยคิดว่าไบโอที่ฉีดหลังจากเสริมแกนคงอยู่บนจมูกเหมือนเดิม ไม่ได้เอาออกหรือปล่าว ??? เมื่อถึงคิวเรียก ไปล้างหน้า ขึ้นเตียงฉีดยา 3 เข็มเท่านั้นล่ะ .. เกร็งตัว อยากบอกว่าเจ็บเหมือนโดนถอนฟันทีละซี่ อันนี้พอทนได้ ... แล้วใช้เวลาในการผ่า ตัด 30 -45 นาที ซึ่งเร็วมากๆๆ เร็วกว่าที่เราศึกษาว่า การตัดไบโอต้องใช้เวลา อย่างต่ำต่อคนไข้รายนึง 3-4 ชั่วโมงต่อเคส ซึ่งหลังผ่าเสร็จหมอก็ให้กระจกมาส่อง ไอ้เราแค่ส่องว่าเบี๊ยวไหม..เพราะที่สำคัญขอดูสารไปโอ ก้อนเนื้อไบโอที่ฉีดมาอยู่ไหน อยากเห็นมากๆๆ ที่มันอยู่กับเรา 9 ปี หมอบอกว่า มันไหลออกมากับเลือด เป็นเม็ดสาคู ซึ่งเราก็คิดว่ามันไหลออกมาได้เองไม่เป็นพังผืดก้อนเนื้อบ้างเลยเหรอ .. ซึ่งอิมเองก็ไม่ได้คิดอะไร เดินออกมาจากคลีนิคแบบมึน และดีใจว่าไบโอออกไปแล้ว ..(แต่ งงที่ว่า ตอนจ่ายเงินต้องมีใบเสร็จรับเงิน..แต่เราไม่ได้ใบรับรองอะไรเลย)

***หลังจากที่ไปทำจมูกกับหมอชาตรี ตั้งแต่วันที่ 19 ธันวาคม 2555 จนถึงวันนี้วันที่ 30 กค 56 รวมๆแล้วก็ 7 เดือนกว่าๆ รู้สึกว่าทรงจมูกสวย OK ตามที่เขาบอกจริง แต่ตรงสันจมูกแดง + มันวาว ชัดเจนมาก...มีคนทักตลอดว่า จมูกจะทะลุหรือปล่าว ทำมากี่เดือนแล้ว เพิ่งทำใช่ใหม...แต่ปล่าวเลย มันเลยมาร่วม7เดือนแล้ว ซึ่งตามความเป็นจริงอาการแดง มันน่าจะดีขึ้น ตามเวลาที่ล่วงเลยมาก รอยแดงน่าจะบางลง แต่ตอนนี้มันแดงขึ้น เรื่อยๆๆ ยิ่งมาได้ยินข่าวที่โดนจับอีก ยิ่งรู้่สึกแย่ ..ตอนนี้ทำอะไรไม่ถูก

--------------------------------------------------------------------------------------------------
***18 กค. 56 ได้รู้จักพี่คนนึงใน FACEBOOK ที่ประสบปัญหาเดียวกัน (อันนี้คัดลอกมาจากข้อความที่พูดคุยกับพี่คนนี้ แต่ชื่อคลีนิค+หมอขอพิมพ์แค่ *** แล้วกัน )

1.ไบโอค่ะฉีดมา10ปี ตั้งแต่ปี2546 ค่ะ
2.ละตัดสินใจไปแก้ไขที่ **** คลินิคกับคุนหมอชื่อดังท่านนึงค่ะ แก้ไขปี 2552 เพราะจมูกแดงมากกกก ไปหาหมอทุกที่ก็ไม่มีใครแก้ให้ค่ะ
3.ดันทุรังไปเติมปลายจมูกที่ *** Central world ด้วยความรุ้เท่าไม่ถึงการเพราะหมอบอกเติมได้ เลยเติมไปครึ่งหลอดค่ะ สรุป แพ้อย่างรุงแรง จนต้องรักษาตัวอยุ่นานค่ะ
4.ดันทุรัง กลับไปแก้ที่เดิมค่ะ ที่คลินิค*** ซึ่งตอนนั้นทรงมันอุบาสมากๆค่ะเลยอยากให้หมอทำให้ใหม่ แต่ผลก้ยังเหมือนเดิมค่ะ แดง และ เบี้ยวหนักกว่าเดิม แก้ปี 2553 นะคะ จนท้อใจละค่ะ 5.สุดท้ายอะไรดลใจไม่รุ้ค่ะ ให้ไปเซิสGoogle เมื่อต้นปีเรื่องแก้ไขไบโอ สาเหตุเพราะมันโต บวม แดงขึ้นเรื่อยๆ จมูกไม่ได้รูปทรง เลยได้มารุ้จักกับ****คลินิค จนได้รับการดูแล ให้คำปรึกษาอย่างดี จนถึงได้รับการผ่าตัดจากคุณหมอ*** มาเป็นรูปที่เห็นด้านบนล่ะค่ะ เรื่องยาวนิดนึงนะคะ ขอบคุนมากๆค่ะ มีอะไรสามารถแอดมาสอบถาม**ได้เลยนะคะ มี่ยินดีค่ะ^^
**มีรูปแนบมาด้วย ที่เห็นเป็นแบบนี้เพราะไม่ได้เอาไบโอออกเลย แล้วยัดเข้าไปทับเลย สภาพเอาออกเกือบหมดแล้ว**
--------------------------------------------------------------------------------------------------

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-30 12:17:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
***คือตอนนี้ อิมไม่รู้ จะไปแก้หมอไหนได้บ้าง..แต่มีที่เล็งๆไว้อยู่บ้างแต่ราคา...สูงมาก ..ตอนนี้ก็ให้คนที่คิดทำศัลยกรรมจมูก ให้มองหา + ศึกษา + ค้นชื่อ หมอที่มีจรรยาบรรณจริงๆๆ ที่คำนึงถึงว่าคนไข้ ... ไม่ใช่ลูกค้า

ปล.รูปอิมรูปจริง ทำงานเป็นพิธีกรรายการเคเบิลช่องนึง
เหตุผลที่ออกมาพิมพ์ระบายเช่นนี้ ไม่ได้ออกมากล่าวหาใคร..หรือเรียกร้องอะไร..แค่รู้สึกว่าไม่อยากให้ คนที่ได้อ่านไม่หลงผิดไปฉีดไบโอ หรือฟิลเลอร์เลย เพราะมันเอาออกได้ก็เอาออกไม่หมดหรอก สวย 5-10 ปีแค่นั้นล่ะ หลังจากนั้นก็ตัวใครตัวมัน อิม ..เอาหน้าที่การงานประกันได้ ว่าเรื่องนี้คือเรื่องจริง..

หลายๆคนอาจไม่เห็นด้วยกับอิม บางทีสวย บางทีแย่ เพราะปัญหาศัลยกรรมมันจะเกิดขึ้นกับบางคน อิมเองอาจจะดวงไม่ดีเอง
อิมขอกราบขอโทษลูกศิษย์หมอชาตรีมา ณ ที่นี้ด้วย

พูดคุย+แชร์ประสบการณ์กันได้
เฟดบุคชื่อ
อิม ทีวีพูล ศกุนะสิงห์

หรือค้นในอีเมล์นี้
oop-eye@hotmail.com

ข้อความซิบมาด้วยนะว่าปรึกษาเรื่องศัลยกรรม

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-30 12:38:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[img][/img]
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-30 12:38:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย oop-eye เมื่อ 2013-7-30 12:38
[/img]

เราเห็นหมอนพถ้าจะมีจรรยาบันดีนะค่ะ เห็นคนไปแก้เยอะเลยค่ะ
สู้ๆนะค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-30 20:39:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ ต้องแบบว่า เสี่ยงเอา...ตามดวง เจอหมอดีก็รักษาหาย เจอหมอไม่ดีก็เจ็บตัว เจ็บใจ เสียเงินฟรี ดีไม่ดีเสียโฉมมม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้