ดู: 1095|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอระบายความในใจ รพ.ชื่อดัง

[คัดลอกลิงก์]
1 .ตอนแรก ขอถามก่อนเลยว่า ถ้าจมูกเอียง ถ้าครบ 1 เดือนแล้ว จะแก้ไข โดยการดัดด้วยมือทันหรือเปล่า (ส่วนตัวผมคิดในใจว่า พวกพี่คงจะตอบว่า น่าจะทัน )
ถ้าถามว่าทำไม รู้ว่าเอียง ทำไมไม่ให้หมอแก้ให้ไวกว่านี้...?
คำตอบคือ หลังจากที่ผมทำเสร็จ ในใบนัด หมอนัด สาม อาทิตย์ เพื่อมาให้หมอตรวจอีกที ซึ่งโดยทั่วไปผมอ่านกระทู้มา เขาจะนัด 1-2 อาทิตย์
และพอเข้าอาทิตย์ที่สอง   
อยู่ดีดี รพ โทรมา ใจความประมาณว่า
หมอลาเที่ยว จะขอเลื่อนไปอีก อาทิตย์นึง และต่อคำลงท้ายว่า ไม่แน่หมออาจลาเพิ่มอีก
คือถ้าจมูกผมไม่เบี้ยวผมจะไม่ทุกข์ไม่ร้อนอะไรเลยนะ

(ผมเป็นคนมีเนื้อจมูกเยอะ ดั้งพอมี จมูกปานกลาง ไม่สั้น )  
2. อันนี้ปันหาสำคัญใหญ่ๆเลย ตอนเข้าไปพบแพทย์ก่อนลงมือทำ

หมอถามว่า ต้องการยังไง
ผมก็ รีบบอกหมอเลยว่า ผมอธิบายไม่ถูก เพราะจมูกมันมีหลายแบบ แต่ผมเอารูปดาราใส่มือถือมา (กำลังจะหยิบออกมาให้ดู)

หมอรีบบอกเลยว่า "ไม่เป็นไร..หมอแค่อยากรู้ว่าเราต้องการยังไง" แต่น้ำเสียงเป็นมิตร ไม่ได้ดุด่านะ

สรุป ให้ผมอธิบายปากป่าว รูปไม่มี ตัวเปรียบเทียบก็ไม่มี จมูกแม้งมีตั้งกี่ทรง ใครจะไปอธิบาย ให้เป็นมโนภาพได้  ตอนนั้น หยดน้ำคืออะไรยังไม่รู้เลย

ผมคิดว่า ก็มีแต่รูปเนี่ยแหละ ที่บ่งบอกทุกอย่างได้ชัดเจนที่สุด  ใจก็แค่อยากให้ดูรูป และทำได้หรือไม่ได้ไม่เหมาะกับหน้ายังไง ก็อธิบายให้ฟังก็ได้ จริงปะ
หมอจะได้มี Scopeของมันว่า ทรงประมาณนี้นะ

สรุปทำออกมา แม้งเบี๊ยว ทรงจมูกก็คนละเรื่องกับทีต้องการ นัดตรวจล่าสุดก็เลื่อนไม่มีกำหนด แต่ที่แน่ๆ 1 เดือนชัวร์ๆ

เสียดายเงิน เสียสุขภาพจิต ผมเรียนอยู่ กว่าจะเก็บเงินได้
จะเปิดเทอมละด้วย จะไปเอาออกก็ต้องพักฟื้นไปเรียนไม่ได้อีก ต้องทนเรียนไปเห้อ   

ไม่ลองปรึกษา....คลีนิคอื่นหละคะ ว่าแก้ให้ได้มั้ย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-7 21:26:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถึงแก้ได้ ตอนนี้ผมก็คงไม่มีเงินไปแก้หลอกครับ  ที่ผมเลือก รพ นี้ก็เพราะว่า เหงศัลยกรรมก็ต้องคิด รพ นี้ก่อน
เห้อออออ !!
บอกได้มั้ยค่ะ ว่าหมออะไร
รพ. อะไรน้าาา อย่าให้เป็น รพ.เดวกันเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้