ดู: 7464|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รอยแผลเป็นจากจมูกทะลุ และ จากการตัดปีก

[คัดลอกลิงก์]
เราทำจมุกครั้งแรกกะหมอท่านนี้ ก็อยู่ๆ ทะลุ ตอนแรกนึกว่าเป็นสิวที่ปลายจมูก ก็เอ๊ะ เป็นเดือนแล้ว ทำไมสิวไม่หาย เลยไปหาหมอ หมอบอกต้องรีบเอาออกเลย แล้วพัก3เดือน น้ำตาคลอเลยตอนนั้น เจ็บมากตอนเอาออก ก็พัก3เดือน แล้วเราก็ไปทำใหม่ หมอให้ราคาพิเศษ แล้วก็บอกให้เราตัดปีกด้วยสิ เราก็ อืม ก็เชื่อหมอ ็ตัดปีกด้วย
ทำเสร็จ ก็ลับมาบ้าน แล้วมันมีเลือดจากการตัดปีก เกาะกรัง เราก็ยังไม่กล้าเช็ดแรงมาก ก็ปล่อยไว้ กะจะให้พยาบาลเช็ดให้ ก็ไปหาพยาบาล บอกว่า ทำไมปล่อยให้เลือดเกราะแบบนี้ แล้วเขาก็เช็ดให้ แรงอยู่ เพราะเลือดมันแข็งตัวแล้ว เช็ดแล้วมีข้างนึง ใหมหลุดออก ตกใจมาก พยาบาลบอกไม่เป็นไรหรอก เราก็เชื่อๆ ก็ไม่ได้อะไร แล้วก็รอ รอ รอ มาเรื่อยๆ ก็หาย แต่พอจมูกหายดีแล้ว ผลที่ได้คือ รอยแผลเป็นจากการทะลุครั้งแรก เป็นรอยบุ๋มขีดลงไป มองด้านข้าง ขวาแล้วจะเห็นชัด และ รอยแผลเป็นจากการตัดปีกที่พยาบาลเช็ดใหมหลุด เป็นรอยขีดขาวๆลงมา แบบ ต้องแต่งหน้ากลบตลอด แล้วก็ยังชัดอยู่ดี ทุกวันนี้ ไม่มีความมั่นใจเลย ต้องคอยเอียงหลบมุม ตลอดเวลาคุยกะใคร คือ ไม่รู้จะไปแก้รอยแผลที่หมอใหนดี เพราะถามหมอว่า รอยแผลเป็นจากการทะลุ นี่ จะหายไหมหมอ หมอบอก ไม่หายหรอก เราก็แป่วเลยอะ หมอออกแนว พูดเร็ว จบเร็ว ดุนิดหน่อย เราเลยไม่กล้าถามเยอะ แต่หมอบอก รอยจากตัดปีก ยิงเลเซอร์อาจจะหาย อะไรแบบนี้ ตอนนั้นเรายังเด็กแหละไม่ค่อยรู้เรื่อง ยาทาแผลเป็นก็ไม่ได้ซื้อ หมอก็ไมไ่ด้บอกนะว่าต้องทา เราผิดหรือหมอผิดเนี่ย เศร้ามาก TT

จนทุกวันนี้รอยแผลก็ยังอยู่ รอเก็บเงิน แก้ทุกอย่างกะหมอท่านใหม่ ใครมีอะไรแนะนำ แนะนำเราหน่อยนะ TT

อยากถามชื่อหมอ ส่งข้อความมาละกัน ไม่อยากพิมในนี้เดี๋ยวโดนฟ้องเอา

ส่วนจมูก ก้เราเป็นคนเนื้อน้อย รอบแรก ไม่โด่งยังทะลุเลย ไม่ทราบสาเหตุ
รอบสองปัจจุบัน มองก้านข้างก็สวยอยู่ แต่ด้านตรง ไม่สวยเลย ปลายแปลกๆ เป็นทรงบวกๆ อธิบายไม่ถูก อยากแก้มากๆๆๆ
รอยแปลเป็นจากการตัดปีกยิงเลเซอร์ หรือทาครีม อาจจะจางได้ค่ะ แต่รอยบุ๋ม ของเนื้อที่หายไปจากการทะลุ อันนี้ ไม่แน่ใจนะค่ะ  แต่มันคงต้องมีวิธีซักทางค่ะ ส่วนหากจะแก้  รอให้อันใหม่เข้าที่แล้ว เห็นทรงที่ชัดเจนแล้วค่อยตัดสินใจอีกทีก็ได้จ้า เพราะ ตอนนี้อาจเพราะยังไม่หายดีหรือเปล่าค่ะ  ของแบบนี้ต้องใจเย็นจ้า ยังไงก็สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-12 17:59:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แผลหายดี จมุกเข้าที่ จะ2ปีแล้วคะ
ลองไปปรึกษาหมอหลุยส์กะหมอสกุลณานะ เพราะหมอเก่งด้านแก้ไขแผลเป็นจ้า
เราขอทราบอาการจมูกจะทะลุอย่างละเอียดหน่อยครับ แล้วกว่ามันจะทะลุออกมานี่กี่เดือนหลอคัฟ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-1 13:41:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำตอบนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้